ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

deb99

ขอโทษสมาชิกทุกๆท่านครับ

โพสต์แนะนำ

ขาใหญ่

• ขาใหญ่

โพสต์ วันนี้, 12:01 AM

ขอบคุณทุก ๆ ข้อมูลที่นำมาแบ่งปัน ตามอ่านตลอดแต่ไม่ได้เขียนอะไร เพราะเขียนเป็นวิชาการไม่เป็น

จะขอบคุณอย่างเดียวอยู่เรื่อย ๆ ก็ดูไม่เหมาะสม เพราะส่วนตัวไม่ค่อยชอบใจที่มีผู้ปฏิบัติอยู่บางท่าน จนเห็นมีคนแซวไปแล้วเล็ก ๆ

(ลึก ๆ รู้สึก......เพราะไม่เคยเขียนอะไรเลยที่จะเป็นประโยชน์กับผู้อื่น จึงขอบคุณทุกท่านอยู่ในใจอย่างเงียบ ๆ)

"สิ่งที่ตัวเราไม่ชอบ ...จงอย่าทำกับคนอื่น.."

"ขงจื้อ"

ถูกแก้ไข โดย deb99

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอโทษทุกท่าน ถ้าผมได้แต่โพส คำว่า ขอบคุณครับ ในกระทู้ที่ผมเข้าไปอ่านทุกวัน จนไปรบกวนการอ่านกระทู้ต่างๆของทุกท่าน ดังสมาชิกที่ชื่อ thon ต่อว่าผมมาว่า ควรขอบคุณในใจมากกว่า จะพิมพ์ออกมาแต่คำว่า ขอบคุณครับ ซึ่งผมไม่เคยพิมพ์สิ่งที่มีประโยชน์ต่อสมาชิกอะไรเลย ผมก็ขอโทษทุกท่านด้วยนะครับ และถ้าทุกท่านเห็นว่า ควรขอบคุณในใจจะดีกว่า ผมก็ขอน้อมรับครับ และขอโทษทุกท่านอีกครั้งครับ

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 647 โพสต์

• ที่อยู่กรุงเทพมหานคร

โพสต์ วันนี้, 12:01 AM

ขอบคุณทุก ๆ ข้อมูลที่นำมาแบ่งปัน ตามอ่านตลอดแต่ไม่ได้เขียนอะไร เพราะเขียนเป็นวิชาการไม่เป็น

จะขอบคุณอย่างเดียวอยู่เรื่อย ๆ ก็ดูไม่เหมาะสม เพราะส่วนตัวไม่ค่อยชอบใจที่มีผู้ปฏิบัติอยู่บางท่าน จนเห็นมีคนแซวไปแล้วเล็ก ๆ

(ลึก ๆ รู้สึก......เพราะไม่เคยเขียนอะไรเลยที่จะเป็นประโยชน์กับผู้อื่น จึงขอบคุณทุกท่านอยู่ในใจอย่างเงียบ ๆ)

"สิ่งที่ตัวเราไม่ชอบ ...จงอย่าทำกับคนอื่น.."

"ขงจื้อ"

อย่าคิดมากครับ เพื่อนๆแซวเล่นน่า ผมเองส่วนมากก็ โพสเพื่อถามสิ่งที่อยากรู้ ให้เพื่อนๆช่วยน่ะครับ เมื่อก่อนผมก็โพสขอบคุณครับ อย่างเดียวเหมือนกัน ตอนนี้ก็เปลี่ยนเป็นกดชอบสิ่งนี้ เป็นการขอบคุณ สบายๆชิวๆครับ :La

ผมก็ไม่อยากคิดมากนะครับ เค้าเคยเข้ามาว่าผมแล้วเมื่อหลายปีที่แล้ว ผมก็ไม่โต้ตอบอะไร แต่ในเมื่อเค้าไม่ยุติ ผมก็รุ้สึกอึดอัดขอออกมาระบายบ้างครับ ว่าคนอื่นๆ รุ้สึกแบบเค้าไหม ผมจะได้ไม่รบกวนทุกๆท่านครับ เพราะ ทุกท่านเข้ามาหาความรุ้ แต่ต้องมาเจอการโพสของผมทำให้ต้องรุ้สึก..... เพราะไม่เคยเขียนอะไรที่จะเป็นประโยชน์อะไรกับผู้อื่นเลย ดังที่เค้าเขียนมา ครับ จริงๆผมก็เคยถูกบางท่าน ดุเอาว่า อยากให้เขียนอะไรบ้าง ก็ได้ แต่ผมก็ไม่เคยเขียน ผมเพียงเขียนแต่ ขอบคุณครับ เพื่อแสดงถึงว่าผมขอบคุณที่เจ้าของกระทู้หรือ เพื่อนๆที่เขียนอะไรมาที่มีประโยชน์ ผมจึงพิมพ์ออกมา แต่คุณthon บอกว่า ขอบคุณในใจดีกว่า ไม่ต้องมาพิมพ์ให้คนอื่นรำคาญครับ

คงไม่เป็นไรมังครับคุณ deb99 สำหรับผมๆ ไม่คิดว่าน่ารำคาญอะไร (เพราะผมก็ทำแบบนี้เหมือนกัน - -" ถ้าโดนว่า ผมคงโดนด้วยเหมือนกัน) แค่ตอบแสดงความขอบคุณ คิดว่าดีกว่าอ่านเฉยๆ น่ะครับ และในใจก็ชื่นชมคนให้ข้อมูล และคนวิเคราะห์ว่าเป็นคนเก่งและมีน้ำใจมากนะครับ

การเข้ามาพิมพ์ เข้ามากดชอบสิ่งนี้ ก็เหมือนการแสดงตนว่ามีผู้ติดตามอยู่ ถือเป็นเกียรติเป็นกำลังใจให้ผู้โพสมีกำลังใจที่จะโพสต่อครับ โลกออนไลน์มันเป็นที่สาธารณะใครก็เข้ามาดูมาเห็นได้ ต้องเปิดใจ ทำใจ และยอมรับให้ได้ว่าต้องเจอเหตุการณ์ที่เราไม่ชอบมันเป็นเรื่องธรรมดาครับ

ขอโทษทุกท่าน ถ้าผมได้แต่โพส คำว่า ขอบคุณครับ ในกระทู้ที่ผมเข้าไปอ่านทุกวัน จนไปรบกวนการอ่านกระทู้ต่างๆของทุกท่าน ดังสมาชิกที่ชื่อ thon ต่อว่าผมมาว่า ควรขอบคุณในใจมากกว่า จะพิมพ์ออกมาแต่คำว่า ขอบคุณครับ ซึ่งผมไม่เคยพิมพ์สิ่งที่มีประโยชน์ต่อสมาชิกอะไรเลย ผมก็ขอโทษทุกท่านด้วยนะครับ และถ้าทุกท่านเห็นว่า ควรขอบคุณในใจจะดีกว่า ผมก็ขอน้อมรับครับ และขอโทษทุกท่านอีกครั้งครับ

ผมชอบนะครับ ที่มีคำขอบคุณ หมายถึงการแสดงการให้กำลังใจ คนมาบ่น เพื่อให้มีแรงมาบ่นทุกวัน บางครั้งผมก็ไม่อยากมาบ่น เพราะเหมือนผมบ่นให้ตัวเองฟังคนเดียว เชื่อสิครับว่า ผมนะ ชอบคนส่งกำลังใจแบบ ขอบคุณครับ จริงๆๆ เพราะจะได้รู้ว่า สิ่งที่ทำ ทำมาถูกทางแล้ว 5555 ผิดก็บอกผมด้วย ว่า ผิดตรงไหน

เป็นกำลังใจให้คุณ deb 99 ครับ

ขอบคุณครับพี่GoldLeng พี่อยากเล่นด้วยคน พี่เด็กขายของ

ขอขอบคุณเพื่อนๆที่กด like มาให้นะครับ :01 :01

ต่างคนต่างความคิดครับ แต่เราต้องเป็นตัวของตัวเอง

หากเราเห็นว่าการกระทำใดเป็นสิ่งที่ดี มีประโยชน์ แม้เป็นสิ่งเล็กๆน้อยๆ เราก็ทำไปเถอะครับ

คิดต่างกัน เป๊นเรื่องธรรมดา...ทำดี....ทำใจให้เบิกบานครับ ขอบคุณครับ.

เกือบตกข่าว เจ้เป็นคนหนึ่งที่เคยแซวคุณ deb99 ให้พิมพ์มากกว่าคำว่าขอบคุณ ในห้องขอเดา ป๋าก็น่าจะจำได้ ไอ้ที่แซวก็เพราะอยากคุยด้วย จนเลิกแซวละ เพราะคิดว่าไม่ใช่นิสัย ต่างคนต่างความคิด

เวลาโพสไรแล้วมีคนกดไลท์ หรือ ขอบคุณ แม่งโคตรชอบเลย

เกือบตกข่าว เจ้เป็นคนหนึ่งที่เคยแซวคุณ deb99 ให้พิมพ์มากกว่าคำว่าขอบคุณ ในห้องขอเดา ป๋าก็น่าจะจำได้ ไอ้ที่แซวก็เพราะอยากคุยด้วย จนเลิกแซวละ เพราะคิดว่าไม่ใช่นิสัย ต่างคนต่างความคิด

เวลาโพสไรแล้วมีคนกดไลท์ หรือ ขอบคุณ แม่งโคตรชอบเลย

ขอบคุณครับเจ้...แบบนี้ใช่ไหมที่เจ้บอก แม่งโครตชอบ

สำหรับผมชอบโครตๆเลยครับ ..แต่ท่านดอนฮวนพ้ม แกชอบโคกๆ ครับ 555

ผมว่า อะไรอะไร ก็พอดี พอควร ขอบคุณมีข้อดีหรือ คนเขียนได้กำลังใจ แต่ก็มีทางออกด้านอื่นๆ เช่น การกดไลค์ ก็เป็นอีกช่องทางหนึ่งที่ผู้เขียนได้กำลังใจได้

ผมแต่ก่อนก็ชอบกดราคาที่วิ่งหลังประกาศตัวเลข เป้น 10-20 รายการ ซึ่งข้อเสียก็มีืคือ มันทำให้ เชพเวอร์ รับงานหนักในช่วงที่วิกฤตซึ่งคนกำลังใช้มันมากอยู่แล้ว

ว่าแล้วขอฝากถึงเฮียกำพล ราคาทองในเวปมันไม่สามารถ ใช้ได้เลย มันช้ากว่า ราคาจริงๆ มีวิธีปรับปรุงไม๊ ทุกคนในนี้ ต้องมี สอง เครื่อง ราคาในเวปมันช้า กว่าราคาจริงครับ

หมายเหตุ ว่าแล้ว ทำให้คนด่าตู่อีกแล้ว

ส่วนตัวมองว่า การกล่าวขอบคุณนั้น เป็นการให้กำลังใจ เจ้าของกระทู้ค่ะ ส่วนคนที่มาว่าคนอื่นเนี่ย เคยทำอะไรให้ได้ดีมากกว่าขอบคุณมั้ย...

มากล่าวขอบคุณ เท่ากับว่า กระทู้คุณมีคนอ่านและติดตาม ทำให้เจ้าของกระทู้ รู้สึก อย่างน้อย post ไป มี การโต้ตอบ ....

คนที่ตอบได้ดีที่สุด คงเป็นเจ้าของกระทู้นั้น ๆ ว่า พอใจมั้ย ที่มีคนมากล่าวขอบคุณ ไม่ใช่ คนที่มาอ่าน (ความคิดเห็นส่วนตัว)

ดังนั้น อย่าได้ไปสนใจเลยค่ะ