ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

หวัดดีค่ะ...คุณญ่า คิดถึงหายไปไหนนานเลยค่ะ :) :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีค่ะ...คุณญ่า คิดถึงหายไปไหนนานเลยค่ะ :) :wub:

ไปหัดช่วยเพื่อนที่ร้านค่ะ คุณสาคงรวยเละสินะคะ ญ่ายังติดดอยอยู่เลย

มีล๊อคไว้แค่ไม้เดียวเองค่ะ แย่เนอะ ดีดไม่ไหวเลย รอกันต่อไปค่ะ :D

ไปหัดช่วยเพื่อนที่ร้านค่ะ คุณสาคงรวยเละสินะคะ ญ่ายังติดดอยอยู่เลย

มีล๊อคไว้แค่ไม้เดียวเองค่ะ แย่เนอะ ดีดไม่ไหวเลย รอกันต่อไปค่ะ :D

อิ อิ พอได้ค่ะคุณญ่า...เอาใจช่วยคุณญ่านะคะเดี๋ยวก็ออกได้แถมกำไรเยอะๆด้วยค่ะ :v@

ไปฝึกสมาธิมา เอาบุญมาฝากนะคะ

หวัดดีค่ะ น้องเลิฟน้องญ่า คุณอลัน คุณศา คุณชาวดอย คุณป้าเขม คุณศา

คุณalan อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ นี่ก้อกำลังจะพิมหนังสือสวดมนตแจกเหมือนกันค่ะ สะสมบุญกันไว้ สบายใจทุกวันเน้อะ

หวัดดีคับ เจ๊อลันคนสวย พี่เลิฟจุ๊ฟๆๆ คิดถึงจังเรยย

บอยขออนุโมทนาบุญที่เจ๊อลัน+พี่เลิฟทำด้วยนะคับ

บุญใหญ่ทั้งนั้น เจริญภาวนาและธรรมทาน

ธรรมทานนี่บอยยังปลื้มจัยตัวเองไม่หายเรยคับพี่เลิฟ เคยเล่าไปบ้างแร้ว

บอยไม่ได้พิมพ์แจกแบบพี่เลิฟคับ ตอนนั้นบอยไปเอามาจากวัดหลวงพ่อจรัญ

ขนหนังสือกลับทีก้อหลายตั้ง แร้วทำบุญให้ทางวัด (ทุกครั้งบอยหยอด 500.- น้อยไปเนาะคับ 55+ ติดเค็ม)

ตอนเอาหนังสือธรรมะออกจากวัด กว่าเดินถึงที่จอดรถมันก้อไกลพอสมควรนะคับ

เมื่อยมือมากกว่ามาถึงรถ พักมือหลายรอบ หนังสือหนัก

ตรงนี้อ่ะคับที่นึกแร้วชอบปลื้ม ค่าที่ขับรถไปตั้งไกล บริจาคเงินทำบุญเป็นค่าหนังสือ แถมหอบหิ้วหนังสืออย่างเมื่อย

เสดแร้วเราเอามาแจก โดยไปวางไว้ตามโบสถ์ของวัดต่างๆให้คนที่สนจัยเค้าหยิบไปอ่าน เค้าได้รู้ธรรมะ

เราทำเพื่อธรรมทานจิงๆ ไม่ได้หวังสิ่งอื่นใด

บอยขับรถไปสิงห์บุรีเพื่อสิ่งนี้ 2-4 ครั้งคับพี่เลิฟ ปลื้มมมมมมมม

แต่ฝึกสมาธิบอยทำไม่ได้เรยอ่ะคับเจ๊

พอทำได้ก้อแบบเอาจิตไปวางตรงไหนซักที่ ให้นิ่งๆ แบบนี้พอได้คับ (ชั่วประเดี๋ยว)

หรือนึกถึงพระพุทธรูปอยู่ตรงหน้าบ้าง อยู่ในตัวบ้าง พอได้คับ (แต่ต้องนึกพระพุทธรูปองค์ใสเหมือนแก้ว)

แต่ถ้าให้ทำแบบกำหนดลมหายจัย ทำไม่ได้เรยคับ

ทำไปซักพัก การหายจัยมันจาผิดไปจากปกติ คือ เร็วขึ้น ถี่ขึ้น จนเหนื่อยคับ แร้วก้อหยุดทำ

จากกำหนดลมหายจัย กลายเป็น บังคับลมหายจัย (เพราะกลัวสมาธิหลุด เรยเผลอไปบังคับลมหายจัยแบบออโต้ เล่นซะหอบเรยคับเจ๊)

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

((( คุณบอย คุณญ่า หายไปไหนคะ )))

((( พักร้อนมาคับ คุณศา )))

เหนื่อยมาเยอะ เล่นพักยาวเรยคับ สบายหมองจัง

คุณศาเป็นงัยบ้างคับ รวยๆๆเนาะ คิดถึงคุณศานะคับ ขคค.

เป็นงัยบ้างจ๊ะที่รัก อะเจ๊ยย.. เป็นงัยบ้างจ๊ะน้องญ่า

ชงกาแฟเป็นยัง 555 รู้วิธีบริหารจัดการร้านกาแฟรึยัง

พี่ขอม็อคค่าวนิลาครีมจ้า ชงเป็นป่าว 55555 เด็กใหม่ โด่

ว๊าว น้องแปงได้แสดงละครบ้านนี้มีรัก ของเอ็กแซคหรอ

สุดยอดเรยอ่ะ ยินดีกับน้องแปงด้วย เพ่บอยขอเป็นเอฟซีของน้องแปงตลอดไปน๊า

สวัสดีเสี่ยบอย น้องญ๋ษ คุงดอด คุงสา และทุกๆท่าน รวยๆกันไหมค่ะ

สวัสดีคับ พี่เกี้ยมอี๋

ถ้าฐานะส่วนตัวเสี่ยก้อรวยเหมือนกันคับ แต่ถ้าเทรด ไม่รวยคับ 555

น้องญ่าเห็นบอกติดดอย จานดอด คุณศา ยังไม่ทราบเรยคับ ยังไม่ได้คุยกันเรยคับ

ขอบคุณพี่เกี้ยมอี๋คับ

อ้อ ตอนพิมพ์โพส พี่เกี้ยมอี๋รีบใช่ป่าวคับ 5555

หวัดดีค่ะ น้องเลิฟน้องญ่า คุณอลัน คุณศา คุณชาวดอย คุณป้าเขม คุณศา

คุณalan อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ นี่ก้อกำลังจะพิมหนังสือสวดมนตแจกเหมือนกันค่ะ สะสมบุญกันไว้ สบายใจทุกวันเน้อะ

พี่ิเลิฟอ่ะ คุณชาวดอย กับ คุณป้าเขม เค้าคนเดียวกันนะคับ

พี่เลิฟจาทักทำมัยทั้งสองชื่อล่ะคับ 555

คุณศาก้อทักแร้วทักอีก พี่เลิฟไม่ได้ตรวจทานก่อนโพสเร้ยยย

แหม๋ ทีบัญชีรายรับ-รายจ่าย บาทเดียวก้อไม่ผิดนะคับ

ตรวจแร้วตรวจอีก อิอิ

วัสดียามค่ำค่ะ .คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน

คุณป้าเขม... สวัสดีคับ

บอยหายไปหลายวัน บอยคิดถึงคุณป้าเขมมากกกกที่สุดเรยคับ

คิดถึงมากกว่าน้องญ่าอีกนะคับ 555

บอยขอแปะเพลงในโพสนี้นะคับ ได้ไม่ต้องไปเปลืองอีกโพส

จิงน่าหาเพลงซึ้งๆความหมายดีๆมาแปะ แต่นี่บอยเน้นมันส์คับ มันส์อ่าๆๆๆๆๆๆๆ เพลงสนุก

มา90 แต่ป้อดไม่กล้ารับ 55555

มองรายวันอยากขึ้นแต่อั้นไว้แบบนี้ กลัวขึ้นแต่สันยาน ราคาไซ้

ขาแอลตายเลย

น้องบอยมองไงคะ

ส่วนคลื่น กลัวมันขยายคลื่นลงล่างจัง

เพราะวีคกด

เม่ากล้าแอล จ้าวกล้าลากป่าว 55555

ปล มองแบบทฤษฎีผลประโยชน์ ตอนนี้คนมองลงมากกว่ามองขึ้นมะ

ถ้าเป็นงั้น จ้าวอาจสวนเนอะ อิอิ แบบไบแอดๆสุดๆ

โห เจ๊อลันโพส 6 ไว้ตั้งแต่ 24 กพ. บอยเพิ่งเห็นวันนี้

บอยไปหลายวันมากเรยหรอนี่ ขค.เจ๊อลันมากนะคับ

จิงคับเจ๊ เดย์เป็นแบบเจ๊ว่า โปรดสังเกตอินดี้ตัวไว ต้นตาล บอยเพิ่งมองเด๋วนี้คับ

ส่วนวีคแท่งก่อนมันบาวได้ บาวถึงจุดครึ่งทางในแท่งใหม่

จุดนี้ ต้องให้น้ำหนักทางลงมากกว่า ไม่ว่าเกิดกับกราฟรายไหน

แม้ว่าถ้าเกิดแรงดีขึ้นมา ก้อม้วนไปต่อได้เหมือนกัน

ซึ่งถ้าเจอแบบนี้ เอสก้อคัททิ้งไป ไม่มีรัยมาก แต่เห็นแบบนี้ งัยก้อต้องระวังทางนั้นไว้ก่อน

เจ๊อย่าไปท้าจ้าวสิคับ 555

ทฤษฎีผลประโยชน์ บอยเคยแต่ได้ยินคับ ไม่เคยศึกษาอ่านคับ ยังไม่รู้จักเรยคับเจ๊

ไว้ไปหาอ่านก่อน ไม่เอาๆ ให้เจ๊อลันสอนดีกว่า 555

บอยขออนุยาดแปะโพสวิ 6 ของเจ๊นะคับ ขอบคุณคับ ดีเลย์ไปนานเรย

จ๊ากก ทฤษฎีผลปย.ที่เจ๊อลันพูดถึง คือทฤษฎีของคุณพิชัย จาวลา ที่บอยเคยเอาคลิปมาแปะนั่นเอง

เมื่อคืนดึกไปหน่อย เบลอไปนึกถึงทฤษฎีต่างๆของฝรั่ง ที่มีอยู่มากมาย บอยเรยบอกว่าไม่รู้จัก

ก้อเป็นไปได้คับ เพราะคนส่วนน้อยเท่านั้นที่เป็นผู้ชนะ

คนส่วนใหญ่มองลง ขายๆๆ คนส่วนน้อยรับซื้อๆๆ

จนถึงจุดที่ราคาเป็นตัวกำหนดข่าวตามทฤษฎี ทีนี้ไบอัสของเจ๊อลันมาละ 555

วันนี้ลุ้นรีบาวกันคับเจ๊ (ไม่รู้เจ๊ถือเอสหรือแอล ชวนเจ๊ลุ้นรีบาวเฉย)

ไม่มั่นจัยว่าไหวมั๊ย กราฟพอได้อยู่บ้างคับ ลุ้นไปซัก 16-20

แต่ระหว่างทางก้ออีกหลายด่าน ขั้นแรกนี่เอา 07 ให้ได้ก่อน

แร้วก้อคงต้องผ่านอุปสรรคอย่างอื่นอีก ย่อยๆบางรายก้อชักเต็มกลืนแร้วตอนนี้

หวังว่าแค่ย่อทางเทคนิคเพื่อไปต่อ อย่าเทเละเทะแบบเมื่อวาน หรือ แบบฝรั่งเมื่อคืน นะ

ลองดูหมี 30 1 เมื่อคืนสิคับ

ฝรั่งจัดเวอร์จิงๆ ราย1 นี่ จากบน ทู ล่าง ฝรั่งกดไม้เดียวเรย ไม่ต้องยืดเยื้อ

โอเคนะคับ บอยขอตัวอาบน้ำก่อน แร้วออกไปแรสซักหน่อย

เมื่อคืนทำโน่นทำนี่ นอนตั้งตี4 ลืมอาบน้ำเรยคับ 55555555555555+

อ๊ะ หล่นๆๆ

ภาพหลายวันมานี้ เอเชียมาลาก ฝรั่งมาทุบ

เอเชียเอาทอง ฝรั่งไม่เอา เอเชียลากเท่าไหร่ ฝรั่งมาขายลูกเดียว สงสารเอเชีย

คนเอเชียคงติดดอยแถว 123X เยอะเหมือนกัน เพราะโดนฝรั่งทุบทีเผลอช่วงตรุษจีน

คุณป้าเขม... สวัสดีคับ

บอยหายไปหลายวัน บอยคิดถึงคุณป้าเขมมากกกกที่สุดเรยคับ

คิดถึงมากกว่าน้องญ่าอีกนะคับ 555

บอยขอแปะเพลงในโพสนี้นะคับ ได้ไม่ต้องไปเปลืองอีกโพส

จิงน่าหาเพลงซึ้งๆความหมายดีๆมาแปะ แต่นี่บอยเน้นมันส์คับ มันส์อ่าๆๆๆๆๆๆๆ เพลงสนุก

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan คุณวัน คุณแหวน คุณนา และทุกคนค่ะ

ป้าก็คิดถึงคณบอย และทุกคนค่ะ(มีแนบแนมหาคุณญ่าด้วย) ป้าก็ยุ้งยุ่งเลยไม่ค่อยได้เข้ามา

สวัสดีค่ะ..คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน....

ไปทำบุญมาเอาบุญมาฝากค่ะ

ถูกแก้ไข โดย Ariesa