ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

+3 ค่ะ น้องเสม ขอบคุณมากนะคะ คราวนี้กำไร กองทุนทองกับกองทุนหุ้น เป็นกอบเป็นกำ แต่กองทุนน้ำมันที่เหลืออยู่โดนค่าเงินจนน็อคเลยค่ะ smile.gif

SET จะไปอีกไกลไหมหนอ เพราะช่วงนี้พี่ปุณณ์กำลังเริ่มสะสมกองทุนหุ้นปันผล ทีละน้อย

ยิ่งตลาดหุ้นขึ้นพี่ปุณณ์ก็ยิ่งได้จำนวนหน่วยลงทุนน้อยลง จะเก็บไว้กินปันผลเวลาวางมือจากการซื้อขายผ่านหน้าจอแล้วค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หุ้นตัวนี้น่าสนใจมากๆ ระยะสั้นจะไปทดสอบ 30 บาทเเล้วราคาจะย่อสักพักหนึ่งให้คนที่ใจเสาะขายหมูกันหมดก่อน

เเล้วราคาจะไปที่ 43 บาทน่าสนใจจริงๆครับ

post-31-028028600 1286980445.gif

คุณเสมเก่งจังเลยครับระยะยาวน้ำมันจะไปที่เท่าไรครับ

+3 ค่ะ น้องเสม ขอบคุณมากนะคะ คราวนี้กำไร กองทุนทองกับกองทุนหุ้น เป็นกอบเป็นกำ แต่กองทุนน้ำมันที่เหลืออยู่โดนค่าเงินจนน็อคเลยค่ะ smile.gif

SET จะไปอีกไกลไหมหนอ เพราะช่วงนี้พี่ปุณณ์กำลังเริ่มสะสมกองทุนหุ้นปันผล ทีละน้อย

ยิ่งตลาดหุ้นขึ้นพี่ปุณณ์ก็ยิ่งได้จำนวนหน่วยลงทุนน้อยลง จะเก็บไว้กินปันผลเวลาวางมือจากการซื้อขายผ่านหน้าจอแล้วค่ะ

ผมมอง SET ไปที่ 1200-1250 ในปีหน้านี้ครับ ระหว่างทางอาจจะมีการย่อทำกำไรของนักลงทุนบ้างเป็นเรื่องปกติครับ เงินตอนนี้ไหลเข้า ทางด้าน asia ตลาดหุ้นจะไปได้อีกไกล

เหมือนกันกับทองคำ เเละ สินค้าเกษตรต่างๆ อาหาร ราคาจะสูงขึ้นเเน่นอนครับ TEFX ผมถือมาเเต่ตอนเขียวเเรกที่ 555 เเล้ว

รอขายอยู่ครับไม่เเดงไม่ขาย เล่นเเบบ Take profit ไม่มีทางรวยเเน่นอน เเต่เข้าทุกครั้งต้องมี stop loss ครับ สำคัญที่สุดคือ stop loss เเล้ว Let's profit run

ส่วนเรื่องน้ำมันนั้น ทาง TA นั้น ตอนนี้มาทดสอบ ที่ previous high ที่ $82.9 ราคาจะเขย่าเเถวนี้สักพักครับ เเล้วราคาจะทะยานไปที่ $90 ลองดูนะครับ ว่าไปจริงไหม เเต่การเข้าทุกครั้งพี่ปุณณ์ ต้องมี stop loss ทุกครั้งนะครับ เป็นสิ่งสำคัญที่สุดของการลงทุนครับ

post-31-054230600 1286980977.gif

ถูกแก้ไข โดย seam888

ใบ้เพิ่มได้ไหมครับ เดาไม่ถูกอ่ะครับว่าตัวไหน

น้องทองรอด้วยเดี๋ยวน้องน้ำมันจะเป็นกระทิงแปลงร่างด้วยอิอิอิอิ

หุ้นตัวนี้น่าสนใจมากๆ ระยะสั้นจะไปทดสอบ 30 บาทเเล้วราคาจะย่อสักพักหนึ่งให้คนที่ใจเสาะขายหมูกันหมดก่อน

เเล้วราคาจะไปที่ 43 บาทน่าสนใจจริงๆครับ

มาช่วยทายคะ เป็นหุ้นในกลุ่มแบงค์ ถ้าให้ชัวร์ต้องให้คุณเสมคอนเฟริ์มว่าใช่รึเปล่า

รวยๆค่ะคุณเสม.. แต่สงสัยว่าทองไม่ลงปรับฐานหนักๆบ้างเลยหรือค่ะ

ขอขอบคุณ Seam888 มากครับสำหรับแนวทางที่ดีๆครับ ขอบคุณครับ รับแต้มไปเต็มๆครับ

รวยๆค่ะคุณเสม.. แต่สงสัยว่าทองไม่ลงปรับฐานหนักๆบ้างเลยหรือค่ะ

นั่นสิครับ ไม่ลงให้เก็บเพิ่มบ้างเลย จะเข้าตอนนี้ก็เสียวสุดๆ

อยากเก่งเหมือนคุณเสม จังเลยครับ :D

ต้องเริ่มต้นอย่างไงครับ แล้วจะอบรมที่ใหนได้บ้างครับ

ขอตอบแทนเสี่ยเสมนะครับ

ผมเป็นแฟนกะทู้เสี่ยเสมและครูอุ้ยครับ

ได้ความรู้จากจอมยุด 2 ท่านมาเล็กน้อยคับ

ตัวนี้ผมตามดูอยู่เหมือนกัน อยู่ใน sector Bank คับ

หาตัวที่วันนี้ราคาปิด 25.5 คับ

ถ้าจะเข้าหาจุด stop loss ก่อนนะคับ น่าจะเป็นที่ previous through คับ ราวๆ 24B

stop กะลังงามๆ น่ารักน่าลุ้นคับ เหมาะที่จะ invest--> medium to long term คับ

โชคดีในการเทรดนะคับ

และขออภัยหากล่วงเกินจานเสมคับ :P :P :P

ในกราฟรายสัปดาห์น้ำมันเริ่มทำขา3แล้วละครับในกราฟรายวันน้ำมันก็เริ่มทำขา3แง้วเย้เย้เย้หนทางน้ำมันยังอีกไกลทองรอน้ำมันด้วยนะทองรอจบขา3เกิด3ขยายที่1400แล้วค่อยลงมาทำขา4