ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เหลือเชื่อขึ้นไม่ฉุดไม่อยู่ตลอดตั้งแต่วันที่30/3/54มาถึง25/4/548คิดแล้วหนาวเลยหลักพันถ้าถือเอสแทบจะนอนไม่หลับแต่ถ้าถือเอลก็นอนไม่หลับหนักกว่าเก่าเพราะลุ้นจะเทกระจายเมื่อไหร่ส่วนขาเอสหลับเพราะรู้ว่าขึ้นเพื่อเททำใจต่อไปเรียกว่าใจแข็งหรือแข็งใจก็ต้องทำใจเงินไปเที่ยวเดี๋ยวก็กลับมานอนหลับฝันดีต่อคิดว่ายังไงเงินดอลล่าก็ต้องแข็งขึ้นน้ำมันก็ต้องลดลงเพราะแพงเกินคนรวยมีรถหลายคันเริ่มเปลี่ยนมานั่งรถไฟฟ้าใต้ดินจักรยานก็เริ่มใช้กันมากขึ้นครอบครัวอบอุ่นมากขึ้นกินข้าวในบ้านมากกว่าจะไปซื้อกินนอกบ้านเพราะเงินหายากมากขึ้นแถมสินค้าแพงขึ้นต้องท่องจำประหยัดจึงอยู่รอดในยุคนี้ภาวะเงินเฟ้อฟุ่มเฟือยไม่ได้จริงฯตอนนี้ไม่ต้องเข้าคอรต์ลดน้ำหนักก็ผอมได้เหลือเชื่อจริงฯสำหรับขาเอสได้หุ่นสวยผอมเพรียวโดยอัตโนมัตส่วนขาเอลจ้ำม่ำฉลองหม่ำตลอดระวังอ้วนนะคะ :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ที่ JIP เข้าใจวันนี้ตลาด London ปิด แต่ New York เปิดนะคะ น่าจะประมาณ 2 ทุ่มบ้านเราก็จะมีราคา Gold Online ให้คลิ๊กเล่นค่ะ

แม่ทองเลยปิดทำการช่วง 16.00 - 19.30 แล้วหลังจากนั้นก็เปิดถึงเที่ยงคืนปกติค่ะ

งั้นคืนนี้ มีลุ้นแล้วสิครับ ว่าจะร่วงเลยมั๊ย :lol:

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

งั้นคืนนี้ มีลุ้นแล้วสิครับ ว่าจะร่วงเลยมั๊ย :lol:

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ

ทองเริ่มมีอาการแล้วครับ

:o :o :o

ทองเริ่มมีอาการแล้วครับ

:o :o :o

ต้องรออีกหน่อยนะครับเมกาเพ่ิงเริมเปิดตลาด

ต้องมีนักลงทุนเทขายทํากําไรก่อนอยู่แล้ว

ตลาดบ้านเราก็เหมือนกันครับพอนิวไฮก็เทขายบางส่วนทํากําไรก่อน

ที่เหลือถือลุ้นต่อ

กลัวว่าตื่นเช้ามาราคาจะอยู่ที่เดิมสิครับ

เข้าเพิ่มไม่ได้

k.sbrmaya ขอบคุณมากถึงมากที่สุด คุณยังอ่านไม่จบอ่านให้จบก่อนเถอะ หนังสือชื่ออะไร ใครเขียน ซื้อที่ไหนคับ :) ยากมั๊ย 555

เรารอย่อมานานแล้ว ไม่ย่อมีแต่ all time high มันก็น่าจะลงรออยู่นี่ละ่ จะย่อแล้วไปต่อ หรือจะเอาไง

ขอบคุณอีกครั้งนะคับ :D

ส่งทางe-mail ได้ เหรอ

ขออภัยที่ตอบช้าไปหน่อยนะครับ พอดีมันเป็น file pdf หน่ะครับ สะดวกดีสำหรับคนที่อยู่หน้าคอมพ์ครับ (ผมอ่านเป็นหนังสือแล้วไม่ค่อยมีสมาธิ อ่านในนี้จะได้สะดวกไปลองดูในกราฟเลยหน่ะครับ) ยังไงลองเข้าไปดูในเวบนี้ก็ได้นะครับ เป็น file เดียวกันกับที่ผมหมายถึงเลยครับคุณ ginger คุณ thon

http://inv2.asiaplus.co.th/cms/index.php?sc=educationzone-analyze

ถูกแก้ไข โดย sbrmaya

เหลือเชื่อขึ้นไม่ฉุดไม่อยู่ตลอดตั้งแต่วันที่30/3/54มาถึง25/4/548คิดแล้วหนาวเลยหลักพันถ้าถือเอสแทบจะนอนไม่หลับแต่ถ้าถือเอลก็นอนไม่หลับหนักกว่าเก่าเพราะลุ้นจะเทกระจายเมื่อไหร่ส่วนขาเอสหลับเพราะรู้ว่าขึ้นเพื่อเททำใจต่อไปเรียกว่าใจแข็งหรือแข็งใจก็ต้องทำใจเงินไปเที่ยวเดี๋ยวก็กลับมานอนหลับฝันดีต่อคิดว่ายังไงเงินดอลล่าก็ต้องแข็งขึ้นน้ำมันก็ต้องลดลงเพราะแพงเกินคนรวยมีรถหลายคันเริ่มเปลี่ยนมานั่งรถไฟฟ้าใต้ดินจักรยานก็เริ่มใช้กันมากขึ้นครอบครัวอบอุ่นมากขึ้นกินข้าวในบ้านมากกว่าจะไปซื้อกินนอกบ้านเพราะเงินหายากมากขึ้นแถมสินค้าแพงขึ้นต้องท่องจำประหยัดจึงอยู่รอดในยุคนี้ภาวะเงินเฟ้อฟุ่มเฟือยไม่ได้จริงฯตอนนี้ไม่ต้องเข้าคอรต์ลดน้ำหนักก็ผอมได้เหลือเชื่อจริงฯสำหรับขาเอสได้หุ่นสวยผอมเพรียวโดยอัตโนมัตส่วนขาเอลจ้ำม่ำฉลองหม่ำตลอดระวังอ้วนนะคะ :lol:

สวัสดีครับ คุณ GODRON

ที่กล่าวมา เป็นโลกแห่งความจริงล้วนๆ ครบถ้วนเลยครับ ขอบคุณมากครับ

ขอโทษครับคุณ เด็กขายของ ที่ว่าลงไป 1506 นั่นเป็นราคาก่อนที่ขึ้นมา 1518 ครับ ตอนนี้ก็ 1518 แล้ว ไม่รู้ว่าจะไปทางไหนต่อ ต้องดูกันต่อไปครับ

:ph34r:

คุณ เด็กขายของครับ ผมอ่านข้อความของผมเองแล้ว ก็รู้สึกว่าแปลกๆครับ ที่ขอโทษคุณ เด็กขายของ นั่นเป็นการขอโทษจริงๆนะครับ แต่เขียนสั้นไปหน่อย กลัวคุณ เด็กขายของเข้าใจผิดนะครับ

ข้าน้อยสมควรตาย โปรดไว้ชีวิตข้าด้วย em308.gif

สวัสดีครับ คุณ xp_man1

ไม่มีอะไรหรอกครับ ไม่ต้องคิดมากครับ เพื่อนๆ กันทั้งนั้นครับ เด็กขายของ ก็แซว ขำขำ กลับไป เพราะราคา US$1,506 มันก็น้อยจริงๆ

นะครับ แต่ถ้าคุณ xp บอกว่า นับจากขึ้นไปที่ US$1,518 แล้วหล่นลงมา ก็เยอะพอสมควร US$12

ค่ำคืนนี้ แต่ดึกแล้วแหละสำหรับเวลาบ้านเรา สหรัฐ มีการประมูลขายตราสารหนี้ ซึ่งถือว่า เป็นครั้งแรก หลังจากได้รับเกียรติจาก S&P ใน

การปรับอันดับ จาก AAA Stable ไปที่ AAA Negative ก็ต้องคอยดูกันว่า อัตราดอกเบี้ยของตราสารหนี้ ครั้งนี้ จะสูงไหม เพื่อดึงดูดใจ

ให้นักลงทุนเข้าซื้อตราสารหนี้ คราวนี้ ก็จะเกิด

1. อัตราดอกเบี้ยตราสารหนี้ สูง ( คืนนี้ ) + Fed นายเบนเนกี้ แบะๆๆๆๆๆ ไม่มีอะไรออกมา (คืนวันพุธ) ช้างก็ฉุดราคาทองไว้ไม่อยู่

2. อัตราดอกเบี้ยตราสารหนี้ ปกติ ( คืนนี้ ) + Fed นายเบนเนกี้ ออกมาตอบโต้อย่างเมามันต่อ S&P พร้อมออกมาตรการเพื่อสนับสนุน

ค่าเงินดอลล์ ให้กลับมาแข็งค่า ก็จะเหมือนฝนตกหนักบนภูเขา กลายเป็น โคลนถล่มด้านล่าง

ถามว่า แล้วจะรู้อย่างไรว่า ดอกเบี้ยตราสารหนี้ จะสูงหรือเปล่า เด็กขายของ บอกให้ว่า ติดตามดูรายละเอียดที่ ห้องน้าเคน นำมาบอกเล่า

ก่อนวิเคราะห์เดาทองของน้าเคน ทุกเวลา 9 โมงเช้า ดีที่สุดครับ

สวัสดีค่ะ พี่เด็กขายของ คุณDonJuan คุณnews คุณginger และทุกๆท่าน

อะไรกันเนี่ย ทำไมราคาพุ่งไปขนาดนี้แล้ว สมาคมจัดให้ 21400/21500 แล้ว คุณDonJuan ก็เอาทองกลับไปคืนที่ร้านซะแล้ว

เหลือ nuchaba ที่ยังกอดทองแน่นๆอยู่อีก 4ก้อน คงไม่ขายแล้วค่ะ (จะทนได้หรือเปล่า) ตั้งแต่เล่นมายังไม่เคยได้ส่วนต่าง

ราคาซื้อ/ราคาขาย สูงขนาดนี้ น้องหมูที่ปล่อยไปหลายตัวรอซื้อกลับก็ไม่มาให้ซื้อซะที เลยไม่กล้าปล่อยเพิ่ม

ขอบคุณข่าวสารต่างๆจากพี่เด็กขายของ และ วิเดาของเพื่อนๆ วันนี้คงต้องติดตามใกล้ชิด

ดีแล้วแหละครับ ที่คุณ Nuchaba ยังมีเหลืออยู่ในพอร์ตครับ เพราะต้นทุนขณะนี้ ยังมีกำไรอยู่มหาศาล ( ล้อเล่นนะครับ ) แต่ถ้าคิดจะยกหู

โทรฯ เพิ่มล่ะก็ ดูว่า ตราสารหนี้ของสหรัฐคืนนี้ สหรัฐต้องจ่ายดอกเบี้ยสูงขนาดไหนเพื่อให้นักลงทุนเข้าซื้อ ถ้าสูง ก็แสดงว่า มุมมอง

นักลงทุนยังไม่ไว้วางใจสหรัฐ ไม่อยากบอกว่า เด็กขายของก็คงเข้าซื้อเป็นทัพหน้าอีกส่วนหนึ่ง (น้อยๆ ) แต่กลัวว่า จะไปนั่งเล่นรอบกองไฟ

คลายหนาวบนดอยสิ จึงต้องขอบอกเกริ่นไว้ก่อนครับ

ขออภัยที่ตอบช้าไปหน่อยนะครับ พอดีมันเป็น file pdf หน่ะครับ สะดวกดีสำหรับคนที่อยู่หน้าคอมพ์ครับ (ผมอ่านเป็นหนังสือแล้วไม่ค่อยมีสมาธิ อ่านในนี้จะได้สะดวกไปลองดูในกราฟเลยหน่ะครับ) ยังไงลองเข้าไปดูในเวบนี้ก็ได้นะครับ เป็น file เดียวกันกับที่ผมหมายถึงเลยครับคุณ ginger คุณ thon

http://inv2.asiaplus.co.th/cms/index.php?sc=educationzone-analyze

ขอบคุณครับ

เข้าไปดูแล้วครับ

น่าสนใจมากครับ :lol:

น้องทองไหลลงมาที่ $1513แล้วอ่ะ

ยังจะลงต่อไหม รอดูด้วยกัน

หมู............ ฉึก ฉึก

ต้องใจนิ่งๆ มั่นคงไว้ถึงจะลงบ้างก็มะต้องกลุ้มใจ ตอนนี้น่าจะถือให้ยาวหน่อย ^_^

เราก็ชอบโดราเอมอน

สวัสดีครับ คุณ ginger

แล้วถ้าเกิดลงติดต่อกัน 5 วัน ล่ะ ตบะจะแตกไหมเนี่ย ติดตามต่อไป

สวัสดีตอนค่ำวันฝนตกครับ เฮียนายห้างฯ คุณเด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ ginger คุณ news คุณ sbrmaya คุณ Mr.Li และเพื่อนๆทุกๆท่าน

วันนี้มีแววครับ เพื่อนอ้ายกันกระซิบมาว่า คืนนี้มีลุ้นครับ รายงานจากร้านทองในห้าง วันนี้ไม่มีคนมาซื้อครับ พนักงานนั่งเป่าทองเล่น มานั่งแคะกรอบพระ ทำความสะอาดก็ว่ากันไป ยังมีคนมาขายแท่งบ้าง นอกนั้น เงียบครับผม อิอิ

ปล. รายงานในร้านกาแฟหัวเขียว สาวๆน่ารักมาก เห็นได้โดยรอบกาย ทั้งชุดนักศึกษาและชุดปกติ มีความสุขเป้นอย่างมากขอรับ(รายงานนี้น่าจะถูกใจบางท่าน อิอิ)

วันที่ 26-27 เมษายน 2554 คณะกรรมการกำหนดนโยบายการเงิน ของ สหรัฐ FED มีประชุมครั้งที่ 3 ของปี 2554 เพื่อคุยกันเรื่อง

นโยบายการเงิน ( อัตราดอกเบี้ย ) ( QE ) อ่านต่อเพิ่มนะครับ

Settrade ---> การประชุม 26-27 เม.ย. 2554 ? คาดเฟดคงดอกเบี้ย และอาจมีการหารือถึง ทางออกของมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ:

http://bit.ly/giqjHI

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ตุ๊ง.... Cabin crew prepare for landing!(ดิ่ง) ... ตุ๊ง

1504

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

สวัสดีครับ..ทุกๆท่าน

ขอบคุณทุกๆ ข้อมูลเลยนะครับ..

นั่งเศร้า เหงาๆ อยู่หลายวัน เห็นแท่งแดงยาวๆ ..แล้วชืนใจครับ

ก็หวังว่าจะลงเหมือนขึ้นนะครับ ขอลงชัก 3 วัน วันละ 15 เหรียญก็พอแล้วครับ