ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

เรียนถามความเห็นของคุณพี่น้องรีค่ะ วันนี้ทองรูปพรรณราคาสมาคมประกาศรับซื้อ 25029 แต่ไปขายจริงที่ร้านรับแค่ 23500 คุณพี่น้องรีว่าขายดีมั๊ยคะ แต่ pai ว่าทำไมเขาเอาเปรียบเราจัง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

@คุณ pai คะ เป็นปกติของร้านที่เค้ามักกดราคา + น้ำหนักทองหายจากการใช้งานนะคะ

อย่าคิดมากถ้าจำเป็นต้องใช้เงิน ถ้าไม่จำเป็น ก็เก็บไว้เชยชมเถอะค่ะ

หากอยากได้กำไรจากทอง ก็ต้องเล่นทองแท่งโลดจ้า

@คุณ pai คะ เป็นปกติของร้านที่เค้ามักกดราคา + น้ำหนักทองหายจากการใช้งานนะคะ

อย่าคิดมากถ้าจำเป็นต้องใช้เงิน ถ้าไม่จำเป็น ก็เก็บไว้เชยชมเถอะค่ะ

หากอยากได้กำไรจากทอง ก็ต้องเล่นทองแท่งโลดจ้า

ขอบคุณมากค่ะ ที่อยากขายเพราะอยากเอาเงินมาซื้อแท่งเพื่อทำกำไรค่ะ แต่ทองเราไม่เคยได้ใส่เลยตั้งแต่ซื้อมา น้ำหนักไม่น่าหายไปมากเลยนะคะ แต่งัยก็ทำจัยไว้แล้วหละค่ะ ใครๆก็อยากได้กำไรจากการลงทุน ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

เรียนถามความเห็นของคุณพี่น้องรีค่ะ วันนี้ทองรูปพรรณราคาสมาคมประกาศรับซื้อ 25029 แต่ไปขายจริงที่ร้านรับแค่ 23500 คุณพี่น้องรีว่าขายดีมั๊ยคะ แต่ pai ว่าทำไมเขาเอาเปรียบเราจัง

สวัสดีค่ะ Khun pai ทองรูปพรรณเวลาขายคืนร้าน เคยได้ยินว่า เวลาซื้อจ่ายค่ากำเหน็ดแพงตามลายงานฝีมือตั้งแต่เรียบๆ 250 - 2,500 ต่อน้ำหนักทองบาท ส่วนเวลาขายคืนร้าน ลูกค้าต้องโดนหักค่าน้ำประสาร และหากทองรูปพรรณเราใช้งานบ่อยๆ ราคาจะได้ไม่เต็ม เพราะน้ำหนักไม่เต็มค่ะ หาก Khun pai คิดว่าร้านเอาเปรียบ ง่ายๆ คือลองนำไปสอบถามราคาจากร้านอื่นคำนวณน้ำหนักให้ได้ค่ะ ว่าตรงกันหรือเปล่า ซึ่งโดยปกติ เราซื้อทองร้านไหน ควรขายคืนร้านนั้น จะได้ราคาดีกว่า ส่วนคำถามที่ว่าขายเลยดีไหม คงต้องดูว่า Khun pai เบื่อลายเดิมๆ หรือยัง แล้วขายได้กำไร หรือขาดทุนค่ะ ทองรูปพรรณ ส่วนใหญ่ ซื้อมาเพื่อใช้งาน ออกงาน หากคิดลงทุนทองคำ เป็นทองแท่งดีกว่าค่ะ สำหรับคนที่ใจอ่อนไหวง่าย มีเงินน้อย ซื้อเก็บไปเรื่อยๆ ไม่ต้องใช้เงินก้อนใหญ่ วิธีนี้ก็ทำให้เก็บลืมดีค่ะ (แบบพี่น้องรี มีเงินนิดหน่อยก็แหวนวงน้อย ฮุ ฮุ) :32

พอ 10 ปีผ่านไป อาจได้กำไรเป็นพัน เป็นหมื่น :_ee :_ee รอบนี้มองแค่ไม่ย่อ ก็ปรับฐาน เพื่อขึ้นต่อ ไม่เหมาะกับการ Cutloss เพราะค่าเงินผันผวนมาก :38

ถูกแก้ไข โดย NongRee

หวัดดีค่ะคุณพี่น้องรี ช่วยลุ้น 1780 ด้วยคนค่ะ :uu อิอิอิ

สวัสดีค่ะ Khun pai ทองรูปพรรณเวลาขายคืนร้าน เคยได้ยินว่า เวลาซื้อจ่ายค่ากำเหน็ดแพงตามลายงานฝีมือตั้งแต่เรียบๆ 250 - 2,500 ต่อน้ำหนักทองบาท ส่วนเวลาขายคืนร้าน ลูกค้าต้องโดนหักค่าน้ำประสาร และหากทองรูปพรรณเราใช้งานบ่อยๆ ราคาจะได้ไม่เต็ม เพราะน้ำหนักไม่เต็มค่ะ หาก Khun pai คิดว่าร้านเอาเปรียบ ง่ายๆ คือลองนำไปสอบถามราคาจากร้านอื่นคำนวณน้ำหนักให้ได้ค่ะ ว่าตรงกันหรือเปล่า ซึ่งโดยปกติ เราซื้อทองร้านไหน ควรขายคืนร้านนั้น จะได้ราคาดีกว่า ส่วนคำถามที่ว่าขายเลยดีไหม คงต้องดูว่า Khun pai เบื่อลายเดิมๆ หรือยัง แล้วขายได้กำไร หรือขาดทุนค่ะ ทองรูปพรรณ ส่วนใหญ่ ซื้อมาเพื่อใช้งาน ออกงาน หากคิดลงทุนทองคำ เป็นทองแท่งดีกว่าค่ะ สำหรับคนที่ใจอ่อนไหวง่าย มีเงินน้อย ซื้อเก็บไปเรื่อยๆ ไม่ต้องใช้เงินก้อนใหญ่ วิธีนี้ก็ทำให้เก็บลืมดีค่ะ (แบบพี่น้องรี มีเงินนิดหน่อยก็แหวนวงน้อย ฮุ ฮุ) :32

พอ 10 ปีผ่านไป อาจได้กำไรเป็นพัน เป็นหมื่น :_ee :_ee รอบนี้มองแค่ไม่ย่อ ก็ปรับฐาน เพื่อขึ้นต่อ ไม่เหมาะกับการ Cutloss เพราะค่าเงินผันผวนมาก :38

ขอบคุณค่ะ

นสพ.เพื่อการลงทุนรอบดึก กูรู (นกฮูก) คืนนี้

นสพ.พี่ซีซ่าร์ โพสต์ เมื่อวานนี้, 07:54 PM วันนี้ดูรูปแบบ Harmonic ในกราฟราย 1 ชม. ว่ากันตามรูปแบบ ที่เห็น

แนวรับ 1736 1730 1712 แนวต้าน 1762 1768 1773 >>> 1785 ความเห็นส่วนตัว กราฟเหมือนกำลังจะร่วงไปที่ราคา 1712

แต่วันนี้ไม่ขาย ขอเชื่อรูปแบบนี้ก่อนมองขึ้น ไปรอขายที่ 1773 หรือ 1785 ครับ :_10

ถ้าผิดก็คงยอมติดดอย :033 (เงื่อนไข ราคาต้องยืนเหนือ 1748 ให้ได้อย่างน้อย 1 - 2 แท่งเทียน ถึงมีแรงปั่นราคาขึ้นไปได้ครับ) :_02

http://www.thaigold..../page__st__9810

พี่ซีซ่าร์ ตรวจการบ้าน นักเรียนพิมพา (ถาม 1 คน อธิบายให้อีกร้อยคนฟัง ฮุ ฮุ ) :aa http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/140-%e0%b8%88%e0%b8%9a-%e0%b8%9b4-%e0%b8%ab%e0%b8%b1%e0%b8%94%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b9%88%e0%b8%99%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87/page__st__9825

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน คืนนี้น้องทองดีดไปได้แค่ 1750 Us ถึงปุ๊บ โดนทุบ ทดสอบครั้งที่ 2 ไม่ผ่าน

ลักษณะนี้จากประสพการณ์เริ่มไม่ค่อยดี พรุ่งนี้มีย่อมาแถว 1730 Us (เดา..มั่วล้วนๆ )

วันนี้ฟังประชุมนายกรัฐมนตรีหญิง สรุปใจความได้ว่า การที่เงินบาทแข็งค่าขึ้น ดีต่อการส่งออก :_cd :_cd อากาศเริ่มหนาวบนดอยอีกรอบซะแล้นนน

บางครั้งควรแบ่งขายทำกำไรบ้างก็ดีนะค่ะ ถึงแม้นเป็นเทรนเป็นขาขึ้น ก็ไม่ควรประมาณพวกฝรั่งศรีษะแดง

(พี่น้องรี นับเป็นขาขึ้น โดยยึดจุดที่ลงแรงคราวก่อน เมื่อกลับมายืนเหนือจุดเดิมได้ถือว่าเปลี่ยนเทรน จุดรอบนี้พี่ให้ที่ 1719-1720 Us :047

หากหลุดอีกรอบ ก็ลงขีดแดงยาวๆ 40-50 Us ปรับฐานกันใหม่ ) (เดา..มั่วล้วนๆ เหมือนเดิม) :uu

การลงทุนมีความเสี่ยงสูง โปรดพิจารณาให้รอบครอบทุกครั้ง ตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง อย่าเชื่อใคร กำไร ขาดทุน รับเองคนเดียวเต็ม เต็ม

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก พี่งูดิน พี่แพท พี่อารายา ,Khun News ,Nong Harnsin, Khun fung ,Nong chinchilla , Khun GODRON ,Nong Tigger ,Khun madam , คุณแจน คุณคนอยากรู้ Khun meng166 , Khun ohshikung , Khun jinna , Khun jojosung , Khun Hanamig5 , Khun SILVER&GOLD คุณลูกน้ำเค็ม คุณพวงชมพู และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

นสพ.เพื่อการลงทุนก่อนบ่าย 2 โมง

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 10:23 AM ดีมานด์เข้าแต่เช้า (ขายดีมาก) วันนี้ ดูเหมือนด่านเป้าหมายของกองทุน

คือความพยายามดันราคาขึ้นไปยืนเหนือแนว 1750 Us ให้ได้

สิ่งที่อยากให้เห็น คือราคาค่อยๆขึ้น แต่สัญญาณกลับอ่อนกำลังลงเรื่อยๆ ที่เราเรียกว่าเกิด divergence นั่นแหละ ใครจะกล้าเป็นผู้นำ ถ้าไม่ใช่กองทุน

ส่วนตัว ยังคงจ้องเปิด S มากกว่า ยังเชื่อว่า น้อยๆ ราคาน่าจะถอยลงไปถึง 1720 เหรียญได้

สรุป แนวรับ 1736* 1720 1705 แนวต้าน 1753 1765* 1795 :047 http://www.thaigold....page__st__18300

นสพ.น้าเคน (KFC) โพสต์ วันนี้, 09:28 AM ตามกราฟ ขึ้น 83 % ลง 17 % วันนี้ใครมีของ ลุ้นต่อทดสอบ 1800 Us

หรือรอย่อ 1740 Us เก็บของ ส่วนขา S ก็ตรงนี้ครับแล้วรอเก็บใหม่แถว 1700 Us ที่ว่ามาผม..เดา :_ee http://www.thaigold..../page__st__5055

นสพ.พี่ซีซ่าร์ โพสต์ วันนี้, 11:47 AM ตามกราฟระยะสั้น ราคาเหมือนจะลุ้นไม่ขึ้นแล้วหละ วันนี้ควรพิจารณาขายบางส่วนก่อน เพื่อรอซื้อกลับ

ถึงแม้นกราฟระยะกลางยังบอกว่าสามารถขึ้นได้อีกนิด ตรงคำว่า อีกนิด นี่หละ ที่ทำให้ผมพลาดบ่อยๆ :033

แนวรับ 1742 1736 1730 หากหลุดอาจลงไปที่ 1705 แนวต้าน 1754 ผ่านได้ลุ้นต่อ คือ 1762 1767 1773 1783

ความเห็นส่วนตัว ลึกๆ ส่วนตัวยังเชื่อว่าขึ้นครับ แต่เมื่ออ่านตามกราฟได้แบบไหนก็คงต้องเล่นตามกราฟครับ :aa

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ http://www.thaigold..../page__st__9825

หวัดดีค่ะคุณพี่น้องรี ขอบคุณสำหรับข้อมูลและข่าวสารน่ะค่ะ :uu สู้ สู้ เหมือนเดิมค่ะ :gd :v@

ถูกแก้ไข โดย Ohshikung

นสพ.ฉบับด่วน ! เมื่อเห็นต้องรีบโพสต์ (ขออภัยเห็นดึกไปหน่อย แต่ยังดูมีโอกาสอยู่ค่ะ)

นสพ.พี่ซีซ่าร์ โพสต์ เมื่อวานนี้, 06:02 PM เอากราฟรายวันมาลงให้ดูชัดๆ ว่า Gap S มันอยู่ตรงไหน

ตรงเส้นประสีเหลืองนั้นหละ Gap S แข็งสุดๆ ที่คอยพยายามทุบราคาไม่ให้ขึ้นไปได้ :aa

(พี่น้องรี เล็งตามกราฟเห็นเลข 1754.82 ในกรอบทึบสีเหลืองค่ะ) http://www.thaigold..../page__st__9840

นสพ.เฮียแบทแมน (นายห้างทองคำมาเอง ) เลขเด็ดจากคุณเด็กขายของ งวดนี้จะออกตรงหรือเปล่าต้องลองตามดู

โพสต์ เมื่อวานนี้, 11:14 PM แวะมาบอกอีกหน Resistances: 1760, 1768 Supports: 1747, 1740, 1738, 1730 :uu http://www.thaigold....page__st__32940