ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba

วันนี้ ทำไม คุณพี่ Nuchaba เร็วจังเลยครับ ตลาดสหรัฐ เปิดแค่แป๊ปเดียวเอง

สวัสดีค่ะพี่เด็กขายของ

ยังค่ะ รอ 1490 เป็นทัพหน้าค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

By Ruth Mantell chainEmbeddedVideos = true;WASHINGTON (MarketWatch) -- Consumer confidence rose in April, after a large drop in March, as inflation expectations somewhat eased, according to data released Tuesday by the Conference Board. The confidence index hit 65.4 in April, compared with an upwardly revised 63.8 in March. Consumers' 12-month inflation expectations declined to 6.3% in April from 6.7% in March. "Consumers' short-term outlook improved slightly," said Lynn Franco, director of the Conference Board's consumer research center. "Although confidence remains weak, consumers' assessment of current conditions gained ground for the seventh straight month, a sign that the economic recovery continues." Economists polled by MarketWatch had expected an April reading of 65. The Conference Board's index helps analysts compare fluctuations in confidence, with a reading of 100 for the base year of 1985. Generally when the economy is growing at a good clip, confidence readings are at 90 and above

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกท่าน คุณDonJuan ช่วยบอกเพื่อนอ้ายกันให้ดิ่งมาซัก ๑๔๘๕-๑๔๙๐ แล้วยืนถึงเช้าด้วยนะคะ

สวัสดีครับ คุณ goldgold ผมส่งคำขอไปที่ 1489 ครับ ทางนั้นตอบกลับมาว่า จะจัดให้นะครับ ^_^

คลื่นลูกที่ 2 กำลังจะมานะครับ เตรียมตัว โต้คลื่น ...

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

มาอีกแล้ว แท่งแดงๆๆ หลายแท่ง ลงไปเลย รอรับแถวๆๆ

1480 น่ะ จะให้หรือป่าว...........

:D :D :D :D

จบรายงานข่าวสำหรับค่ำคืนนี้ ครับ คุณ DonJuan ผลรายงานชิ้นแรก ราคาบ้านลดลง ก็ทำให้ค่าเงินดอลล์ ดูจะแข็งค่าขึ้น

ส่วนผลรายงานอันที่ 2 ก็เพิ่มอีกเช่นกัน ติดตามผลกระทบที่จะตามมาครับ ว่า แนวรับ จะยั้งอยู่ที่เท่าไหร่ดี หรือว่า จะโดน

นักลงทุนฝรั่งเล่นกล ติดตามต่อไปครับ

ขอบคุณมากครับ คุณ เด็กขายของ คิดว่าราคาน่าจะลงมา 1489 ครับ เดี๋ยวคงมาอีกรอบ(รถไฟเหาะตีลังกา)

ขอบคุณค่ะพี่เด็กขายของ ชักใจหวั่นไหวแล้วซิคะ กลัวจะเหมือนวันก่อนๆ

ขอบคุณค่ะคุณเด็กขายของ พรุ่งนี้จะได้ไปเยาวราชมั๊ยเอ่ย

ผมว่าทองตอนนี้กราฟเป็นลักษณะ sideway down แล้วน่ะครับ ย้ำ sideway down นะครับคือมันจะแกว่งตัวแล้วเหมือนยีนได้ แต่จะค่อยๆลงเป็นแบบขั้นบันไดไปเรื่อยๆ โดยมันจะแกว่งแถวๆ 1490-1510 สักพัก จนกว่ารายย่อยทั้งหลายคิดว่ามันยีน 1500 ได้ หลังจากนั้น ทุบลงไปเรื่อยๆ ครับแล้วถ้าใครที่จะคิดซื้อถัว หรือ ซื้อเก็งกำไร ไปขายด้านบน ผมว่าอันตรายที่จะติดดอยน่ะครับ ผมมองว่าทองได้ทำจุดสูงสุดของปีนี้ไปแล้วครับที่ 1519 เพื่อนๆระวังกันด้วยน่ะ ผมแนะนำให้ซื้อดอลล่าเก็งกำไรครับ

ปล. ผมรู้ครับว่าทองเป็นสินค้าที่ดี น่าลงทุน แต่ไม่ใช่ราคาแถวนี้ครับ มันขึ้นมาสูงมากเกินไปแล้ว

ขอบคุณคะคุณTONการวิเคราะห์ของคุณตรงใจที่คิดเหมือนกันแล้วถ้าเป็นขาลงควรจะเอสเพิ่มดีมั๊ยหรือว่ารอเอลปลอดภัยกว่าช่วยให้ความรู้้เป็นแนวทางหน่อยนะคะขอบคุณคะ :excl:

ส่วนตัวผมทำงานอยู่โบรกเกอร์หุ้นแห่งหนึง แต่ไม่ขอบอกว่าอยู่โบรกไหนแล้วกันน่ะครับ ผมดูกราฟอยู่ทุกวัน ตอนนี้กราฟดอลล่าลงมามากพอสมควรแล้ว ซึ่งมันจะตรงข้ามกับกราฟราคาทอง ซึ่งขึ้นมาสูงเกินไปมาก!!!!!!!!!แล้ว ดังนั้นถ้าทองมีรีบาวน์ขึ้นมา ความเห็นส่วนตัวผม ขาย!!!!!!! อย่างเดียวครับ

ส่วนตัวผมทำงานอยู่โบรกเกอร์หุ้นแห่งหนึง แต่ไม่ขอบอกว่าอยู่โบรกไหนแล้วกันน่ะครับ ผมดูกราฟอยู่ทุกวัน ตอนนี้กราฟดอลล่าลงมามากพอสมควรแล้ว ซึ่งมันจะตรงข้ามกับกราฟราคาทอง ซึ่งขึ้นมาสูงเกินไปมาก!!!!!!!!!แล้ว ดังนั้นถ้าทองมีรีบาวน์ขึ้นมา ความเห็นส่วนตัวผม ขาย!!!!!!! อย่างเดียวครับ

ถ้าสนใจจะซื้อดอลล่าร์ มีที่แนะนำไหมครับ

มีหลายที่น่ะครับ แต่ที่ส่วนใหญ่เค้าไปแลกกันก้อที superrich ครับ