ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเสี่ย และระบบค่ะ

ถ้าไม่ได้ระบบสงสัยวันนี้แย่

เพ่นพันลี้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ครับ ยินดีที่ทำตามระบบได้นะครับ เสี่ย pungkung

ผมขอเพ่นหมื่นลี้ก่อนครับ วันนี้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณเสมครับ

อยากรู้ว่า ทองคำ gf ตอนนี้น่าเปิดหน้า S ดูไหมครับ ? หรือว่ายังเสี่ยงอยู่ครับผม

คุณเสมครับ

อยากรู้ว่า ทองคำ gf ตอนนี้น่าเปิดหน้า S ดูไหมครับ ? หรือว่ายังเสี่ยงอยู่ครับผม

เราไม่เทรดหน้าขายนะครับ สำหรับทองคำ GC

เราเทรดเเต่หน้าซื้อเท่านั้น เพราะว่าทองคำสู้กับเงินเฟ้อมาตลอด

ไม่คุ้มกันครับ เพราะฉะนั้นเล่นเเค่หน้า ซื้อเท่านั้น พอครับ

หวังดีครับ

เสม

ผมขอเพ่นหมื่นลี้ก่อนครับ วันนี้

ไปด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หงิ หงิ

อืมเสี่ยค่ะ เสี่ยบอกว่าให้มองน้ำตาลเป็นสินค้าที่มีอนาคต

อันนี้ลงทุนที่ไหนเหรอค่ะ ขอถามเป็นความรู้

ขอบคุณค่ะ

คุณเสมครับ

ค่ะตามระบบเสี่ยสอนว่าให้เข้าหน้าซื้ออย่างเดียวค่ะ ทำตามระบบสัก 2-3 ปีฝึกจิต อิอิ

นักเรียนเข้ามา confirm ความรู้ที่ครูสอน

:P

ขอบคุณค่ะคุณเสม ทองแท่งเงินเย็นถือต่อ 2 ปีค่ะ

กองทุนทอง k-gold รอราย week จากคุณเสมเขียวแรกค่อยซื้อใหม่ตามระบบ

ถ้าราย week เขียวแรกมา คุณเสมช่วยบอกดัง ๆ นะคะ ขอบคุณค่ะ

ถูกแก้ไข โดย goldbox11

ไปด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หงิ หงิ

อืมเสี่ยค่ะ เสี่ยบอกว่าให้มองน้ำตาลเป็นสินค้าที่มีอนาคต

อันนี้ลงทุนที่ไหนเหรอค่ะ ขอถามเป็นความรู้

ขอบคุณค่ะ

ครับ น้ำตาลไปซื้อเเถว โลตัส หรือ บิ๊กซีใกล้บ้านท่านก็ได้ครับ

เก็บไว้เยอะๆๆครับ เอาไว้ทำขนมหวานกิน อิอิ

:lol: :lol: :lol:

เเซวเล่นนะครับ อิอิ

น้ำตาลอยู่ที่ตลาดต่างประเทศครับ ผมก็ไม่ได้เล่นนะครับ

คือตลาด CBOT ผมชอบดูสินค้าพวกเกษตรจากกระดานครับ

สามารถเอามาใช้กับชีวิตประจำวันของเราได้

ลองดูนะ

เสม

ขอถามหน่อยครับ ไม่ทราบว่า tfex และ set ยังแดงต่อไหมครับ ขอบคุณครับ

น้ำตาลอยู่ที่ตลาดต่างประเทศครับ ผมก็ไม่ได้เล่นนะครับ

คือตลาด CBOT ผมชอบดูสินค้าพวกเกษตรจากกระดานครับ

สามารถเอามาใช้กับชีวิตประจำวันของเราได้

ลองดูนะ

เสม

สามารถเอามาใช้กับชีวิตประจำวันของเราได้ :ph34r:

โห หมายความว่าเีสี่ยจะเริ่มตุนน้ำตาลไว้ใช่ป่ะ ทั้งเป็นเสี่ยลงทุน

ทั้งประหยัดเอามา adapt กับชีวิตประจำวัน สุดยอดเลยนะเสี่ย 55

อ๋อ งั้นพี่ลองหาทางใช้ทำกับข้าวให้หวานโดยไม่ใช่น้ำตาลดีกว่าอิอิ เอามาใช้ในชีวิตประจำวัน 55

แซวเสี่ยนะค่ะ ขอบคุณค่ะสำหรับคำตอบ

ถูกแก้ไข โดย pungkung

กองทุนสินค้าเกษตรแบบมีราคาน้ำตาลโลกด้วยก็มี

K-AGRI ของธนาคารกสิกรครับ

ไปลงทุนใน กองทุน DBA คล้ายๆน้ำมันที่ลงทุนผ่านกองทุน DBO

กองทุนนี้มีสินค้าเกษตร 7 ตัว รวมกัน คือ

น้ำตาล ถั่วเหลือง ข้าวสาลี ข้าวโพด (ดัชนีถ่วงน้ำหนักตัวล่ะ 20%)

และก็ ฝ้าย ชา กาแฟ (ดัชนีถ่วงน้ำหนักตัวล่ะ 6.4-6.3%)

ขอถามหน่อยครับ ไม่ทราบว่า tfex และ set ยังแดงต่อไหมครับ ขอบคุณครับ

TFEX เเดงครับ

SET เขียว

กองทุนสินค้าเกษตรแบบมีราคาน้ำตาลโลกด้วยก็มี

K-AGRI ของธนาคารกสิกรครับ

ไปลงทุนใน กองทุน DBA คล้ายๆน้ำมันที่ลงทุนผ่านกองทุน DBO

กองทุนนี้มีสินค้าเกษตร 7 ตัว รวมกัน คือ

น้ำตาล ถั่วเหลือง ข้าวสาลี ข้าวโพด (ดัชนีถ่วงน้ำหนักตัวล่ะ 20%)

และก็ ฝ้าย ชา กาแฟ (ดัชนีถ่วงน้ำหนักตัวล่ะ 6.4-6.3%)

ขอบคุณมากๆๆครับ คุณ Chicken Little

TFEX เเดงครับ

SET เขียว

ขอบคุณครับ ครูเสม

อาจารย์เสมผมเก็บยาวเลยครับ ต้นทุนผมต่ำถัวเเล้วหมื่นเจ็ดสามกว่าๆผมทิ้งยาวเลยครับรอสองหมื่นกว่าๆขาย อาจารย์เสมว่าสองหมื่นกว่าปีหน้ามีโอกาสเห็นไม่ครับ(ในความรู้สึกของอาจารย์ ช่วยคาดเดาทีครับ) ขอบคุณอาจารย์เสมคนมากน้ำใจ

รับทราบค่ะ รอมันไหลไปเรี่อยๆ เมื่อยเดี๋ยวมันก็หยุด ขึ้นเมื่อไรช่วยส่งสัญญาณด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ !38 !38 !38 !K2 !K2 !K2