ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:wub: :wub: ขอบคุณคุณเสมมากๆเลยค่ะมู่หลานเล่นทองแท่งอย่างเดวและเพื่อนๆอีกเยอะก้อคงเหมือนกัน

ระบบมีมากมายแต่ขอใช้ระบบ คุณเสม นะคะทุกวันขอสัญญานทองแท่งด้วยนะคะ อุ่นใจดีจังปะกี๊ยังได้แอบไปนอนกลางวัน

ถ้าเปงตะก่อนเหนทองสวิงก้อสวิงตาม ขอบคุณครูอุ้ยและทีมด้วยค่ะ คิดถึงครูอุ้ยจัง ขอบคุณคุณเสมอีกครั้งคะมะค่อยไดัโพสค่ะ

วันนี้รวบยอดเรยยย อิ อิ :wub: :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากคับตามเข้ามาอ่านจากบ้านเก่า

ลองเล่นมาหลายอย่างแล้วฮะ ทั้ง จีเอฟ ทั้งเทรดทองสปอต ล้มเหลวหมดเลยฮะ เลยหันกลับมาเล่นแท่งเหมือนเดิมดีสุดไม่ต้องเฝ้าให้เหนื่อย เล่นยาวหน่อย ได้เงินแน่

ตอบคุณ chakapun ครับ

การฝึกตามระบบเพราะว่า ระบบได้ถูกออกเเบบมาดีเเล้วโดยได้กำไรเเบบพอเพียงครับ กำไรต่อปีนะ

ทำไมต้องฝึกตามระบบก่อน ก็เพราะว่า นักลงทุนที่ยังลงทุนมาไม่นาน หรือว่านานเเล้ว ยังมีจิตใจที่ปรุงเเต่ง ตัดซึ่งความโลภเเละความกลัวยังไม่ได้

จึงทำให้จิตใจไม่เข้มเเข็งพอ จะเกิดการกระโดดไปกระโดดมาขึ้น เมื่อเห็นราคาเเกว่งเเบบเเรงๆ เช่น ตลาดทองคำ ตลาดต่างประเทศต่างๆ น่ากลัวมากครับ

เพราะฉะนั้นเราเลยต้องฝึกจิตใจ โดยการไม่เเหกกฎตามระบบก่อนสัก 2-3 ปี เมื่อทำได้เเล้ว จิตใจเราจะนิ่งตลอดไป เเล้วค่อยมาดูการเทรดโดยใช้ เทคนิคต่างๆ

ที่สามารถหยิบเงินจากตลาดเมื่อตลาดเปิดโอกาสครับ

มาทีละ step เป็นสิ่งที่ดีที่สุด ไม่มีทางลัดครับ ถ้าอยากเป็นนักลงทุนอย่างมืออาชีพ

หวังดีเสมอ

ลองพิจารณาดูนะครับ

เสม

โอเคครับ ผมจะฝึกระบบรอวันนั้นครับ

หวัดดีครับ แอบอ่านมานาน ขึ้นบ้านใหม่ขอเป็นสมาชิกคุณเสมด้วยคนครับ :P

ผมซื้อตั้งแต่ 17450 ยังไม่ได้ขายตามระบบ

แต่อยากซื้อเพิ่มเล่นสั้นๆ ถ้าทองย่อมาแถวๆ 1226 จะดีไหมครับ

ถูกแก้ไข โดย milo

ขอโทษนะค่ะ ขอถ่ามว่า เขียวบ้องแรก หรือ แดงบ้องแรก เนี่ยเริ่มกี่โมงค่ะ และปิดเขียวหรือแดงเนี่ยกี่โมงค่ะ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะคุณเสม

วันนี้ไปทำงาน ไม่ได้แวะเข้ามาอ่าน รันไปหลายหน้าเลย :rolleyes:

มีมิตรรักนักลงทุนเข้ามาเยอะแยะ ใหม่บ้างเก่าบ้าง

พวกเราสู้ๆกันนะคะ

ขอบคุณค่ะคุณเสม ทุนน้อยเล่นแต่แท่ง กับ K-gold แท่งจะเก็บยาว 2 ปีตามที่ครูอุ้ยกับคุณเสมแนะนำค่ะ

ส่วน K-gold ว่าจะเล่นเข้าออกระยะปานกลาง ควรใช้กราฟตัวไหนที่คุณเสมโพสในการเล่นตามระบบเขียว แดง คะ

ขอบคุณค่ะ

ขอโทษนะค่ะ ขอถ่ามว่า เขียวบ้องแรก หรือ แดงบ้องแรก เนี่ยเริ่มกี่โมงค่ะ และปิดเขียวหรือแดงเนี่ยกี่โมงค่ะ

เขียวบ้องแรก หรือ แดงบ้องแรก เนี่ยเริ่มกี่โมงค่ะ และปิดเขียวหรือแดงเนี่ยกี่โมงค่ะ ==>

ไม่ได้เทรดแบบเรียลไทม์ จึงไม่มี่เวลาเริ่มกี่โมง ปิดกี่โมง จะเทรดเมื่อระบบให้เขียว แดง เมื่อใส่ข้อมูล EOD ครับ

กราฟ ที่คุณSeam888 โพส จะได้มาจากโปรแกรม MetaStock และจะใช้ข้อมูลราคาปิดสิ้นวัน(EOD) ของทุกตัวไม่ว่่าจะเป็น

Gomex Gold Set Crude Oil ข้าวขาว 5% ยางพารา ฯลฯ

จึงเกิดเป็น บ้องเขียว และ บ้องแดง

เมื่อระบบให้เขียวบ้องแรกก็ซื้อ ถ้าระบบมีแดงบ้องแรกก็ขาย

ผมว่าอ่านกระทู้ คุณ Seam888 และ ครูอุ้ย ตั้งแต่ตนจะเข้าใจมากกว่านี้ครับ

http://www.thaigold.info/forum/index.php?topic=4473.0 ของคุณ Seam888

http://www.thaigold.info/forum/index.php?topic=4880.0 ของครูอุ้ย

ขยันอ่าน นิดนึงนะครับ รับรองไม่ผิดหวัง

ขอตอบช่วยครับ

ถูกแก้ไข โดย 888

หวัดดีค่ะ คุณเสม...รวยเพราะระบบจริงๆ ถ้าไม่มีระบบขายหมูไปนานแล้วเหมือนกันค่ะ :lol:

ตอนนี้ยิ่งสบายใหญ่เลย นั่งดูกราฟคุณเสมดีกว่า ไม่ต้องมาทำกราฟเองเพราะทำไม่เป็น555

แอบอ่านอยู่ทุกวัน แต่ไม่ค่อยได้ทักทาย

ขอบคุณมากค่ะ :P

หวัดดีครับ แอบอ่านมานาน ขึ้นบ้านใหม่ขอเป็นสมาชิกคุณเสมด้วยคนครับ :P

ผมซื้อตั้งแต่ 17450 ยังไม่ได้ขายตามระบบ

แต่อยากซื้อเพิ่มเล่นสั้นๆ ถ้าทองย่อมาแถวๆ 1226 จะดีไหมครับ

ทองคำเเท่ง เมื่อราคาย่อน่าเก็บครับ

ย่อมาเท่าไรก็เก็บตอนนั้นครับ

ก่อนที่มันจะวิ่งไปโดยเราจะหาที่ราคานี้ไม่ได้นะครับ

เก็บยาวๆๆสัก 2 ปีเเล้วค่อยเอามาขายครับ

เสม

ขอบคุณ ท่านจอมยุทธ์ 888 มากครับ

ข้าน้อยขอคารวะความมีน้ำใจท่านจอมยุทธ์ 1 จอกครับ

มาช่วยๆกันนะครับ

นับถือ

เสมครับ