ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

พี่น้องรี มีเรื่องจริงที่เกิดขึ้นเมื่อวานเล่าให้น้องๆ คอกาแฟ ฟังคืนนี้ค่ะ

เรื่องแรก ธนบัตรปลอม ตอนดึกเกือบเที่ยงคืน มีชายวัยรุ่นมาซื้อของกับร้านพี่น้องรี สั่งของเสร็จหยิบแบงค์พันที่ม้วนพับไว้ส่งให้

พี่สะใภ้รับมาคลีดู ไม่เห็นมีลายน้ำ เลยส่งคืนแล้วขอบอกว่า "เออ..น้องค่ะ ขอเปลี่ยนแบงค์พันค่ะ ไม่มีลายน้ำ"

ชายวัยรุ่น รับคืนแล้วตอบว่า " งั่นไม่เอาละ " พร้อมกับรีบเดินจากไป

พี่ชายถามว่า แบงค์ปลอมเหรอ พี่สะใภ้ตอบว่าใช่ พี่ชายเลยบอกว่า รู้งี้จับมันเข้าคุกเลยดีก่า พี่สาวบอกว่า " ระวังโดน

แค้นฝั่งหุ้นนะเฮีย เราอยู่ในที่แจ้ง มันอยู่ในที่ลับ "

คำเตือน ธนบัตรปลอมใบละ 500 , 1,000 บาท ระบาดหนัก ควรตรวจสอบสักนิด

เรื่องที่สอง วัยรุ่นกวนเมือง ตอนดึกกลับมาจากร้าน พี่น้องรีกำลังพิมพ์ นสพ.อยู่ ได้ยินเสียงมอเตอร์ไซด์ ขึ่ผ่านไปอย่างเร็ว

แล้ว ได้ยินเสียงวัยรุ่นชาย ตะโกนว่า " ไฟไหม้ ไฟไหม้ แล้ว ตื่น ตื่นๆๆๆๆ " สักครู่ก็ขี่วนกลับมา แล้วบ่นว่า " ไฟไหม้ ทำไมมันไม่ตื่นกันเลยวะ เซ็งวะ " แล้วก็บิดจากไป....

คำเตือน หากเกิดเหตุการณ์ประเภทนี้ ควรอยู่ในบ้านฟังความให้ชัดเจนก่อนเปิดออกไป เพราะเราอาจถูกทำร้ายได้

อีกประการหนึ่ง พี่น้องรี และคนในระแวกนั้นเคยมีเหตุไฟไหม้จริง จึงไม่ตื่นตระหนก เตรียมพร้อมมีหน่วยกู้ภัยเสมอ

เพียงแต่เกรงว่า หากภายในบ้านใดมีผู้ใหญ่ อาจตกใจ เป็นลม หรือพักผ่อนไม่พอ

ไปทำงานก่อนนะค่ะ หวังว่าเรื่องของพี่ คงมีข้อคิดบ้าง :bye

ถูกแก้ไข โดย NongRee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากค่ะ

ถูกแก้ไข โดย B2B

พี่น้องรี มีเรื่องจริงที่เกิดขึ้นเมื่อวานน้องๆ คอกาแฟ ฟังคืนนี้ค่ะ

เรื่องแรก ตอนดึกเกือบเที่ยงคืน มีชายวัยรุ่นมาซื้อของกับร้านพี่น้องรี สั่งของเสร็จหยิบแบงค์พันที่ม้วนพับไว้ส่งให้

พี่สะใภ้รับมาคลีดู ไม่เห็นมีลายน้ำ เลยส่งคืนแล้วขอบอกว่า "เออ..น้องค่ะ ขอเปลี่ยนแปบค์พันค่ะ ไม่มีลายน้ำ"

ชายวัยรุ่น รับคืนแล้วตอบว่า " งั่นไม่เอาละ " พร้อมกับรีบเดินจากไป

พี่ชายถามว่า แบงค์ปลอมเหรอ พี่สะใภ้ตอบงีว่าใช่ พี่ชายเลยบอกว่า รู้งี้จับมันเข้าคุกเลยดีก่า พี่สาวบอกว่า " ระวังโดน

แค้นฝั่งหุ้นนะเฮีย เราอยู่ในที่แจ้ง มันอยู่ในที่ลับ "

คำเตือน ธนบัตรปลอมใบละ 500 , 1,000 บาท ระบาดหนัก ควรตรวจสอบสักนิด

ถูกต้องเเล้วค่ะพี่น้องรี

เราอยู่ที่แจ้ง เดี๋ยวมันจะกลับมาทำร้าย

แต่ถ้าอยากจับมัน ต้องมีการซื้อขายที่เป็นหลักฐานได้นะคะ

คือต้องรับเงินมันมา มันเอาของเราไป หรือมีกล้องวงจรปิดอะไรประมาณนั้นค่ะ

ที่พอทราบเพราะที่บ้านเคยโดน (7ใบ) เเย่เลยค่ะ :17 :17

นสพ.เพื่อการลงทุนฉบับด่วน ! เมื่อเห็นต้องรีบโพสต์ (เห็นดึกไปอีกละ :17 )

นสพ.พี่ซีซ่าร์ โพสต์ เมื่อวานนี้, 01:03 PM วันนี้คงต้องใช้กราฟรายวันเพื่อดูทิศทางราคาครับ

ตัวชี้วัด 1 . Sto.( 9 5 5 ) เส้น Sto. ยังอยู่ในทิศทางขาลง 2. MACD อยู่ในทิศทางขาลง

3. วอลลุ่ม อยู่ในทิศทางที่ต่ำลงเรื่อยๆ เมื่อเทียบกับที่ผ่านมา ทำให้คาดว่าจะเป็นแบบนี้ไปจนถึงสิ้นเดือนนี้

สรุปตามกราฟ แนวรับ 1758 1739 1716 แนวต้าน 1777 1790 1803 :aa

ความเห็นส่วนตัว ให้น้ำหนักไปทางขึ้นมากกว่า โดยมีแนวขายทำกำไรแบบสั้นๆตรง 1777 1790 1803 สำหรับหน้าซื้อ

แนวทางการเล่นส่วนตัว ผมถนัดในการเล่น S คงเล่นตามกราฟราย 4 ชั่วโมง - ราย 15 นาที

ราคาขึ้นมาแถว 1777 1790 1803 ถ้า ตัวชี้วัดในกราฟราย 4 ชั่วโมง บ่งบอกว่าขึ้นสุดตรงแนวไหน ก็คงเปิดหน้า S ครับ :aa (เดาตามกราฟ ผิดด่ากราฟ) http://www.thaigold....page__st__12720

ในกราฟของพี่ซีซ่าร์ มีข้อความสำคัญดังนี้

จริงๆ ส่วนตัวมองว่าจบคลื่น 3 ไปแล้ว แต่เมื่อมี QE3 ต้องใช้มุมมองใหม่ ในรูปคลื่นขยายของคลื่น 3

โดยคิดอัตราส่วนการยืดตัว 100% ที่ 61.8% ของการยืดตัวทุกครั้ง

กรณียืดตัว

ย่อตัวครั้งที่ 1 ลงมาที่ 1741 ดีดกลับขึ้นไป 1830

ย่อตัวครั้งที่ 2 ลงมาที่ 1795 ดีดกลับขึ้นไป 1880

หรือกรณีจบคลื่น 3 ตรง 1777 ไปแล้ว กำลังลงไปจบคลื่น 4 ที่ 1720 1702 1684 เลยก็ได้ครับ

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก พี่งูดิน พี่แพท พี่อารายา ,Khun Aiya , Khun News ,Nong Harnsin, Khun fung ,Nong chinchilla , Khun ,Nong Tigger ,Khun madam , คุณกระต่ายทอง, คุณแจน คุณคนอยากรู้ Khun meng166 , Khun ohshikung , Khun jinna , Khun jojosung , Khun Hanamig5 , คุณลูกน้ำเค็ม คุณพวงชมพู และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

นสพ.เพื่อการลงทุนบ่าย 2 โมง

นสพ.น้าเคน (KFC) โพสต์ วันนี้, 9:20 AM ตามกราฟ ขึ้น 73% ลง 27% วันนี้ Sideway 1760-1780 ถ้าผ่าน 1790-1800 ใครมี L ถึงแนวต้าน แนะนำขายออกให้หมด แล้วรอย่อ 1760 ค่อยเก็บใหม่ ที่ว่ามา...ผมเดา :_eehttp://www.thaigold..../page__st__7245

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 09:49 AM ราคาทองคำ ยังลงไม่ถึง 1750 เหรียญ แถมเมื่อคืนมีการดีดกลับขึ้นมาทดสอบแนวต้านที่ 1773 แนวโน้มค่อนข้างดี วันนี้วันศุกร์ ดูเหมือนจะไม่มีตัวเลขสำคัญอะไรออกมา เชื่อว่า ราคาน่าจะแกว่งแล้วปิดแถวประมาณเดิม กรอบใหญ่ แนวรับรายสัปดาห์ ma 10 วัน ขยับขึ้นมาแถว 1720 Us แล้ว ขณะที่แนวต้าน เล็งไว้ประมาณ 1835 Us ตามตัวเลข fibonacci

ส่วนตัว รอราคาดีดขึ้น 1800 กว่าๆอยู่เหมือนเดิม

สรุป แนวรับ 1766 1759* แนวต้าน 1773 1783* :047 http://www.thaigold....page__st__22575

ขอบคุณค่ะคุณพี่น้องรี วันนี้ขอลงรถก่อนนะคะ มันเสียวช่วงนี้สายตาสั้นค่ะ

ถูกแก้ไข โดย B2B

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน คืนนี้เล่นลงตามปฏิทิน และเล่นแรงเหมือนที่พี่กูรูซีซ่าร์ ว่าไว้อย่างแม่นยำ :gd

มาลองนับดู 1774.50 - 1751.20 = 23.30 Us ( ปัดเศษขึ้น คิด 25 Us )

ณ เวลานี้ ตี 1.30 น. แรงขึ้นยังไม่มี แนวโน้มจึงลงต่ออีกอย่างน้อย 15 Us :uu มั่ว...เดาล้วนๆ เหมือนเดิม

พี่น้องรี ยังคงถือทองคำแท่ง 5 บาทต่อไป ส่วนเมื่อวานพี่สาวพี่แอบเล่นตัดขายอีกละ ราคา 25,620 บ. ลุ้นวันจันทร์ให้เปิดราคาต่ำกว่า 25,500 บ. ก็กำไรละ (เล่นสั้น 3 วัน)

วันอาทิตย์นี้ พี่สาว น้องสาว ชวนไปไหว้พระจีน และรับประทานอาหารเจ สักมื้อ พี่น้องรี ระบบย่อยไม่ค่อยรักดี เลยรับประทานได้บางมื้อค่ะ :32

สวัสดีค่ะ Khun B2B , Khun fung , Khun nice999*-* , คุณพวงชมพู และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

มาดูปฏิทินเก่ากันสักนิดค่ะ พี่น้องรี จดไว้ดูเองคราวๆ อาจผิดพลาดได้ ไม่รับรองความถูกต้อง :aa

15/10/11 ราคาทองคำ 1680 Us = 24,400 - 24,500 บ.

17/10/11 ราคาทองคำ 1681 Us = 24,400 - 24,500 บ. สวิงราว 10 ครั้ง คือเช้าราคาสูงไหลลง 1659 Us = 24,150 - 24,250 บ.

20/10/11 ราคาทองคำ 1631 Us = 23,850 - 23.950 บ. สวิงราว 6 ครั้ง คือเช้าราคาสูงไหลลง 1618 Us แล้วดีดกลับเล็กน้อย 1623 Us = 23,850 - 23,950 บ.

21/10/11 ราคาทองคำ 1626 Us = 23,950 - 24.050 บ.

การลงทุนมีความเสี่ยงสูง โปรดพิจารณาให้รอบครอบทุกครั้ง :aa

พี่น้องรี คิดว่าไม่ควรยึดถือข้อมูลเก่าข้างต้นเป็นสาระสำคัญ แค่ดูไว้เป็นแนวทางคราวๆ ก็พอค่ะ สิ่งสำคัญคือ ข้อมูลข่าวเศรษฐกิจปัจจุบัน แนวโน้มปัจจุบันสำคัญที่สุด

บอกล่วงหน้าเลยว่า ราคาที่ต่ำ กว่า 1700 Us ทั้งหมด พี่น้องรี จักรีบประกาศขายบ้าน (ราคาถูกแล้วห้ามต่อราคา) หาเงินมาซื้อน้องทอง 20 บ.คืน :aa Promotion พิเศษ ! ซื้อบ้านแถมรถ (จักรยานสีแดง) ให้ 1 คัน ไว้ขี่ออกกำลังยามเช้ารอบสวนในหมู่บ้าน เฉพาะช่วงนี้เท่านั้น :uu

แน่จริงลงมาอีกรอบ ดิ 1650 Us หรือแถวๆๆ 24,300 บ. :87

ขอโทษนะครับ อยากทราบว่า ที่ประกาศขายบ้าน บ้านอยู่แถวไหนครับ ไม่ทราบว่าจะติดต่อได้อย่างไรครับ

(ถ้าคุยทางโทรศัพท์จะได้ไมครับ ถ้าไม่รบกวนขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ)

ถูกแก้ไข โดย jkloing2

ขอโทษนะครับ อยากทราบว่า ที่ประกาศขายบ้าน บ้านอยู่แถวไหนครับ ไม่ทราบว่าจะติดต่อได้อย่างไรครับ

(ถ้าคุยทางโทรศัพท์จะได้ไมครับ ถ้าไม่รบกวนขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ)

อยู่เชียงใหม่ค่ะ ซื้อไว้ตอนทองลง แล้วหนีน้ำไปเที่ยว :32 Khun jkloing2 คงไม่สะดวกไปเหมือนกันค่ะ

วันนี้พี่น้องรี ไปเที่ยวเยาวราช นั่งกินเตาทึง ขอบอกว่าแพงขึ้นมากเลยฮะ ถ้วยละ 40 บ. :aa แถมใส่เครื่องน้อยลง นิดเดียวเอง ต่อไปคงไม่ซื้อแล้วละ

แวะซื้อผลไม้ทับทิม ไว้เตรียมไหว้ มีหลายราคา 3 ลูก 100 บ. (ลูกใหญ่) กลาง 4 ลูก 100 บ. ถ้าคั่นเป็นน้ำทับทิม ขวดละ 40 บ. 3 ขวด 100 บ.

:Announce คำแนะนำ ควรพกเงินไปเที่ยวอย่างน้อย 500 บ. และจูงเด็กเล็ก บุตรหลานให้ดี เนื่องจากคนเดินเที่ยวงานในงานเทศกาลกินเจ มากจนตาลายเลยละ ขอบอก :uu