ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

คุณnuchaba เปลี่ยนไปเที่ยวไหนคะ เที่ยวให้สนุก เดี๋ยว raty อยู่เป็นเพื่อนคุณ donJuan ช่วยลุ้นขึ้น ขึ้น เองคะ ติดตามต่อปาย.

สวัสดีค่ะ คุณ Raty

เปลี่ยนไป Venetian มาเก๊า 2 คืน และ ฮ่องกง 3 คืนค่ะ ฝากลุ้นขึ้นๆๆๆๆๆ แล้วรอด้วยนะคะอย่าเพิ่งลง ฮิฮิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีนายห้างเจ้าของร้าน สวัสดีคุณเด็กขายของ และเพื่อนๆในร้าน

หลายวันที่ผ่านมาราคาเปลี่ยนตามสภาพอากาศเลยครบทุกฤดู ร้อน ฝน หนาว

! น้องทองทำเสียวทั้งขึ้น – เสียวทั้งลงเลย ! อะ ! อะ ! อ่ะ ! อ่า !

ทำให้นึกถึงหนังสารคดีปลาใหญ่ค่อยๆไล่กินปลาเล็ก ปลาน้อยไปเลื่อยๆ

ยังไงก็พอเพียง ขอเป็นตาอยู่ดีก่า 5 5 5 5

ขอบพระคุณ อาจารย์ป้า Ohani ครับ สำหรับข่าวจีน และ ประโยค " ธนาคารกลางจีนมองว่า "The precious metal's bull run may be near its end." (ภาวะกระทิงในตลาดโลหะมีค่าใกล้ถึงจุดจบแล้ว) "

มิน่าล่ะ ธนาคารกลางจีน จึงสนับสนุน ให้คนจืนมาซื้อเก็บทองคำกัน เพราะทองคำที่เมืองจีน ซึ่งผ่าน โดย รัฐบาลกลาง เท่านั้น

ถือเป็นการป้องกันเงินเฟ้อทางลัด โดยการพยายามลดเงินหมุนเวียนในระบบ ที่ประชาชนถืออยู่ เก็บเข้า รัฐบาลกลาง และก็ถือว่า

รัฐบาลกลาง ก็ได้กำไร จากการขายออกทองคำ เพราะรับรองว่า ต้นทุนทอง ที่รัฐบาลกลาง ต้องต่ำกว่าปัจจุบัน

เนื่องจาก จีน ได้พยายาม หามาตราการหลายๆ อย่าง เพื่อสกัดกั้นเงินเฟ้อที่เพิ่มขึ้น ทั้ง ขึ้นดอกเบี้ยนโยบาย, ดอกเบี้ยกันสำรอง

เป้าหมายของ รัฐบาลกลางจีน พยายาม " เก็บเงินออกจากระบบ " แถม เงินทุนสำรองยังเพิ่มขึ้นอีกต่างหาก

สุดท้าย ประชาชนชาวจีน ก็คงมีทองคำ มากกว่า รัฐบาลกลางจีน

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba

Wow, ตกลงเปลี่ยน Trip บินไปถึง USA เลยเหรอครับ หวังว่า คงไม่ไปเปลี่ยนเครื่องที่ ประเทศญี่ปุ่น นะครับ โชคดีในการเดินทางนะครับ

สวัสดีค่ะพี่เด็กขายของ

เปล่าไป USAค่ะ ตอนนี้ไม่ค่อยกล้าทิ้งบ้านไปไกลๆ(กอดทองเอาไว้เยอะ) รู้สึกว่าอยู่แถวๆเอเชียนี้อุ่นใจกว่าค่ะ

สวัสดีนายห้างเจ้าของร้าน สวัสดีคุณเด็กขายของ และเพื่อนๆในร้าน

หลายวันที่ผ่านมาราคาเปลี่ยนตามสภาพอากาศเลยครบทุกฤดู ร้อน ฝน หนาว

! น้องทองทำเสียวทั้งขึ้น – เสียวทั้งลงเลย ! อะ ! อะ ! อ่ะ ! อ่า !

ทำให้นึกถึงหนังสารคดีปลาใหญ่ค่อยๆไล่กินปลาเล็ก ปลาน้อยไปเลื่อยๆ

ยังไงก็พอเพียง ขอเป็นตาอยู่ดีก่า 5 5 5 5

สวัสดีครับ คุณภูเขา แล้วเวลาที่คนตกปลาตัวนั้นได้แล้ว ตอนแรกที่ติดคันเบ็ด ยกขึ้นมาเหนือน้ำ เห็นตัวใหญ่ๆๆๆ แล้วก็หลุด

ออกไปทีละตัว ทีละตัว จนเหลือตัวจ้อย สิครับ ถูกต้องใช่เลย ( นึกว่า จะได้วาฬ ตื่นมาตอนเช้า เหลือหางนกยูง )

สวัสดีค่ะพี่เด็กขายของ

เปล่าไป USAค่ะ ตอนนี้ไม่ค่อยกล้าทิ้งบ้านไปไกลๆ(กอดทองเอาไว้เยอะ) รู้สึกว่าอยู่แถวๆเอเชียนี้อุ่นใจกว่าค่ะ

รับทราบครับ เห็นออก Flight เช้ามืด แล้วอาศัย วันหยุดต่อเนื่องเป็นช่วงๆ แบบว่า + ใช้สิทธิ์หยุด + วันหยุดราชการ + วันเสาร์อาทิตย์

แบบว่า เด็กขายของเคยทำ ใช้สิทธิ์ 3-4 วัน แต่หนีได้ 15 วันแน่ะ โดนนาย ด่า ไปหลายวัน เพราะ หาอะไรก็ไม่เจอ เพราะ ไม่ได้ใช้

ระบบ ไฟล์ลิ่ง แต่ใช้ ระบบ ซุกกิ้ง ครับ

สวัสดีครับ คุณภูเขา แล้วเวลาที่คนตกปลาตัวนั้นได้แล้ว ตอนแรกที่ติดคันเบ็ด ยกขึ้นมาเหนือน้ำ เห็นตัวใหญ่ๆๆๆ แล้วก็หลุด

ออกไปทีละตัว ทีละตัว จนเหลือตัวจ้อย สิครับ ถูกต้องใช่เลย ( นึกว่า จะได้วาฬ ตื่นมาตอนเช้า เหลือหางนกยูง )

จะซื้อทองคำแท่งในช่วงเย็นตามราคา spdr spot ไม่ทราบว่าต้องเปิดบัญชีที่ไหนคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

รับทราบครับ เห็นออก Flight เช้ามืด แล้วอาศัย วันหยุดต่อเนื่องเป็นช่วงๆ แบบว่า + ใช้สิทธิ์หยุด + วันหยุดราชการ + วันเสาร์อาทิตย์

แบบว่า เด็กขายของเคยทำ ใช้สิทธิ์ 3-4 วัน แต่หนีได้ 15 วันแน่ะ โดนนาย ด่า ไปหลายวัน เพราะ หาอะไรก็ไม่เจอ เพราะ ไม่ได้ใช้

ระบบ ไฟล์ลิ่ง แต่ใช้ ระบบ ซุกกิ้ง ครับ

55555 ระบบซุกกิ้งเนี่ย เวลาไปไหนที ชาวบ้านเดือดร้อนเรยยยย

March Chicago PMI 70.6 Level of a diffusion index based on surveyed purchasing managers in the Chicago area;

Actual > Forecast = Good for currency;

Feb Actual 71.2 ยอดประมาณการของ นักวิเคราะห์ คือ 70.1

ตามกฎระเบียบรายงานนี้ ถ้า Actual มากกว่า ประมาณการ ค่าเงิน US Dollar จะแข็งค่าขึ้น ซึ่งคราวนี้

70.6 > 70.1 = Good of Currency70.171.2

รอบที่แล้วก๋วยเตี๋ยว รอบนี้เป็ดย่างกับเกาลัด รอบหน้าอะไรดี ? อะ

สวัสดีค่ะ คุณ Raty

เปลี่ยนไป Venetian มาเก๊า 2 คืน และ ฮ่องกง 3 คืนค่ะ ฝากลุ้นขึ้นๆๆๆๆๆ แล้วรอด้วยนะคะอย่าเพิ่งลง ฮิฮิ

ไปมาเก้าอย่าลืมไปกิน ขนนไข่อบ นะคะ ในเมืองอร่อยกว่าที่Vanatiain นะคะ อร่อยมาก ๆ เที่ยวให้สนุก อย่าเป็นห่วงทางนี้ แต่อย่างไร ก็คอยกดเน้้ตติดตามเผื่อมีอะไรดี ๆ เกิดขี้น ติดตามต่อปาย.

เพื่อนๆทุกท่านครับ เราเคยข้ามผ่านมันไปครั้งหนึ่งแล้ว ทำไมเราจะข้ามผ่านมันไปอีกครั้งไม่ได้ 1440 แตกแน่คืนนี้ สู้ต่อไปโอชินนนน.... :mad:

Bulletin U.S. factory orders slip 0.1% in February

เขาประมาณการณ์ว่า 0.7% รายงานเดือน มกราคม 3.1%

Change in the total value of new purchase orders placed with manufacturers

Actual > Forecast = Good for currency;

ใช้สูตรเดียวกัน 0.1% < 0.7% = Bad for Currency ดังนั้น รายงานตัวเลข ชุดนี้ ไม่ดี

จะซื้อทองคำแท่งในช่วงเย็นตามราคา spdr spot ไม่ทราบว่าต้องเปิดบัญชีที่ไหนคะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ลองดูเวปนี้นะครับ http://www.gtwm.co.th/ ศึกษาดูนะครับ