ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถ้าไม่ใช่ Fan Club Arsenal เข้าบ้านนี้ได้มั้ยเนี่ย คิคิ

เฮ่อ ๆๆๆ ผมก็ผู้อาศัยเหมือนกันครับ ช่วงนี้เจ้าของบ้านตัวจริงคงจะงานยุ่ง ^_^

อ่านข่าวบอล (เฉพาะข่าวปืนนะ) แก้เหงาไปก่อนละกันนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

- เดอะ พีเพิ่ล สื่อเมืองผู้ดีออกมาเปิดเผยว่า อาร์แซน เวนเกอร์ ผู้จัดการทีมอาร์เซน่อล กำลังอยู่ระหว่างปรึกษากับบรรดาเหล่าสต๊าฟโค้ชของทีมเกี่ยวกับแผนการดึง โจอี้ บาร์ตัน มิดฟิลด์แบดบอยมาร่วมทีม

กุนซือเมืองน้ำหอม เชื่อว่ามิดฟิลด์ฮาร์ดแมนวัย 28 ปีของนิวคาสเซิ่ล สามารถตอบโจทย์ของตนเองที่ต้องการนักเตะที่มีประสบการณ์ และมีคาเร็กเตอร์ความเป็นผู้นำที่อาร์เซน่อลขาดหายไปในช่วงหลายปีที่ผ่านมา อย่างไรก็ตามประวัติด้านไม่ดีของบาร์ตันก็มียาวเยียดทั้งในและนอกสนาม เป็นสิ่งที่เวนเกอร์ต้องพิจารณาให้รอบคอบ

ก่อนที่จะยื่นข้อเสนอเบื้องต้นราว 1.5 ล้านปอนด์ให้กับทางนิวคาสเซิ่ลได้พิจารณา

- ซานโดร โรเซลล์ประธานสโมสรบาร์เซโลน่ายึดมั่นยิ่งในนโยบาย โดยยืนกรานว่า สโมสรจะไม่ทุ่มเงินเกินกว่า 40 ล้านยูโรในการซื้อตัวเชสก์ ฟาเบรกัสกัปตันทีมของอาร์เซนอล

แข้งทีมชาติสเปนแสดงออกชัดเจนมาโดยตลอดว่าเขาต้องการย้ายกลับไปเล่นให้บาร์เซโลน่า สโมสรที่เขาจากมาเมื่อ ปี 2003 ก่อนที่จะมาโด่งดังกับ “ปืนใหญ่”

ทางอาร์เซนอลเองไม่ต้องการที่จะเสียสมบัติล้ำค่าของพวกเขา แต่ก็ยันชัดเช่นกันว่าหากต้องปล่อยตัวไปจริงก็ไม่ใช่ถูกๆแน่นอน

“ผมไม่รู้ว่าสุดท้ายแล้วเราจะได้เซ็นสัญญากับเชสก์หรือไม่ ผมเองรู้อยู่เต็มอกว่าเขาต้องการเล่นให้บาร์ซ่า” โรเซลล์กล่าวกับ TV3

“เรายื่นข้อเสนอที่ไม่เกิน 40 ล้านยูโรไปและถ้าอาร์เซนอลไม่ตกลง เชสก์ก็จะไม่ได้ย้าย มันก็เท่านั้น”

ที่มา : gunnerthailand

เฮ่อ ๆๆๆ ผมก็ผู้อาศัยเหมือนกันครับ ช่วงนี้เจ้าของบ้านตัวจริงคงจะงานยุ่ง ^_^

อ่านข่าวบอล (เฉพาะข่าวปืนนะ) แก้เหงาไปก่อนละกันนะครับ

ม่ายอะ เราไม่ได้แฟนปืนใหญ่ คิคิ :lol:

สวัสดี นักลงทุนทุกท่าน ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามา Update ข้อมูลมากนักช่วงนี้ทุกตลาดอยู่ในภาวะไม่ไปไหนอยู่นิ่ง

ภาษาเซียนหรือเทคนิค เรียกว่า Sideway การเล่นตามระบบนั้น เมื่อระบบเราเป็นเเบบ Trend following

ภาวะตลาด SW ส่วนใหญ่จะเสียทรัพย์ เเต่เวลาที่ตลาดมีเทรน ระบบจะพาไปรับทรัพย์ เเละได้ผลกำไรที่พอเพียงเท่านั้น

ระบบไม่สามารถทีจะให้ผลกำไรเป็น ผลกำไรที่สูงที่จุด คนที่จ้องจะซื้อจุดที่ต่ำจุด เเละ จ้องขายที่จุดสูงสุด เค้าเรียกกันว่า

"บ้า" มันเป็นไปได้ในระยะยาวเเละรอวันเจ๊งเเน่นอนครับ

SET Index เมื่อวานนี้ดีดขึ้นมาปิดที่ 1027.72 +14.63 จุดอาจจะเป็นการจบการ corecction เเล้วหรือไม่ ไม่มีใครรู้

ระบบยังไม่มีสัญญาณกลับตัว ยังเป็นสีเเดงอยู่ นั่งนิ่งๆตามระบบ เราไม่เทรดขา S รอเขียวเเรกมาเเล้วค่อย ซื้อตามครับ

post-31-089092000 1308707752.gif

เมื่อเรามาดู S50 index future เมื่อตามระบบคนเล่นหน้า L ก็นั่งนิ่งๆๆต่อไป

ถ้าคนที่เล่นเเต่หน้า S ก็กำไรจนจุก

การมีระบบทำให้ชีวิตการลงทุน เราเรียบง่ายจริงๆๆ

post-31-044082700 1308707995.gif

ทองคำเเท่ง วื่งในกรอบของ Standard Error Channel (SEC) อยู่ในกรอบขาขึ้นชัดเจน

ตามระบบไปเรื่อยๆ คนที่จะเข้าซื้อทองคำเเท่ง เเนะนำซื้อได้ตลอดครับ หาจังหวะเข้ากันเอง

คนที่ มีความสามารถหน่อย ซื้อ ตั๋ว GF สัก 1 lot พอ ตามระบบไปเรื่อยๆได้กำไรที่พอเพียงครับ

รอทดสอบที่ Previous high ต่อไป รอบนี้น่าจะขึ้นเเรงๆอีกครั้ง รอเวลาเท่านั้น

ADX กำลังฟอร์มตัวชัดเจนมากๆ

RSI อยู่ในระดับวิ่งต่อ มีลู่วิ่งอีกมากมาย

post-31-095380700 1308708204.gif

CL ไหลเป็นน้ำ อาจจะถึงจุดกลับตัวเเล้วรอดูต่อไป

ขอให้ทุกท่านโชคดีในการลงทุน

ใช้สติในการเทรด ไม่ใช่อารมณ์จนกลายเป็นการพนันนะครับ

หวังดีเสมอ

เสม

:lol:

post-31-022864200 1308708445.gif

สวัสดี นักลงทุนทุกท่าน ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามา Update ข้อมูลมากนักช่วงนี้ทุกตลาดอยู่ในภาวะไม่ไปไหนอยู่นิ่ง

ภาษาเซียนหรือเทคนิค เรียกว่า Sideway การเล่นตามระบบนั้น เมื่อระบบเราเป็นเเบบ Trend following

ภาวะตลาด SW ส่วนใหญ่จะเสียทรัพย์ เเต่เวลาที่ตลาดมีเทรน ระบบจะพาไปรับทรัพย์ เเละได้ผลกำไรที่พอเพียงเท่านั้น

ระบบไม่สามารถทีจะให้ผลกำไรเป็น ผลกำไรที่สูงที่จุด คนที่จ้องจะซื้อจุดที่ต่ำจุด เเละ จ้องขายที่จุดสูงสุด เค้าเรียกกันว่า

"บ้า" มันเป็นไปได้ในระยะยาวเเละรอวันเจ๊งเเน่นอนครับ

SET Index เมื่อวานนี้ดีดขึ้นมาปิดที่ 1027.72 +14.63 จุดอาจจะเป็นการจบการ corecction เเล้วหรือไม่ ไม่มีใครรู้

ระบบยังไม่มีสัญญาณกลับตัว ยังเป็นสีเเดงอยู่ นั่งนิ่งๆตามระบบ เราไม่เทรดขา S รอเขียวเเรกมาเเล้วค่อย ซื้อตามครับ

ขอบคุณคร่าาาาาา...... นาน ๆ มาที แร๊งส์ ซ๊าาาา นะคะ :lol: :lol: :lol:

:wub: :lol: :blush: :D :P :wub: :blush:

แล้วจากนั้นจะเป็นอย่างไรต่อไปจ๊ะน้องเสม

ถ้ามันจบ WACE C เเล้วก็จะกลายเป็น Motive Wave อะครับ

:lol: :lol: :lol:

สวัสดีครับ คุณเสม ดีใจจังคุณเสมกลับมาแล้ว

สบายดีนะครับ พวกเราทุกคนเป็นห่วงนะครับ

เห็นหายเงียบไปครับ :wub: :D

คุณเสมคะ ทองแท่งเข้าเพิ่มตอนนี้ได้มั๊ย หรือต้องรอให้ย่อก่อน

ขอบคุณในน้ำใจคุณเสมที่มีให้พวกเราแมงเม่าตลอดมา

ถ้าซื้อตั้งเเต่วันที่ถามคำถามนี้

ตอนนี้กำไรไปเเล้ว น้าๆๆๆๆๆๆๆๆ

น้องเสมหายไปอ่ะ..คิดถึ๊ํงคิดถึงงงงงงง มาก ๆ ค่ะ :wub: :wub:

ขอบคุณครับบบบบบบ คุณหมอ สบายดีนะครับ

เราสบายดีอะ

:D :lol:

!v@ !v@

ถ้าไม่ใช่ Fan Club Arsenal เข้าบ้านนี้ได้มั้ยเนี่ย คิคิ

5555 ได้ข่าวว่าคนนี้ เด็กผี นิ

5555 ได้ข่าวว่าคนนี้ เด็กผี นิ