ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เมื่อวันก่อนนั่งเชียร์ Argentina อยากเห็น Diego Maradona แก้บน ฮา

ถูกแก้ไข โดย timmissatok

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ คุณเสม

ขอรบกวนถามเพิ่มหน่อยครับทีว่า ... คือก่อนตลาดปิด 15 นาทีเเล้ว load data มาดูว่าเขียวหรือเเดง เเล้วสั่งคำสั่งไป

อันนี้คุณเสมกำลังจะบอกว่า ถ้ามีเวลาทำในตอนเย็นก่อนปิดตลาด มันน่าจะดีกว่า มา load data ตอนดึก แล้วส่งคำสั่งในวันรุ่งขึ้นไหมครับ ?

ส่วนตัวผมว่า ทำในตอนเย็นก่อนปิดตลาดน่าจะดีกว่า เพราะจะทำให้เราได้เขียว หรือแดงบ้องแรงอย่างแท้จริง ... แต่รบกวนขอคำแนะนำเพิ่มเติมในจุดนี้ด้วยครับผม

คุณเสมกำลังจะแนะนำว่า ช่วงแรกที่ผมยังใหม่ ผมควรเลือกเล่นหน้าเดียว เช่น L หรือ S ใน TFEX Set50 future ใช่ไหมครับ ? ผมไม่ควรเล่นสองหน้า จนกว่าจะหาประสบการณ์มากกว่านี้ไหมครับ ?

ส่วนเรื่อง money management ผมจะลองหา dvd CDC มาศึกษาเพิ่มเติมครับ

ขอบคุณครับ ^^

สเปนเจอเยอรมัน ไม่อยากจะคิด

เหอๆๆ

:lol: :P

เชียร์เยอรมันค่ะ !57 !57

รบกวนถามคุณเสม หน่อยนึงนะครับ

สมมุติ เวลาเราได้กำไร หรือเพิ่มทุน แล้วต้องการขยายพอร์ท เราควรทำหลังจากจบ wave c เริ่ม wave 1 ใหม่ ของกราฟ ราย day หรือยังไงดีครับ

จุดที่จะขยายพอร์ทที่ปลอดภัย ไม่เสียระบบ MM

คือผมสงสัยการใช้ Fibo ในการหาแนวรับนะครับ จะลองศึกษาดูนะครับ

สมมุติเราใช้ Fibo Retracement นะครับถ้าราย week มันขึ้นไปถึง 161.8 % แล้ว มันจะลงมาทดสอบที่ยอดเดิมที่ 127.2% 100% เลย

หรือ ต้องวัด Fibo Retracement ของคลื่น 5 ราย Day ก่อนหน้านี้อ่ะครับ แล้วใช้แนวรับ 38.2% 50% 61.8% 78.6% ครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ คุณเสม

ขอรบกวนถามเพิ่มหน่อยครับทีว่า ... คือก่อนตลาดปิด 15 นาทีเเล้ว load data มาดูว่าเขียวหรือเเดง เเล้วสั่งคำสั่งไป

อันนี้คุณเสมกำลังจะบอกว่า ถ้ามีเวลาทำในตอนเย็นก่อนปิดตลาด มันน่าจะดีกว่า มา load data ตอนดึก แล้วส่งคำสั่งในวันรุ่งขึ้นไหมครับ ?

ส่วนตัวผมว่า ทำในตอนเย็นก่อนปิดตลาดน่าจะดีกว่า เพราะจะทำให้เราได้เขียว หรือแดงบ้องแรงอย่างแท้จริง ... แต่รบกวนขอคำแนะนำเพิ่มเติมในจุดนี้ด้วยครับผม

คุณเสมกำลังจะแนะนำว่า ช่วงแรกที่ผมยังใหม่ ผมควรเลือกเล่นหน้าเดียว เช่น L หรือ S ใน TFEX Set50 future ใช่ไหมครับ ? ผมไม่ควรเล่นสองหน้า จนกว่าจะหาประสบการณ์มากกว่านี้ไหมครับ ?

ส่วนเรื่อง money management ผมจะลองหา dvd CDC มาศึกษาเพิ่มเติมครับ

ขอบคุณครับ ^^

จริงๆเเล้ว การดูข้อมูลท้ายตลาด นั้นราคาขณะนั้นไม่ใช่ราคาปิดระหว่างวันนะครับเช่น

load data มาดูก่อนตลาดปิด 15 นาที ได้สีเเดง เราทำการสั่งขายไปเเล้ว เเต่พอราคาปิดราคาเด้งขึ้นมาตอนท้ายตลาด ระบบเป็นสีเขียว เราจะทำยังไงต่อกับ case นี้ ???

ใช่ครับควรเล่นหน้าเดียว

รบกวนถามคุณเสม หน่อยนึงนะครับ

สมมุติ เวลาเราได้กำไร หรือเพิ่มทุน แล้วต้องการขยายพอร์ท เราควรทำหลังจากจบ wave c เริ่ม wave 1 ใหม่ ของกราฟ ราย day หรือยังไงดีครับ

จุดที่จะขยายพอร์ทที่ปลอดภัย ไม่เสียระบบ MM

คือผมสงสัยการใช้ Fibo ในการหาแนวรับนะครับ จะลองศึกษาดูนะครับ

สมมุติเราใช้ Fibo Retracement นะครับถ้าราย week มันขึ้นไปถึง 161.8 % แล้ว มันจะลงมาทดสอบที่ยอดเดิมที่ 127.2% 100% เลย

หรือ ต้องวัด Fibo Retracement ของคลื่น 5 ราย Day ก่อนหน้านี้อ่ะครับ แล้วใช้แนวรับ 38.2% 50% 61.8% 78.6% ครับ

ขอบคุณครับ

การ ขยาย portfolio นั้นต้องหาระยะเวลาที่เหมาะสม ไม่เพิ่มหรือลด ผมเเนะนำให้คุณเทรด

1 สัญญา มีเงินเผื่อไว้สัก 300,000ต่อสัญญาไม่เพิ่มไม่ลด port เป็นเวลาสัก 2 ปีครับ

การเพิ่ม port ไม่ได้ดูที่ EW EW คือการคาดคะเเนการเป็น wave อะไรเมื่อราคาหรือกราฟออกมาก่อนเเล้ว

เราไม่มีทางรู้ได้ว่า ตอนนี้เราอยู่ wave อะไรได้ เป็นเเค่การคาดเดาไปเท่านั้นเองครับ ระวังๆๆมากๆคุณยังใหม่อยู่

เอาทีละ step ครับ อย่ากระโดดข้ามขั้นในการ เพิ่ม port เด็ดขาด

การใช้ Fibonacci number คือหาเเนวรับเเละต้านทุกอย่างจะเป็นสัดส่วนที่ลงตัวหมดครับ เลยเกิดเป็นผีเสื้อในที่สุด

วัดตรงไหนก็ได้ครับ ที่ทำให้มีสัดส่วนลงตัวกัน

วัดที่ราย week ก็จะเป็น wave super cycle วัดที่ราย Day ก็จะเป็น wave cycle ครับ

ถ้ามีโอกาสผมจะเปิดอบรมให้ครับ เมื่อทุกอย่างพร้อม

ลองพิจารณาดู ระวังมากๆๆนะครับ

เสม

ถูกแก้ไข โดย seam888

ขอบคุณครับ

ไว้ผมสงสัยอะไรจะมารบกวนถามอีกนะครับ

ถูกแก้ไข โดย timmissatok

คุณเสมคะ น้ำมันกองทุน ยังแดงอยู่ไหมคะ กำลังคิดว่าจะไปซื้อกองทุนน้ำมันดีไหมคะ

ถูกแก้ไข โดย MOMI

จารย์เสมไม่แน่ใจว่าน้ำตาลซื้อตลาดไหนอ่ะ เห็นจารย์เสมว่าอนาคตตัวนี้สดใสอยากจะลงทุนบ้าง ไม่แน่ใจว่าตลาดล่วงหน้าหรือเปล่า ขอบคูณจารย์เสม !01 !57 !10 !gd

คุณเสมคะ น้ำมันกองทุน ยังแดงอยู่ไหมคะ กำลังคิดว่าจะไปซื้อกองทุนน้ำมันดีไหมคะ

เเดงครับ

จารย์เสมไม่แน่ใจว่าน้ำตาลซื้อตลาดไหนอ่ะ เห็นจารย์เสมว่าอนาคตตัวนี้สดใสอยากจะลงทุนบ้าง ไม่แน่ใจว่าตลาดล่วงหน้าหรือเปล่า ขอบคูณจารย์เสม !01 !57 !10 !gd

CBOT