ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอสวัสดีและส่งพรปีใหม่ แด่คุณเสม

พร้อมๆกับขอบคุณในแนวทางการลงทุนด้วยระบบที่แนะนำมาตลอด

ปีหน้าฟ้าใหม่นี้ตั้งใจจะลงทุนตามระบบอย่างเคร่งครัด จะฝึกวินัยการลงทุนให้กับตัวเองสักที

ขอคุณเสมพบแต่ความสุขกาย สบายใจ ตลอดปี ตลอดไปนะคะ

ด้วยความเคารพค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นักลงทุนตัวจริงจะคิด ผลขาดทุนที่เราสามารถยอมรับได้ก่อนครับ จะไม่คิดถึงกำไรก่อน

นักการพนัน จะคิดผลกำไรในการเข้าเทรดเเต่ละครั้งมาก่อน จะสวนทางกับขาใหญ่เสมอครับความคิดนี้

ชอบมากเลยครับ ต้องปรับความคิดตัวเองใหม่ซะแล้ว เป็นนักการพนันมาตลอดเลยอะ :033

Happy New Year

ปีใหม่นี้ขอให้คุณเสมและครอบครัว

มีความสุข แข็งแรง และร่ำรวยนะคะ

นักลงทุนตัวจริงจะคิด ผลขาดทุนที่เราสามารถยอมรับได้ก่อนครับ จะไม่คิดถึงกำไรก่อน

นักการพนัน จะคิดผลกำไรในการเข้าเทรดเเต่ละครั้งมาก่อน จะสวนทางกับขาใหญ่เสมอครับความคิดนี้

ชอบมากเลยครับ ต้องปรับความคิดตัวเองใหม่ซะแล้ว เป็นนักการพนันมาตลอดเลยอะ :033

ไม่ใช่ของผมนะครับ ของคุณเสม แต่ไม่รู้จะก๊อปมาไง เลยเอาแต่ที่ชอบมาอะครับ

สวัสดีปีใหม่ครับคุณเสมขอให้คุณเสมมีสุขภาพที่แข็งแรงมีความสุขและมั่งมีเงินทองเยอะครับ

H...happy มีสุข สนุกสนาน

A...advance ก้าวหน้า หาสิ่งใหม่

P...proud พร้อมเพียบเรื่อง ภาคภูมิใจ

P...protect ปลอดภัย จากภยันต์

Y...young สาวหนุ่ม อายุมั่น วรรณะผ่อง

N...normal ไม่ขัดข้อง ทุกสิ่งสรร

E...easy ง่ายดาย สารพัน

W...wealth เงินทองพลัน ไหลเทมา

Y...year สองศูนย์หนึ่งสอง ให้เริงรื่น

E...else อันสิ่งอื่น ให้สมปรารถนา

A...aim จุดมุ่งหมาย ไกลสุดตา

R...receive ให้ได้มา สมดั่งใจ"

ในวารดิถีขึ้นปีใหม่2555

ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย และพระร่วงโรจนฤทธิ์ ซึ่งเป็นที่เคารพสาการะบูชาของชาวจังหวัดนครปฐม

จงดลบันดาลให้พี่น้องชาวThaiGOLD และ ครอบครัว จงประสบแต่ความสุขด้วยจตุรพิธพรชัย สมบูรณ์พูนผลในสิ่งที่พึงปรารถนาทุกประการ :_ee

สวัสดีปีใหม่ 2555 ค่ะ คุณเสม และทุกท่าน

มีความสุข และ สนุกกับการลงทุนค่ะ

โอบามาลงนาม กม.คว่ำบาตรแบงก์ชาตอิหร่าน-ลงโทษกรณีนิวเคลียร์ blank.gif โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 1 มกราคม 2555 14:44 น.

Share

blank.gif 555000000011801.JPEG เรือสงครามอิหร่านยิงมิสไซล์ ระหว่างการซ้อมรบยุทธนาวีบริเวณช่องแคบฮอร์มุซ เมื่อวันเสาร์ (30 ธ.ค.) ที่ผ่านมา blank.gif

เอเอฟพี - ประธานาธิบดีบารัค โอบามา แห่งสหรัฐฯ ลงนามรับรองกฎหมายกำหนดมาตรการลงโทษขั้นเด็ดขาดต่อธนาคารกลางและภาคส่วน ธุรกิจของอิหร่าน กรณีโครงการนิวเคลียร์ นับเป็นความเคลื่อนไหวครั้งสำคัญที่อาจทำให้ความตึงเครียดบริเวณอ่าวเปอร์ เซียทวีความรุนแรงยิ่งขึ้น

สหรัฐฯ หวังเล่นงานฝ่ายกิจการน้ำมันที่สำคัญของอิหร่าน และบังคับให้บริษัทในประเทศต่างๆ เลือกระหว่างการทำการค้ากับธุรกิจอิหร่าน กับสหรัฐฯ โดยธนาคารกลางของประเทศใดก็ตามที่เกี่ยวข้องกับการส่งออกน้ำมันของอิหร่าน ก็จะถูกเล่นงานเช่นกัน ก่อเป็นความกังวลถึงความสัมพันธ์กับจีน และ รัสเซีย ชาติยักษ์ใหญ่ที่ยังทำการค้ากับอิหร่าน

โอบามาลงนามในร่างกฎหมายระหว่างการพักผ่อนในรัฐฮาวาย ขณะเดียวกัน อิหร่านกำลังขู่จะปิดช่องแคบฮอร์มุซ เส้นทางที่เรือบรรทุกน้ำมันมากกว่า 1 ใน 3 ของโลก ต้องใช้สัญจร ซึ่งสหรัฐฯ ก็ตอบโต้ว่า จะไม่ยอมการเรื่องดังกล่าวเกิดขึ้นแน่นอน

ซาอีด จาลิลี หัวหน้าผู้แทนเจรจาปัญหานิวเคลียร์ของอิหร่าน แสดงความเห็นเมื่อวันเสาร์ (31 พ.ค.) ว่า “จะตอบโต้อย่างแข็งกร้าวและเจ็บแสบต่อภัยคุกคามใดๆ ต่อสาธารณรัฐอิสลามอิหร่าน” อย่างไรก็ตาม อิหร่านก็ยังเปิดประตูรับการคืนสู่โต๊ะเจรจาที่หยุดชะงักมานาน

นอกจากนี้ มีความกังวลว่า มาตรการลงโทษธนาคารกลางอิหร่านอาจทำให้ราคาน้ำมันโลกทะยานสูงขึ้น และอาจยิ่งทำให้อิหร่านได้ประโยชน์จากการค้าน้ำมันในปัจจุบัน สำหรับประเด็นนี้ ประธานาธิบดีโอบามาโต้แย้งว่า มาตรการนี้เป็นบทลงโทษขั้นรุนแรงที่สุดที่สหรัฐฯ และพันธมิตรเคยบังคับใช้กับกรุงเตหะราน และผลของการลงโทษครั้งที่ผ่านมาก็กำลังกระทบต่อเศรษฐกิจและกิจการน้ำมันของ อิหร่าน

ชาติตะวันตกกล่าวหาอิหร่านว่า พยายามจะครอบครองอาวุธนิวเคลียร์โดยใช้โครงการพัฒนาพลังงานนิวเคลียร์เป็น ฉากบังหน้า อิหร่านก็ยืนกรานปฏิเสธข้อกล่าวหา และสำทับว่า พัฒนาพลังงานนิวเคลียร์เพื่อพลังงานให้กับประชาชนและจุดประสงค์ทางการแพทย์ เท่านั้น

ทั้งนี้ หนังสือพิมพ์วอลล์สตรีท เจอร์นัล รายงานว่า สหรัฐฯ ได้รับคำยืนยันจากผู้ผลิตน้ำมันรายใหญ่อย่าง ซาอุดีอาระเบีย คูเวต และสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ ว่า จะเพิ่มการส่งออกน้ำมันให้ชาติตะวันตกและเอเชีย หากมีการบังคับใช้มาตรการลงโทษอิหร่านฉบับนี้

ในวารดิถีขึ้นปีใหม่2555

ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย และพระร่วงโรจนฤทธิ์ ซึ่งเป็นที่เคารพสาการะบูชาของชาวจังหวัดนครปฐม

จงดลบันดาลให้พี่น้องชาวThaiGOLD และ ครอบครัว จงประสบแต่ความสุขด้วยจตุรพิธพรชัย สมบูรณ์พูนผลในสิ่งที่พึงปรารถนาทุกประการ :_ee

หวัดดีปีใหม่คนบ้านเดียวกันคะ เฮงๆมีความสุขตลอดปีนะคะ