ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อยากได้กราฟที่ต่อจากอันนี้อ่ะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
อยากได้กราฟที่ต่อจากอันนี้อ่ะครับ post-2297-0-64612400-1346041424_thumb.jpg

ขออภัยด้วย ไม่ได้อัพเดทตัวนี้ครับ

ขอบคุณครับคุณเฮนรี่ จุดแดงใต้แท่งเขียว กับ จุดเขียวบนแท่งแดง หมายถึงอะไรครับ

ขออธิบายตามความเข้าใจของผมเองนะครับ

เป็น Peak or Trough ของกราฟครับ

จุดแดง ใต้ แท่งเทียน : ก็จะเป็น Trough

จุดเขียว บน แท่งเทียน : ก็จะเป็น Peak

เมื่อราคาปิดต่ำกว่า จุดแดง (Trough) ก็จะเป็นสัญญาณ ขาย หรือที่เรียกกันว่า ระบบแดง

แต่หากราคาปิดสูงกว่า จุดเขียว (Peak) ก็จะเกิดสัญญาณ ซื้อ หรือที่เรียกกันว่า ระบบเขียว

ผมเพิ่มเติมลงไปในสูตรเพื่อที่จะได้ดูง่ายขึ้นเท่านั้นเองครับ จริง ๆ ก็คือราคาได้ขยับ ขึ้น หรือ ลง เกิน 1% ก็จะเป็น Peak & Trough แล้วครับ

หากไม่ถูกต้องประการใด รบกวนเพื่อน ๆ นักลงทุนท่านอื่น ๆ ช่วยชี้แนะเพิ่มเติมด้วยนะครับ เพราะผมเองก็ใหม่สำหรับเรื่องนี้เช่นกันครับ

ขอบคุณครับ

อ๋อ เข้าใจล่ะครับ เป็นจุดเข้าซื้อ ขาย ต่อไปนั่นเอง

วันนี้ SI ตาม PnT 1.1 มีสัญญาณซื้อครับ

สัญญาณซื้อมาแค่ 1 วัน แดงซะละวันนี้ :17

สวัสดีเพื่อนๆชาว Thai Gold ทุกท่าน นานเเล้วไม่ได้เเวะมา มานี่ก็ต้องพูดถึงเรื่องทองคำสักหน่อย

จาก New high $1920 ก็ไม่เคยเห็นไปทดสอบอีกเลย ตอนนี้ ทองคำเน่าสนิท Sideways down มาตลอด

คนถือทองคำเเท่งต้องเจอกับ ค่าเงินบาทที่เเข็งค่าขึ้นอีก ตลอด 2 ปีที่ผ่านมานี้ ทองคำยังลงอีกนานเเละยาวครับ

ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง Fundamental มากสักเท่าไร เเต่ทาง Technical analysis ยังจะลงมาก ตอนนี้เงินทั่วโลก

ไหลไปอยู่ในตลาดหุ้นอันร้อนเเรง เหนือตลาด commodity ทุกตัว หุ้นบ้านเราจะขึ้นอีกยาวเเละไกลมาก

สำหรับทองคำนั้น ผมทะยอยทิ้งมานานเเล้วมันไม่สามารถสร้างผลกำไรในการลงทุนหน้าซื้อได้เท่าไร

ตอนนี้ยืนยันเเล้วว่าทองคำเป็นขาลงเเล้วน่าจะลงอีกยาวไกล เอาเงินที่เหลือไปลงตลาดที่กำลัง Bullish อย่างตลาดหุ้นดีกว่า

เมื่อไม่นานมานี้ได้มีโอกาสพบเจอ พี่ส้มโอมือ ผมเเนะนำเรื่องทองคำเค้าไป ว่า ขาย สถานเดียว เด้งมาเท่าไรให้ปล่อยของให้หมด

ตอนนั้นราคาน่าจะเเถวๆ $1450-$1470 มั้ง ถ้าผมจำไม่ผิด ไม่รู้พี่เค้าปล่อยไปเเล้วยัง สรุปทองดีดเท่าไร ขายทิ้งอย่างเดียว ตอนนี้

การลงของทองคำยังไม่จบเท่านี้ วันนี้ราคา $1385 โดยประมาณ ราคาจะ sideways เเถวนี้สักพักก่อนอาจจะ 1-2 week ก่อนจะลงไป

เเตะ $1358 เเละ $1320 ต่อไป สำหรับร้านทองทั่วไป เเนะนำเปิด สัญญา S GF ตามจำนวนทองจริงที่มีอยูู่ เป็นการประกันความเสี่ยงได้

เเละที่สำคัญค่าเงินบาทยังหา Bottom ไม่เจอ อาจจะได้เห็น 27.XX ในค่าเงินบาทไทย

ทองคำจึงไม่ใช่ สินทรัพย์ที่น่าลงทุนอีกต่อไป

โพสต์ วันนี้, 09:57 AMก่อนอื่นต้องขออนุญาติท่านเจ้าของห้องก่อนนะคับ ขอขอบคุณทุกกำลังใจ อาจจะไม่ได้ตอบบางท่านต้องขออภัย อย่าสูง บางท่าน บอกว่าทำไมเตือนช้าจัง วันนี้เลยจะมาขออนุญาติ เตือนพี่ๆอีกรอบนะคับ ท่านที่เทรดกับโบรค ที่มีลักษณะ หรอกให้ท่านซื้อตอนทองมันไปอยู่แนวต้านแล้ว กำลังจะลงแล้ว หรือหลอกว่าทองมันกำลังจะลงอีก ให้รีบขาย ยกตัวอย่างตอนที่ทองลงไป1321 คราวที่แล้ว แถมเงิน บาท แข็งโป๊ก ราคา99.99 ประมาณ19600 มีการให้พนักงานโทรหาลูกค้าหลอกว่าจะลงไปอีก ให้ขายให้หมดแล้วมันก็ดีดขึ้นมา1480 เจ็บตัว แถมหมดตัวกันทั้งบริษัท ไม่ใช่แค่ เด็กขายของคนเดียวหรอกนะคับ ที่หมดตัว กับบริษัทนี้ ท่านที่คิดว่า ยางอยุ่ใน วงจรนี้ อยากให้ท่านพิจรณา ว่าที่ผม พูดไป เราถูกหลอกจิงไหม พยายามออกมาเถอะคับ อยู่ไปก็มีแต่หมดตัว แถมเก็นหนี้เป็นสิน 

โพสต์ วันนี้, 09:57 AMก่อนอื่นต้องขออนุญาติท่านเจ้าของห้องก่อนนะคับ ขอขอบคุณทุกกำลังใจ อาจจะไม่ได้ตอบบางท่านต้องขออภัย อย่าสูง บางท่าน บอกว่าทำไมเตือนช้าจัง วันนี้เลยจะมาขออนุญาติ เตือนพี่ๆอีกรอบนะคับ ท่านที่เทรดกับโบรค ที่มีลักษณะ หรอกให้ท่านซื้อตอนทองมันไปอยู่แนวต้านแล้ว กำลังจะลงแล้ว หรือหลอกว่าทองมันกำลังจะลงอีก ให้รีบขาย ยกตัวอย่างตอนที่ทองลงไป1321 คราวที่แล้ว แถมเงิน บาท แข็งโป๊ก ราคา99.99 ประมาณ19600 มีการให้พนักงานโทรหาลูกค้าหลอกว่าจะลงไปอีก ให้ขายให้หมดแล้วมันก็ดีดขึ้นมา1480 เจ็บตัว แถมหมดตัวกันทั้งบริษัท ไม่ใช่แค่ เด็กขายของคนเดียวหรอกนะคับ ที่หมดตัว กับบริษัทนี้ ท่านที่คิดว่า ยางอยุ่ใน วงจรนี้ อยากให้ท่านพิจรณา ว่าที่ผม พูดไป เราถูกหลอกจิงไหม พยายามออกมาเถอะคับ อยู่ไปก็มีแต่หมดตัว แถมเก็นหนี้เป็นสิน

ขอบคุณเด็กอู่ทอง มากครับที่มาเตือนกัน

ถ้าเราลงทุนตามระบบ ปัญหาการหมดตัวจะไม่เกิดขึ้นเเน่นอน เค้าเเค่เล่นกับความโลภของคนเท่านั้น

กราบขออภัยอย่างสูงเขียนชื่อผิดครับ ต้องเป็นเด็กอู่ทอง ไม่ใช่เด็กขายของ