ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

จะมีการสับขาหรอกอีกหรือเปล่าครับ :excl:

ถูกแก้ไข โดย news

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้ทองคำจะลงทำเวฟไหนหลอค่ะพี่เสม อยากเห็นกราฟจังค่ะ ขอบคุณค่ะ

ทองคำหลังจากขึ้นมาเป็นเวลาขึ้นมายาวนาน ตอนนี้ถึงเวลาในการ correction ครั้งนี้ราคาอาจจะได้เห็นที่ต่ำกว่า $1350-1300

วันนี้ระบบ GF เเดงหมดเเล้วนั่งนิ่งๆๆ ส่วนทองคำเเท่งยังเขียวถือต่อไปครับ เป็นโอกาสดีของคนที่ตกรถในการเข้าซื้อทองคำ ก่อนจะทะยานไป $1600 ในปีหน้า

SET Index ยังอยู่หน้าเขียวถือต่อไป

DX ดีดขึ้นต่อเนื่องเร๊วๆนี้จะไปทดสอบ 83-84 ส่งผลให้ทองคำน่าจะลงไปได้อีกครับ

ขอบคุณคุณเสมมากครับ ผมขอสอบถามหน่อยครับ

- ผมใช้โปรแกรม Broco Trader ผมดู set50 และ หุ้น ได้ไหมครับ

-โปรแกรมนี้ใช้ระบบคุณเสมได้ไหมครับ

จะมีการสับขาหรอกอีกหรือเปล่าครับ :excl:

*** หลอกยังไงค่ะ ***

เกาหลี’เครียด‘โสมแดง’ขู่‘หายนะ’ ถ้า‘โสมขาว’ซ้อมรบ-แต่‘โซล’ลุยต่อ

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 19 ธันวาคม 2553 21:05 น.

ทหารเกาหลีใต้ลาดตระเวนรอบเกาะยอนปยองวันนี้ (19)

เอเอฟพี / เอเจนซี - เกาหลีเหนือประกาศเตือนล่วงหน้า หากเกาหลีใต้ยังคงดึงดันที่จะทำการซ้อมรบด้วยกระสุนจริงตามกำหนดการที่วางไว้ต่อไป จะประสบกับ “หายนะ” แน่นอน อย่างไรก็ตามโซล เมินคำขู่พร้อมกับยืนยันว่า จะซ้อมรบบนเกาะยอนปยองตามแผนเดิม แม้รัสเซียและจีนออกมาเรียกร้องให้เกาหลีใต้ยุติแผนดังกล่าวเพื่อหลีกเลี่ยงไม่ให้สถานการณ์บนคาบสมุทรเกาหลีร้อนระอุยิ่งไปกว่านี้ ขณะที่คณะมนตรีความมั่นคงของยูเอ็นเตรียมจัดการประชุมฉุกเฉินในวันนี้ (19) ตามเวลาในสหรัฐฯ

โสมแดงประกาศเตือนว่า จะตอบโต้โสมขาวด้วยกำลังอย่างหนักหน่วงยิ่งขึ้นไปอีก หากโซลยังคงเดินหน้าซ้อมรบด้วยกระสุนจริงบนเกาะยอนปยองซึ่งตั้งอยู่ในแนวพรมแดนทางทะเลระหว่างสองเกาหลี ตามกำหนดการที่จะจัดขึ้น ณ วันใดวันหนึ่งระหว่างวันที่ 18-21 ธันวาคมนี้ พร้อมกับระบุด้วยว่า การซ้อมรบที่กำลังจะมาถึงนี้จะทำให้ทั้งคู่ต้องประจันหน้าห้ำหั่นกันอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ รวมทั้งไม่อาจทำให้เกาหลีใต้รอดพ้นจากหายนะที่จะตามมาได้อีกด้วย

เปียงยาง เตือนต่อไปว่า ตอนนี้กองทัพของตนเตรียมพร้อมแล้วที่จะตอบโต้อย่างแน่วแน่และไร้ความปรานี เพื่อลงโทษโซลจากพฤติการณ์ยั่วยุเช่นว่านี้ อย่างไรก็ตาม บิล ริชาร์ดสัน ทูตเจรจาชาวอเมริกันซึ่งอยู่ในระหว่างเยือนกรุงเปียงยางตั้งแต่เมื่อวันศุกร์ (17) ได้รบเร้าให้ผู้นำเกาหลีเหนืออดกลั้นถึงที่สุดต่อความเคลื่อนไหวของเกาหลีใต้คราวนี้

ขณะที่เกาหลีใต้ซึ่งเดิมกำหนดจะซ้อมยิงปืนใหญ่ตั้งแต่วันนี้ (19) ได้ประกาศเลื่อนออกไป โดยอ้างเหตุผลเรื่องของสภาพอากาศที่เลวร้าย อย่างไรก็ตาม โสมขาว ประกาศย้ำว่าไม่มีแผนจะยกเลิกแผนการซ้อมรบครั้งนี้แต่อย่างใด

“ยังไม่มีแผนที่จะยกเลิกการซ้อมยิงนี้ และปัจจัยที่เรากำลังพิจารณาอยู่ในตอนนี้ก็คือเรื่องของสภาพดินฟ้าอากาศ” เจ้าหน้าที่รายหนึ่งของกระทรวงกลาโหมซึ่งไม่เปิดเผยชื่อ ระบุ

ทั้งนี้กองทัพเรือเกาหลีใต้มีแผนจะซ้อมยิงปืนใหญ่ด้วยกระสุนจริงบนเกาะยอนปยอง โดยเล็งไปที่น่านน้ำภายในเขตพรมแดนของตนตลอดแนวไปจนถึงทางทิศตะวันตกเฉียงใต้ โดยจะเป็นการทดสอบยิงในลักษณะเดียวกับที่เกาหลีเหนือเคยระบุว่าเป็นการโจมตียั่วยุ และนำมาซึ่งการยิงตอบโต้ จนคร่าชีวิตนาวิกโยธินและพลเรือนเกาหลีใต้รวม 4 รายเมื่อเดือนที่แล้ว

ด้านรัสเซียและจีนต่างก็แสดงความหวาดวิตกต่อสถานการณ์ตึงเครียดบนคาบสมุทรเกาหลีอย่างยิ่งยวด โดยหยาง เจี๋ยฉือ รัฐมนตรีการต่างประเทศของจีน ได้โทรศัพท์หารือกับเซอร์เกย์ ลาฟรอฟ รัฐมนตรีการต่างประเทศของรัสเซีย และทั้งคู่ก็เห็นพ้องว่า ทุกฝ่ายควรจะต้องจับเข่าคุยกันโดยเร็วที่สุด

“จีนคัดค้านอย่างหนักแน่นต่อพฤติการณ์ใดๆ อันจะนำไปสู่ความตึงเครียดและทำให้สถานการณ์เลวร้ายลง พร้อมกับต้องการให้สองประเทศบนคาบสมุทร (เกาหลี) สงบสติอารมณ์และอดกลั้น” กระทรวงการต่างประเทศแดนมังกรแถลงโดยอ้างคำพูดของรัฐมนตรีหยางขณะหารือกับลาฟรอฟในสาย

“เกาหลีใต้และเกาหลีเหนือจำเป็นต้องพบปะและพูดคุยกัน รวมทั้งต้องหลีกเลี่ยงพฤติการณ์ใดๆ อันจะเป็นการราดน้ำมันในกองเพลิง” กระทรวงการต่างประเทศจีนแถลง “ส่วนรัฐมนตรีลาฟรอฟก็บอกว่า ทางรัสเซียรู้สึกเป็นกังวลต่อประเทศต่างๆ ที่เกี่ยวข้องกับความขัดแย้งนี้ และเรียกร้องให้ใจเย็นๆ และอดกลั้นเช่นเดียวกัน พร้อมกับระบุว่า รัสเซียยินดีที่จะร่วมมือกับจีนเพื่อคลี่คลายสถานการณ์ตึงเครียดบนคาบสมุทรเกาหลี”

นอกจากนี้คณะมนตรีความมั่นคงแห่งสหประชาชาติ ก็เตรียมที่จะจัดการประชุมเกี่ยวกับปัญหาในคาบสมุทรเกาหลีเป็นวาระฉุกเฉินในวันอาทิตย์ (19) ตามเวลาในนิวยอร์ก หลังจากที่วิตาลี เชอร์คิน ทูตรัสเซียประจำยูเอ็น ซึ่งเป็นหนึ่งในห้าคณะมนตรีความมั่นคงถาวรเรียกร้องให้ทั้งเกาหลีใต้และสหรัฐฯ ยกเลิกแผนการซ้อมรบด้วยกระสุนจริง พร้อมกับจวกวอชิงตันซึ่งเป็นประธานหมุนเวียนคณะมนตรีฯ ประจำเดือนธันวาคม ว่าเพิกเฉยทั้งที่จะจัดการประชุมเช่นว่านี้ตั้งแต่ในวันเสาร์ (18)

*** หลอกยังไงค่ะ ***

กลางวันเอเซียดึงราคาทองขึ้น กลางคินฝรั่งเทขายดึงทองลง :ph34r:

คุณเสม set50 ยังอยู่หน้าซื้ออยู่หรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ

คุณเสม set50 ยังอยู่หน้าซื้ออยู่หรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ

SET50 ระบบเเดงอยู่หน้าขายเเล้วครับ

สวัสดีครับ คุณเสมยังมองว่าทองยังจะปรับฐานต่อรึเปล่าครับ

รอเหมือนกันครับ ถ้าย่อมากระสุนนัดสุดท้ายสอยเปรี้ยงให้

(อิอิ จากนั้นก็นั่งดูล่ะ) :rolleyes:

ขายหมดแล้ววว รอแถวเข็าซื้อค่ะ เมื่อไรจะย่อลงเยอะๆค่ะ

:lol: :lol: คุณแสมคะราคา 1350 จะมาถึงก่อนสิ้นปีมั๊ยคะ :lol: :lol: :lol: