ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไม่มีทางที่จะชนะ ตลาดนี้เเน่นอนครับ อย่าไปสู้กับมันเลย ต้องตามระบบเท่านั้นครับถึงจะอยู่รอดได้ ไม่งั้นก็คงไม่ต่างอะไรกับ

"การเล่นการพนัน"

คนที่ขาดทุนอยู่เเสดงว่า

เวลายังไม่ถึง

บุญยังไม่ถึงครับ

- ตลาดนี้เเปลกนะครับไม่มีทางลัด ยิ่งรู้มาก ยิ่งเจ๊ง ทางเดียวที่ไม่เจ๊งคือ รู้จุด Stop loss

สิ่งที่ง่ายๆที่สุดคือ เขียวเเรกซื้อ เเดงเเรกขาย ไม่เล่น Short เท่านี้

ยังทำกันไม่ได้เลยครับ น่า "อัศจรรย์ใจจริงๆครับ"

ขอบคุณมากๆๆครับคุณเสม !01 !01 !01

พี่ๆเพื่อนๆท่านใด นั่งจ้องหน้าคอมนานๆๆ ระวังเจอแบบนี้นะครับ !45 !45 !45

ทำตามระบบดีกว่าครับ สบาย สบาย สบายครับ !La !La !La

post-929-099691700 1281499332.jpg

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไม่มีทางที่จะชนะ ตลาดนี้เเน่นอนครับ อย่าไปสู้กับมันเลย ต้องตามระบบเท่านั้นครับถึงจะอยู่รอดได้ ไม่งั้นก็คงไม่ต่างอะไรกับ

"การเล่นการพนัน"

คนที่ขาดทุนอยู่เเสดงว่า

เวลายังไม่ถึง

บุญยังไม่ถึงครับ

- ตลาดนี้เเปลกนะครับไม่มีทางลัด ยิ่งรู้มาก ยิ่งเจ๊ง ทางเดียวที่ไม่เจ๊งคือ รู้จุด Stop loss

สิ่งที่ง่ายๆที่สุดคือ เขียวเเรกซื้อ เเดงเเรกขาย ไม่เล่น Short เท่านี้

ยังทำกันไม่ได้เลยครับ น่า "อัศจรรย์ใจจริงๆครับ"

+1 โดนใจค่ะ ขอบคุณนะคะ

5555555555 คุณ PLAYBOY9999 โผล่มาได้ไง อะครับ น่ากลัวจัง :lol: :lol:

ขอบคุณอาจารย์เสมมากครับ ผมขอตามระบบครับ ไม่หวันไหวรอขายหมื่นเก้าเลยครับอาจารย์

:) สวัสดีและขอบคุณจารย์เสม คุณส้มโอมือ เพื่อนๆที่ทำตามระบบพอเพียงด้วยทุกคน ลองวีตเอ็นอีกแระ ขอให้มีความสุขในทุกๆวันและวันแม่กันด้วยนะทุกคน :wub: :lol:

GC 20100810

!thk !thk !thk

ขอบคุณคุณเสมมากๆเลยค่าาาาา

โชคดีจริงหรอครับ :lol:

ผมยังเชื่อว่าโชคดีเหมือนเดิม เอากำไรมานอนกอด หลับฝันดีไปอีกสามคืน หากคืนนี้ไหลลงจนเกิดแดงแท่งแรก แล้วต้องมาขายวันจันทร์ คงน้ำตาไหล หากวิ่งขึ้นอีก ก็คงไม่เกินที่คุณบอกไว้ 1230

ขอโทษที่เห็นแตกต่างไป

ถูกแก้ไข โดย Jazz

ขอบคุณอาจารย์เสมมากครับ ผมขอตามระบบครับ ไม่หวันไหวรอขายหมื่นเก้าเลยครับอาจารย์

คุณใหญ่ไม่รอ 20,000 แล้วเหรอ (ล้อเล่นนะอย่าซีเรียส) :D :D

ผมยังเชื่อว่าโชคดีเหมือนเดิม เอากำไรมานอนกอด หลับฝันดีไปอีกสามคืน หากคืนนี้ไหลลงจนเกิดแดงแท่งแรก แล้วต้องมาขายวันจันทร์ คงน้ำตาไหล หากวิ่งขึ้นอีก ก็คงไม่เกินที่คุณบอกไว้ 1230

ขอโทษที่เห็นแตกต่างไป

ครับผม รับฟังทุกความเห็นครับ :lol: :lol:

คุณใหญ่ไม่รอ 20,000 แล้วเหรอ (ล้อเล่นนะอย่าซีเรียส) :D :D

คุณใหญ่ รอ เเค่ 20,000 หรอครับ อิอิ

ผมยังทำตามระบบทุกอย่างครับคุณเสม !Announce !Announce

บ่ายๆเปิดมาทุกอย่างลงหมด ทั้งGF S50U10 ถ้าเป็นเมื่อก่อนจะกล้าๆกลัวๆ สับสน จิตใจไม่นิ่ง จะปิดแล้วและเปลี่ยนเป็น S แทนครับ !_02

แต่เดี๋ยวนี้ทำตามระบบ ทำตามคำสอนของคุณเสม จิตใจสบายสบายกว่ากันเยอะเลยครับ !La !La

ทองแท่งสะสมตามคำแนะนำของคุณเสมเรียบร้อยแล้วครับ จะไม่รีบขายจะกอดไว้แน่นๆๆๆเลยครับ

post-929-078467200 1281518809.gif

ผมยังทำตามระบบทุกอย่างครับคุณเสม !Announce !Announce

บ่ายๆเปิดมาทุกอย่างลงหมด ทั้งGF S50U10 ถ้าเป็นเมื่อก่อนจะกล้าๆกลัวๆ สับสน จิตใจไม่นิ่ง จะปิดแล้วและเปลี่ยนเป็น S แทนครับ !_02

แต่เดี๋ยวนี้ทำตามระบบ ทำตามคำสอนของคุณเสม จิตใจสบายสบายกว่ากันเยอะเลยครับ !La !La

ทองแท่งสะสมตามคำแนะนำของคุณเสมเรียบร้อยแล้วครับ จะไม่รีบขายจะกอดไว้แน่นๆๆๆเลยครับ

เสี่ย PLAYBOY 9999 ตามระบบ TFEX รวยเเละอะสิครับ ตอนนี้ น้อยๆๆกำไร 30-40 จุดเเล้ว

ดีใจกับ เสี่ยด้วยนะครับ ตอนนี้ SET วิ่งขึ้นไปมาก จุด take profit ต้องเลื่อนขึ้นตามราคานะครับ

หรือ ใช้ ATR Trailing stop ครับ

ว่างๆจะสอนให้ครับ

หวัดดีครับคุณเสม

คุณเสมสบายดีนะครับ....นานๆแวะมาเขียนซะที....ขอมาเน้นเรื่องวินัยหน่อย 55

นลท.ตามระบบข้อสำคัญคือการรักษา'วินัย' อย่างเคร่งครัดจริงๆครับ...ตามระบบทุกไม้เหมือนเดิม....กำไรพอเพียงจริงๆครับ

ส่วนใครอยากลองแหกระบบดูก็ไม่เสียหายครับ...นั่นเป็นความพอใจส่วนบุคคลครับ...แสดงว่าคุณใช้ระบบความพอใจของคุณเองก็เป็นเรื่องที่ดีเพราะเกิดความพอใจในการกระทำของคุณเอง...ถือเป็นการเรียนรู้อย่างหนึ่งไปครับ

แล้วมาดูกันระยะยาวๆครับว่าการรักษาวินัยกับการแหกระบบอันไหนจะเพียงพอกว่ากันครับ??????

แรกๆผมแหกระบบประจำครับ.....ตอนนี้รู้เลยครับตามระบบดีที่ซู๊ด.....เวลา trend มากำไรเกินเพียงพอทุกทีครับ(อันนี้หมายถึงทั้งหุ้น ทอง และยางนะครับ....เวลาไซด์เวย์ก็คืนกำไรสู่สังคมบ้าง....แต่ trend มานี่ต้องลองรักษาระบบดูครับแล้วจะรู้