ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณเสมคะ ขอกราฟยูโรด้วยได้ป่าวคะ ขอบคุณคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

SET ตอนนี้ระบบเเดงนะครับเเต่มีการดีดเด้งขึ้นมาก่อนในระยะสั้น เเต่ระยะยาว เงินจะยังไหลเข้าฝั่งเอเชียอีกมากกับ มตราการพิมเเบงของ อเมริกา QE3 ทำให้ SET ยังเป็นขาขึ้นอีกไกลครับ

post-31-064122600 1296793773.gif

คุณเสมคะ ขอกราฟยูโรด้วยได้ป่าวคะ ขอบคุณคะ

คุณsodaคุณเสมครับผมติดs4ไม้ที่1328ทำไงดี

ถูกแก้ไข โดย ProjectKK

SET ตอนนี้ระบบเเดงนะครับเเต่มีการดีดเด้งขึ้นมาก่อนในระยะสั้น เเต่ระยะยาว เงินจะยังไหลเข้าฝั่งเอเชียอีกมากกับ มตราการพิมเเบงของ อเมริกา QE3 ทำให้ SET ยังเป็นขาขึ้นอีกไกลครับ

หมายถึง คนที่เล่นสั้นไม่ควรเข้า แต่คนถือยาวเข้าได้เหรอครับ

ขอบคุณครับคุณเสม เป้า 1300 ยังรอได้อยู่ใช่ไหมครับ ขอบคุณมากครับผม

ยูโร ระยะยาวจะขึ้นอีกยาวไกล สวนทางกับ USDX ที่มีเเต่จะรอมันล่มสลายของอภิมหาชาตินิยมครับ ถ้าราคา Break outผ่านเส้น Internal Trend Line ไปก็จะขึ้นอีกมากครับ น่าสนใจครับ

ราคายังไม่วิ่งหรอกครับ จะ sideway เเถวๆ fibonacci 61.8% ผ่านไปได้ก้ไปอีกยาวมากๆๆครับ

post-31-092724200 1296794685.gif

ถูกแก้ไข โดย seam888

สนใจหุ้นอยู่ตัวนึงครับ I_L คุณเสมเห็นว่าเป็นยังไงบ้างครับ

งงอะครับ หุ้นไรหรอ อิอิ

หุ้นที่ผมสนใจ คือตัวนี้ครับ เพื่อนลองดู นะเเค่รอเวลาเเค่นั้น ใครที่รู้เรื่อง TA น่าจะพอรู้นะครับ เกิดสัญญาณกลับตัวระดับรายวัน

Bullish divergence โดยที่ momentum ทำการ break out standart error chanal เเล้ว เเล้วราคาลงมาทำปีกผีเสื้อด้านซ้ายสมบูรณ์เเล้ว รอการโบยบินต่อไป รู้ไหมจะซื้อที่จุดไหนดี จูดนี้ยังไม่น่าซื้อครับ มันอาจจะเป็น bottom หรือไม่ไม่มีใครรู้ ผมจะรอราคามันขึ้นไปก่อนโดยให้ ราคาทำการ break out price SEC ไปก่อนครับเเล้วทำการ คลอเครียลงมาที่เส้น upper band ของ SEC ระบบเป็นสีเขียวก่อนค่อยซื้อครับ

post-31-060595600 1296795186.gif

ขอบคุณ คุณเสมค่ะ อุ่นใจทุกที เวลาคุณเสมเข้ามา ต้องรีบคลิกเลย ว่ามา update ข่าวไรบ้าง :lol:

ปล. ถ้า SET 50 เขียวแย้ววว อย่าลืมตะดกนดัง ๆ ด้วยนะคะ !Announce !Announce !Announce

คุณsodaคุณเสมครับผมติดs4ไม้ที่1328ทำไงดี

เป็น ผม Stop loss ครับ

ขอบคุณคะเสม5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif มะวานหล่นลงมาหนัก เกือบออกแทบไมทัน เลยSตามหลังมา ตอนนี้ งง เป็นไก่ตาแตกเลยคะ ไปไม่ภูกเลยคะ ... ได้บทวิเคราะห์คุณเสมมา แบบนี้ ต้องหาจังหวะเลือกเข้าที่ต่ำๆแล้วคะ ขอบคุณอีกครั้งคะ5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

ถูกแก้ไข โดย Soda

หมายถึง คนที่เล่นสั้นไม่ควรเข้า แต่คนถือยาวเข้าได้เหรอครับ

อ่อ ป่าวอะครับ ผมดูเเค่สีกราฟอะครับ ตอนนี้สีเเดงผมอยู่นิ่งๆอะครับ

เขียวเเรกมาผมค่อยซื้อครับไม่ว่า สินค้าอะไรที่ผมสนใจ

เเต่ทองคำเเท่งย่อมาซื้อเก็บได้ครับ