ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รบกวนครับการซื้อ GF ควรเลือกสัญญาแบบไหนครับ(แบบใกล้,ไกลหรือตาม OI) เพราะอะไรขอความรู้ด้วยครับ

ขอบคุณคุณเสมมากครับ

ขอช่วยตอบครับ

จะซื้อเดือนไหนก็ได้ครับ แต่ที่สำคัญต้องทำตามระบบให้ได้ครับ

เขียวบ้องแรกมาซื้อ แดงบ้องแรกมาขาย

เดือนใกล้ ก็จะได้สภาพคล่อง มากกว่าเดือนไกล

ถูกแก้ไข โดย 888

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณเสมและครูอุ้ยใช้ระบบ metastock เหมือนกันใช่ไหมครับ

และเวอร์ชั่นอะไรครับจะได้ศึกษาตามด้วยครับ...

ผมไม่เเน่ใจนะครับ ว่าครูใช้ version ไหน ผมใช้ version 10.1 ครับ

คุณเสมค่ะ ติด GFQ ที่ 19130 cutloss เลยดีมั๊ยค่ะ !_18d

หรือถือรอได้มั๊ยค่ะ

ช่วยแนะนำ ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ !10

เพิ่มเคยเล่น gold future อ่ะค่ะ

ขอช่วยตอบครับ

คำว่าติด คุณเล่น Long หรือว่า Short ครับ

ถ้าเล่นตามระบบคุณ Seam888

GF จะให้เทรดแต่หน้า Long อย่างเดียวนะครับ ไม่มีหน้า Short ครับ

และตอนนี้ GF ระบบก็ยังเขียวอยู่ครับ

!031 !031 !031

ถูกแก้ไข โดย 888

คุณเสมค่ะ ติด GFQ ที่ 19130 cutloss เลยดีมั๊ยค่ะ !_18d

หรือถือรอได้มั๊ยค่ะ

ช่วยแนะนำ ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ !10

เพิ่มเคยเล่น gold future อ่ะค่ะ

เปิดสถานะอะไรไว้หรอครับ

ตอนนี้ระบบเขียวหน้าซื้อเท่านั้นครับ ถ้าถือหน้าขายให้ Stop loss ให้หมดครับ

เปิดสถานะอะไรไว้หรอครับ

ตอนนี้ระบบเขียวหน้าซื้อเท่านั้นครับ ถ้าถือหน้าขายให้ Stop loss ให้หมดครับ

short ค่ะ!!! !_10 ขอบคุณค่ะ

คุณเสมคับระบบโหลดข้อมูลมาได้แต่เวลาเปิดเมต้าสต๊อกแล้วแท่งไม่มาคับ มาล่าสุดได้แค่วันที่11 เองคับจะทำยังไงได้บ้างคับ ขอบคุณคับ

เล่นตามระบบครับ

ไม่นานเด๋วเรียนรู้เองครับ 5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

คุณเสมคับระบบโหลดข้อมูลมาได้แต่เวลาเปิดเมต้าสต๊อกแล้วแท่งไม่มาคับ มาล่าสุดได้แค่วันที่11 เองคับจะทำยังไงได้บ้างคับ ขอบคุณคับ

เเสดงว่า load data ได้เเล้ว อาจจะเป็นที่คุณเปิด file ผิดที่หรือป่าวครับ

เช่น load data จาก Stock downloader ข้อมูลมาอยู่ที่ D:

เเต่ว่าตอนคุณเปิดกราฟ กราฟคุณอยู่ที่ C: หรือป่าวครับ

ลองตรวจสอบดูนะครับ

ขึ้นบ้านใหม่ คุณเสมขยันให้ความรู้มากเลยครับ เหนื่อยไหมครับ แต่ก็ขอขอบคุณ คุณเสม ที่เข้ามาตอบคำถามให้ความรู้ ให้ความเข้าใจ

และข้อมูล แนวทาง คำแนะนำ ให้ผมและพี่ๆเพื่อนๆในเวปนี้ครับ ขอบคุณมากครับ

!01 !01 !01 !01 !01

!gd !gd !gd !gd !gd

!10 !10 !10 !10 !10

ขอบคุณมากค่ะคุณเสม สำหรับกราฟทุกๆเช้า และคำแนะนำดีๆทีมีให้เสมอมา !thk !thk

สอบถามพี่เสมที่เคารพ

จากกราฟ d1 ถ้าเขียวบ้อง 2 มาแล้วจะเข้าอีกได้ป่าวอ่ะครับ em0009.gifem0009.gifem0009.gif