ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตามรูปแนวต้านต่อไป 47 หรือ 43 ค่ะ แหะๆ

$43 เเนวต้านย่อยๆ ผมว่าผ่านได้ครับ

$47-$50 เป็นเเนวต้านหลักตั้งเเต่ปี 1980 (31ปี) ผ่านไปได้วิ่งไกลเเน่นอนครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เข้าทักทายคุณ เสมค่ะ

ลงทุนเเบบง่ายๆ สบายๆ ดีที่สุด

ไม่มีอะไรยากเลย ยากที่ใจเราจะปล่อยวางได้มาก น้อยเเค่ไหนเท่านั้นเองครับ

ประโยคนี้ชอบจัง !gd !gd

คุณเสมคะ พอดีติดธุระยุ่งมากเดินทางตลอดเลยไม่ได้เข้าเว็บนาน มาเปิดอีกทีเข้าไม่ทันระบบในรอบนี้ไปซะแล้ว เขียวแท่งแรกผ่านมาหลายวันแถมราคาขึ้นไปค่อนข้างเยอะ เสียดาย+เศร้าไปตามระเบียบ สงสัยต้องหาโอกาสเข้ามาอ่านให้ได้ทุกๆวัน จะได้ update ข้อมูลทันแบบเพื่อนๆ

ถ้ามีอาการย่อควรเข้าเก็บหรือหมดรอบเตรียมตัวเข้ารอบใหม่ช่วยตะโกนดังๆบอกกันด้วยนะคะ ขอตัวไปทำงานก่อน ยุ่งจนเวลากินข้าวยังไม่ค่อยมีเลย :lol:

ขอบคุณค่ะคุณเสม ทองย่อเมื่อไหร่ซื้ออีกค่ะ

ถูกครับ ผมมองราคาเลข 3 หลัก

ราคาช่วงนี้ นลท. พร้อมเมื่อไรซื้อเข้าได้ทุกเมื่อครับ

โว้ววว 3หลักเลยหรอครับ เข้าใจว่าเป็นเป้าระยะยาว คุนเสมคิดว่าจะได้เห็นสักภายใน3-5ปีนี้ไหมอะคับ หรือต้องนานกว่านั้น แหะๆ

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

ซื้อเก็บได้เลย พวกสินค้าเกษตร ที่ดินการเกษตร อนาคตไม่เสียใจเเน่นอนครับ

!thk ขอบคุณค่ะ คุณเสม ที่กรุณาตอบ

post-442-005291800 1302508600.jpgชั่วโมงนี้ยังไปต่อได้อีก ผมไม่ขาย( ผมงกยาวครับ )

post-442-005291800 1302508600.jpgชั่วโมงนี้ยังไปต่อได้อีก ผมไม่ขาย( ผมงกยาวครับ )

ผมงกยาว.. ชอบคำนี้จังครับคุณใหญ่. !gd !gd !gd

คุณเสมคะ พอดีติดธุระยุ่งมากเดินทางตลอดเลยไม่ได้เข้าเว็บนาน มาเปิดอีกทีเข้าไม่ทันระบบในรอบนี้ไปซะแล้ว เขียวแท่งแรกผ่านมาหลายวันแถมราคาขึ้นไปค่อนข้างเยอะ เสียดาย+เศร้าไปตามระเบียบ สงสัยต้องหาโอกาสเข้ามาอ่านให้ได้ทุกๆวัน จะได้ update ข้อมูลทันแบบเพื่อนๆ

ถ้ามีอาการย่อควรเข้าเก็บหรือหมดรอบเตรียมตัวเข้ารอบใหม่ช่วยตะโกนดังๆบอกกันด้วยนะคะ ขอตัวไปทำงานก่อน ยุ่งจนเวลากินข้าวยังไม่ค่อยมีเลย :lol:

โฮ้ โห !!!!!! ยุ่งซะจริง ๆ แม้กระทั่งจากินข้าวยังไม่มีเวลาว่างเลย แล้วจามีเวลาหายใจมั้ยนี่.... ระวังดูแลสุขภาพบ้างน่ะจ๊ะ!!!! เดี๋ยวเงินที่หาได้ก็ต้องเอาไปให้คุณหมดซะหมดหร๊อก แล้วจาหาไปทำมายกานเยอะแยะ ตัดไม้เอกออกซะอย่านำมันมาวางไว้บนศรีษะทุกอย่างจาดีขึ้นทันทีครับ = "วาง" "ว่าง" "ว้าง" อยู่ที่เราเอาอะไรมาไว้บนศรีษะก็จาเป็นไปตามนั้น ฮิ ฮิ ฮิ ฮิ อย่าโกรธน่ะ ขำ ขำ ขำ ให้หายเครียดน่ะครับ

โฮ้ โห !!!!!! ยุ่งซะจริง ๆ แม้กระทั่งจากินข้าวยังไม่มีเวลาว่างเลย แล้วจามีเวลาหายใจมั้ยนี่.... ระวังดูแลสุขภาพบ้างน่ะจ๊ะ!!!! เดี๋ยวเงินที่หาได้ก็ต้องเอาไปให้คุณหมดซะหมดหร๊อก แล้วจาหาไปทำมายกานเยอะแยะ ตัดไม้เอกออกซะอย่านำมันมาวางไว้บนศรีษะทุกอย่างจาดีขึ้นทันทีครับ = "วาง" "ว่าง" "ว้าง" อยู่ที่เราเอาอะไรมาไว้บนศรีษะก็จาเป็นไปตามนั้น ฮิ ฮิ ฮิ ฮิ อย่าโกรธน่ะ ขำ ขำ ขำ ให้หายเครียดน่ะครับ

:lol: :lol: :lol:

เเหลงได้หรอยจริง พี่หลวง

หาเวลาพักบ้างนะครับ อย่างที่คุณ thon พูดมาถูกต้องเลยครับ

ถูกแก้ไข โดย seam888

ถือต่อไปครับ ณ.ปัจจุบันยังไม่มีสัญญาณขายก็ถือต่อไปเรื่อยๆ

ถ้ามีสัญญาณขายมาช่วงวันหยุดยาว สงกรานต์ ก็ค่อยมาออก GF วันจันทร์ที่ตลาดบ้านเราเปิดทำการครับ

ลงทุนเเบบง่ายๆ สบายๆ ดีที่สุด

ไม่มีอะไรยากเลย ยากที่ใจเราจะปล่อยวางได้มาก น้อยเเค่ไหนเท่านั้นเองครับ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ คุณเสม มาร์ ก้อโทรมาเชียร์ให้ออกจังเลย สงสัยเดือนนี้ ค่าคอมพ์น้อย 55555

tfex set 50 ระบบจะแดงเมื่อราคาปิดที่เท่าไหร่ค่ะ

$43 เเนวต้านย่อยๆ ผมว่าผ่านได้ครับ

$47-$50 เป็นเเนวต้านหลักตั้งเเต่ปี 1980 (31ปี) ผ่านไปได้วิ่งไกลเเน่นอนครับ

สร้างNEW ALL TIME HIGH เมื่อไหร่ ใครยังมีไม่เงินต้องรีบซื้อนะครับ

สำหรับเงินและทองน้องเสมบอกมาตลอด ให้ซื้อสะสมตลอดถ้าย่อเป็นจังหวะให้เข้าซื้อ

ขออธิบายเพิ่มเพื่อความเข้าใจสำหรับบางท่าน(ถ้าผิดน้องเสมช่วยทักท้วงเลยนะ)

ที่ผ่านมาพอทองหรือเงินขึ้นไปแล้ว หลายคนจะพูดว่าขึ้นไปแล้วซื้อได้มั้ย ซื้อสะสมคือถ้าใจห่วงเรื่องย่อตัวก็แบ่งซื้อแต่น้อยไปเรื่อยๆ ถ้าทองขึ้นแบบไม่ย่อตัวเลยเราก็มีทองพอสมควร ถ้าราคาย่อค่อยจัดหนัก จัดแบบนี้ถ้าราคาวิ่งแบบไม่หยุดเราจะมีทองพอสมควรในราคาที่ok แต่ถ้าย่อตัวเราก็มีทัพใหญ่ไว้ช้อนซื้อ

ราคาขึ้นมาแล้วอยากซื้อแต่กังวลกลัวราคาจะย่อ ให้แบ่งซื้อแต่น้อย(ซื้อสะสม) ย่อตัวเมื่อไหร่จัดไม้หน้า3(จะจัดกี่ไม้ก็แล้วแต่นะ)

ไม่โกรธค่า อยากเอาไม้เอกออกเหมือนกัน อยากหยุดพักเหลือเกิน อยากทำงานเลิก 5 โมงเย็นแบบคนอื่นกลับไปอยู่กับครอบครัว ไม่อยากหิ้วกระเป๋าตะลอนๆไปประชุม

แต่บังเอิญงานที่ทำช่วงนี้บังคับให้ทำให้ทัน deadline อันเหลือน้อยนิด แถมเวลาทำงานไม่แน่นอนเพราะ flight แต่ละคนเปลี่ยนกระทันหัน ยิ่งคนญี่ปุ่นกับตะวันออกลางด้วยแล้ว ตอนนี้กลายเป็นทำงานเกือบ 24 ชม.เพื่อ support ทีม

คิดถึงบ้านสุดๆ เสร็จงานเมื่อไร ได้กลับไปซื้อทองซักทีนะคะ ไปละค่า คงอีกนานกว่าจะมีโอกาสเข้ามาอีก :lol: