ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ น้องเสม น้องส้มโอมือ

วันจันทร์จะเข้าน่ะ ทองแท่งหรือกองทุนล่ะคะ

พี่ปุณณ์เคยอ่านเจอในพันทิพว่าที่ปันผล เพราะ ผจก. คาดว่าทองจะลง

ผมซื้อกองทุนทองคำครับ ผมไม่ได้ซื้อทองแท่งมานานแล้วเพราะราคากั๊กและบางครั้งไปซื้อทางร้านบอกว่าทองแท่งหมดครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ รอวันจันทร์ 1330 มาเร็วๆเลย !01 !Kk

ขอบคุณค่ะคุณเสม ดีใจที่กลับมาวิเคราะห์อีกนะคะ !thk !gd !gd

ขอบคุณมากเช่นกันครับ คุณเสม !01 !01

!10 ขอบคุน..ที่กลับมา พร้อมข่าวดี นะคร๊าบบ..คุนเสม

13XX...จัดดดดส์มา.. !061 หนักๆๆๆ...คิกๆๆ

ขอบคุณคุณเสมมากครับ ในน้ำใจที่มีให้ :D

เป็นน้องใหม่ค่ะคุณเสม เพิ่งเข้ามาอ่านวันนี้เอง จากข้อมูลของคุณเสมอ่านแล้วรู้สึกปลอดภัยในการเล่นทองแท่ง ก็เลยอยากซื้อขายกับเค้าบ้างน่ะแต่มีเงินเย็นอยู่ไม่มากนัก ถ้าซื้อวันจันทร์จะสายไปมั๊ยค่ะ ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ :rolleyes:

ซื้อทองคำเเท่งไปเลยครับ มีเงินเย็น ซื้อทองเเท่งเเล้วเก็บไว้ขายตอน 25,000 ครับ

ขอบคุณค่ะ น้องเสม น้องส้มโอมือ

วันจันทร์จะเข้าน่ะ ทองแท่งหรือกองทุนล่ะคะ

พี่ปุณณ์เคยอ่านเจอในพันทิพว่าที่ปันผล เพราะ ผจก. คาดว่าทองจะลง

ราคาทองคำจะสูงขึ้นอีกเเน่นอนครับ

ขอบคุณมากครับคุณเสม 1330 นี้ตามความคิดของคุณเสมคือเป้าหมายขา3ใหญ่ใช่ไหมครับ

ก็มีโอกาสเป็นไปได้ครับ

สวัสดีครับนักลงทุนทุกท่าน

ราคา $1250 มาเเล้วนะครับ ตาม TA ราคาไม่สามารถหนีจาก Fibonacci กับ EW ได้ ทองคำน่าสนใจมากๆๆครับ ใครมีเงินเย็นให้ซื้อทองคำเก็บ อนาคตราคาทองคำจะขึ้นเเน่นอนครับ ค่าเงินต่างๆจะด้อยค่าไปในที่สุด เหมือนเงินกระดาษตอนนี้ประเทศจีนได้มีการเคลื่อนไหวค่าเงินหยวนจะส่งผลให้ เงินดอลล่าด้อยค่าลงเรื่อยๆ ราคาทองคำจะเพิ่มขึ้นอีกมากครับ

ตลาดหุ้นทางฝั่งอเมริกาเริ่มส่งกลิ่นไม่ดีเเล้ว ตลาด SET ไทยคงจะหนีไม่พ้นด้วยเช่นกัน ขอให้ทุกท่านระวังการลงทุนในตลาดหุ้นให้มากๆๆนะครับ นักลงทุนให้ take profit ตามระบบที่ตัวเองใช้ครับ

คาดว่าราคาหุ้นไทยจะลงมาอีกสักระยะหนึ่ง

วันนี้ให้เปิด L GF โดยที่มีเงินในการเล่น 500,000 ต่อสัญญาเท่านั้นครับ

เอามาให้เพื่อนๆที่สนใจ TA มาเรียนรู้กันครับ

สรรพสิ่งทั้งหลายในโลกล้วนมี Cycle เป็นลักษณะเฉพาะตัว แต่ก็มีความเหมือนกันอยู่อย่างหนึ่งคือเมื่อเกิดขึ้นแล้วย่อมตั้งอยู่เพียงชั่วขณะแล้วก็จบสิ้นไป การเหมือนกันทุกครั้งของลักษณะสามัญของ Cycle ทำให้เราสามารถทำนายความน่าจะเป็นไปของสิ่งที่กำลังจะเกิดขึ้นได้ แม้ในการเคลื่อนไหวของราคาก็เช่นเดียวกัน การเกิดขึ้นเริ่มที่ Wave 1 ตั้งอยู่ชั่วคราวในรูปแบบของ Wave 2-3-4-5 แล้วก็จบสิ้น cycle ไปด้วย Wave A-B-C เสมอ คำกล่าวของคุณลุงโฉลกครับ

เสมครับ

ขอบคุณค่ะคุณเสม กลับมาพร้อมกับข่าวดีเขียวยกแผงเลยนะคะ !thk !thk !thk

ลั้นลา ลั้นลา เจ้าของบ้านกลับมาแล้ว

!La !La !La

กลับมาพร้อมกับการขึ้นของทองคำ นับเป็นนิมิตหมายที่ดี !hh

!thk !thk !thk ขอบคุณค่ะ อ.เสม

รู้ว่าอ.เสมไม่ทิ้งพวกเราแน่ อิอิ

เหนื่อยก็พักผ่อนเยอะๆนะคะ สู้สู้!!!