ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณปุยเมฆค่ะ วันนี้โฟเห็นคนมาโพสถามหุ้นของจารย์เสม888ที่บอร์ดบนอ่ะ โฟเลยไปดูที่กระทู้ แต่โพสถามไม่เป็นอะจ๊ะ ฝากคุณปุยเมฆถามคุณseam888ให้หน่อยนะคะว่าเป็นหุ้นตัวไหนอ่ะที่จารย์เสมสนใจอยู่อ่ะ คนที่โพสถามที่บอร์ดเค้าก็อยากรู้เหมือนโฟเลย แต่โพสถามไม่เป็น555+ ขอบคุณมากๆๆๆๆค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณปุยเมฆค่ะ วันนี้โฟเห็นคนมาโพสถามหุ้นของจารย์เสม888ที่บอร์ดบนอ่ะ โฟเลยไปดูที่กระทู้ แต่โพสถามไม่เป็นอะจ๊ะ ฝากคุณปุยเมฆถามคุณseam888ให้หน่อยนะคะว่าเป็นหุ้นตัวไหนอ่ะที่จารย์เสมสนใจอยู่อ่ะ คนที่โพสถามที่บอร์ดเค้าก็อยากรู้เหมือนโฟเลย แต่โพสถามไม่เป็น555+ ขอบคุณมากๆๆๆๆค่ะ

พี่ปุยเมฆ ใช่หุ้นที่กระทู้ หน้า 329 หรือเปล่าคะที่ถาม ดูชื่อย่อหุ้นที่กราฟ มุมบนซ้ายช่อง2 คะ

ถ้าโพสบอกชื่อหุ้นเป็นตัวๆ จะผิดกฎ กลต เปล่าคะ เลยเห็นหลายๆท่านจะใช้วิธีใบ้ๆเอาแทน

หุ้นที่ผมสนใจ คือตัวนี้ครับ เพื่อนลองดู นะเเค่รอเวลาเเค่นั้น ใครที่รู้เรื่อง TA น่าจะพอรู้นะครับ เกิดสัญญาณกลับตัวระดับรายวัน

Bullish divergence โดยที่ momentum ทำการ break out standart error chanal เเล้ว เเล้วราคาลงมาทำปีกผีเสื้อด้านซ้ายสมบูรณ์เเล้ว รอการโบยบินต่อไป รู้ไหมจะซื้อที่จุดไหนดี จูดนี้ยังไม่น่าซื้อครับ มันอาจจะเป็น bottom หรือไม่ไม่มีใครรู้ ผมจะรอราคามันขึ้นไปก่อนโดยให้ ราคาทำการ break out price SEC ไปก่อนครับเเล้วทำการ คลอเครียลงมาที่เส้น upper band ของ SEC ระบบเป็นสีเขียวก่อนค่อยซื้อครับ

แล้วไม่ทราบว่า หุ้นตัวนี้ คืออะไรเอ่ย แย้มให้หน่อยครับ

ถูกแก้ไข โดย skpk

แล้วไม่ทราบว่า หุ้นตัวนี้ คืออะไรเอ่ย แย้มให้หน่อยครับ

มีคนตอบไว้ให้แล้วนะครับ

พี่ปุยเมฆ ใช่หุ้นที่กระทู้ หน้า 329 หรือเปล่าคะที่ถาม ดูชื่อย่อหุ้นที่กราฟ มุมบนซ้ายช่อง2 คะ

ถ้าโพสบอกชื่อหุ้นเป็นตัวๆ จะผิดกฎ กลต เปล่าคะ เลยเห็นหลายๆท่านจะใช้วิธีใบ้ๆเอาแทน

ช่วงนี้เจอแต่เรื่องวุ่นวาย ดูบอลเพื่อผ่อนคลาย กลับวุ่นวาย(ใจ)หนักกว่าเก่าอีก

ทีมลุ้นแชมป์นำห่าง 4 ลูก ตั้งแต่ครึ่งชั่วโมงแรก โดนตีเสมอซะงั้น เซ็งจริง ๆ เลยครับคุณเสม

คุณเสมพอจะมีกราฟของอาร์เซน่อลบ้างไหมครับ จะได้ดูว่าจบฤดูกาลเนี่ย จะไปได้ถึงไหน 4 แชมป์จะได้สักแชมป์มั๋ยครับเนี่ย 5555

ช่วงนี้webมีเรื่องวุ่นวายมาก กูรูบางท่านรวมทั้งคุณกัมพลคงไม่ว่างมาวิเคราะห์ ถ้าน้องเสมว่างช่วงนี้ช่วยเข้ามาโพสบ่อยๆนะครับ

เหนื่อยใจจริงๆ ดูแล้วยังวุ่นวายหนักขึ้นอีก ถ้าน้องเสมว่างช่วงนี้รบกวนมาโพสทุกวันก็ดีครับ

ช่วงนี้เจอแต่เรื่องวุ่นวาย ดูบอลเพื่อผ่อนคลาย กลับวุ่นวาย(ใจ)หนักกว่าเก่าอีก

ทีมลุ้นแชมป์นำห่าง 4 ลูก ตั้งแต่ครึ่งชั่วโมงแรก โดนตีเสมอซะงั้น เซ็งจริง ๆ เลยครับคุณเสม

คุณเสมพอจะมีกราฟของอาร์เซน่อลบ้างไหมครับ จะได้ดูว่าจบฤดูกาลเนี่ย จะไปได้ถึงไหน 4 แชมป์จะได้สักแชมป์มั๋ยครับเนี่ย 5555

70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif ท่องกระทู้ในเวปสองวันที่ผ่านมา แต่เรื่องวุ่นวาย เพิ่งมาเจอเรื่องฮา ก็ตรงนี่แระ 70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

เมื่อวานอย่างเซงเลยครับ ทำได้ไงมานำเพื่อน 4 ลูกโดนยิงเสมอ ต้องให้เครดิต นิว ด้วยอะครับ ใจสู้มากๆๆ

<_< :angry:

K.Seam ครับ

ขอสอบถามดังนี้นะครับ

1. กราฟ 2 ระบบนี้เป็นราย Dayทั้งคู่ แต่ต่างกันตรงสูตรหนึ่งเร็ว อีกสูตรหนึ่งช้า ใช่มั้ยครับ

2. ตอนนี้สามารถซื้อได้แล้วใช่มั้ยครับ หรือ ต้องรอกราฟระยะกลาง เขียวก่อน

1. ใช่ครับ รายวันทั้งคู่ ต่างกันที่สูตรครับ สูตรเร๊วผมใช้ Hi-lo 3 Extream ส่วนระบบกลางใช้ boonc pnt1.1 ของ chaloke.com ครับ

2.เเล้วเเต่คนละตามกราฟอะไรครับ กราฟระยะสั้นเขียวมา 2 บ้องเเล้วซื้อไม่ได้เเล้วครับรอให้เเดงเเล้วเขียวเเรกกลับมาก่อนค่อยซื้อครับ

ระยะกลางระบบยังเเดงอยู่ ซื้อไม่ได้ครับ รอให้เขียวเเรกมาก่อนครับ

การเลือกใช้ระบบอยู่ที่ ความพึงพอใจเเละนิสัยของนักลงทุนครับ ว่าชอบ เเบบ สั้น หรือ ยาว

ถูกแก้ไข โดย seam888

แล้ววันนี้น้องหงส์จะรอดมั้ยเนี่ย

PS มจ.พฤกษา เรียลเอสเตท

เเค่น่าสนใจนะครับเเต่ยังไม่ได้ซื้อหรอก รอให้มัน ยืนยันการจบการ correction เเล้วค่อยซื้อครับ

น้ำมัน 20110204 ระบบกลาง ระบบเขียว

post-31-032754000 1296962221.gif

ถูกแก้ไข โดย seam888