ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อาจารย์เสม ผมได้ส่ง facebook ไปแล้วครับ กรุณารับด้วยครับ

ขอบคุณมาก ๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รบกวน อ. เสม Add ด้วยนะครับ

Him_zzz@hotmail.com

ขอบพระคุณมากครับ

สวัสดีคะน้องใหม่คะ ขอสมัครด้วยนะคะอ.เสม

รบกวนแอด ด้วยนะคะ

sa-got@hotmail.com

ถ้าไม่มีFBจะสามารถเรียนกับคุณเสมได้มั้ยค่ะ :huh:

เรียนถามนะค่ะ คือสมัครโดยกด ตามที่ให้กดแล้วค่ะ ทีนี้ ต้องเตรียมทำอย่างไรต่อไปคะ คือเป็นคนไม่ทันสมัยเอาเลย รู้จักแต่ email ยังไม่รู้จัก facebook เลย เห็นคุณเสม add มาให้แล้วนะคะ แล้วมี เยอะแยะเลยในemail ยาวพรึดเลย

ร่ายยาวเกิน จะเรียนถามค่ะว่า แล้วต้องทำย้ังไงต่อคะ ในชั้นเรียนน่ะค่ะ ต้องกดเข้าตรงไหนคะ แล้วเกิดไม่อยู่ช่วงนั้นแวปนีง จะอ่านย้อนได้มั๊ยคะ เตรียมพร้อมอยากเอาตัวรอดค่ะ

เออสินะ เราก็ไม่มี facebook ไม่รู้จักเลย ทำไงต่อคะ

เออสินะ เราก็ไม่มี facebook ไม่รู้จักเลย ทำไงต่อคะ

เข้าไปตามทางนี้ และขอ add ก็ได้ค่ะ http://www.facebook.com/home.php?ref=hp#!/profile.php?id=100001097679177

ลองดูนะคะ

สวัสดี นลท ทุกท่านวันนี้เป็นวันดีที่ทองจะมาเหยียบ $1508 ตามที่เคยบอกไว้คนที่มีของก็ยินดีด้วยครับ

อย่างเพิ่งปล่อยนะครับ ยังไปได้อีกไกลใจนิ่งๆไว้ ตอนนี้ใน FB มีสมาชิกหลายคนมากจนไม่สามารถคุยกันเป็นกลุ่มได้

วันนี้ผมจะตัดสินใจว่าทำยังไงดี เเต่ในใจผมอยากที่จะคุยเป็นกลุ่มได้ครับ (จุดประสงค์หลัก) ผมออาจจะสร้างอีกกลุ่มหนึ่ง

ชื่อ การลงทุนด้วยระบบ(2)

ใครมาที่หลังผมก็ add ลงกลุ่มนี้หมดนะครับ ยังไงเเล้วขออภัยกับความช้าด้วยเพราะทำคนเดียวเเล้วไม่ค่อยมีเวลาครับช่วงนี้

ค่อยเป็นค่อยไปเเล้วกันครับ หลายคนเริ่มเข้าใจหลักการลงทุนด้วยระบบที่พอเพียงเเล้ว หลายคนเริ่มรู้ว่าที่สำคัญที่สุดคือ "จิตใจ"

ความกลัว-โลภ ไม่ใช่กราฟที่เรานี่งเพ่งดูกันตลอดเวลา ดีครับค่อยๆซึมซับเปลื่ยนมุมมองของคุณเองที่ยัง ยึดติดกับการจะเอาผลกำไร ที่มากที่สุด มันเป็นไปไม่ได้ครับ เอากำไรพอเพียงเเค่นี้พอเเล้วครับ จริงไหม ???

ทองคำ Bullish ชัดเจนนะครับ ชีวิตนี้คงได้เห็นราคาทองคำ บาทละ เเสน

SET Bullish ชัดเจนวันนี้น่าจะขึ้นต่อเนื่อง

CL Bullish อย่างชัดเจนตามที่เราคุยกันใน Blog นะครับบบบบ

SI วิ่งไปเรื่อยๆจริงๆคงไปทดสอบ New high ที่ $49.80

เพื่อนๆที่อยู่ในนี้ผมยังมาให้ความรู้กับเพื่อนๆเหมือนเดิมทุกประการครับ

คุณ Herry เซงนะโดน 3-3 <_< :angry:

:lol: :lol: :D

ขอบพระคุณ คุณเสมมากๆๆครับ ทองผมยังไม่ขายครับ ผมขอกอดไว้แน่นๆๆและแน่นที่สุดครับผม !01 !gd !v@

post-929-083662000 1303449875.gif

ว้าวว นักเรียนมาสมัครเรียนกันล้นหลามเลยคร้าบบ

พรีเมียร์ลีก (คืนวันเสาร์)

18.45 น. แมนฯ ยู - เอฟเวอร์ตัน ทรูสปอร์ต 1(101), ESPN Astro

21.00 น. ลิเวอร์พูล - เบอร์มิงแฮม ทรูสปอร์ต 1(101)

21.00 น. สเปอร์ส - เวสต์บรอมวิช ทรูสปอร์ต 3(103)

21.00 น. วูล์ฟแฮมป์ตัน - ฟูแล่ม ทรูสปอร์ต 4(104)

21.00 น. แบล็คพูล - นิวคาสเซิ่ล ทรูสปอร์ต 5(105)

21.00 น. ซันเดอร์แลนด์ - วีแกน ทรูสปอร์ต เอ็กซ์ตร้า 1(121)

21.00 น. แอสตัน วิลล่า - สโต๊ค ทรูสปอร์ต 6(122)

23.30 น. เชลซี - เวสต์แฮม ทรูสปอร์ต 3(103)

พรีเมียร์ลีก (คืนวันอาทิตย์)

22.00 น. โบลตัน - อาร์เซน่อล ทรูสปอร์ต 1(101)

พรีเมียร์ลีก (Monday Night)

02.00 น. แบล็คเบิร์น - แมนฯ ซิตี้ ทรูสปอร์ต 1(101)

เข้าไปตามทางนี้ และขอ add ก็ได้ค่ะ http://www.facebook.com/home.php?ref=hp#!/profile.php?id=100001097679177

ลองดูนะคะ

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะลองดูค่ะ

คุณ seam คะ

อยากถามคำถามว่า ถ้าเราถือทองแท่งที่ซื้อบ้านเราหนัก 10 บาท ซึ่งเป็นทอง 96.5% แล้วสมมุติว่าวันนี้เราติดตัวไปอเมริกา แล้วเอาไปขายเราจะได้เงินเท่าไหร่คะ การขายออกที่โน่น เขามีวิธีคิดในการรับซื้ออย่างไร ต้องเปรียบค่าน้ำหนักไปเป็นออนซืก่อนแล้วคูณด้วยค่า gold spot รึเปล่า (เราจะตัดไม่พูดถึงการหักค่าเสื่อมหรืออะไรต่างๆนะคะ)

ที่ถามคำถามนี้เนื่องจากสงสัยว่าถ้าเราแบ่งกลุ่มเพื่อนเราที่ซื้อแท่งป็น 2 กลุ่มง่ายๆ คือ 1. เพื่อการเก็งกำไร (ซื้อมาแล้วรอขายเมื่อได้ราคาสูง เพื่อทำกำไร) กับกลุ่ม 2 ที่ถือยาวเนื่องจากต้องการเปลี่ยนการถือธนบัตรไปเป็นทองคำเพื่อเป็นเงินเก็บระยะยาวมากกว่า 1-2 ปี คนกลุ่มที่ 2 ควรซื้อแท่งชนิด 99.99 ไหมคะ เพื่อที่ว่าถ้าในอนาคตเราเกิดอยากจะขายทองที่เก็บที่ไม่ใช่ในเมืองไทย มูลค่าของทองคำ % ที่สูงกว่าย่อมดีกว่าใช่ไหม

อีกคำถามคือ gold spot วันนี้ ที่ 1508 USD / ออนซ์ เป็นราคาของทองคำกี่ % คะ

รบกวนด้วยค่ะ เนื่องจากเพิ่งเข้ามาอ่าน และศึกษา คำถามนี้หลายๆ ท่านอาจทราบแล้ว แต่ jakjee ไม่รู้จริงๆ ขอถามเพื่อเป็นความรู้ในการศึกษาเส้นทางการลงทุนทองคำต่อไปค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

สวัสดีคะน้องใหม่คะ ขอสมัครด้วยนะคะอ.เสม

รบกวนแอด ด้วยนะคะ

sumalee397@gmail.com

ยางไทย AFET 20110422 ระบบเเดงนั่งนิ่งๆอย่ามือคัน ตลาดกำลังเข้าสู้ช่วง sideway

post-31-059899800 1303485725.gif