ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์ ครับ คุณเสม รักษาสุขภาพ หายเร็วๆ นะครับ

เรื่องข้อเท้า ผมพลิกมาทั้งสองข้างแล้วครับ แม้แต่ตอนนี้ข้างซ้ายเพิ่งจะหายครับ แต่ยังไม่ 100 ต้องหมั่นเอาแท้แช่น้ำอุ่นบ่อยๆ

จะได้หายเร็วๆ ขยับข้อเท้าที เสียงดังกร็อบแกร็บไปหมด

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับคุณเสม

มา คิคิ กับคุณ kathy ด้วยคน !Kk !v@

!53 !53

นั่นสิเนอะ คิดเอง เออเอง

ผิดนะเนี่ย ^_^

!ee !ee

อรุณสวัสดิ์ ครับ คุณเสม รักษาสุขข หายเร็วๆ นะครับ

เรื่องข้อเท้า ผมพลิกมาทั้งสองข้างแล้วครับ แม้แต่ตอนนี้ข้างซ้ายเพิ่งจะหายครับ แต่ยังไม่ 100 ต้องหมั่นเอาแท้แช่น้ำอุ่นบ่อยๆ

จะได้หายเร็วๆ ขยับข้อเท้าที เสียงดังกร็อบแกร็บไปหมด

ใช่เลยครับ ผมเดินขึ้นบันไดก็ดัง เเบบนั้นเหมือนกัน

ถามหมอ เเล้ว เค้าเเนะนำ ให้ วอร์มร่างกายให้พร้อมก่อนเล่นเเละหลังเล่นอะครับ

เเล้วความฟิตของเราด้วย ถ้าไม่ร่างกายไม่ฟิต โอกาสบาดเจ๊บสูงมากครับ

Fan Club ห่วงใยขนาดนี้ ต้องหายไวแน่ ๆ เลย !ee !ee

ปล. รีบ ๆ หายนะ เพราะคุณ Henry รอ !Kk ด้วย !ee !ee !ee

ใช่เลยครับ ผมเดินขึ้นบันไดก็ดัง เเบบนั้นเหมือนกัน

ถามหมอ เเล้ว เค้าเเนะนำ ให้ วอร์มร่างกายให้พร้อมก่อนเล่นเเละหลังเล่นอะครับ

เเล้วความฟิตของเราด้วย ถ้าไม่ร่างกายไม่ฟิต โอกาสบาดเจ๊บสูงมากครับ

หายไวๆนะคับ

ขอบคุณ คุณเสมและคุณส้มโอมือ

Fan Club ห่วงใยขนาดนี้ ต้องหายไวแน่ ๆ เลย !ee !ee

ปล. รีบ ๆ หายนะ เพราะคุณ Henry รอ !Kk ด้วย !ee !ee !ee

55 แล้ว Kathy ไม่สนใจมา "ฟีทเจอริ่ง" ด้วยกันหรือครับ :lol:

จัดสัมมนาก็ทำแล้ว น่าจะมีจัดฟุตบอลบ้างนะ :rolleyes:

ใครเครียดจากการลงทุน (ในตลาดนะครับ ไม่ใช่โต๊ะบอล ^_^ ) ก็มาผ่อนคลายด้วยการเล่นฟุตบอลด้วยกัน

แต่ไม่รู้จะเครียดกันกว่าเดิมหรือป่าวน๊า 5555

เป็นกำลังใจให้คุณเสมและเพื่อนๆคนอื่นร่างกายฟื้นฟูไวๆค้าบ ^_^

ครับผม ขอบคุณที่มาเเชร์กันเรื่องข้อเท้าครับ

ตอนนี้ ก็ยังไม่หายสนิทอะครับ ผ่านมาประมาณ 3 Week เเล้ว ยังหมุนข้อเท้าได้ไม่ 100%

สมัยก่อน เล่นบาสเป็น เเต่ข้อเท้าซ้าย ประมาณเอ็นฉีก กล้ามเนื้อฉีก

เร๊วๆนี้มาเป็น ข้อเท้าขวา เเล้ว สรุปครบทั้ง 2 ข้าง

ต้องรอหาย สนิทอะครับ ถึงกล้ากลับไปเล่น ก็คงเล่นไม่หนักเท่าเก่าเเล้ว

อายุเรื่มมากเเล้ว การฟื้นตัว ก็ช้ากว่าเเต่ก่อนมาก

ขอบคุณในความหวังดีครับ

3 อาทิตย์ไม่พอนะคะ 2 เดือนเลยจ๊ะ ถ้าหายดีคุ้มนะคะ ดีตลอดชีวิตเลยค่ะ

:lol: :lol:

น้องเสม ระวังไว้นิดก็ดีค่ะ พี่ปุณณ์มีเรื่องข้อเท้าแพลงเป็นอาการประจำตัวแล้วการรักษาตอนอายุน้อยก็หายเร็ว

แต่เอ็นข้อเท้ายังมีปัญหาซ่อนอยู่ พออายุมากขึ้นจะพลิกง่ายและบ่อยขึ้น เดินเท้าเ้ปล่าบนพื้นบ้านยังพลิกเลยค่ะ

ข้อเท้าแพลงเป็นประจำและใต้ข้อเท้าดูบวมคล้ายเส้นเลือดขอด จนพี่ปุณณ์เกือบจะไปผ่าตัดแล้ว

ปีที่แล้วไปนวดคลายกล้ามเนื้อกับหมอนวดที่สูงอายุหน่อย บ่นว่าเท้าแพลงบ่อยเขาบอกว่าจะแก้ให้ นวดเท้าเพลินๆไม่รู้ตัว เขาหักส้นเท้าไปทางเอ็นร้อยหวายเสียงดังกร๊อบ เจ็บจนน้ำตาไหลเลยค่ะ แต่หลังจากนั้นเป็นต้นมา พี่ปุณณ์ไม่เคยข้อเท้าแพลงอีกเลย ไปถามหมอนวด เขาบอกว่าเอ็นมันหลุดจากร่องถึงการอักเสบยุบแล้วเส้นเอ็นก็ยังไม่กลับเข้าที่ ทำให้เดินๆอยู่ก็พลิกและอาการเลือดคั่งดูคล้ายเส้นเลือดขอดก็เลยหายไปด้วยค่ะ

น้องเสมลองศีกษาเรื่องการนวดกดเส้นดูยังอายุน้อยอาการไม่มากทำเองน่าจะเข้าที่ได้ง่าย คงไม่ต้องถึงขนาดหักข้อเท้าแบบพี่ปุณณ์หรอกค่ะ

ครับผม ขอบคุณที่มาเเชร์กันเรื่องข้อเท้าครับ

ตอนนี้ ก็ยังไม่หายสนิทอะครับ ผ่านมาประมาณ 3 Week เเล้ว ยังหมุนข้อเท้าได้ไม่ 100%

สมัยก่อน เล่นบาสเป็น เเต่ข้อเท้าซ้าย ประมาณเอ็นฉีก กล้ามเนื้อฉีก

เร๊วๆนี้มาเป็น ข้อเท้าขวา เเล้ว สรุปครบทั้ง 2 ข้าง

ต้องรอหาย สนิทอะครับ ถึงกล้ากลับไปเล่น ก็คงเล่นไม่หนักเท่าเก่าเเล้ว

อายุเรื่มมากเเล้ว การฟื้นตัว ก็ช้ากว่าเเต่ก่อนมาก

ขอบคุณในความหวังดีครับ

:lol: :lol:

เป็นห่วงด้วยคนนะครับ ทำกิจกรรมเกี่ยวกับเท้าให้น้อยที่สุดนะครับ หายไวๆๆ นะครับ

- อาร์เซน เวนเกอร์ หันกลับมาเล็ง ฟิล จากีลก้า กองหลังจาก เอฟเวอร์ตัน อีกรอบ

เวนเกอร์ กำลังควาญหากองหลังเพื่อเสริมแกร่ง และ จากีลก้า ก็อาจจะเข้ากับระบบของ อาร์เซนอล โดยเฉพาะอย่างยิ่งการช่วยเหล่าแข้งดาวรุ่งปืน

และก็เป็นอีกครั้งที่ เดวิด มอยส์ ไม่ต้องการจะขายกองหลังรายนี้ แต่ก็อาจจะยอมรับข้อเสนอที่ 15 ล้านปอนด์กับกองหลังวัย 29

- อาร์เซน่อล พร้อมยิ่นสัญญา 1 ปีให้กับ กาเบียล ไฮน์เซ่ อดีตแบ๊คซ้ายของแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดพิจารณา หลังจากทางเจ้าเพิ่งหมดสัญญากับทางมาร์กเซยไปเมื่อช่วงซัมเมอร์ที่ผ่านมา ทำให้เวลานี้ดาวเตะวัย 33 ปีกลายเป็นนักเตะฟรีเอเยนต์

โดยทางอาร์เซน่อลหวังให้ไฮน์เซ่ เข้ามารับบทแบ๊คอัพในตำแหน่งแบ๊คซ้ายให้กับทีมในฤดูกาลหน้า ซึ่ง กาเอล กิลชี่ แบ๊คซ้ายตัวหลักคงจะเก็บกระเป๋าย้ายออกจากถิ่นเอมิเรสต์ สเตเดี้ยมค่อนข้างแน่ ส่วนคนที่จะเข้ามาแทนเวลานี้มีโอกาสสูงที่จะเป็น โฆเซ่ เอ็นริเก้ แบ๊คชาวสแปนิชของนิวคาสเซิ่ล

- กาเอล กิลชี่ แบ๊คซ้ายของอาร์เซน่อล ที่ปฏิเสธเจรจาเรื่องสัญญาฉบับใหม่กับทางต้นสังกัด พยายามที่จะกดดันทีมให้ปล่อยตัวย้ายไปเล่นกับลิเวอร์พูล

ก่อนหน้านี้ทางโรม่า ได้ยื่นข้อเสนอ 7 ล้านปอนด์เพื่อแลกกับแบ๊คซ้ายทีมชาติฝรั่งเศสรายนี้ ซึ่งมากกว่าที่หงส์แดงยื่นมา 2 ล้านปอนด์ แต่กิลชี่วัย 25 ปี ต้องการย้ายไปเล่นในแอนฟิลด์มากกว่าที่จะย้ายไปยังกรุงโรม และหวังว่าทางอาร์เซน่อลจะยอมเจรจากับทางลิเวอร์พูล

คิงเคนนี่ ต้องการแบ๊คซ้ายเข้ามาเสริมทัพในช่วงซัมเมอร์นี้ หลังจากโยง เกล็น จอห์นสันมาเล่นในตำแหน่งแบ๊คซ้ายจำเป็นบ่อยครั้งเมื่อฤดูกาลที่แล้ว เนื่องจากฟาบริโอ โอเรลิโอ ได้รับบาดเจ็ดบ่อยครั้ง อีกทั้ง พอล คอนเชลสกี้ ที่ซื้มาจากฟูแล่มก็เล่นได้น่าผิดหวังสุดๆ

ที่มา : gunnerthailand

ขอให้คุณเสมหายเร็วๆ รักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ :lol: