ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สรุป

ทองคำคาดว่า ระยะสั้นยัง Sideways ไม่ไปไหนในกรอบ $1770-$1800 ครับ เป้าหมายถ้าราคา Break ขึ้นจะไปทดสอบเเถว $1835 เเละ $1920 ในที่สุดรอเวลาหน่อย ตอนนี้ถือหน้าซื้อเท่านั้น ใครมีของถือหน้าซื้อไป ใครไม่มีของนั่งนิ่งๆครับ

ทองคำเเท่งทะยอยเข้าซื้อได้ครับ

เย้เย้.......ขอบคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ คุณกระบี่ไร้ใจ นาน ๆ มาที ได้ดูกราฟจุใจ

:ph34r:

ขอบคุณมากนะคะน้องเสม กอดน้องทองต่อไปค่ะ.. ช่วงนี้อากาศเริ่มเปลี่ยนแปลง รักษาสุขภาพนะคะ ที่บ้านเป็นอย่างไรบ้างคะ น้ำท่วมหรือเปล่า .. เดี๋ยวนี้น้องเสม ไม่ได้เข้า facebook แล้วเหรอคะ แฟน ๆ คิดถึงนะคะ :wub: :wub:

สวัสดีครับทุกท่าน เมื่อวานดูบอลไทยสนุกมากครับ เปลื่ยนรูปเเบบการเล่นโดยสิ้นเชิง เเต่ก่อนเอาเเต่โยน

เดี่ยวนี้เล่นจ่ายกันง่ายๆ เคาะสั้นๆ เเทงทะลุช่อง เหมาะกับคนรูปร่างเล็กเเบบคนเอเชีย เเต่ก็นะเล่นดีเเต่จบสกอร์

ไม่ได้เเพ้ ออสซี่ไป 0-1 ลุ้นเเมตสุดท้ายไปเยือน โอมานที่บ้านยังมีลุ้นครับ

ทองคำเมื่อวานนี้มีอาการ sideways ในกรอบ $1760-$1780 อยู่ในช่วงวัดใจครับ ระยะสั้นคนเล่น GF พิจารณา

ขายทิ้งได้เเล้วครับ ทองคำเเท่งถือหน้าซื้อไป ทะยอยสะสมไปครับ คืนนี้น่าจะเฉลยว่าทองจะเลือกทิศทางใด น่าลุ้นครับ ส่วนตัวมองลงหรือย่อมากกว่าขึ้นครับ

post-31-068624500 1321416739.gif

อีกตัวหนึ่งที่เอามาเป็นสินค้าชี้นำ ตลาด commodity ได้คือ น้ำมันดิบ (CL)

ราคาขึ้นมาเเตะ $99 มีสัญญาณไม่ค่อยดีเเล้วครับสำหรับ CL น่ามีการย่อไวๆนี้

อาจจะส่งผลให้ทองคำย่อตามก็เป็นได้ครับ ต้องรอลุ้นดูครับ

post-31-078268300 1321416943.gif

ตัวนี้เป็นตัวส่งผลต่อตลาดทองคำโดยตรง

DX index มีผลต่อทองคำชัดเจนในเวลานี้ ดอลล่าดีดขึ้นต่อเนื่องจากการที่ EUR ไม่ดี

ยังขึ้นได้อย่างต่อเนื่องครับ ต้องจับตามองกันดีๆ

post-31-094390000 1321417143.gif

ขอบคุณมากนะคะน้องเสม กอดน้องทองต่อไปค่ะ.. ช่วงนี้อากาศเริ่มเปลี่ยนแปลง รักษาสุขภาพนะคะ ที่บ้านเป็นอย่างไรบ้างคะ น้ำท่วมหรือเปล่า .. เดี๋ยวนี้น้องเสม ไม่ได้เข้า facebook แล้วเหรอคะ แฟน ๆ คิดถึงนะคะ :wub: :wub:

สวัสดีครับ K.richy บ้านผมน้ำไม่ท่วมครับ อยู่ฝั่งธนเช่นกัน เฝ้าระวังอยู่ครับ

ไม่ค่อยได้เข้าไป Up FB อะครับ ส่วนใหญ่ไปเลี้ยงหมูใน FB 5555

ขอให้โชคดีในการลงทุนครับ คุณหมอ

:lol: :lol: