ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

กฏระเบียบการอยู่ร่วมกัน ในบ้าน ThaiGOLD.info

โพสต์แนะนำ

เห็นด้วย และน้อมรับราชโองการ ครับ !gd !gd !gd

ขอเสนอ 1 ข้อนะครับ

เมื่อพบว่ามีการปั่นกระทู้หรือใช้หลายชื่อ จาก ip เดียวกัน เหมือนเรื่องที่ผ่านมา ขอให้ทางท่านเปาบุ้นจิ้นรีบออกมาประกาศหรือเตือนให้เพื่อนๆรู้กันแต่เนิ่นๆนะครับ อย่าเหมือนครั้งนี้นะครับที่ปล่อยเลยมาตั้งนาน จนมีเรื่องถึงที่สุดถึงค่อยมาเฉลย

บางครั้งอาจไม่ทันการ ขอบคุณตรับ !01 !01 !01

ถูกแก้ไข โดย GoldMan

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จะอะไรนักหนา ต่างคนต่างอยู่ไป เว็บใครเว็บมัน จบ(ไม่ทราบรายละเอียดครับงง)

ผมมีความรู้สึกว่าเฮียกัมพล มีความรับผดชอบสูงยิ่ง เป็นห่วงสุขภาพเฮียมากๆๆๆ ปล่อยวางมั่งนะครับ

หาเวลาพักสมองมั่งนะครับ เฮียเที่ยวดอยภูเรือมั้ย หรือเฮียจะไป ดอยหมึงของน้าโป้ะ หรือของพี่หมอ ภูกะจ้วง ดี

เลือกมา เดวจัดให้ :D

ถูกแก้ไข โดย add

รับทราบข้อมูลครับ กฏระเบียบเป็นการจัดบรรทัดฐานให้กับสังคม ให้คนเคารพเกียรติ ให้เกียรติซึ่งกันและกัน และอย่าลืมแบ่งปันน้ำใจ ให้กันและกันนะครับ

จะอะไรนักหนา ต่างคนต่างอยู่ไป เว็บใครเว็บมัน จบ(ไม่ทราบรายละเอียดครับงง)

ผมมีความรู้สึกว่าเฮียกัมพล มีความรับผดชอบสูงยิ่ง เป็นห่วงสุขภาพเฮียมากๆๆๆ ปล่อยวางมั่งนะครับ

หาเวลาพักสมองมั่งนะครับ เฮียเที่ยวดอยภูเรือมั้ย หรือเฮียจะไป ดอยหมึงของน้าโป้ะ หรือของพี่หมอ ภูกะจ้วง ดี

เลือกมา เดวจัดให้ :D

เพิ่งเข้ามาเห็นข้อความที่คุณ โพส คุณไม่น่าเขียนเหมือนคุณกัมพลเป็นเพื่อนเล่นกับคุณเลยนะ ไม่ดีค่ะ :angry:

+1ครับ :)

สวัสดีครับทุกท่านผมสมาชิกใหม่ช่วยแน่นนำด้วยนะครับ

เดิมที เวปเราเล็กๆ สังคมเล็กๆ น่าอยู่ ระเบียบการอยู่ร่วมกันของผม จึงง่ายๆ คือ การให้เกียรติผู้อื่น แบ่งปันความรู้ให้กัน แต่วันนี้ สังคมเราใหญ่ขึ้น ปัญหาที่เห็นทุกวันนี้ เป็นเรื่องของการเข้ามาหาผลประโยชน์เป็นหลัก โดยเฉพาะผมพบว่า มีโบรกเกอร์เมืองนอกรายหนึ่ง ซึ่งเข้าข่ายผิดกฏหมาย กลต. เข้าไปอยู่เบื้องหลังกูรูหลายท่านในเวปไซด์เรา เป็นเหตุให้เกิดความวุ่นวายขึ้น

เจตนารมณ์ของเวปเรา

เพื่อเป็นชุมชนผู้สนใจทองคำ เป็นแหล่งรวบรวมความรู้ แบ่งปันความรู้ แลกเปลี่ยนความเห็น ระหว่างเพื่อนสมาชิก เกี่ยวกับทองคำ หรือเรื่องอื่นๆที่มีความสนใจร่วมกัน ความรู้ต่างๆที่ได้ในเวป มาจากสมาชิกช่วยกัน ถือเป็นของฟรี นโยบายเวปเราจึงฟรีเป็นหลัก โดยรายได้เพื่อนำมาดูแลเวป ได้จากสปอนเซอร์ผู้สนับสนุน

ที่จริง ทุกอย่างอยู่ที่ความพอดี แต่ความพอดีของแต่ละท่านไม่เท่ากัน เอาเป็นว่า เมื่อผมเป็นผู้รับผิดชอบดูแล ขอใช้สิทธิ์ กำหนด

กฏระเบียบ ตามความเชื่อส่วนตัวเป็นหลัก ดังนี้

กฏระเบียบการใช้งานเวปบอร์ดเรา

1. ห้ามชวน trade โบรกเกอร์ที่ไม่ได้รับการรับรองจาก กลต. ทั้งในเวป หรือ การนำทางไปชักชวนต่อนอกเวป

การเทรดเมืองนอก แม้จะไม่ได้โกง แต่ไม่ถูกกฏหมายเมืองไทย หากมีการฟ้องร้องขึ้นศาล ถือว่าเรารับรู้ สมยอม ไม่สามารถเอาผิดใดๆได้ทั้งสิ้น ผมจึงไม่สนับสนุน อย่างที่สุด

ที่ผ่านมาแล้ว ก็ผ่านไป ผมถือว่า ผมไม่ได้ตั้งกฏเกณฑ์ไว้ ที่ผ่านมา ผมจะถือหลักฐานที่ปรากฏบนเวปเป็นหลัก แต่จากนี้ไป หากผมได้รับรู้ ไม่ว่าจะมีหลักฐานปรากฏบนเวปหรือไม่ ผมจะขอใช้สิทธิ์ แบนสมาชิกท่านนั้นทันที

2. หากมีการชักชวนสมาชิกในเวป ไปทำอะไรก็ตาม ขอให้เป็นการประชาสัมพันธ์โดยเปิดเผยต่อสาธารณะชนเท่านั้น

ไม่ว่าจะฟรี หรือมีผลประโยชน์ใดๆก็ตาม เพื่อให้สมาชิกทั่วไป รับทราบ และป้องกันการหลอกลวงสมาชิกบนเวป

3. เมื่อมีความขัดแย้ง สมาชิก ควรยอมรับความเห็นที่แตกต่าง

ให้เกียรติกัน คุยกันด้วยความสุภาพ ถกเถียง เพื่อนำไปสู่ความปรองดอง ไม่ใช่ความแตกแยก

4. ... (รอเพื่อนสมาชิกแนะนำ)

...

ขอบคุณคะเฮียกำพล น้อมรับและจะปฏิบัติตามคะ เรารักThaiGOLD

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

แหม อ่านมาแล้ว 5 หน้า รู้สึกซึ้งมาก ในน้ำใจที่เป็นไทย รักและสนับสนุนซี้งกันและกัน

ไม่มีใครคิดจะ ฉวยโอกาส เอาเปรียบทองคำ ขาลงบ้างเลยรึครับ?

หรือว่า เราเชี่ยวชาญ ขาขึ้นโดยเฉพาะ ครับ?

อยากทราบ techniques ของบรรดา อาจารย์ gurus บ้างว่า

จะมีทางทำกำไร ขาลง อย่างไรบ้างครับ?

:_Rd ไม่ต้องใช้ตำราก็ได้นะครับ อ้างอิงถึง trades ส่วนตัวที่แล้วๆ ก็จะเป็นพระคุณยิ่งแล้วครับ

ขอบคุณมากนะครับ ทุกๆท่าน :_ee

ถูกแก้ไข โดย naka chalet

แหม อ่านมาแล้ว 5 หน้า รู้สึกซึ้งมาก ในน้ำใจที่เป็นไทย รักและสนับสนุนซี้งกันและกัน

ไม่มีใครคิดจะ ฉวยโอกาส เอาเปรียบทองคำ ขาลงบ้างเลยรึครับ?

หรือว่า เราเชี่ยวชาญ ขาขึ้นโดยเฉพาะ ครับ?

อยากทราบ techniques ของบรรดา อาจารย์ gurus บ้างว่า

จะมีทางทำกำไร ขาลง อย่างไรบ้างครับ?

:_Rd ไม่ต้องใช้ตำราก็ได้นะครับ อ้างอิงถึง trades ส่วนตัวที่แล้วๆ ก็จะเป็นพระคุณยิ่งแล้วครับ

ขอบคุณมากนะครับ ทุกๆท่าน :_ee

จริงๆ การเทรดนี้ผมทำไว้เพื่อต้องการจะเอาไว้เป็นตัวอย่างในการแนะนำเพื่อนๆให้ใช้ความเสี่ยงให้เป็น เทรดสั้นๆ อย่างไรให้มีกินในทุกๆวัน

เพราะเคยมีคนพูดว่าอย่าไปเชื่อว่ามีคนสามารถเทรดบวกได้ 90% ขึ้นไป ผมเพียงอยากจะบอกว่ามีคนที่ทำได้ครับ

ปล.ผมเป็นศิษย์ของกูรูในนี้ทุกๆท่าน ที่ผมเทรดได้แบบนี้เพราะผมอ่านบทความที่อาจารย์ทุกๆท่านโพสต์ลงไว้ให้

https://www.myfxbook...blackhat/199443

ถูกแก้ไข โดย Harnsin