ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

เห็นด้วยกับคุณหมอเล็กครับ และที่เค้าบอกว่ารักษาตามอาการก็พูดไม่ผิดนะครับ แต่คงขาดจรรยาบรรณทางการแพทย์ไปหมดแหละ ผมเจอมา 2 ครั้งละครับ ครั้งแรกลูกสาวคนโต รพ ประจำจังหวัดเชียงใหม่เลยแหละ ลูกสาวผมคลอดก่อนกำหนด เลยต้องผ่าตัดหยุดเส้นเลือดที่หัวใจ ( pda คงต้องรบกวนคุณหมอเล็กอธิบายหละครับ) หมอผ่าตัด เข้ามาเสร็จแล้วเอาใบมาให้เซ็นรับการรักษา บอกให้ทำใจนะ โอกาศเสี่ยงมี 20-30% พูดทำนองมีโอกาศตายได้นะ เหมือน ตายละก็ทำเอาใหม่ (ถ้าเป็นลูกคุณๆจะพูดแบบนี้มั้ย) ครั้งที่2 เมื่อ 14 กพ นี้เอง แฟนไปผ่าคลอดลูกคนที่ 2 หมอ อายุรกรรม เป็น อาจารย์หมอด้วย (หมอสูติส่งต่อให้มาตรวจ) บอก อยากได้ประวัติจากที่เดิม คงไม่เสียเวลามาเริ่มใหม่ (ตรูก็อยากให้เป็นอย่างนั้น แต่ตรูไปขอประวัติจาก รพไหนก็ไม่เคยให้ ไม่รู้เป็น.... ไร ประวัติของเรา แต่ไม่ให้เรา บอกเป็นความลับ) ยังดี ที่มีน้องที่รู้จักเป็นหมอ แล้วเค้ามีเพื่อนที่ รพ เชียงใหม่เลยแอบถ่ายเอกสารเอาออกมาได้ น้องสาวที่เป็นหมอบอกฟ้องได้ ก็ไม่รู้จะฟ้องไปทำไม ถ้าจะฟ้องคงเอาขึ้นศาลเลยแหละ น่าโมโหมากเลย :061 พยาบาลยังดีกว่ามากเลยครับ(เฉพาะที่ผมเจอนะครับ) เป็นหมอมีความรู้ แต่ไม่มีจิตใจของหมอ(ไม่รู้เป็นใจหม.. รึปล่าว)

เดี๋ยวนี้ก่อนผ่าตัดเขาต้องเซ็นทั้งนั้นแหละครับ เพื่อความปลอดภัยของหมอ เพราะตั้งแต่เริ่มวางยาคนไข้ก็มีโอกาสตายได้ทั้งนั้น(ไม่ได้เกิดจากความเลินเล่อของหมอน๊ะ บางคนแพ้ยา,ความทนยาของแต่ละคนก็ไม่เท่ากันเป็นต้น) หมอมาบอกว่ามีโอกาสตายก็ถูกแล้วครับ (เพราะไม่มีการผ่าตัดใหญ่ใดๆที่ไม่มีโอกาสเสี่ยงตาย ) เขาต้องบอกไว้ก่อนเพื่อให้เผื่อทำใจและเพื่อที่จะได้รู้ว่ามีโอกาศมากน้อยขนาดใหน (อย่าลืมนะครับว่ามันไม่ใช่การผ่าสิว อันนี้ผ่าตัดที่หัวใจ)

ส่วนเรื่องขอประวัติ เวลาไปขอเขาก็บอกเขาว่าจะย้าย รพ. ก็ให้กันทั้งนั้นแหละครับ

รพ. ที่เมียผมพาแม่ยายไปรักษาต่อเนื่อง หมอยังไม่จ่ายยาให้ด้วยซ้ำ บอกว่ายาที่ รพ.แพง ให้ไปซื้อข้างนอก แล้วก็ให้ชื่อยามา

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะน้องๆสภากาแฟทุกท่าน

มีรูปบ้านที่เชียงใหม่มาอวดแล้วล่ะ

ป.ล. แต่ไม่รู้จะมีเงินมาเล่นทองต่อรึเปล่า :-)

ถูกแก้ไข โดย NongRee

หวัดดีค่ะคุณพี่น้องรี บ้านสวยน่าอยู่จังเลยค่ะ เห็นแล้วปลื้มใจด้วยคนค่ะ ที่สามารถสร้างจากน้ำพักน้ำแรงได้ขนาดนี้ ตกแต่งสวย ๆ น่าจะได้กำไรหลายล้านเลยค่ะ เอาใจช่วยให้คุณพี่น้องรีอีกแรงค่ะ ขอให้ได้กำไรเยอะ ๆ น่ะค่ะ จะได้มีเงินมาเล่นน้องทองต่อ อิอิ :uu :gd

สวัสดีค่ะคุณน้องรี บ้านสวยมากค่ะ น่าปลื้มใจมาก ยินดีดว้ยค่ะ

สวัสดีค่ะน้องๆสภากาแฟทุกท่าน

มีรูปบ้านที่เชียงใหม่มาอวดแล้วล่ะ

ป.ล. แต่ไม่รู้จะมีเงินมาเล่นทองต่อรึเปล่า :-)

สวยน่าอยู่ กระทัดรัดดีจ้า ว่าแต่จะไปอยู่เชียงใหม่แล้วหรือ

ยินดีด้วยค่ะ สำหรับบ้านใหม่ของน้องรี

หายไวๆนะคะ รักษาสุขภาพด้วยค่ะทุกคน

(บอกแต่คนอื่น แต่ตัวเราเองก็นอนดึก

ลุ้นน้องทองทุกวันเหมือนกัน)

โชคดีทุกคนคะ

เมื่อครู่ตัดใจขายน้องทอง 5 บาท อุ้มมาเมื่อวันอาทิตย์ละ ซื้อมา 25,200/2 = 126,000 ขายวันนี้ 25,450+30 /2 =127,400 บาท

ได้ค่ารถทัวร์ละ แต่ไม่พอค่าเครื่องบิน ฮุ ฮุ

วัดใจ วัดดวง แนวโน้ม 50 - 50 ขึ้น หรือ ลง 25 Us มั่ว เดาล้วน ๆ เหมือนเดิม

ความคิดชั่ววูบ ขอให้ย่อมารับพี่น้องรีใหม่ ที่เดิม 25,200 ด้วยเทอญ

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

น้องทองโดนมนต์ดำพี่ ย่อมลง 25 Us จาก 1783 ลง 1758 อาโนเนะ ทดสอบแนวรับ 2 ครั้งแล้วยังไม่หลุด

ขอให้พรุ่งนี้พี่น้องรี กลับไปเก็บน้องทองได้ด้วยเทอญ สาธุ....

สัก 25,400 - 25,450 Ok see u BKK naka :-)

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

น้องทองโดนมนต์ดำพี่ ย่อมลง 25 Us จาก 1783 ลง 1758 อาโนเนะ ทดสอบแนวรับ 2 ครั้งแล้วยังไม่หลุด

ขอให้พรุ่งนี้พี่น้องรี กลับไปเก็บน้องทองได้ด้วยเทอญ สาธุ....

สัก 25,400 - 25,450 Ok see u BKK naka :-)

โดน 3 วันซ้อนเลยที่เวลาเดียวกัน(14.20) ครั้งละ 7 ดอลล์(รูปแรกเป็นของวันที่ 1-2 รูป2เป็นของวันที่3)

อะโห บ้านหรูดูอลังการ ฮวงจุ้ยดี อบอุ่นร่ำรวย เฮง ๆ ๆ

สัปดาห์หน้าเดี๊ยนก็จะไปเชียงใหม่ดูงานพืชสวนโลกซักกะหน่อย เดี๊ยนจะแวะไปรดน้ำต้นไม้ให้นะคร้าาาา อิอิ

ขึ้นบ้านใหม่เมื่อใดโปรดเชิญเดี๊ยนไปกินฟรีด้วย อิอิ

สวัสดีครับคุณพี่น้องรีบ้านสวยนะครับ(ขอให้อยู่บ้านหลังนี้แล้วรวยเงินรวยทองนะครับคุณพี่)

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก พี่งูดิน พี่แพท พี่อารายา ,Khun News ,Nong Harnsin, Khun fung ,Nong chinchilla , Khun GODRON ,Nong Tigger ,Khun madam , คุณแจน คุณคนอยากรู้ Khun meng166 , Khun ohshikung , Khun jinna , Khun jojosung , Khun Hanamig5 , Khun SILVER&GOLD คุณลูกน้ำเค็ม คุณพวงชมพู และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

นสพ.เพื่อการลงทุนรอบดึก ขอสรุปย้อนหลัง เพื่ออนาคตวันพรุ่งนี้

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 07:37 AM แนวรับด่านแรก 1763 Us คือ แนว neckline Head&Shoulde หากหลุด 1750 Us

แนวต้าน เมื่อวานขยับขึ้นไป 1783 เหรียญ แต่มันไม่ถึง วันนี้ เลยขอขยับลงมาหา high เมื่อคืนแถว 1779 Us ผ่านได้ ไปถึง 1800 Us

ส่วนตัว ไม่คืนตั๋วหรอก นั่งมันอยู่งั้นแหละ รอรถออก หุหุ

สรุป แนวรับ 1763 1750* 1740 แนวต้าน 1779* 1799 1828 :047 http://www.thaigold....page__st__18960

นสพ.น้าเคน (KFC) โพสต์ วันนี้, 09:22 AM ตามกราฟ ขึ้น 26 % ลง 64 %

วันนี้ถ้าหลุด 1760 Us อาจลงถึง 1745 Us หากผ่านขึ้นไป 1780 Us ส่วนตัวมองลงก่อน ขา L รอเก็บ ที่ว่ามา..ผมเดา :_ee http://www.thaigold..../page__st__5325

นสพ.พี่ซีซ่าร์ โพสต์ วันนี้, 07:59 PM เส้น Sto. ระยะสั้นลงมาแตะเส้น Sto. ระยะยาวแบบนี้ ถ้าแตะแล้วดีดได้ ราคาก็ไปยาวครับ 1785 ต้านไม่อยู่หรอกครับ แต่ถ้าแตะแล้วดีดไม่ได้ 1765 ก็รับไม่อยู่เหมือนกันครับ (เดาตามกราฟ ผิดด่ากราฟ) :aa http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/140-%e0%b8%88%e0%b8%9a-%e0%b8%9b4-%e0%b8%ab%e0%b8%b1%e0%b8%94%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b9%88%e0%b8%99%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87/page__st__10125

ส่วนตัวพี่น้องรี เดา..มั่วเหมือนเดิมว่า พรุ่งนี้ทองดีดขึ้นทะลุ 1800 Us เพราะกองทุน SPDR (ETF) อัดเพิ่มอีกเกิน 5 ตัน

จากการสังเกตุพฤติกรรมการลงทุนระยะหลัง พบว่าพี่ใหญ่ชอบซื้อวันพุธ กับวันพฤหัสบดี ประจำ แต่วันศุกร์ที่แล้วอัดกันร่วงเดี๋ยวกราฟไม่สวยอย่างที่คิดวาดไว้ (ขาใหญ่ เล่นซื้อ หรือ ขาย ตอนนี้ยังไง ก็กำไร ) คิดง่ายๆ แค่จำนวนทองคำปีที่เทียบกับปีนี้ปริมาณเท่ากัน ลองคิดเป็นมูลค่าเงินปัจจุบันที่เพิ่มขึ้น ยังไม่นับรวมที่ขาย และ สลับซื้อหลายรอบ โครตฉลาดเลย (พี่น้องรี กว่าคิดตามพี่พี่กูรูทัน ก็งบเหลือเท่าหนวดกุ้ง ซะแล้นนนน)

ความรู้มาพร้อมประสพการณ์ อายุมาพร้อมความชำนาญ (คิดเองนานแล้วนะ คำนี้ฮะ โปรดกลับไปอ่านหน้าแรกๆ ได้น้าาา)

ครบรอบอีกหนึ่งปี พี่น้องรี ต้องขอขอบคุณ เจ้าของร้านกาแฟคนแรก คุณน้องกลิ่น ที่เปิดร้านให้ทุกคนได้แลกเปลี่ยนสนทนาทุกเรื่องทอง และส่วนตัว รวมทั้ง พี่หมอเล็ก (ผู้จัดการร้านแสนดี) กูรูประจำร้าน คุณงูดิน และกูรูผู้ทรงคุณวุฒิทุกท่านที่ได้แอบจิ๊ก นสพ.มาเมาส์ สุดท้ายน้องๆ คอกาแฟที่กรุณาดันกระทู้ให้ร้านกาแฟทุกวัน

และแวะเวียนมาคุยโม้ได้กันทุกเรื่อง :32 (หากรอเอ่ยคำรักเดือนแห่งรัก ไม่ยากนักก็ควรบอกรักกันทุกวัน)

ขอบคุณค่ะคุณพี่น้องรี รอลุ้นพรุ่งนี้ faCQ.jpg ขอให้กองทุนช่วยดัน จริง ๆ น่ะค่ะ (เดาถูกทุกทีเลย) ชอบใจจัง อิอิ :uu :gd

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก พี่งูดิน พี่แพท พี่อารายา ,Khun News ,Nong Harnsin, Khun fung ,Nong chinchilla , Khun GODRON ,Nong Tigger ,Khun madam , คุณแจน คุณคนอยากรู้ Khun meng166 , Khun ohshikung , Khun jinna , Khun jojosung , Khun Hanamig5 , Khun SILVER&GOLD คุณลูกน้ำเค็ม คุณพวงชมพู และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

นสพ.เพื่อการลงทุนก่อนบ่าย 2 โมง

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 07:40 AM ราคาดีดผ่าน 1779 Us อีกครั้ง สมมุติว่า คลื่นนี้อาจจะเข้าสู่คลื่น 3 ตามคาด ใครตีตั๋วไว้ ลุ้นอย่าให้หลุด trend (ส้ม) อีก แถว1780+- เพราะถ้าหลุด ก็อาจจะแปลความได้ว่า ไม่ใช่คลื่น 3 แต่เป็นแค่เด้ง b ..

สรุป แนวรับ 1781* 1777 1771 1761 แนวต้าน 1794 1799* 1803 1828 :047 http://www.thaigold....page__st__18975

ไม่อยากให้ดูเล๊ยยยย.. เหมือนวาดฝันให้ เลือกเอาเลยว่า 3 ไหน ที่ผมพูด แค่ [iii] อันเล็กๆอันแรกเท่านั้น http://www.thaigold....page__st__18990

นสพ.พี่ซีซ่าร์ วันนี้, 01:02 PM แนวโน้มราคาอยู่ในทิศทางขา แนวรับ แนวต้าน บนตัวกราฟครับ

จุดที่ควรระวัง Gap แถว 1784 :aa http://www.thaigold....page__st__10125

นสพ.เฮียแบทแมน (นายห้างทองคำมาเอง) ข่าวเศรษฐกิจที่สำคัญต่อทอง จากคุณเด็กขายของ

โพสต์ วันนี้, 11:20 AM การใช้ LTRO อย่างถูกประเด็น จะทำให้อัตราดอกเบี้ยพันธบัตรลดลง :Announce http://www.thaigold....page__st__37875