ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เยี่ยมๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอขอบคุณค่ะที่คุณเสมสละเวลามาบอกแนวทางคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณเสมครับ รบกวนปรุึกษาหน่ยอครับ

เมื่อวานจบ TFEX Set50 ไปแล้ว ระบบยังแดงอยู่ .. แต่ถ้าวันจันทร์เปิดมา ราคาเด้งขึ้นทำให้ระบบเปลี่ยนเป็นเขียว .. เราควร cut loss หน้า S แล้วเปลี่ยนเป็นซื้อถือหน้า L แทนไหมครับ ?

ขอบคุณครับ

แล้วในการซ์้อ ขาย set50 เราควรทำช่วงไหนดีครับ ผมเองเพิ่งเคยเล่นได้ไม่กี่วัน ราคาผันผวนบางวันเยอะครับ อย่างเมื่อวานลงไปต่ำสุด 538 แล้วขึ้นไปสูงสุด 547 เลยคับ นั่งเฝ้าหน้าจอนี่ จากกำไรช่วงเช้า เปลี่ยนไปเป็นขาดทุนตอนบ่ายเลยคับ

ถ้าคุณเล่นทั้ง 2 หน้าคือ หน้าซื้อเเละขาย ก็ถูกต้องเเล้วครับที่คุณกล่าวมา เห็นสีอะไรบ้องเเรกก็เล่นตามสีนั้นครับ

อย่าเปลื่ยนระบบไปๆมาๆ ขอให้ใช้ระบบอะไรก็ระบบนั้นตลอดครับ

การซื้อขายผมสะดวกเวลาตอนตลาดเปิดครับเช้าๆ

เช่นถ้าตอนนี้ผมถือ S อยู่เเล้ววันศุกร์ระบบตรวจสอบเเล้วเขียว ผมจะ convert เปลื่ยนจาก S เป็น L ในเช้าวันจันทร์ครับ

อย่าไปดูราคาระหว่างวันครับ จะทำให้คุณไม่นิ่ง เเละจิตใจหวาดกลัวได้ ลองดูราคาปิดอย่างเดียวเเล้วทำตามระบบสัก 2-3 ปีครับ

เอาที่ตัวเองสะดวกดีกว่าครับ

ลองพิจารณาดูครับ

เสม

ถูกแก้ไข โดย seam888

เรียน คุณเสม

ผมเพิ่งเคยเข้ามาในเว็บไม่ทราบว่าระบบที่ใช้ในการเทรดเขียวๆแดงๆ เป็นโปรแกรมอะไรครับ พอจะแนะนำได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

เรียน คุณเสม

ผมเพิ่งเคยเข้ามาในเว็บไม่ทราบว่าระบบที่ใช้ในการเทรดเขียวๆแดงๆ เป็นโปรแกรมอะไรครับ พอจะแนะนำได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ขออนุญาติช่วยคุณเสมตอบนะครับ

Metastock ครับ ถ้าสนใจลองอ่านตาม Link ครับ

http://www.chaloke.com/

ขอบคุณค่ะคุณเสม !thk !thk !thk

ถ้าระบบระยะกลางที่ซื้อกองทุนทองหรือทองแท่งเขียวบ้องแรก รบกวนคุณเสมบอกด้วยนะคะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

มีอะไรสนุกๆ มาให้ดูกันครับ

post-31-028922700 1278152036.gif

ถูกแก้ไข โดย seam888