ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคุณเสมมากค่ะ

รอบนี้ tfex ไม่ตกรถหรือกระโดดลงกลางทางแย้ว ของเก่าได้คืนมา+กำไรนิดหน่อยแล้วค่ะ :lol:

ครับ ดีใจกับกำไรด้วยครับ

ผมโลภครับ ตอนนี้ยังไม่ออกเลยครับ

:lol: :lol:

ถูกแก้ไข โดย seam888

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคุณเสมครับ

อยากสอบถามเรื่องสัญญาณซื้อเพิ่ม เมื่อราคา Break Previous high ควรพิจารณาอย่างไร

เช่น s50 series M Break 732.8 ควรเพิ่ม Position ?

รบกวนสอบถามคุณเสมครับ

ตอนนี้ ทอง และ น้ำมันระบบเขียวมาหรือยังครับ ใจอยากถือต่อ แต่ทุนสูง และ ถือมานาน ราคาไปหน่อยก็ลงมาเริ่มต้นใหม่ ไม่ได้กำไรสักที

แนะนำด้วยครับ ตามระบบ ใจจะได้นิ่งครับ

ขอบคุณมากครับ

เรื่องน่าอ่าน: เศรษฐีเจ้าอารมณ์

ครั้งหนึ่งนานมาแล้ว

มีเศรษฐีคนหนึ่งเป็นคนเจ้าอารมณ์และมักจะปวดศีรษะอยู่เป็นประจำ

วันหนึ่งเขาได้ประกาศว่า

จะให้รางวัลอย่างงามแก่คนที่สามารถรักษาอาการปวดศีรษะของเขาได้

หลายคนรวมทั้งหมอที่เชี่ยวชาญต่างก็มา

และเสนอแนะวิธีรักษาโรคปวดศีรษะของเศรษฐีผู้นี้

แต่ไม่มีใครสามารถทำให้เขาดีขึ้นได้

อยู่มาวันหนึ่ง มีฤาษีคนหนึ่งมาเยี่ยมท่านเศรษฐี

เศรษฐีได้บอกเกี่ยวกับโรคประจำตัวของเขาให้ฤาษีทราบ

ฤาษีจึงบอกกับท่านเศรษฐีว่า

" โธ่เอ้ย วิธีรักษาอาการปวดหัวของเจ้ามันง่ายนิดเดียว

นั่นก็คือเจ้าจะต้องมองทุกอย่างให้เป็นสีเขียวตลอดเวลา

แล้วอาการโรคของเจ้าจะหายไป"

เศรษฐีดีใจมากและคิดว่าสิ่งที่ฤาษีแนะนำเขานั้นเป็นสิ่งที่ทำได้ง่ายมาก

วันรุ่งขึ้นท่านเศรษฐีจึงจ้างช่างทาสีหลายร้อยคน

มาช่วยกันทาสีของหมู่บ้านให้เป็นสีเขียวทั้งหมด

นอกจากนี้ด้วยความที่รวยมาก ยังซื้อเสื้อผ้าให้กับคนในหมู่บ้านทุกคนใส่

ในตอนนี้ไม่ว่าท่านเศรษฐีมองไปทางใดก็จะเป็นสีเขียวตลอดเวลา

ตามคำแนะนำของฤาษี อาการปวดศีรษะของเขาก็เริ่มดีขึ้น ๆ

เขาเริ่มเป็นคนยิ้มง่ายและมีความสุขมากขึ้น

สองสามเดือนถัดมา ท่านฤาษีได้กลับมาเยี่ยมเศรษฐีอีกครั้งหนึ่ง

แต่ก็ต้องเผชิญกับช่างทาสีคนหนึ่งซึ่งร้องตะโกนว่า

" หยุด หยุด ท่านเข้ามาในหมู่บ้านนี้ในชุดนี้ไม่ได้ เดี๋ยวผมจะทาสีท่านให้เป็นสีเขียวก่อน"

ฤาษีก็รีบวิ่งและหนีเข้าไปในบ้านของเศรษฐีได้ในที่สุด

ฤาษีได้พบกับเศรษฐีในบ้านและตำหนิว่า

" ทำไมเจ้าถึงเสียเงินทองและเวลามากมายเพื่อเปลี่ยนสิ่งต่างๆรอบตัวเจ้าเล่า

เราไม่ได้บอกให้เจ้าไปเที่ยวทาสีทุกอย่างให้เป็นสีเขียวเลย

เจ้าเพียงแค่สวมแว่นตาสีเขียวเท่านั้น

เจ้าก็จะมองเห็นทุกสิ่งรอบตัวเป็นสีเขียวแล้ว "

หากเราต้องการเปลี่ยนสิ่งแวดล้อมรอบตัว

เราไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนทุกคนหรือทุกอย่าง

เราเพียงแต่เปลี่ยนตัวของเราเองก่อน

แล้วเราจะพบว่าทุกสิ่งรอบตัวของเราก็จะเปลี่ยนไปด้วยเช่นกัน

ที่มา: http://reading.coz.bz/2008/11/blog-post_370.html

ตั้งเท่าไรก็ได้ครับ ค่าพวกนี้

ผมใช้ Indicator หลักๆ 2 ตัวเท่านั้นเล่นได้ทุกตลาด คือ Fibonacci number เส้นคู่ใจ

เเละ RSI เส้นหยั่งรู้อนาคต เป็นอาวุธประจำตัว

ส่วนอาวุธหนัก ผมใช้ EW เเละ Butterfly Gartley 222

มือใหม่ผมไม่เเนะนำให้เล่น GF นะครับ ศึกษาหาข้อมูลไปเรื่อยๆก่อนเเล้วค่อยเข้าไปในตลาดยังไม่สายครับ

ขอบคุณที่ชี้ทางสว่างครับ

เขียวเเล้วครับวันนี้

ติด limit เข้าไม่ได้รอเข้า พรุ่งนี้ วางเงินเยอะๆๆหน่อยนะครับ

ช่วงนี้ ยางสวิง วันละ 6-7 จุดต่อวัน

น่ากลัวมาก

รับแจ้งจากน้องมาร์เก็ตติ้งว่า

ยางพารานั้น

1. เปลี่ยนแปลงราคาจาก 36,000 --> 43,000 บาท / 1 สัญญา

2. 2.1 Celling / Floor แรก นั้น จะเท่ากับ 6.40 บาท (*5,000b) = 32,000 b

2.2 Celling / Floor ที่สอง จะเท่ากับ 8.30 บาท (*5,000b) = 41,500 b

ถูกแก้ไข โดย skpk

ขอบคุณนิทานจากคุณส้มโอมือครับ ขออนุญาตก๊อปนะครับ

"ทองกลับตัวเเล้ว คืนนี้น่าได้เห็นการทดสอบ $1430 "

" ระยะสั้นกลับตัวขึ้นครับ"

ถามคุณเสมค่ะ จากคำตอบข้างต้น

แปลว่าเป็นการดีดขึ้นชั่วคราว และที่ราคานี้ไม่ทำให้เปลี่ยนเป็นขาขึ้นเหรอค่ะ :wacko: แล้วถ้าลงมาจะลงมาที่ราคาเท่าไหรค่ะ ราคาไหนน่าเก็บเพิ่มค่ะ รอเก็บอยู่ค่ะ เมื่อคืนลงมา แป๊ปเดียวจิงๆ :(

เค้าไม่ได้เรียกว่า ดอยครับ เค้าเรียก "โอกาสช้อนซื้อ"

ช่วงนี้มีการส่งมอบทองโลหะเงินเเละโลหะทอง

เเค่ทุบเล็กเป็นพิธีเท่านั้น

ชอบประโยคจังค่ะ "โอกาสช้อนซื้อ" =ชอบๆๆๆๆ :P :wub:

smile.gif ขอบคุณคุณเสมและคุณส้มโอมือค่ะ แต่แรกอ่านก็ไม่เข้าใจว่า ..ทองกลับตัว..หมายความว่าอะไรem308.gif ดีใจที่คุณ juice ช่วยถามจึงเข้าใจมากขึ้นlaugh.gif ขอบคุณคุณ juice ด้วยนะคะwub.gif

รับแจ้งจากน้องมาร์เก็ตติ้งว่า

ยางพารานั้น

1. เปลี่ยนแปลงราคาจาก 36,000 --> 43,000 บาท / 1 สัญญา

2. 2.1 Celling / Floor แรก นั้น จะเท่ากับ 6.40 บาท (*5,000b) = 32,000 b

2.2 Celling / Floor ที่สอง จะเท่ากับ 8.30 บาท (*5,000b) = 41,500 b

ขอบคุณมากๆๆครับ ขยายเพดานอีกเเล้ว ต้อเพิ่มเงินเข้าระบบหน่อยเเล้ว

ทองขย่มได้ใจจริง ๆ เลย แต่เราก้อถือ L ตามระบบค่ะ (เขียวแท่งแรก !!!) :rolleyes:

ปล. ไม่สะทกสะท้านค่ะ 5555 ตอนนี้นั่งรอทองพุ่งอย่างเดียว :lol: :lol: