ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ผมว่าเด่วก็ลากลงมาคืนไว้ที่เดิม แถวๆ 155x ก่อนปิดตลาด แต่ถ้ายืนเหนือ 1470 ได้จริง

รีบโดดขึ้นกันนะครับ คงไปต่อแน่ B)

คุณ news ครับ ถ้ายืนเหนือ 1470 จริง พรุ่งนี้แต่งตัวรอห้างเปิดเลยอ่ะครับ แต่อ้ายกันมักไม่ค่อยเล่นที่เผลอนะครับ(ต้องทดสอบจนแน่ใจถึงลากขึ้น) ผมว่าหลังเที่ยงคืนอาจมีงานเทกระจาดครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอโทษค่ะมัวไปลุ้นอยู่เลยมาตอบช้า

เล่นของแม่...ถึงเที่ยงคืน เมื่อสักครู่ราคา 20912/20962 ค่ะ แต่กดไม่ทัน แล้วราคาลงมาก็เลยยังรออยู่เผื่อจะได้ซัก 20900 ค่ะ

ขอบคุณมากครับ คุณ nuchaba ราคาแบบนั้นก็คงจะมีหลายท่านที่กดขายกันมันเลยนะครับ แล้วพรุ่งนี้ไปซื้อทองที่หน้าร้านมาเคลี่ยร์พอร์ต ผมเห็นเขาทำอย่างนี้กันเยอะครับ อืม. มันเป็นอย่างนนี้เอง

หน้าร้านขาย 20850(-10บาท) 20840 สั่งขายทางออนไลน์ไว้แล้วที่ 20912 ส่วนต่าง 72 บาท ถ้าพอร์ทเล็ก 100 ก็ 7200 บาท ถ้าพอร์ทใหญ่ 300บาท ก็ 21600 มันป็นอย่างนี้นี่เอง อิอิ

สวัสดีนายห้างเจ้าของร้าน สวัสดีคุณเด็กขายของ

ช่วงเวลาหนึ่งผ่านไป เหตุการณ์ที่ตื่นเต้นก็กลายเป็นไม่ตื่นเต้น

ซาบูไรก็ตั้งสติได้ ดาบแรกผ่านไปไม่รู้หลังสงกรานต์จะมีดาบสองอีกรึป่าวหนอ

ก็ว่าอย่างนั้นเหมือนกัน ถ้าราคาทองตลาดโลกอยู่ที่ US$1,470 สงสัยของหมดก่อนร้านเปิดแน่ๆ ครับ ขอบคุณมากนะครับ คุณ DonJuan

สำหรับข้อมูลครับ

สงสัย เจอแนวต้านของ คุณ news ที่บอกกล่าว US$1,467 ล่ะครับ

สวัสคีครับคุณเด็กขายของ

แนวต้านแนวรับผมนำมาจากโปรแกรมที่โบรกเกอร์มาลงให้อ่ะครับ

คนใช้โปรแกรม MT4 ส่วนใหญ่น่าจะรู้จักรวมถึง คนเมกาด้วย

ส่วนใหญ่จะตรงนะครับค่าออกมาไม่ต่างจากนักวิเคราะห์ครับ

ผมกำลังลองหัดดูครับ เพราะ indicator ในโปรแกรมเยอะมาก

ไม่รู้จะใช้ตัวไหน ตอนนี้รู้แล้วว่าไม่มีตัวไหนทายอนาคตได้แม่นยำ

แต่ทายราคาในอดีตที่เกิดขึ้นแล้วตรงเป๊ะครับ

อนาคตขึ้นกับบุญของแต่ละท่านว่าจะส่งผลให้มีกำไรมากน้อยแค่ไหน

สงกรานต์นี้อย่าลืมไปเติมบุญกันนะครับ B)

ปล่อยไปอีก 1ก้อน 20911 ได้กำไร 1073/บาททอง คราวนี้ก็รอเก็บคืน เพราะที่เหลือไม่ขายละเก็บเข้ากรุ ลงยันต์ รอ 23000 ค่ะ

อ้าว ร่วงๆๆๆๆๆๆๆ เพื่อนอ้ายกัน ทุบๆๆๆๆๆๆ มารับเพื่อนๆขึ้นรถ เพี๊ยงงงงงงงงง พรุ่งนี้แต่งตัวไปร้านทอง เซ็น ปิ่น อิอิ

วันหยุดก็อาจมีปรับราคาได้ค่ะ โดยเฉพาะถ้า demand VS supply เปลี่ยน

อย่างเมื่อวันจักรี สมาคมเปิด 20700 ถูกกว่า realtime หน่อยนึง

พอจะออกไปซื้อ +50 ซะงั้น

ถูกแก้ไข โดย ทัมจัง

แนวรับแนวต้านวันนี้

แนวต้าน1481,1489,1504

แนวรับ1458,1444,1436

วันนี้อาจทําไฮใหม่หรือลงมาปรับฐานอีกก็ได้

ผมคิคว่าเช้าคงsidewayก่อนถ้าไม่ขยับขึ้นอีก

บ่ายเทขายกันบางส่วนน่าจะดีกว่านะ

ปล่อยไปอีก 1ก้อน 20911 ได้กำไร 1073/บาททอง คราวนี้ก็รอเก็บคืน เพราะที่เหลือไม่ขายละเก็บเข้ากรุ ลงยันต์ รอ 23000 ค่ะ

อ้าว ร่วงๆๆๆๆๆๆๆ เพื่อนอ้ายกัน ทุบๆๆๆๆๆๆ มารับเพื่อนๆขึ้นรถ เพี๊ยงงงงงงงงง พรุ่งนี้แต่งตัวไปร้านทอง เซ็น ปิ่น อิอิ

สวัสดีครับ คุณ nuchaba คุณ เด็กขายของ คุณ news และเพื่อนๆทุกๆท่าน

คุณ nuchaba ครับ คงต้องไปลุ้นที่เดียวกันนะครับว่า จะขายให้ไหมเพราะปกติขาย แต่ตอนนี้ราคาห่างกันน่าเกลียดน่าชังไปหน่อย อิอิ หรือจะปรับราคาเองไม่รอสมาคมหรือเปล่า ต้องติดตามกันอย่างใกล้ชิด ห้างเปิด 10.00 น. แต่ร้านเปิด 11.00 น พิจารณาแย่งกันเอานะครับ อิอิ

คิดว่าราคาคงถูข้างๆไปเรื่อย เย็นๆอาจมีแรงขายนิดหน่อย กลางคืน อ้ายกันจะลากต่อหรือไม่ ต้องดูแรงเทขายตอนเย็นครับ ถ้าตอนเย็นขายมาก อ้ายกันลากต่อให้ทะลุ 1480 แต่ถ้าเย็นๆขายน้อย ยังอยู่ใกล้ 1480 หรือเหนือกว่า อ้ายกันก็อาจทุบได้นะครับ พิจารณากันเอานะครับว่า ถ้าวันนี้ซื้ิอได้ที่ราคาเดิม(รึเปล่า) พรุ่งนี้สมาคมจะประกาศราคาเท่าไหร่ อิอิ

สวัสดีครับ คุณ nuchaba คุณ เด็กขายของ คุณ news และเพื่อนๆทุกๆท่าน

คุณ nuchaba ครับ คงต้องไปลุ้นที่เดียวกันนะครับว่า จะขายให้ไหมเพราะปกติขาย แต่ตอนนี้ราคาห่างกันน่าเกลียดน่าชังไปหน่อย อิอิ หรือจะปรับราคาเองไม่รอสมาคมหรือเปล่า ต้องติดตามกันอย่างใกล้ชิด ห้างเปิด 10.00 น. แต่ร้านเปิด 11.00 น พิจารณาแย่งกันเอานะครับ อิอิ

คิดว่าราคาคงถูข้างๆไปเรื่อย เย็นๆอาจมีแรงขายนิดหน่อย กลางคืน อ้ายกันจะลากต่อหรือไม่ ต้องดูแรงเทขายตอนเย็นครับ ถ้าตอนเย็นขายมาก อ้ายกันลากต่อให้ทะลุ 1480 แต่ถ้าเย็นๆขายน้อย ยังอยู่ใกล้ 1480 หรือเหนือกว่า อ้ายกันก็อาจทุบได้นะครับ พิจารณากันเอานะครับว่า ถ้าวันนี้ซื้ิอได้ที่ราคาเดิม(รึเปล่า) พรุ่งนี้สมาคมจะประกาศราคาเท่าไหร่ อิอิ

คุณDon วันนี้ร้านเจ้ที่ปิ่นเกล้าเปิดเปล่า วันนี้ได้ซื้อราคาเดิมหรือเปล่า :blush:

ถูกแก้ไข โดย ginger

สวัสดีครับ คุณ ginger

ผมจะลองไปดูที่ร้านครับ หรือไม่ก็ต้องลองโทรไปถามดูอ่ะครับ เปิดแน่นอน แต่จะขายให้หรือไม่(ปกติขาย) ราคาเท่าเดิมหรือไม่(ถ้าสมาคมไม่ประกาศอาจไม่ปรับ) ไม่แน่ใจจริงๆครับผม

วันนี้น้องทองราคา Real time ไปถึง 21,022 baht แล้วคะ แล้วดูว่ามีแรงจะไปต่อซะด้วย กอดน้องทองกันไว้แน่นๆ นะคะ ขอให้รวย รวย รวยกันทุกคนคะ :wub: :) :wub:

คุณDon วันนี้ร้านเจ้ที่ปิ่นเกล้าเปิดเปล่า วันนี้ได้ซื้อราคาเดิมหรือเปล่า :blush:

ที่ทราบ.. ร้านแม่ที่ปิ่นเกล้าไม่ปิดวันนี้ แต่เสาร์อาทิตย์ปิดค่ะ รวมทั้งสาขาอื่นๆด้วย

ที่ทราบ.. ร้านแม่ที่ปิ่นเกล้าไม่ปิดวันนี้ แต่เสาร์อาทิตย์ปิดค่ะ รวมทั้งสาขาอื่นๆด้วย

ขอบใจ มดแดงนะ

เราเป็นพี่คนโต มีน้องๆ หลานๆ แล้วไม่ค่อยได้พูดเพราะๆ

มีแต่ลูกชาย หลานชาย หลานสาวเค้าก็พูดฮะกันเพราะเค้าก็มีน้องชาย 555

บางทีก็ยุ่ง ต้องขอโทษทุกคนที่ไม่มีคำนำหน้า หรือลงท้าย เข้าใจด้วยนะ

ให้มดแดงเป็นเพื่อนเป็นน้องละกัน จะได้ไม่ต้องคอยเกรงใจอีก ok มั๊ย :D

พี่เด็กขายของ เพื่อนเป็นไงกันบ้าง :D

สวัสดีค่ะ คุณ DonJuan

ปล่อยหมูไป 2ตัว เป็นเงี๊ยทุกทีเลย ถ้าขายตั้งแต่วันจันทร์ก็ได้ซื้อกลับแล้วค่ะ มัวรีๆรอๆ รอบนี้พอขายปุ๊บ ขึ้นปั๊บ ต้องวิ่งไล่จับมาคืน

ใจแข็ง รอบ่ายกับช่วงหัวค่ำดีกว่า อาจได้ราคาต่ำกว่าที่ขายไป รอ รอ รอ