ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีนักลงทุนที่ใจถึงทุกท่านครับ

อยากทราบใครยังไม่ขายทองคำเเท่งมั้งครับ ตอนนี้ราคาลงมาเเถวๆ $1308 โดยประมาณเป็นเรื่องปกติของทองคำที่ correction หลังจากที่ตลาด Bullish มาโดยตลอดเป็นโอกาสที่คนมีเงินเหลือเก็บเพิ่มครับ

โดยผมไม่ทราบเรื่องข่าวครับว่าลงเพราะอะไร เเต่รู้จากทางเทคนิคมานานเเล้ว ได้เตือน นักลงทุนทุกท่านไม่ต้องกังวลกับราคาทองที่ลงมาในขณะนี้ เป็นโอกาสดีจริงๆครับ เป้าหมายเเรกที่ ผมให้ไว้มานานเเล้ว เเนวรับที่ $1300 โดยประมาณวันนี้ น่าเก็บสะสมไปก่อนนะครับใครที่ยังมีเงินเหลือ มีเเต่สะสมเพิ่มครับ รอจรวดออกไปเป้าหมายที่ $1600 พร้อมๆกันครับ เเล้วตามด้วย $2300

SET ลงมาถึงจุด 950 พอเเล้วทำการเด้งขึ้นหมดตาม Tecnical anaylsis ต้องมาดูว่าจะ Rebound เพื่อลงต่อหรือมุ่งหน้าไปหา 1250 จุดครับ

ยางพารากำไรมากมายเเล้วกำไรครั้งนี้ใช้จ่ายได้เป็นปีๆ สบายๆเลยครับ จะขึ้นจะลงก็ไม่สนครับ ขึ้นก็กำไรเพิ่ม ลงก็ได้ take profit เอาเงินมาจ่ายตรุษจีนครับ ยินดีกับคนที่กำไรในงวดนี้ด้วยครับ

อย่าลืมเเนะนำให้ซื้อทองคำ Precious metal สินค้า commodity เข้า portfolio ของท่านให้นะครับ

!01 ถึงเป้า 1300 ต้นๆ ในใจผมแล้วเหมือนกัน เหลือเงินอีกไม่มากแล้ววันนี้จะตามเก็บทองเพิ่มตามที่คุณเสมแนะนำครับ รอจรวดออกไปเป้าหมาย $1600 และ $2300 พร้อมเพื่อนๆ ครับ ช่วงนี้ทนหนาวไปก่อนแล้วค่อยเฮที่หลัง........... :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

e90bc4075379a7ff3c98b5af26036493.jpgขอบคุณอาจารย์เสมมากครับที่ชี้แนะ

เต็มปอดจริงๆครับเพื่อนๆ สามร้อยกว่าล้นมือแล้วครับ

ขอบคุณคุณเสมมากคะ รอขายทองพร้อมคุณเสมกับคุณใหญ่ที่1600เหรียญด้วยคนคะ ซื้อตามคุณเสมมาเรื่อยๆคะตั้งแต่15000,17000,18000บาทจนวันนี้ก็ยังคงเข้าซื้อเพิ่มคะ วันนี้พี่สาวไปซื้อที่ฮั่วเซงเฮงซีคอนบอกว่าได้แต่ใบจองคะ จะรับทองจริงวันที่16ก.พ.

ขอบคุณ ครับ...

กะว่าจะไปซื้อ ให้เต็มปอด เลยครับ...

ถือสะสมมา350บาทแล้วจะพยายามสะสมให้ได้แบบทุกราคาห่างกัน500บาทค่อยซื้อเก็บเพิ่มถึงวันที่ได้ราคาสูงระดับ1600ก็คงปล่อยเทหมดแล้วไปซื้อคอลโดหรูเป็นรังวัลกับการรอคอยหวังว่าราคาจะพุ่งขึ้นแบบโอกาสทองต้องใจเย็นสะสมไปเดี๋ยวก็รวยดีกว่าให้เพื่อนยืมแล้วเสียเพื่อนเปล่าฯ :wub:

ออกดอกแบบถูกกฎหมายได้ 24 เปอ แต่เก็บไม่ได้ก็ต้องไปฟ้องเอา ทำให้เสียกำไร

ทองแท่งมั่นคงแต่ได้ผลกำไรกี่เปออะครับ อยากทราบจากท่านที่เล่นมานานแล้วอะครับ

อัตราว่างงานใน'สเปน'พุ่งสูงสุดในรอบ13ปีแตะ20.33%!!!

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 28 มกราคม 2554 16:39 น.

เอเอฟพี - อัตราการว่างงานในสเปนพุ่งสูงลิ่วเป็น 20.33 เปอร์เซ็นต์ในปี 2010 ที่ผ่านมา ซึ่งเป็นตัวเลขสูงสุดในรอบ 13 ปี ทั้งนี้จากข้อมูลทางการซึ่งนำออกเผยแพร่วันนี้ (28) สร้างความหวาดวิตกให้แก่กลุ่มเศรษฐกิจยูโรโซนมากยิ่งขึ้นไปอีก เมื่อตัวเลขว่างงานของบิ๊กเศรษฐกิจอันดับ5 ของยุโรปรายนี้ยังถือว่าสูงที่สุดในกลุ่มประเทศอุตสาหกรรมก้าวหน้าอีกด้วย

สถาบันสถิติแห่งชาติของสเปน ไอเอ็นอี ระบุว่า มีผู้ว่างงานในสเปนเพิ่มขึ้นอีก 121,900 คน ในช่วงไตรมาสสุดท้ายของปี 2010 ซึ่งทำให้ยอดตัวเลขคนไม่มีงานทำทั้งหมดของแดนกระทิงดุพุ่งขึ้นเป็น 4,697,000 คนเลยทีเดียว

คำประกาศดังกล่าวนับเป็นข่าวร้ายเพิ่มขึ้นสำหรับประเทศเศรษฐกิจยักษ์ใหญ่ในยูโรโซนรายนี้ที่กำลังต่อสู้อย่างหนักเพื่อฟื้นฟูความเชื่อมั่นในตลาดการเงินกลับคืนและพยายามหลีกหนีการติดหล่มหนี้สาธารณะอันจะนำไปสู่การประสบชะตากรรมเดียวกันกับกรีซ และไอร์แลนด์ในปีที่แล้วที่ต้องขอความช่วยเหลือจากกองทุนการเงินระหว่างประเทศ (ไอเอ็มเอฟ) และสหภาพยุโรป (อียู)

ทั้งนี้อัตราการว่างงานในสเปนไต่ระดับขึ้นอย่างต่อเนื่องนับตั้งแต่ช่วงฤดูร้อนในปี 2007 เป็นต้นมา และพุ่งพรวดขึ้นเฉียบพลันหลังประสบกับภาวะฟองสบู่แตกตัวในภาคอสังหาริมทรัพย์เมื่อปี 2008 ซึ่งฉุดรั้งให้แดนกระทิงดุเข้าสู่ภาวะเศรษฐกิจถดถอยตั้งแต่นั้นมา

อนึ่ง ขนาดเศรษฐกิจของสเปนใหญ่เป็นอันดับที่ 5 ของสหภาพยุโรป โดยเป็นรองเพียงเยอรมนี, ฝรั่งเศส, สหราชอาณาจักร และอิตาลี ซึ่งหลายฝ่ายหวั่นเกรงกันว่า หากสเปนซึ่งกำลังประสบวิกฤตขาดดุลงบประมาณอย่างมหาศาลล้มครืนลง ผลกระทบที่ตามมาจะหนักหน่วงรุนแรงยิ่งกว่าผลกระทบที่ได้รับจากกรีซ, ไอร์แลนด์ และโปรตุเกสมากมายนัก

e90bc4075379a7ff3c98b5af26036493.jpgขอบคุณมากครับคุณส้มโอมือในข่าวสารดีๆทุกวัน d510dfd9ae0fb5242b8b5652fbef407a.gif

ขอบคุณคะคุณเสม. รบกวนมีกราฟหุ้น. SCB. ไหมคะ ขอบคุณคะ

ขอบคุณคะคุณเสม. รบกวนมีกราฟหุ้น. SCB. ไหมคะ ขอบคุณคะ

post-31-043006900 1296223824.gif

เห็นกราฟ MetaStock ของคุณเสมแล้วถูกใจ เรียบง่ายและพอเพียงดีจัง ไม่ทราบจะรบกวนขอ template ไปใช้บ้างได้ไหมคะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

ผมว่าช่วงนี้ทองลงเนื่องจากข่าวนี้ครับ(หลายวันก่อนยังสงสัยทำไมเบอร์นันเก้ถึงพูดถึงทองในแง่ลบขนาดนั้น ที่แท้พูดช่วยให้ขาใหญ่ปิดPosition Sจำนวนมากมายของเขาได้ง่ายขึ้น)

ก็อปมาฝากครับ เรื่องที่ทองโดนทุบ(จริงหรือเปล่าไม่รู้นะครับ เพียงแต่อ่านแล้วเห็นด้วยเลยเอามาฝาก)

คุณ Jimmy นั่งลุ้นกับลุงจิมด้วยหรือเปล่าคับ อีกสัปดาห์กว่า ๆ เอง 1650 จะมามั้ยเนี่ย?

Jimmy Siriตอบ

โอย สงสัยจะแห้วครับ ทุบกระจายแบบนี้ มันมีประเด็นร้อนๆเรื่อง CFCT เข้ามาเมื่อ 1-2 วันที่ผ่านมาครับ ทำให้เค้าเปลี่ยนข้างมาเร่งทุบ เพื่อ

1.ส่งมอบทองคำและเงินล๊อตใหญ่มากเมื่อวันที่ 4 ที่ผ่านมา และ

2.เรื่องคดีบิดเบือนราคาเงิน ที่คากันอยู่ในศาล มีการซูเอี๋ยกันระหว่าง CFTC ที่จะออกกฏมาควบคุมปริมาณสัญญาหรือ Position Limit ที่จะออกมาใหม่ แต่จะไปออกอีก 2 เดือนหลังจากนี้

ตรงนี้คือประเด็นครับ ก็คือจะให้ไปมีผลหลังจากที่พวกขาใหญ่ปิดสัญญาช๊อตปลายเดือนกุมภาแล้วนั่นเอง

สรุปว่าเล่นกันเป็นขบวนการ เพราะฉะนั้นพวกธนาคารขาใหญ่เหล่านี้จะมีเวลาเกือบ 2 เดือนเต็มในการไล่ปิดสัญญาช๊อตมหาศาลที่ทำกันไว้ ทั้งทองคำและเงิน

ดังนั้นคงต้องแดงเดือดกันไปเป็นระยะๆ จนถึงปลายกุมภาครับ ดูเมื่อคืน ถ้า 1364 เอาไม่อยู่ สงสัยจะได้หนาวอยู่ที่บ้านไม่ต้องไปดอยไหนๆ กันเลย เพราะเราจะได้มีดอย "ทองคำ" เป็นของตัวไงครับ 555

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ทองคำที่ว่าเกิดการย่อเลือกเอาเองจะเอา traget ที่ H หรือ 2H ดีนะครับ

post-31-048219900 1296226287.gif