ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

Private payrolls up 201,000 in March: ADP

By Greg Robb WASHINGTON (MarketWatch) - Companies in the U.S. private sector added 201,000 jobs in March, according to Automatic Data Processing Inc's employment report released Wednesday. The reading was in line with analyst expectations. Job gains in February were revised down slightly to 208,000 from the initial estimate of a rise of 217,000. According to ADP, the goods-producing sector added 13,000 jobs in March. The manufacturing sector also added 37,000 jobs. The service sector added 164,000 jobs

งานเข้าล่ะมั่งครับ คุณ Don Juan คืนนี้ Sideway วิ่งไปวิ่งมา ขึ้นบน ลงล่าง สุดท้าย กลับมาที่เดิม พิโธ่ นึกว่าจะขึ้นให้อยู่นานๆ

ถึงเช้าเพื่อรอขายสักหน่อย US$1,419 - US$1,420

เวรกรรม รายงานตัวเลขแรงงาน จากรายงานข้างบน ที่บอกว่า เพิ่มขึ้น 201,000 คน น้อยกว่าที่คาดการณ์ไว้ เลยสนับสนุน น้องทอง

พอนักเศรษฐศาสตร์ เห็นตัวเลขเลยบอก " IMPOSSIBLE " เป็นไปไม่ได้ เป็นไปไม่ได้ รีบค้นหาข้อมูลเพิ่มเติม ผลปรากฎว่า

ข้อมูลของ สถาบัน ADP เป็นการรวบรวมข้อมูลจากแหล่งที่ไม่น่าถูกต้องกับความเป็นจริงใน สังคมสหรัฐฯ ที่จะมาประเมินดัชนี

น่าจะไปดู ตัวเลขของคนที่เสียภาษีรายได้ ต่อ รัฐบาลกลาง น่าจะใกล้เคียงที่สุด ดังนั้น ตัวเลขการจ้างงาน น่าจะเป็น 293,000 คนในเดือนมีนาคม

The ADP employment survey released Wednesday showed 201,000 private-sector jobs were created in March, roughly in line with expectations and close to February’s growth of 208,000. This index is based on anonymous data collected by ADP,

which handles the payrolls for millions of workers. The best news in the ADP report was the strong hiring at small companies and at manufacturing companies, which had the best growth in more than 10 years U.S. payrolls increased by 293,000 in March,

according to an analysis of withheld federal tax receipts by TrimTabs Investment Research

ปล. สรุปว่า เฮียนายห้างฯ เล่น GF รับตังค์ ส่วนทองแท่ง รอติดตามต่อไปในวันพรุ่งนี้

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอให้คุณแม่ของ เฮียห้างทองน่ำเชียง สุขภาพแข็งแรง ดีขึ้นทุกวันครับเฮีย

สวัสดีครับ คุณ ภูเขา

เป็นความคิดเห็นที่น่าใกล้เคียงครับ แต่ " กำลังขาย " เตรียมควักออกมาทุกเมื่อ ควักจนเบื่อแล้วล่ะ มันไม่ยอมกลับร้านสักที

จะได้เอา ธนบัตร กลับมาบ้าง พร้อมของกิน

คุณเด็กขายของ จะกินของให้อร่อยต้องใจเย็นๆครับ ลงอีกก็เก็บอีก 5 5 5 5

ยังไงมีทองอยู่ ถึงจะหนาวบ้างร้อนบ้าง ! ! ! ผมว่ากินอะไรก็อร่อยครับ ! 5 5 5 5

คุณเด็กขายของครับ และทุกท่านที่มีทองเต็มปอด คืนนี้เป็นการวอร์มอัพ โช้ค ล้อ ยาง เบรค และไอพ่นครับ ว่าทุกอย่างดีไหม ไอพ่นขึ้นแรงๆแท่งเขียวๆทำได้ไหม ระบบเบรคสั่งได้ไหมว่าหยุดต้องหยุด โช้คดีไหมเวลาต้องการให้เด้ง นิ่ม หนึ่บ เมื่อผ่านการเทสแล้ว.....

พรุ่งนี้เรียนเชิญทุกท่านใหม่ คร่าวนี้ไม่ใช่การทดลอง ในวันหวยแห่งชาติออก เชิญขึ้นจรวดกันได้เลย อิอิ จะได้กินเป็ดก่ะกาแฟสักแก้ว -_-

ผิดจากนี้ ลวกมาม่าให้ด้วยชามนึงนะ

เฮียแบทแมนค่ะ...

ขอให้คุณแม่แข็งแรงไวๆ นะค่ะ :wub:

ขอบคุณครับทุกท่าน ตอนนี้คุณแม่ผมอาการดีขึ้นมากแล้วครับ

ราคาทองขึ้นจนสุดแนวต้านด้านบน

ลงจนสุดแนวรับด้านล่าง

เรียกว่าเขย่าขวัญนักเก็งกำไรให้ใจหาย

พอถึงเส้นบนก็กลัวจะไปต่อเลยเข้าซื้อเจอ ดอย

พอร่วงลงมาเส้นข้างล่างกลัวจะหลุดแนวรับ

ก็ขายหมู มันยากตรงนี้นี่เองนะครับ

จิตวิทยาล้วนๆเลยครับ

ปัญหาผมตอนนี้คือเข้าInternetได้ แต่ไม่สามารถเปิดกราฟได้

เพราะฉะนั้นพรุ่งนี้เช้าอาจไม่มีมุมมองของผมนะครับ

ถ้าจะมีก็คงช่วงสาย ถึงบ่ายรอผมเข้าร้านก่อนและมีเวลาว่าง

เพ่งกราฟให้ออกมาเป็นตัวเลข นะครับ

ราตรีสวัสดิ์ ฝันดีครับ

ขอให้คุณแม่แข็งแรงชึ้นทุกวัน :rolleyes:

เฮียแบทที่เคารว่าแล้ว เฮียแม่นจริงๆ :lol:

คุณเด็กขายของครับ และทุกท่านที่มีทองเต็มปอด คืนนี้เป็นการวอร์มอัพ โช้ค ล้อ ยาง เบรค และไอพ่นครับ ว่าทุกอย่างดีไหม ไอพ่นขึ้นแรงๆแท่งเขียวๆทำได้ไหม ระบบเบรคสั่งได้ไหมว่าหยุดต้องหยุด โช้คดีไหมเวลาต้องการให้เด้ง นิ่ม หนึ่บ เมื่อผ่านการเทสแล้ว.....

พรุ่งนี้เรียนเชิญทุกท่านใหม่ คร่าวนี้ไม่ใช่การทดลอง ในวันหวยแห่งชาติออก เชิญขึ้นจรวดกันได้เลย อิอิ จะได้กินเป็ดก่ะกาแฟสักแก้ว -_-

ผิดจากนี้ ลวกมาม่าให้ด้วยชามนึงนะ

!uu !53 !54

ขอบคุณที่ชมครับ

ทายผิดก็มีนะครับ แต่น้อยกว่าทายถูก 555 !thk !thk !thk

ราคาทองคำเมื่อวานนี้วิ่งตามที่คาดไว้คือ

เมื่อวานราคาทองลงมาหลุดจากที่วาดไว้1412เลยลงไปนิดหน่อยที่1410

หลังจากนั้นก็มีแรงซื้อดันราคาดีดกลับขึ้นไปถึงแค่1423

เชื่อฟังคำสั่งได้ดีมากไม่เลยตามที่วาดไว้ที่1424

จนในที่สุดเคลื่อนไหวมาอยู่ที่1416.5ในเวลานี้

วันนี้ขอมองว่าราคาทองคำน่าที่จะมีแรงดีดกลับขึ้นไป

หลังจากที่มีแรงขายกดราคาทองลงมาหลายวันแล้ว

ระยะสั้นนี้คาดว่าราคาทองคำน่าที่จะดีดกลับได้บ้าง

หลังจากที่ราคาทองคำเคลื่อนไหวในกรอบสามเหลี่ยมชายธง

โดยคาดว่าราคาทองน่าที่จะมีแนวรับที่1415.5

หลังจากนั้นน่าที่จะพุ่งขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่1420และ 1422

และแนวต้านถัดไปที่1426.5ครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ขอบคุณครับทุกท่าน

ราคาทองมาจบวันตรงใกล้กับที่เดาไว้พอดี 1425.7

บอกแล้วไงครับ กระทู้นี้อาถรรพ์

วันนี้ขอนำข่าวมาให้อ่านกันก่อนนะครับ

ทองคำปิดบวก 7.4 ดอลล์

31 มีนาคม 2554

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดบวก วิตกหนี้ยุโรป,ลิเบีย

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนเม.ย.พุ่งขึ้น 7.4 ดอลลาร์ หรือ 0.5% ปิดที่ 1,424.90 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,413.10-1,431.70 ดอลลาร์

สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนก.ค.เพิ่มขึ้น 52.6 เซนต์ ปิดที่ 37.535 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนก.ค.พุ่งขึ้น 31.60 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,775.70 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมี.ค.พุ่งขึ้น 5.15 ดอลลาร์ ปิดที่ 758.10 ดอลลาร์/ออนซ์

สำนักข่าวซินหัวรายงานโดยอ้างการเปิดเผยของนักวิเคราะห์ในตลาดทองคำนิวยอร์กว่า สัญญาทองคำดีดตัวขึ้นจากระดับต่ำสุดในระหว่างวันที่ 1,413.10 ดอลลาร์/ออนซ์ เนื่องจากนักลงทุนกลับเข้ามาช้อนซื้อในช่วงท้ายตลาด โดยมีจุดประสงค์ที่จะซื้อเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยงจากวิกฤตหนี้สาธารณะในยุโรปและสถานการณ์ความไม่สงบในลิเบีย โดยมีรายงานว่ากลุ่มต่อต้านมูอัมมาร์ กัดดาฟี ผู้นำลิเบีย ยังคงเดินหน้าสู้รบกับกองกำลังทหารของกัดดาฟี เพื่อบีบให้กัดดาฟีลงจากอำนาจ

นักลงทุนวิตกกังวลเกี่ยวกับสถานะด้านการคลังและหนี้สาธารณะในยุโรป หลังจากสแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ (เอสแอนด์พี) ประกาศลดอันดับความน่าเชื่อถือของกรีซและโปรตุเกสลงสู่ระดับ BB- และ BBB- ตามลำดับ

ส่วนสัญญาโลหะมีค่าประเภทอื่นๆ เช่นโลหะเงินและพลาตินัม ดีดตัวขึ้นจากการคาดการณ์ที่ว่า ญี่ปุ่นจะเพิ่มการนำเข้าวัสดุและโลหะเพื่อใช้ในการฟื้นฟูประเทศหลังจากเกิดแผ่นดินไหวครั้งใหญ่

ขอบคุณครับ ติดตามทุกวันเลยครับ กระทู้อาถรรพ์จริงๆ !gd

สวัสดีค่ะเฮีย พี่เด็กขายของ คุณ DonJuan และเพื่อนๆ

เมื่อวานพลาดการร่วมลุ้นราคาทองที่ขึ้นลงจนเวียนหัวเพราะงานเข้า จัดBooth เตรียมรับ Midnight Sale ซะตีหนึ่ง

กลับบ้านมาดู โอวววว ถ้าอยู่คงจะเหงื่อออกมือและเท้าด้วยความตื่นเต้นทั้งขาขึ้นขาลง ทั้งลุ้นขาย และลุ้นซื้อ แต่สุดท้ายก็คงลุ้นเหนื่อยฟรีๆ

ไม่ได้ซื้อและไม่ได้ขาย เพราะไม่ถึงเป้าทั้งสองด้าน เล่นทองแท่งก็งี้แหละ วันนี้จะเป็นไงน๊อ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

สวัสดีค่ะเฮีย พี่เด็กขายของ คุณ DonJuan และเพื่อนๆ

เมื่อวานพลาดการร่วมลุ้นราคาทองที่ขึ้นลงจนเวียนหัวเพราะงานเข้า จัดBooth เตรียมรับ Midnight Sale ซะตีหนึ่ง

กลับบ้านมาดู โอวววว ถ้าอยู่คงจะเหงื่อออกมือและเท้าด้วยความตื่นเต้นทั้งขาขึ้นขาลง ทั้งลุ้นขาย และลุ้นซื้อ แต่สุดท้ายก็คงลุ้นเหนื่อยฟรีๆ

ไม่ได้ซื้อและไม่ได้ขาย เพราะไม่ถึงเป้าทั้งสองด้าน เล่นทองแท่งก็งี้แหละ วันนี้จะเป็นไงน๊อ

สวัสดีครับผม คุณ nuchaba

วันนี้ราคาสมาคมเปิดมาสวยหรู ล่อพ่อค้าหมูทีเดียวเชียว สงสัยคงมองขึ้น จึงเปิดราคาไว้สูงขนาดนี้ ก่ะว่าใครติดดอยมานานหนาว อยากปล่อยบ้างเล็กน้อย เพื่อผ่อนคลายแรงกดดันในปอด ก็คงได้สมใจเก็บเอาไว้หลังร้านวันสองวัน ราคาตลาดโลกขึ้นอีกบาน(อาทิตย์หน้า) ขายต่อสบายใจ หรือไม่อย่างนั้นก็คงเงียบเหงามาหลายวัน ครั้นจะประกาศลดราคาก็ไม่มีคนซื้อเท่าไหร่ เพราะส่วนใหญ่เต็มปอดกันหมด + ราคายังไม่ยั่วใจ + ความผันผวนของน้องทอง

อย่ากระนั้นเลย ขึ้นราคามันซะ อาจได้เห็นหน้าลูกค้าบ้าง พอคลายเหงา สมาคมมองทองขึ้น บ่ายนี้คงขึ้นสมใจ(ไม่ได้ขึ้นเพราะสมาคม แต่ขึ้นเพราะเป็นวันหวยแห่งชาติออก) ช่วงบ่ายอาจมีราคากระชากใจพ่อค้าหมูอีก 50 บาท โทษฐานขึ้นน้อยลูกค้ายังไม่มาให้หายเหงา อิอิ ที่ว่ามาผมมั่วครับ อิอิ

ว่า แต่ ถ้าบ่ายนี้ขึ้นให้อีก 50 บาท วัดใจคุณเด็กขายของว่าจะขายหรือเก็บไว้ คงต้องลุ้นว่า ความคลาสสิคของวัน หวยแห่งชาติออก จะเป็นเช่นไร โปรดติดตาม พร้อมมาม่า 1 ลัง ประกันความผิดหวัง :D

ปล. รอกราฟและบทวิเคราะห์จาก เฮียนายห้าง เพื่อความมั่นใจให้ปอดแข็งแรงครับผม