ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กรุณาตอบหน่อยครับ

1.ระบบที่พูดถึงหมายถึงอะไรครับ หรือโปรแกรมอะไรครับ

2.และคนที่ได้ไปสัมมนามาจะได้ระบบมาดูที่บ้านรึเปล่าครับ

3.เห็นบอกว่าเขียวซื้อ แดงขาย คือต้องคอยเข้ามาเช็คในเว็ปและรอครูอุ้ยหรือคุณเสม มาโพสต์ถึงจะรู้ว่าเขียวหรือแดงใช่ไหมครับ

4.ถ้าอยากเข้าใจระบบแต่ทุนน้อยจะทำอย่างไรครับ

ช่วยตอบให้กระจ่างทุกข้อเลยน่ะครับ...

ตอบคุณ thaishow2007

1.ระบบที่พูดถึงคือระบบการลงทุนโดยใช้กราฟสีเขียว-เเดงเท่านั้น โดยใช้โปรเเกรม Metastock ในการเเสดงผลครับ

2.ได้ครับ

3.ก็เเล้วเเต่ครับ เเต่อยากให้ทุกท่านมีระบบเป็นของตัวเอง ตนเป็นที่พึ่งเเห่งตนครับ

4.ก็ศึกษาให้เข้าใจก่อนดีไหมครับ พร้อมเมื่อไรค่อยมาเล่นก็ยังไม่สาย ตลาดไม่หนีไปไหนเเน่นอนครับ

ลองพิจารณาดูครับ

เสม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กรณี KGold ซื้อขายราคาตามราคาปิดแต่ละวันใช่มั้ยครับ (ราคาไม่ Real time ตาม Gold Spot) ณ เวลาที่ซื้อขาย KGold ก็ต้องมานั่งลุ้นว่าจะได้ราคาเท่าไหร่ อย่างนี้มีเทคนิคในการเข้าออกมั้ยครับ แล้วราคาปิดแต่ละวันนี้อิงจากอะไรครับ และหากสนใจ Gold Sport แบบซื้อขายราคา Real Time มีบริษัทใดในประเทศแนะนำบ้างครับ

เราไม่คาดเดาราคานะครับ ดูเเต่สีเขียวเเดงอะครับ

เพราะว่าไม่มีใครรู้ อนาคตอย่างเเน่นอนครับ

คนมีทองเเท่งก็นอนกอดไว้เเน่นๆๆๆ

อืม..ค่ะๆ

ขอบคุณมากๆนะคะ :)

ทอง COMEX คือตลาดทองครับ เราใช้สัญญาณจากตลาดทอง COMEX ในการตัดสินใจซื้อขาย ทั้งทองกระดาษเเละทองคำเเท่งครับ

ตอนนี้ทั้งทอง กระดาษ (GF) ทองคำเเท่งให้ถือต่อไปครับ

สำหรับจีเอฟ ซีรี่ M จะมีปัญหากับการถือต่อหรือเปล่าคะเพราะหมดสัญญาสิ้นเดือนนี้

เราไม่คาดเดาราคานะครับ ดูเเต่สีเขียวเเดงอะครับ

เพราะว่าไม่มีใครรู้ อนาคตอย่างเเน่นอนครับ

คนมีทองเเท่งก็นอนกอดไว้เเน่นๆๆๆ

คนมีทองเเท่งก็นอนกอดไว้เเน่นๆๆๆ !Dh ไว้ขายที่50,000 พร้อมๆกัน

กรณี KGold ซื้อขายราคาตามราคาปิดแต่ละวันใช่มั้ยครับ (ราคาไม่ Real time ตาม Gold Spot) ณ เวลาที่ซื้อขาย KGold ก็ต้องมานั่งลุ้นว่าจะได้ราคาเท่าไหร่ อย่างนี้มีเทคนิคในการเข้าออกมั้ยครับ แล้วราคาปิดแต่ละวันนี้อิงจากอะไรครับ และหากสนใจ Gold Sport แบบซื้อขายราคา Real Time มีบริษัทใดในประเทศแนะนำบ้างครับ

เมื่อระบบบ้องเขียวมาวันรุ่งขึ้น ก็ซื้อตามระบบไปเลยครับ เอาเเบบง่ายๆๆ ไม่ยุ่งยากครับ

Gold Sport ผมไม่เเนะนำนะครับ ถ้ายังไม่เก่งจริงๆๆ มันยากเกินไปครับ

ฝึกระบบให้เก่งก่อนค่อยไปทีละขั้นดีกว่าครับ

หวังดีเสมอครับ

เสม

สำหรับจีเอฟ ซีรี่ M จะมีปัญหากับการถือต่อหรือเปล่าคะเพราะหมดสัญญาสิ้นเดือนนี้

เราก็เเค่เสียเวลา Roll Over สัญญาเป็น series ถัดไปเเค่นั้นครับ

ขอบพระคุณครับ ติดตามอ.เสมตั้งแต่ต้นเดือนมกราแล้ว ลองน่น ลองนี่ ไม่คี่อยเชื่อฟังเท่าไหร่ ใจก็ไม่นิ่ง ตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้วครับ ผมเล่นแต่แท่ง เลยคิดง่ายๆ ตามระบบอ.เสม แล้วก็ปลอบใจตัวเอง เมื่อคืนตื่นมาดูเสปน เห็นทองลงไม่ค่อยรู้สึกร้อนใจแล้วครับ คิดเสียว่าลงก็ซื้อเก็บเพิ่ม ยังไงผลตอบแทนก็ดีกว่าฝากแบงค์

เราก็เเค่เสียเวลา Roll Over สัญญาเป็น series ถัดไปเเค่นั้นครับ

ขอบคุณค่ะ พยายามจะเป็นนักลงทุนแบบมีระบบซักที เพราะลงทุนทองมาประมาณ 3 ปีมีทั้งติดดอย ตกเหวสารพัด ตั้งแต่เริ่มลงทุนแบบมีระบบจะรู้สึกอุ่นใจดีค่ะ !thk

Roll over คือการ ขาย M แล้วซื้อ Q ถูกไหมครับ แบบนี้ต้องเสียค่าคอมใหม่ หรือว่า ผมเข้าใจผิดครับ

คนมีทองเเท่งก็นอนกอดไว้เเน่นๆๆๆ !Dh ไว้ขายที่50,000 พร้อมๆกัน

ขอขายตอน 20,000 ก่อนนะแล้วถ้าขึ้นต่อค่อยไปขาย 50,000 อะ !ee

Roll over คือการ ขาย M แล้วซื้อ Q ถูกไหมครับ แบบนี้ต้องเสียค่าคอมใหม่ หรือว่า ผมเข้าใจผิดครับ

เสียค่าคอมนิดๆ เองครับ

ถ้าเราลงทุนตามระบบ เขียวแรกซื้อ แดงแรกขาย

กำไรแบบพอเพียงก็จะมาเองครับ

ขออนุญาติตอบช่วยครับ

ถูกแก้ไข โดย 888

ค่าเงินกดทองคำถูกลง "จิตติ" คาดราคาขายใน ปท.ปีนี้ ไปไม่ถึง 2 หมื่น

นายกสมาคมฯ คาดราคาทองในประเทศปีนี้ ไปไม่ถึง 2 หมื่นบาท แจงต้นเหตุบาทแข็งค่าจากนโยบายค่าเงินหยวน ส่งผลให้ราคาทองคำถูกลงโดยอัตโนมัติ

นายจิตติ ตั้งสิทธิ์ภักดี นายกสมาคมค้าทองคำ เปิดเผยว่า ราคาทองคำในตลาดโลกวันนี้มีการปรับฐานลงมาหลังจากวานนี้ทำสถิติสูงสุดทะลุ 1,260 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ประกอบกับ เงินดอลลาร์สหรัฐฯ อ่อนค่า และค่าเงินบาทแข็งค่าขึ้น ผลกระทบส่วนหนึ่งจากการที่ประเทศจีนประกาศยืดหยุ่นค่าเงินหยวนจึงทำให้เงินสกุลภูมิภาคเอเชียแข็งค่าขึ้นทั่วหน้า

โดยวันนี้ ราคาขายทองคำแท่งซื้อบาทละ 18,900 บาท ขาย 19,000 บาท ทองรูปพรรณ ซื้อบาทละ 18,631.64 บาท ขายออกบาทละ 19,400 บาท

อย่างไรก็ตาม ราคาทองคำยังมีโอกาสปรับขึ้น เนื่องจากเศรษฐกิจยุโรปยังมีปัญหา แต่ราคาทองคำในประเทศปีนี้คงยังไปไม่ถึง 20,000 บาท เพราะเงินบาทแข็งค่าทำให้ราคาทองคำถูกลง และหากราคาจะขึ้นไปถึง 20,000 บาท ราคาทองคำในตลาดโลกต้องทะลุ 1,300 ดอลลาร์ต่อออนซ์

อ้างอิงจาก http://www.manager.co.th/StockMarket/ViewNews.aspx?NewsID=9530000085796

อ่านเล่นๆๆดูนะครับ^_^ -_-

20000 มาแน่ๆ นายกบอกทีไรตรงข้ามทุกที

!uu !uu

ขอบคุณคุณเสมครับ !01 !01

ถูกแก้ไข โดย shon_wha