ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

อยากจะคุยหลังไมคืกับ Khun NongRee ทำไงดีคะ

ขอโทษนะค่ะ ถามมา ตอบตรง ในกระทู้ดีกว่าค่ะ เผื่อคำถามน่าสนใจ หรือเพื่อนๆ หลายคนจักช่วยกันแชร์ความคิดเห็นได้ด้วย

อีกอย่าง พี่น้องรี ก็ยังเป็นเพียงนักลงทุนชั้นประถม 3 ปี 3 เองค่ะ :32 รู้งู งู ปลา ปลา พอหาเลี้ยงปากเลี้ยงท้องค่ะ

ถ้า Khun papon อยากเก่งเร็ว แนะนำว่า ลงเรียนกราฟกับพี่พี่กูรูตัวจริง หรือหาเวลาว่างๆ ไปร่วมงานสัมนาไทยโกลด์ หรือ เกี่ยวกับการเงินการลงทุน ได้ความรู้เยอะดีค่ะ

ถูกแก้ไข โดย NongRee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ Khun espresso-s , Khun megagold , Khun modtanojy คุณทิพย์ คุณเฟิร์ส คุณคนอยากเล่นด้วยคน และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

จากกราฟตอนนี้ เหมือนน้องทองอยากสวิงน้อยค่อยๆ ไหลลงอีกหนึ่งคืน แถว 1280 -1295 Us แล้วปิดราคาให้คนลุ้นเหนื่อยใจต่อไปอีกสัปดาห์ ปิดตลาดราคาประมาณ 1290-1292 Us (มั่ว..เดาล้วนๆ เหมือนเดิม) :32

ตามกราฟรายนาที Volume ขาย มากกว่า ซื้อ

รอบนี้พี่น้องรีเดาเป็นครั้งที่ 7 ละ ซึ่งปกติผิดทางประจำ :uu

Up-Date กราฟก่อนนอน น้องทองสวิงน้อยตามคาด อ้างอิงตัวเลขจากเวป Kitco.com ณ เวลานี้ 0.15 น. วันที่ 10/5/14

น้องทองวิ่งสุดสุดเพียง 1295.70 Us ราคาต่ำสุดที่เห็น 1285 Us = 10.70 Us (แนวรับเหนียวสุดยอด) :gd

ส่วนราคาปิดตลาดสงสัยพี่น้องรี คงต้องขอตัวไปอาบน้ำนอนก่อนค่ะ ลุ้นต่อมายวายแล้ว เหนื่อยมากเลย ไว้วันอาทิตย์ถ้าว่างจักมาโม้ต่อนะค่ะ :bye

ขอโทษนะค่ะ ถามมา ตอบตรง ในกระทู้ดีกว่าค่ะ เผื่อคำถามน่าสนใจ หรือเพื่อนๆ หลายคนจักช่วยกันแชร์ความคิดเห็นได้ด้วย

อีกอย่าง พี่น้องรี ก็ยังเป็นเพียงนักลงทุนชั้นประถม 3 ปี 3 เองค่ะ :32 รู้งู งู ปลา ปลา พอหาเลี้ยงปากเลี้ยงท้องค่ะ

ถ้า Khun papon อยากเก่งเร็ว แนะนำว่า ลงเรียนกราฟกับพี่พี่กูรูตัวจริง หรือหาเวลาว่างๆ ไปร่วมงานสัมนาไทยโกลด์ หรือ เกี่ยวกับการเงินการลงทุน ได้ความรู้เยอะดีค่ะ

ขอโทษนะคะ ที่ไม่สะดวก คือบวงคำถามอาจจะน่าขขัน เหมือนเด็กอนุบาลถามสะเปะสะปะ ไม่เป็นไรยังติดตามอยู่นะคะพร้อมกับลองผิดลองถูกไป

สวัสดีค่ะพี่น้องรี ทิพย์ไปเที่ยวชุมพรมาค่ะ ไปไหว้เสด็จเตี่ย เลยสูดโอโซนเต็มปอด เอามาให้พี่น้องรีด้วยค่ะ สดชื่นไหมค๊ะ จะได้มีแรงสู้กับน้องทองต่อ

ถูกแก้ไข โดย ทิพย์เอง

สวัสดีค่ะพี่น้องรี ทิพย์ไปเที่ยวชุมพรมาค่ะ ไปไหว้เสด็จเตี่ย เลยสูดโอโซนเต็มปอด เอามาให้พี่น้องรีด้วยค่ะ สดชื่นไหมค๊ะ จะได้มีแรงสู้กับน้องทองต่อ

แหมพี่หลงดีใจ นึกว่าคุณทิพย์ จักเอาโอโซนอัดกระป๋องมาฝากซะอีก แบบนี้ต้องเอาวิวสวยๆ มาลงเผื่อได้กลิ่นโอโซนบ้างค่ะ :uu

ช่วงนี้วงเวียนใหญ่ฝนตก ทำให้อาการเย็นลงเล็กน้อย ค่อยสดชื่นมีแรงสู้กับน้องทองต่อค่ะ ขอบคุณที่เป็นกำลังใจให้กันเสมอค่ะ :01

ขอโทษนะคะ ที่ไม่สะดวก คือบวงคำถามอาจจะน่าขขัน เหมือนเด็กอนุบาลถามสะเปะสะปะ ไม่เป็นไรยังติดตามอยู่นะคะพร้อมกับลองผิดลองถูกไป

กระทู้นี้ไม่มีคำว่า น่าขบขัน เพราะ พี่คิดว่าพวกเราทุกคนต้องผ่าน คำว่า "มือใหม่" และชั้นอนุบาลมาแล้วทั้งนั้นค่ะ

ปริญญา ไม่ได้มาเพียงแค่ กากบาท :uu (พูดเท่ อีกละพี่น้องรี)

ถามมา ตอบตรง จักพยายามตอบให้นะค่ะ (ถ้าว่าง) แต่หากคำถามไหน พี่น้องรี ตอบไม่ได้ หรือไม่รู้จริงๆ Khun papon อาจได้คำตอบจากเพื่อนๆ ที่รู้หรือพี่พี่กูรูที่แวะเวียนมาอ่านได้ค่ะ :aa

กระทู้นี้ไม่มีคำว่า น่าขบขัน เพราะ พี่คิดว่าพวกเราทุกคนต้องผ่าน คำว่า "มือใหม่" และชั้นอนุบาลมาแล้วทั้งนั้นค่ะ

ปริญญา ไม่ได้มาเพียงแค่ กากบาท :uu (พูดเท่ อีกละพี่น้องรี)

ถามมา ตอบตรง จักพยายามตอบให้นะค่ะ (ถ้าว่าง) แต่หากคำถามไหน พี่น้องรี ตอบไม่ได้ หรือไม่รู้จริงๆ Khun papon อาจได้คำตอบจากเพื่อนๆ ที่รู้หรือพี่พี่กูรูที่แวะเวียนมาอ่านได้ค่ะ :aa

ขอบคุณในไมตรีจิตค่ะ

สวัสดีครับ เพิ่งลงสนามหัดเทรดทองเก็บข้อมูลอยู่ ถามนิดนึงผมใช่ภาพประจำตัวไม่ได้เปลี่ยนตรงไหนครับ

สวัสดีครับ เพิ่งลงสนามหัดเทรดทองเก็บข้อมูลอยู่ ถามนิดนึงผมใช่ภาพประจำตัวไม่ได้เปลี่ยนตรงไหนครับ

การใส่รูปภาพ กับรูปแทนตัว เริ่มโดย s ë a s ë a, 07 มิ.ย. 2010 20:27

Khun Obarma เปลี่ยนได้ตาม Link นี้ค่ะ พี่เขามีอธิบายละเอียด :gd http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/67-%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%83%E0%B8%AA%E0%B9%88%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B8%9B%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E-%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B8%9B%E0%B9%81%E0%B8%97%E0%B8%99%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%A7/

การใส่รูปภาพ กับรูปแทนตัว เริ่มโดย s ë a s ë a, 07 มิ.ย. 2010 20:27

Khun Obarma เปลี่ยนได้ตาม Link นี้ค่ะ พี่เขามีอธิบายละเอียด :gd http://www.thaigold....B8%B1%E0%B8%A7/

หน้าตามเมนูไม่มีให้เปลี่ยนข้อมูลโปรไฟล์ครับ เคยเข้าไปอ่านแล้วก็หาไม่เจอ

แก้ไขได้แล้วในนี้ผมมือใหม่ขุดทอง ต้องตามอ่านย้อนหลังฝึกหัดที่ไหนดีครับในนี้มีกระจัดกระจายไปหมด ปกติเทรด TFEX เจอกราฟทองกระชากทีกินสตอปตลอด ตอนนี้กำลังทำ backtest ดูว่าจะเล่นกับมันไงต่อ เพื่อนๆ พี่ๆ พอจะมีจิตเมตตาช่วย ปธน.สหรัฐ ขอบคุณครับ

นสพ.เพื่อการลงทุนก่อนบ่าย 2 โมง :32

นสพ.น้าเคน (KFC) โพสต์ 09:49 AM ตามกราฟ ขึ้น 22% ลง 78% วันนี้ลุ้นราคาทองรีบาว์ทยืนเหนือ 1292 Us ได้ยืนยันการกลับ ผ่านได้ค่อยซื้อเล็งกำไร 1300-1315 Us แต่หากหลุดลงแนวรับ 1280 Us แนะนำคัตลอส L แล้วให้เข้า S แทน มองพักฐาน 1275-1265 Us ครับ ที่ว่ามา...ผมเดา :_ee http://www.thaigold..../page__st__8805

นสพ.เฮียแบทแมน (นายห้างทองคำมาเอง) ข่าวเศรษฐกิจ โดยคุณเด็กขายของ โพสต์ 08 พฤษภาคม 2014 - 19:56

ข้อมูลย้อนหลัง ตัวเลขตกงานลดลง ย่อมาเลย ราคาทอง :_Rd http://www.thaigold....age__st__103560

สวัสดีค่ะ Khun espresso-s , Khun megagold , Khun modtanojy คุณทิพย์ คุณเฟิร์ส คุณคนอยากเล่นด้วยคน และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

เนื่องจากวันนี้เป็นวันจันทร์ ต้องเคลียร์งานเก่าก่อน ดังนั้นตลาดจึงยังคงสวิงในกรอบอีกหนึ่งวัน 1280-1300 Us สวิงแรงขึ้นเล็กน้อย :uu

Volume การซื้อ และ ขาย ชิงจังหวะกันได้เปรียบ ผลคือ แนวโน้มวันนี้ 50-50 (ไม่เท่ากันศูนย์) ขึ้นหรือลงแรงพอกัน

ส่วนตัวพี่น้องรี มองว่ารีบาว์ทไปแล้วเมื่อเช้า ต่อจากนี้ค่อยๆ ไหลทดสอบแนวรับอีกครั้ง (ครั้งที่ 3 ) :32

แก้ไขได้แล้วในนี้ผมมือใหม่ขุดทอง ต้องตามอ่านย้อนหลังฝึกหัดที่ไหนดีครับในนี้มีกระจัดกระจายไปหมด ปกติเทรด TFEX เจอกราฟทองกระชากทีกินสตอปตลอด ตอนนี้กำลังทำ backtest ดูว่าจะเล่นกับมันไงต่อ เพื่อนๆ พี่ๆ พอจะมีจิตเมตตาช่วย ปธน.สหรัฐ ขอบคุณครับ

สวัสดีค่ะ Khun obarma เริ่มต้นจากหน้า ฟอรั่ม แล้วเลือกหัวข้อเกี่ยวกับเรื่องที่ตัวเราเองสนใจก่อน จากนั่นก็อ่านคราวๆ ว่าชอบหรือเปล่า โดนใจหรือตรงกับแนวการลงทุนของเราหรือเปล่า ถ้าใช้ ก็ Save Favorites เก็บใส่ตระกร้า ถ้าอ่านแล้วไม่ชอบก็ข้ามกระทู้ไป แค่นี้เอง ง่ายนิดเดียว :uu

คำแนะนำในการคุยในกระทู้ ควรให้เกียรติผู้อื่นเสมอให้เกียรติตนเอง :gd รับรองว่า คุณจักมีม่ิตรมากกว่าศัตรู

เนื่องจากวันนี้เป็นวันจันทร์ ต้องเคลียร์งานเก่าก่อน ดังนั้นตลาดจึงยังคงสวิงในกรอบอีกหนึ่งวัน 1280-1300 Us สวิงแรงขึ้นเล็กน้อย :uu

Volume การซื้อ และ ขาย ชิงจังหวะกันได้เปรียบ ผลคือ แนวโน้มวันนี้ 50-50 (ไม่เท่ากันศูนย์) ขึ้นหรือลงแรงพอกัน

ส่วนตัวพี่น้องรี มองว่ารีบาว์ทไปแล้วเมื่อเช้า ต่อจากนี้ค่อยๆ ไหลทดสอบแนวรับอีกครั้ง (ครั้งที่ 3 ) :32

Up-Date กราฟก่อนนอน คืนนี้น้องทองต่ำสุด 1287.30 แล้วดีดทะลุกรอบ สูงสุด 1305.10 จังหวะสวิง = 18.80 Us แรงดีกว่าเมื่อวาน

ณ เวลานี้ เธอยังสามารถยืนวนเวียนแถว 1296-1298 Us (แนวโน้มดูดี) ลุ้นคืนนี้ปิดตลาดเหนือ 1295 Us ได้ พรุ่งนี้มีลุ้นขยับแนวรับ แนวต้านใหม่ :uu มั่ว..เดาล้วนๆ เหมือนเดิม