ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณเสมงงคะ ที่คุณเสมบอกให้ดูsiย่อแถว47เหรียญ แถวนั้นไม่เห็นมีเส้นfiboเลยคะ

ตอนนี้ Silver 40 เหรียญแล้วถ้าย่อไป 47 เหรียญมันน่าจะหมายถึง คงไม่น่าจะย่อแล้วครับ....ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ !54

เตรียมกระสุนลูกต่อไปโหลดลูกแทบไม่ทันแล้วครับ !_cd

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะคุณเสม ย่ออีกเก็บอีกทั้งทองและเงินค่ะ

สัญญาณขายไม่มีครับ ทองคำเเท่งให้ช่วงระยะเวลานี้

มีเเต่ซื้อเข้าครับ ย่อคือโอกาส เก็บของ

โทษทีค่ะ เขียนไม่เคลียร์ ทองแท่งกอดไว้แน่น ๆ แล้ว คงเก็บยาวไปเลย ไม่ขายค่ะ

ที่ว่าสัญญาขายน่ะ คือ Gold Future ค่ะ แดงแท่งแรกมา ช่วยตะโกนดัง ๆ ด้วยนะคะ

post-442-026347900 1302334373.jpg23000ราคาเด็กๆ อาจารย์เสมออกมาชี้แนะอย่างนี้

ถ้าจะต้องพิจารณาดูใหม่แล้วซิ (รอราคาเท่าไรดีครับเพื่อนๆช่วยตะโกนบอกผมที)

กอดไม่มีกำหนด อดทนกำไรต่อไป !87 !87

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

!01 !01 !01 !01 :wub: :) :) :lol:

ถูกแก้ไข โดย richy

อ่อ ผมมองว่าตลาดยัง Bullish อีกมากครับ

เเถว $47 ไม่มีเส้น Fibonacci number ในรูปครับ ผมตีจากอีกกราฟหนึ่งไม่ได้ post ไว้

ราคาจะมี การ overshoot ที่สามารถวิ่งถึง $47 ได้

เเต่ราคาจะมาไหมอีกเรื่องหนึ่งนะครับ

:lol: :lol: :lol:

ถือยาวข้ามสงกรานต์ไปได้เลยใช่ไหมคะ. ระบบคงไม่แดงช่วงสงกรานต์หรอกเนาะ. ขอความเห็นน้องเสมค่ะ

ผมเดางูๆปลาๆตามภาษาผมครับบบบบบบบบบบบบบบ

:lol: :lol:

เรื่องนี้ยากครับ มีการ MM ได้หลายเเบบ

การกำหนด Position size

การกำนด การเข้าซื้อ กับความเสี่ยงที่เรารับได้

การกำหนดการซื้อที่ตายตัว

มีหลายเเบบมากๆครับ

ผมมีคนสอนมาอีกที่หนึ่ง หนังสือการลงทุนไม่เคยอ่านเลยครับ

ยิ่งเป็นหนังสือ พวกฝรั่ง ไม่เคยจับเลย เพราะว่า อ่าน ENG ไม่ออก 555

จริงๆเเล้วคุณลองคิดดู วิชาพวกนี้เป็นวิชาหากินใครจะเขียนความลับอะไรที่คนไม่รู้ออกมาให้อ่านกันง่ายๆกัน

ยิ่งพวก ฝรั่ง เเล้ว ยากมากครับ

ยังไงก็ต้องขอขอบคุณครับ สงสัยต้องอาศัยครูพักลักจำ ซะแล้ว อิอิ

อยากทราบเรื่องการลากเส้น 3 channels ที่พี่เสมใช้บ่อยๆค่ะว่ามันเรียกว่าอะไรค่ะ สามารถบอก timing ได้หรือเปล่า :wub:

ถูกแก้ไข โดย missbabara

ก็มีโอกาสครับ ที่ราคาจะวิ่ง เเต่อาจจะย่อให้เก็บก็ได้นะครับไม่มีใครรู้

เเต่เอาสะดวกเราดีกว่าครับ ไม่ทันตอนนี้หลังสงกรานต์ก็ได้ครับ

เเบบใช้ชีวิตให้ง่ายๆ ลงทุนเเบบสบายๆ

ไม่เครียด ไม่กลัว ไม่โลภ

เเค่นี้ชีวิตก็มีความสุขกับการลงทุนเเล้ว

เพื่อนๆเห็นด้วยไหมครับบบบบบบบ

เห็นด้วยคะคุณเสม งั้นรอหลังสงกรานต์ละกัน ลงทุนแบบสบาย ๆ ไม่เครียด ไม่กลัว ไม่โลภ ว่าง ๆ ก็ไปทำบุญ ขอบคุณคะ :D :D !thk

:)สวัสดีค่ะ คุณเสม ขอรบกวนคุณเสมนิดค่ะ ถ้าว่าง พอดีเห็นคุณเสมเล่นยางด้วยค่ะ อยากให้ช่วยวิเคราะห์หุ้นSTA หน่อยค่ะ ราคาล่าสุดอยู่ที่31.75 ไม่ทราบว่าเป้าหมายไปได้อีกไกลไหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ!thk

รบกวนถามน้องเสมค่ะ ถือ long GF ไว้บางส่วนกับทองแท่ง

ถ้ายังเป็นแนว uptrend อย่างนี้ ถือ gf ข้ามสงกรานต์ไปเลยดีหรือเปล่าคะ (ส่วนทองแท่งกอดไว้แน่น ๆ มานานแล้วค่ะ) พี่เผื่อเงินไว้สัญญาละสองแสนแล้วค่ะ เพราะกลัวว่าถ้าปิดสัญญาไปก่อนสงกรานต์ แล้วหลังสงกรานต์ราคามันจะไปไกลแล้วน่ะค่ะ รบกวนถามไอเดียน้องเสมหน่อยนะคะ เพราะน้องเสมคือเทพแห่งการลงทุนของพี่ ขอบคุณค่าาาาาาาาาาาา.. :wub: :wub: :wub:

sta รบกวนด้วยคนค่ะ ติดตั้งแต่รอบที่แล้วแล้วค่ะตัวนี้ !_cd !thk !thk !thk !thk !thk

ถูกแก้ไข โดย Mim25

SI โลหะเงินยังไล่ตามทองอย่างต่อเนื่อง การขึ้นของตลาดนี้เร็วเเละเเรงมากๆราคายังไปได้อีกไกลมากๆ

เมื่อราคาย่อเมื่อไรเป็น โอกาสที่เก็บเข้าอย่างเดียว เน้นลงทุนระยะยาวตัวนี้ คุ้มค่าที่รอคอย เเน่นอนครับ

:excl: เดียวจะมีคนถามว่ารอคาย่อได้เท่าไรค่ะ

:lol: ตอบ รอดูเเถว $47

ผมเข้าใจว่าคุณเสมหมายถึงมันคงไม่ย่อแล้วเหมือนที่คุณลีโอเข้าใจเลยคับ ไม่รุ้ถูกเป่า