ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ระบบคุณเสม ใช้ระบบอะไรในการลงทุนครับ จะเข้าซื้อหรือขาย ทองแท่งGF ดูตามระบบหรือป่าวครับ

ใช้ระบบทั่วไปง่ายๆจาก CDC Pnt1.1 อะครับในการเล่น GF เเต่ผมไม่ได้เล่นนะ GF อิอิ จะถามต่ออีกไหมว่า "ทำไมคุณเสมไม่เล่นครับ"

คำตอบง่ายมากๆครับ เราเล่นไปเพื่อกำไรใช่ไหม กำไร = เงิน

ตลาด GF มีเวลาปิด 5 โมงเย็นบ้านเรา เเต่ทอง swing ช่วงหนักๆตอน 4-5 ทุ่มคนเล่น GF ทำอะไรไม่ได้ครับ นั่งดู น้ำตาตก ใจสั่น นอนไม่หลับ เหอๆ อารมณ์เสียง่ายอีก

คิดเเล้วเศร้าครับ ผมเลยไม่เล่นเลยครับ ตลาด GF ไม่ใช่ตลาดเเระเรียกผิด น่าจะเป็น บ่อน GF เเล้ว

ผมชอบเลือกตลาดที่เล่นได้กำไรง่ายๆครับ สบายๆ คำตอบสุดท้ายคือ "เงิน " กำไรจากตลาด SET ก็คือเงินเช่นกัน มีเวลาปิดด้วย กองทุนทอง ก็คือเงิน กำไรง่ายด้วย

AFET ก็เป็นตลาดที่เสี่ยงเเต่เราจำกัดความเสี่ยงได้ เงินทั้งนั้นเเระครับ ทุกอย่างมันอยู่ที่ปัญญามากกว่าครับ คนอยู่ในตลาดนานๆจะมองหนทางการหนีรอดในตลาดดีกว่าเเมงเม่าทั่วไปครับ ผมไม่ได้เป็นคนที่เก่งนะครับ เเค่เอาตัวรอดจากตลาดเเล้วได้กำไร "พอเพียง" เน้นว่าพอเพียงเท่านั้นครับ คุณได้กำไรปีละ 20% ก็ถือว่าเก่งมากเเล้วครับ บางคนหวังกำไรที่ฝันมากไป ขอกำไร 100% หนักใจครับเเบบนี้ ก็เหมือนกันการพนันอะครับ

ยังไม่ได้ตอบคำถามเลย 555 โม้มากเกินเดียวมีคนเกลียด อิอิ

ผมใช้ระบบในการลงทุนนะครับ ทุกอย่างมีระบบมารองรับหมด ไม่เทรดตามอารมณ์ครับ เดียวตาย พวกเล่นรอบเค้าเรียกวัดดวงครับ เหมือนจะเอากำไรทุกรอบ เหอๆๆ พวกเล่นรอบระยะสั้นยอมรับว่าได้ครับ เเต่ระยะยาวเสร็จทุกราย เเต่ระบบระยะยาวกำไรพอเพียงครับ -> ลองไปคิดพิจารณาดูครับ

ทองคำเเท่งผมใช้ ราย เดือน (M)1 portfoilo รายสัปดาห์ (W) 1 portfoilo ไม่มีใช้รายวันเลยครับเพราะผมชอบถือยาวๆๆ เเบบคุณใหญ่ครับ

ราคาย่อลงมาคือ ซื้ออีก "ถ้ามีเงินนะครับ" สนับสนุนให้เล่นเเท่งครับ GF ต้องมีฝีมือเเละฝีเท้าด้วย

ลองพิจารณานะครับ นลท ทั้งหลาย จงมีสติให้การลงทุน อย่าให้ความกลัวเเละโลภเข้ามาครอบครองจิตใจของเรา

เสม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมขอฟันธงเหมือนอาจาย์บ้างว่า พวกกองทุนใหย๋มันได้กำไรจากการตื่นตระหนกขายหมูของรายย่อยเเหละครับ

ทองคำเเท่งมีราคาย่อบ้าง กลัวว่าจะขาดทุน มีกำไรปลายเล็บ

ก็เอาไปขาย พอกลับมาซื้อใหม่ต้นทุนสูงกว่าเดิมก็บ่น ว่าทองเเพง ซื้อไม่ได้เท่าเดิม

6 เดือนก่อนบอกทองเเพงตูไม่ซื้อหรอก ให้พวกตื่นทองมันซื้อกัน วันนี้มาถามว่าซื้อได้ยัง บ่นเสียดายว่าตอนนั้นไม่ซื้อ

เห็นบ่นกัน ตลอดโดยเฉพาะพวกชอบกำไรฉาบฉวยเนี่ย

ผมเองเก็บทองตั้งเเต่เงินเดือน 10000บาทเองจริงๆ อาศัย ว่าเห็นเเม่บอกว่าทองตอนสมัยเเม่400บาท ผมก็ยังเด็กนะ เเต่ก็พอคิดได้กับไอ้ของง่ายๆเเบบนี้ คิดไม่ออกเนี่ยเเล้วมาตลาดทุนเนี่ย มันน่าอัศจรรย์ใจจริงๆ ของยืมคำพูดอาจารย์มาหน่อยนะ

เยี่ยมมากครับ คุณ Jocho ขอเเก้นิดหนึ่งนะครับ "มันน่าอัศจรรย์ใจจริงๆ" เป็นคำพูดของคุณลุงโฉลกที่นับถือครับ อิอิ

อาทิตย์นี้ ไม่มีกราฟมาโพสต์หรอคะ คุณเสม

รออยู่น้า ^^

คุณ เสมครับ ผมไปดู stockcharts.com มา ค่า rsi เป็น bullish divergent หรือเปล่าครับ

ขอโทษที่เอารูปมาลงโชว์ ครับ

ต้องขอโทษ คุณ tiptop นะครับเพิ่งย้อนกลับไปอ่าน ลืมตอบคำถามไปหลายวันเเล้วด้วย

ตอนนี้ DX ลงมาถึง fibonacci number 78.6% เเล้วเกิด bullish convergent ราคาจะขึ้นครับ ตอนนี้ก็ขึ้นมาเเล้วครับ

เเต่ผมมองว่ามันเพิ่งจบ wave A กำลัง rebound เเล้วลงต่อครับ ยังคิดว่าระยะยาว DX ไม่รอดเเน่ๆ เป้าหมาย fibonacci เเถวๆ 65 ครับ

รอดูนะครับ

ให้ผมฟันธงเรื่องเวลาล่ะก็ ผมว่าจะเกิดภายในปี 2012

หรือ วันที่ 21 ธันวาคม 2012 The End Of Days

!_06 !_06 !_06

ขอบคุณ คุณ 888 มากๆๆครับที่ร่วมตอบคำถาม รอดูเเถวๆ 2012 ดูครับ

อาทิตย์นี้ ไม่มีกราฟมาโพสต์หรอคะ คุณเสม

รออยู่น้า ^^

อุ้ยมีทวง จัดให้ครับ เอาเป็นทองคำเเท่งนะ

post-31-080667100 1290356504.gif

post-510-028778900 1290356074.gif คร้าคุณเสม คุณส้มโอมือ

กระทงหรือระบิด กร้าบบบบบบบบบบ อิอิ

หยอกเล่นอะครับ

ขอบคุณครับ คุณ Arpat

ถูกแก้ไข โดย seam888

ขอบคุณพี่ส้มโอมากๆๆนะครับ ที่เอาข่าวสารต่างๆมา Update ให้เพื่อนได้อ่านกัน

ว่างๆ พบเจอกินข้าวกันครับมีหลายคน คิดถึง คร้าบบบบบบบบบบบบบบบ

:lol: :lol: :lol:

กระทงหรือระบิด กร้าบบบบบบบบบบ อิอิ

หยอกเล่นอะครับ

ขอบคุณครับ คุณ Arpat

ขอโทษคุณเสม และคุณส้มโอมือนะคร้า เพิ่งมองเห็นน่ะค่ะ ดีใจจังที่คุณเสมอารมณ์ขัน ขอให้มองว่าเป็นพลุนะคร้า ขอให้คุณเสมคุณส้มโอมือมีความสุขคร้า :wub:

น้องเสมลงกองทุนทองด้วยหรือคะ พี่ปุณณ์ยังคิดว่าเล่น GF หรือ Spot กลับกันเพราะพี่ปุณณ์เก็บกองทุนเขยิบมาเก็บทองจริงบ้าง

ของเดิมหยุดแค่บาทละ 5000 แล้วก็ว่าแพงไม่ซื้อ แต่พออ่านกระทู้ของคุณ Next แล้วสยองค่ะ

เลยเปลี่ยนเงินในธนาคารและกองทุนตราสารหนี้บางส่วนมาเก็บทองแท่งดีกว่า

เก็บเงินสดไว้สำรองแค่พอใช้ เพราะไม่มีโอกาสตกงานแล้ว แถมเจ็บป่วยรัฐบาลช่วยรักษาชนิดไม่ตายก็รอด tongue.gif

ขอบคุณพี่ส้มโอมากๆๆนะครับ ที่เอาข่าวสารต่างๆมา Update ให้เพื่อนได้อ่านกัน

ว่างๆ พบเจอกินข้าวกันครับมีหลายคน คิดถึง คร้าบบบบบบบบบบบบบบบ

:lol: :lol: :lol:

อยากเจอมากๆเลย อยากเจอภายในปีนี้นะ พอปีใหม่แล้วเจออีกที(ปลายปีเจอต้นปีเจอ) อากาศเย็นๆนั่งกับเพื่อนสนิทต่างวัย

เบียร์เย็นแบบเป็นวุ้นเลยนะ คิดแล้วรีบนัดเลย 25ธันวาไม่สะดวกนะ จัดงานปีใหม่บริษัท นอกนั้นคิวยังว่าง

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

post-510-028778900 1290356074.gif คร้าคุณเสม คุณส้มโอมือ

ขอบคุณครับสำหรับกระทงที่นำมาฝากครับ สำหรับน้องเสมกระทงอย่างเดียวก็พอครับ สาวๆที่อยากไปลอยกระทงกับคุณเสมเยอะอยู่แล้วครับ แต่สำหรับผมกระทงอย่างเดียวไม่พอครับ ต้องหาสาวน่ารักให้ด้วยครับ ได้กระทงแต่ไม่มีคนลอยด้วยครับ

ปีหน้าขอเป็นกระทงพร้อมสาวน่ารักที่จะไปลอยด้วยนะครับ