ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เป็นกำลังใจให้ คุณ seam888 ครับดีใจที่เปิดมาเจอครับ อย่าท้อนะครับ รัก โลภ โกรธ หลง มีอยู่ในโลกนี้มานานแล้วและมันจะอยู่ในโลกนี้อีกตลอตไปครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:lol: :lol: เข้าใจอะไรผิดหลายๆๆอย่างเเล้วนะครับ ผมไม่ได้โกรธ ไม่ได้เคืองนะครับ เเละก็ขอบคุณ คุณ RedGreenBlue ที่

ช่วยชี้เเนะครับ :lol: :lol: ถ้าเราทำตามระบบก็เสียไม่มากนะครับ ออกเเต่เช้าวันนี้

ถ้าไม่ออกตอนนี้ราคาลงมา $1180 เเล้ว

ผมหัดให้ มือใหม่รักษาระบบให้ได้ก่อนนะครับ รักษาวินัย วินัยการลงทุน สำคัญมาก ดูเเค่เขียว เเดงพอครับ เก่งเเล้วจะสอนการเทรดโดยใช้ Indicator อีกสัก 2-3 ตัวให้ถึงตอนนั้น คงจะเอาตัวรอดในตลาดได้เเล้วนะครับ

สำหรับทองเเท่งผมเเนะนำให้ เผ่นหมื่นลี้นานเเล้ว

:lol: B)

นับถือน้ำใจเสี่ย และต้องขอบคุณเสี่ยมากๆ ที่อยากช่วยมือใหม่ให้มีระเบียบวินัย

ตามเสี่ยมา ก็ยังทำตามระบบตลอด ถ้าครบ 2 ปี จะประกาศให้ทราบ

ขอบคุณเสี่ยจริงๆ :wub:

สรุป ภาพรวมตลาดทองคำ ตอนนี้ยังไม่มีแรงขึ้นครับ สำหรับทองคำในเวลานี้เป้าหมาย ต่อไปมีโอกาสไหลลงมาถึง $1150 เป้าหมายแรก เป้าหมายที่ 2 $1130 ครับ ตอนนี้ GF อยู่หน้าขายเท่านั้น ใครอยู่หน้าซื้อก็ควรพิจารณานิดหนึ่งนะครับ

SET index ยังไม่หลุดเทรน ขาขึ้นราคายังไต่ เส้น Standard error channel (SEC) ขอบขาล่างขึ้นไปเรื่อยๆ พฤติกรรมตอนนี้มีอาการเหมือน sub wave 5 นักลงทุนระวังให้ดีๆด้วยนะครับ สำหรับหุ้นไทย

ตลาดยางพารา AFET ยัง rally ในระยะสั้นเพื่อสร้าง wave B ถ้าราคาไม่สามารถ Break new high ได้ก็สามารถยืนยันก็เป็น wave B ได้ แต่ถ้าราคาสามารถ Break new high ก็ยืนยันการเป็น wave 3

มานั่งไล่อ่านของ อ.เสม ตั้งแต่หน้าแรก จนหน้าสุดท้าย

ทำให้รู้สึกเคารพและเลื่อมใสในความคิดและข้อแนะนำครับ

จะพยายามอ่านเพื่อเสริมสร้างความรู้ในเรื่องเกี่ยวกับระบบต่อไปครับ

จะบกวนถามว่าตอนนี้ มี GF สถานะ L อยู่ที่ 18680 เดือน V

อ.เสม แนะนำว่าอย่างไรดีครับ

จะให้ปิดแล้วมาเข้าระบบเลย

หรือจะรอให้ดีดีกลับก่อนครับ

ขอบคุณสำหรับคุณค่าที่อ.เสมคอยเสียสละเวลาแนะนำ สอนให้กับผู้ที่ไม่รู้มากมากครับ