ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณกระบี่ไร้ใจคะ

ขอสอบถามเรื่องการดูราคาD1หน่อยคะ

คือว่ากำลังดูข้อมูลย้อนหลังไปตั้งแต่ 2008คะ ตั้งใจว่า จะแบ่งการลงทุนเป็น 3 กอง

กองแรกซื้อที่ราคาตัดSMA10 ขึ้น. กองสองราคาตัดSMA25. กองสามSMA10ตัดSMA25 แล้วก้อขายเมื่อราคาตัดลงแบบเดิมอีก

แต่สงสัยที่การดูราคาซื้อขาย ถ้าวันที่ 1กพ ราคาตัดMA10 ลง แปลว่าจะต้องขาย แล้วเราก้อจะขายในวันที่ 2 ตามราคาของวันที่ 2 ใช่มั้ยคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ครับ คุณเสม เสียดายมากมาย ไทยคุมเกมส์ได้หมด ขาดเพียงแค่ประตูเท่านั้นเอง

เสียดายจังหวะที่ สุรีย์ หลุดเข้าไปดวลกับ ชวาร์จเซอร์

ถ้าเปลี่ยน สุรีย์ เป็น คุณเสม แทนนะ ผมว่า ไทยขึ้นนำจากจังหวะนั้นแล้วหล่ะครับ ^_^

คุณกระบี่ไร้ใจคะ

ขอสอบถามเรื่องการดูราคาD1หน่อยคะ

คือว่ากำลังดูข้อมูลย้อนหลังไปตั้งแต่ 2008คะ ตั้งใจว่า จะแบ่งการลงทุนเป็น 3 กอง

กองแรกซื้อที่ราคาตัดSMA10 ขึ้น. กองสองราคาตัดSMA25. กองสามSMA10ตัดSMA25 แล้วก้อขายเมื่อราคาตัดลงแบบเดิมอีก

แต่สงสัยที่การดูราคาซื้อขาย ถ้าวันที่ 1กพ ราคาตัดMA10 ลง แปลว่าจะต้องขาย แล้วเราก้อจะขายในวันที่ 2 ตามราคาของวันที่ 2 ใช่มั้ยคะ

ในลักษณะนี้ K.jinna กำลังลงทุนด้วยระบบ คือจะใช้ Indicator ต่างๆมาเป็นตัวเข้าซื้อ เเละ ขายออก

เทคนิค จะประกอบด้วยด้วย ราคาอันดับเเรก ตามด้วย Indicator เเละสุดท้ายคือข่าวสารต่างๆ

เอาเเบบง่ายๆ วันนี้มีสัญญาณขาย เเล้วคุณสะดวกขายไหมครับ ถ้าสะดวกก็ขายวันนั้นเลย เเต่ถ้าไม่สะดวกก็ขายพรุ่งนี้เช้าครับ เเบบ ผม เล่น SET หุ้นรายตัว 25 ตัว วันนี้มีสัญญาณขาย ผมจะไปเคาะคำสั่งซื้อขาย ในเช้าวันถัดไปตอนตลาดเปิดครับ สะดวกดีครับ

ตารางคะแนนฟุตบอลโลกรอบคัดเลือกโซนเอเชีย

Group D

Team MP W D L GF GA Pts

Australia 5 4 0 1 9 3 12

Saudi Arabia 5 1 3 1 4 3 6

Oman 5 1 2 2 1 6 5

Thailand 5 1 1 3 4 6 4

คือสงสัยว่าถ้าเรายึดD1 เป็นหลัก. กว่าที่ราคาของวันที่1จะแสดงว่าปิดสูงหรือต่ำกว่า indicatorsต่างๆ เราต้องรอดูกราฟในวันที่2ถึงจะเห็นราคาปิดของวันที่1ใช่มั้ยคะ

รบกวนหน่อยนะคะ. ขอบคุณมากกกกกคะ

คือสงสัยว่าถ้าเรายึดD1 เป็นหลัก. กว่าที่ราคาของวันที่1จะแสดงว่าปิดสูงหรือต่ำกว่า indicatorsต่างๆ เราต้องรอดูกราฟในวันที่2ถึงจะเห็นราคาปิดของวันที่1ใช่มั้ยคะ

รบกวนหน่อยนะคะ. ขอบคุณมากกกกกคะ

ใช่ครับ EOD (End of day) เราจะรู้ว่าสัญญาณเป็นอย่างไร ก็ต้องรอวันถัดไปครับ

ขออภัย copy & paste มาเลยเละเทะเลย (โพสต์รูปไม่เป็น ขออภัยอย่างแรง)

สรุป

ออสเตรเลีย มี 12 คะแนน

ซาอุฯ มี 6 คะแนน

โอมาน มี 5 คะแนน

ไทย มี 4 คะแนน

เราจะมีสิทธิเข้ารอบคัดเลือกต่อไปก็จะต้องพยายามไปชนะโอมานให้ได้ตามที่ คุณเสม บอก

และก็ต้องพยายามยิงให้ได้มากที่สุดไว้ก่อนด้วย

ในขณะเดียวกัน ก็ต้องภาวนาให้ ออสเตรเลีย เล่นเต็มที่เพื่อที่จะชนะ ซาอุฯ

สรุปง่าย ๆ

ไทย ชนะ โอมาน vs ซาอุฯ แพ้ ออสเตรเลีย = ไทย เข้า รอบ

ไทย ชนะ โอมาน vs ซาอุฯ ชนะ ออสเตรเลีย = ไทย ตก รอบ

ไทย ชนะ โอมาน vs ซาอุฯ เสมอ ออสเตรเลีย = ต้องตัดสินตามกฎ เฮด ทู เฮด หรือ ลูกได้เสีย (อันนี้ไม่แน่ใจว่าโซนเราใช้กฎไหน)

แต่ชั่วโมงนี้ ไม่ว่า ทีมชาติไทย จะ ชนะ หรือ แพ้ แต่ที่แน่ ๆ ชนะใจคนไทยทั้งประเทศแน่นอนครับ ( I believe )

ขอบคุณมากคับ คุณกระบี่ไร้ใจ และคุณ henry

ทองคำเมื่อวานนี้ย่อลงไปเเถว $1750 โดยประมาณตอนนี้ ดีดกลับมาอยู่ที่ $1560

เมื่อวานคาดว่าราคาน่าจะลง เเต่เช้ามาราคาดีดกลับมายืนเเถวๆ $1560 ได้น่าสนใจครับวันนี้

เพราะเมื่อวาน ดอลล่าดีดขึ้นพร้อมทองคำ DX เเตะ 78.40 วันนี้ถือหน้าซื้อครับ ด้านจิตวิทยาอยู่ที่ $1770

ผ่านได้ไป $1835 ครับ

post-31-013564300 1321497684.gif