ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณ nuchaba

ของผมยังอยู่ครับ รอซื้อเพิ่มพรุ่งนี้ครับผม

เย้ๆๆๆ ยังเหลือสหายอยู่ ขอบคุณค่ะ

เมื่อกี้ลงมา 1443 เป็นเงินบาท 20650 แต่ติดคุยโทรศัพท์เลยอด มาอีกหน่อยนะคะน้องทองจ๋า

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะคุณDon

ถามหน่อยดิ พรุ่งนี้ร้านทองเค้าเปิดขายทองแท่งด้วยเหรอ

แม่ทอง.... สาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้า เจ๊ขาใหญ่แกบอกว่า อยู่บ้านเหงา มาร้านดีกว่า เปิดตลอดสงกรานต์ครับ ปิดแค่ 16-17 เท่านั้น เชิญสำราญขอรับ

ปล. ศรีนครินทร์ก่ะปิ่นเกล้า ก็ไม่ห่างกันมากนัก ยามรถไม่ติด แถมช่วงนี้มีงานมีขนมไทยๆและของหากินยากมาขายอีกเพียบ ไม่รู้จะมีใครสนใจไหมหน๋อ.. :rolleyes:

แม่ทอง.... สาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้า เจ๊ขาใหญ่แกบอกว่า อยู่บ้านเหงา มาร้านดีกว่า เปิดตลอดสงกรานต์ครับ ปิดแค่ 16-17 เท่านั้น เชิญสำราญขอรับปล. ศรีนครินทร์ก่ะปิ่นเกล้า ก็ไม่ห่างกันมากนัก ยามรถไม่ติด แถมช่วงนี้มีงานมีขนมไทยๆและของหากินยากมาขายอีกเพียบ ไม่รู้จะมีใครสนใจไหมหน๋อ.. :rolleyes:

แล้วทางร้านเค้าตั้งราคาขายกันยังงัยละคะ :wacko:

ก็ตามราคาสมาคมเลยครับ สมาคมปิดแต่ยังประกาศครับ ขืนไม่ประกาศปรับราคา พรุ่งนี้ก็จะมีคนซื้อออนไหล์ไปขายหน้าร้านกระจายซิครับ

ตอนนี้ ราคาทองคำ 20,750/20850 คิดจากฐานราคา US$1,362 ค่าเงินบาทประมาณ 30.16 บาท / 1US$

เด็กขายของ อยากกล่าวว่า

" ใครจักใคร่ขายทองค้า ใครจักใคร่ซื้อทองค้า ใครจักใคร่ถือลุยถึงอาทิตย์หน้าก็เชิญนะค้า "

กร๊ากกกกกกก เข้ามาขำคุณเด็กขายของคะ !53

ก็ตามราคาสมาคมเลยครับ สมาคมปิดแต่ยังประกาศครับ ขืนไม่ประกาศปรับราคา พรุ่งนี้ก็จะมีคนซื้อออนไหล์ไปขายหน้าร้านกระจายซิครับ

ถามอีกนิดนะคะ ไม่รู้จริงๆอ่ะ ไม่รู้จะถามใคร แล้วราคาที่ขึ้นลงระหว่างวันที่ 13-15 ทางร้านเค้าตั้งราคาขายกันเองเหรอคะ !38

มาคุยคำถาม ขำขำ ดีกว่าครับ

อะไรเอ่ย เค้าซื้อหนูมา เค้าถอดเสื้อผ้าหนู เค้าถูไปถูมา พอหนูผอม เค้าก็ทิ้งหนู ?

อะไรเอ่ย ทั้งใหญ่ ทั้งยาว ขนเยอะ ?

อะไรเอ่ย ข้างบนก็ขน ข้างล่างก็ขน ดึกๆ สัปดนเอาขนไปชนกัน ?

เฉลย สบู่ รถบรรทุกพ่วง ขนตา

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ผมคิดว่า ตั้งตามสมาคมนะครับไม่แน่ใจ อย่างวันจักรี สมาคมหยุด อยู่ดีๆทางร้านก็ปรับขึ้น 50 บาท จากนั้นไม่น่าเกิน 30 นาที เวปของนายห้างฯก็ประกาศขึ้นราคาครับผม เพื่อความชัวร์แท้แน่นอน พรุ่งนี้จะโทรไปถามราคาอีกทีนะครับ

สวัสดีค่ะพี่เด็กขายของ

ตัวเบาแล้วซิคะ ทิ้งสหายไว้ 1คน แงๆๆ

เบาหวิวเลยครับ เห็นราคานี้ ยังเฉยๆ นะครับ เพราะ ร้านทองปิด แต่ทองตลาดโลกไม่ปิด จังหวะเคลื่อนตัว ขึ้นๆ - ลงๆ ยังมี ขอดูลาดเลา

ไปก่อนนะครับ

ผมคิดว่า ตั้งตามสมาคมนะครับไม่แน่ใจ อย่างวันจักรี สมาคมหยุด อยู่ดีๆทางร้านก็ปรับขึ้น 50 บาท จากนั้นไม่น่าเกิน 30 นาที เวปของนายห้างฯก็ประกาศขึ้นราคาครับผม เพื่อความชัวร์แท้แน่นอน พรุ่งนี้จะโทรไปถามราคาอีกทีนะครับ

ขอบคุณมากค่ะ คุณDon ที่ช่วยตอบ พอดีเราไปดูราคาย้อนหลังของปีก่อนวันหยุดสงกรานต์ไม่มีราคาสมาคมประกาศช่วง13-15 น่ะค่ะ ก้อเลยคิดว่าทางร้านเค้าอาจตั้งราคากันเองรึป่าว

เนื่องจากวันเสาร์-อาทิตย์ และวันหยุดนขัตฤกษ์ ทางธนาคารพาณิชย์ในประเทศหยุดทำการ ทำให้ค่าเงินบาทที่จะให้เป็นอัตราแลกเปลี่ยนจะเป็นราคาของวันก่อนหน้านี้

ใครเป็นผู้กำหนดราคาทองคำ : คณะกรรมการของสมาคมค้าทองคำ เป็นผู้กำหนดราคา ทั้งนี้ คณะกรรมการที่ร่วมพิจารณาในการกำหนดราคาที่จะซื้อขายทองคำในประเทศนั้น ประกอบไปด้วย กรรมการอยู่หลายท่าน โดยจะมีกรรมการทั้งหมด 3 กลุ่ม คือ 1. ผู้นำเข้าและส่งออกทองคำ 2. ผู้ค้าส่ง 3. ผู้ค้าปลีกรายใหญ่ เข้าร่วมพิจารณาราคาเพื่อให้สอดคล้องสมดุลกับตลาดในประเทศและต่างประเทศด้วย

ปล. จากข้อมูลข้างต้น ธปท. ก็ไม่มีอัตราแลกเปลี่ยนอ้างอิง ยิ่งช่วงนี้ ผันผวนอย่างมาก ก็ยังไม่เข้าใจว่า พรุ่งนี้ เขาจะเอาอัตราที่เท่าไหร่ มาคำนวณค่าเงินบาท

ผู้บริหารของบริษัทนำเข้า+ส่งออก บริษัทฯ ก็ปิดหนีเที่ยวหมด ก็คงมีโทรศัพท์เคลื่อนที่ติดต่อถามไถ่กันได้ แต่ปัญหาของอัตราแลกเปลี่ยนล่ะ เพื่อนๆ จะพอใจหรือไม่ เป็นอีกเรื่องหนึ่ง

ผู้บริหารร้านค้าส่ง : เฮียนายห้างฯ ก็ปิดหนีเที่ยวเช่นกัน ก็คงมีโทรศัพท์เคลื่อนที่ติดต่อถามไถ่ OK ราคากันล่ะ

ผู้ค้าปลีกรายใหญ่ : ร้านใหญ่ๆ ก็ปิดอีกเช่นกัน

http://chinhuaheng.com/flash/slide2.swfเอาล่ะซิ จะ Happy ในราคา หรือ Unhappy ในราคา พรุ่งนี้ 9 โมงครึ่งก็รู้กัน ส่วนร้านทอง จะรับซื้อหรือไม่รับซื้อ ก็ต้องติดตามต่อไป ว่าเป็นอย่างไร พรุ่งนี้ ใครได้ข่าวแบบไหน อย่างไร ก็มา โพสต์บอกบ้างแล้วกันนะครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีนายห้างเจ้าของร้าน สวัสดีคุณเด็กขายของ และเพื่อนๆในร้าน

สงกรานต์นี้ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธดลบันดาลให้ทุกท่านมีสุขภาพแข็งแรง โชคดี และร่ำรวย

คิดทองก็ได้ทอง คิดเงินก็ได้เงิน

post-2830-018234100 1302622319.jpg

เนื่องจากวันเสาร์-อาทิตย์ และวันหยุดนขัตฤกษ์ ทางธนาคารพาณิชย์ในประเทศหยุดทำการ ทำให้ค่าเงินบาทที่จะให้เป็นอัตราแลกเปลี่ยนจะเป็นราคาของวันก่อนหน้านี้

ใครเป็นผู้กำหนดราคาทองคำ : คณะกรรมการของสมาคมค้าทองคำ เป็นผู้กำหนดราคา ทั้งนี้ คณะกรรมการที่ร่วมพิจารณาในการกำหนดราคาที่จะซื้อขายทองคำในประเทศนั้น ประกอบไปด้วย กรรมการอยู่หลายท่าน โดยจะมีกรรมการทั้งหมด 3 กลุ่ม คือ 1. ผู้นำเข้าและส่งออกทองคำ 2. ผู้ค้าส่ง 3. ผู้ค้าปลีกรายใหญ่ เข้าร่วมพิจารณาราคาเพื่อให้สอดคล้องสมดุลกับตลาดในประเทศและต่างประเทศด้วย

.ขอบคุณกับข้อมูล และความรู้ ที่นำมาแบ่งปัน :)

เย้ๆๆๆ ยังเหลือสหายอยู่ ขอบคุณค่ะ

เมื่อกี้ลงมา 1443 เป็นเงินบาท 20650 แต่ติดคุยโทรศัพท์เลยอด มาอีกหน่อยนะคะน้องทองจ๋า

สวัสดีครับคุณ Nuchaba

ผมเพิ่งซื้อเพิ่มเมื่อตอนเย็น พอกลางคืน ลงซะแล้ว

เกิดอะไรขึ้น ขอเป็นแค่ปรับฐาน อย่าเพิ่งลงจริงนะ B)