ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับทุกท่าน

ขอเดาราคาทองบ้างนะครับ จากกราฟ รายชั่วโมงครับ

ตอนนี้ผมเดาว่าน่าจะไปต่ออีกหน่อยนะครับ แถวๆ 1535 อะครับ

แล้วอาจจะย่อลงมาแถว 1510 อะครับ B)

post-1891-076114100 1303997493.gif

ถ้าได้ก็ดีเลย 1510 จะได้ซื้อเพิ่มครับ ยังไงก็คิดว่ามันก็น่าจะมีปรับฐานกันบ้าง เหลือแต่เวลาว่าจะมาเมื่อไร :blush:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับทุกท่าน

ขอเดาราคาทองบ้างนะครับ จากกราฟ รายชั่วโมงครับ

ตอนนี้ผมเดาว่าน่าจะไปต่ออีกหน่อยนะครับ แถวๆ 1535 อะครับ

แล้วอาจจะย่อลงมาแถว 1510 อะครับ B)

post-1891-076114100 1303997493.gif

1535 มาแล้วค่ะคุณnews เตรียมตัวรอ 1510ได้แล้วใช่มั๊ยเอ่ย?

:ph34r: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอสอบถามทุกท่านหน่อยสิครับ คือว่าอยากจะเริ่มเก็บทองแบบ(ระยะยาว)เลยนะครับ

ควรซื้อช่วงไหนดีอ่ะครับ เพราะเท่าที่ผมดูเวลาย่อลงมามันไม่ลึกเท่าไหร่เลย

แล้วมันก็ดีดกลับขึ้นมาสูงมาก

เลยเกิดความกังวลว่า ถ้ามันดีดขึ้นไปสูงมากๆ แล้วปรับฐานไม่แรงมันจะคุ้มกับที่เข้าซื้อช่วงที่ราคายังสูง แต่ยังไม่ถึงแนวต้านไหมครับ

รบกวนทุกท่านด้วย :mellow:

1535 มาแล้วค่ะคุณnews เตรียมตัวรอ 1510ได้แล้วใช่มั๊ยเอ่ย?

รอได้เลยครับ แต่ว่า 1510 อาจจะมาเดือนหน้าก็ได้นะครับ :lol:

(เพราะถ้ารู้เวลาเปะๆ คงรวย เละเทะ กันทุกท่านเลยอ่ะครับ) :P

สวัสดีค่ะ พี่เด็กขายของ คุณDonJuan คุณnews และทุกๆท่าน

วันนี้น้องทองแรงดีจริงๆนะคะ โชคดียังกอดแน่นๆอยู่ แต่ว่าวันนี้จะปล่อยดีมั๊ยแล้วรอย่อซัก 100บาทค่อยเก็บคืน เบื่อนั่งเฉยๆไม่มันเลย

คุณDonJuan ยังเหลือหรือเปล่าคะ เอาไงดีคะ

สวัสดีครับ คุณ nuchaba

นั่งรอแบบเหงาๆครับ หมดเกลี้ยงแล้วครับผม อิอิ

สวัสดีครับ คุณ nuchaba

นั่งรอแบบเหงาๆครับ หมดเกลี้ยงแล้วครับผม อิอิ

เมื่อกี้ กดขายไปก้อนนึง 21663บาท ตอนนี้รอซื้อกลับค่ะ ย่อมาต้องรีบเก็บเลยเดี๋ยวอดอีก อิอิ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

ขอสอบถามทุกท่านหน่อยสิครับ คือว่าอยากจะเริ่มเก็บทองแบบ(ระยะยาว)เลยนะครับ

ควรซื้อช่วงไหนดีอ่ะครับ เพราะเท่าที่ผมดูเวลาย่อลงมามันไม่ลึกเท่าไหร่เลย

แล้วมันก็ดีดกลับขึ้นมาสูงมาก

เลยเกิดความกังวลว่า ถ้ามันดีดขึ้นไปสูงมากๆ แล้วปรับฐานไม่แรงมันจะคุ้มกับที่เข้าซื้อช่วงที่ราคายังสูง แต่ยังไม่ถึงแนวต้านไหมครับ

รบกวนทุกท่านด้วย :mellow:

ที่เห็นๆซื้อกันจะเป็นการแบ่งพอตทะยอยซื้อครับ เข้าที่ละ 5% 10% จังหวะที่มันสูงๆ ลอตใหญ่ 40% - 50% รอปรับฐาน เดือนมิถุนายน มั้งครับ รอไฟขบวนใหญ่ รอดูสถาการณ์อีกที ตอนหมด QE

ถ้าจะเข้าแท่งตอนนี้จะเสี่ยงไปหรือเปล่าค่ะ แล้วทองมีโอกาสเห็น 22000 ระยะสั้นไหมค่ะ

อรุณสวัสดิ์ครับทุกท่าน

ตื่นเช้ามาพร้อมกับนิวไฮ (อีกแล้ว)

คืนนี้มาลุ้นต่อว่า น้องทองจะทำแบบเดิมมั๊ย

หรือจะได้เห็นโลว์ซ่ามั่ง

ไม่รู้จะใช้แผนอะไรดี ขายหมูหมดก็กลัวขึ้นต่อ

ซื้อเข้าตอนนี้ก็กลัวดอย เฮ้อ กลุ้ม <_<

ที่เห็นๆซื้อกันจะเป็นการแบ่งพอตทะยอยซื้อครับ เข้าที่ละ 5% 10% จังหวะที่มันสูงๆ ลอตใหญ่ 40% - 50% รอปรับฐาน เดือนมิถุนายน มั้งครับ รอไฟขบวนใหญ่ รอดูสถาการณ์อีกที ตอนหมด QE

สวัสดี คุณ Lyuk และ คุณ Topping และ คุณมิ้ว

คำตอบของคุณ Lyuk เป็นคำตอบที่ดีครับ ทยอยซื้อเข้าพอร์ต เข้าที่ละ 10% Lot ใหญ่ ก็อย่าเยอะเพราะเราก็ไม่รู้ว่าจะขึ้นหรือลง แต่ถ้าคิดว่า

เดาใจตลาดทองคำได้ถูกต้อง ก็ไม่ว่ากันที่จะซื้อทีละ 40% - 50% ส่วนเดือนมิถุนายน สิ้นสุด QE 2 นั้น อาจจะมาก่อน 1 อาทิตย์หรือเปล่าก็

ไม่ทราบได้ คนอื่นคงไม่คิดเหมือน เด็กขายของ ที่คิดว่า ตอนนี้ ราคามันสูงมากเกินไปแล้ว เงินทุนในการลงทุนในตลาดโลก ก็มีอยู่แค่ก้อนเดียว หมุนไป

หมุนมาในตลาด ส่วนผลตอบแทนหรือกำไรที่มี ไม่ต้องพูดถึง นักลงทุนก็นำมาใช้ในกิจการอื่นๆ คงไม่ใส่เพิ่มเข้าไปในการซื้อทองคำหรอกครับ ที่ราคาพุ่ง ก็เหมือนได้ Bonus จาก QE 1 + 2 มาถลุงในราคาทองเพิ่ม เดี๋ยวเงิน Bonus ที่ได้มา เอาไปใช้เที่ยว PuB กิน ร้าน

บะหมี่ของญี่ปุ่น ฮาจิบัง หมด ก็ต้องกลับมากิน บะหมี่สำเร็จรูปที่บ้านล่ะครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ปัจจัยต่างประเทศเป็นบวกเรื่องที่ประธานเฟดยืนยันที่จะซื้อพันธบัตรครบ 6 แสนล้านเหรียญฯ ตามโปรแกรม QE2

ดังนั้นเงินในระบบจะยังคงทรงตัวในระดับสูงต่อไป ค่าเงินดอลลาร์อ่อนต่อเนื่อง สินค้าโภคภัณฑ์ปรับขึ้น

ปัจจัยภายในประเทศยังมีความกังวลเรื่องการเมืองต้องจับตาดูว่าจะสามารถยุบสภา

และจัดให้มีการเลือกตั้งผ่านพ้นไปได้ด้วยดีหรือไม่ : ปัจจัย สำหรับ ค่าเงินบาท

นักลงทุนเทขายสกุลเงินดอลลาร์สหรัฐหลังจากทางการสหรัฐเปิดเผยข้อมูล เศรษฐกิจที่อ่อนแอ โดยกระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า ผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ไตรมาสแรกปีนี้ ขยายตัวเพียง 1.8% ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าจะขยายตัว 2.0% และต่ำกว่าไตรมาสสี่ปีที่แล้วที่สามารถขยายตัวได้ดีถึง 3.1% เนื่องจากราคาอาหารและพลังงานที่สูงขึ้นส่งผลให้ผู้บริโภคลดการใช้จ่าย และยังทำให้อัตราเงินเฟ้อพุ่งขึ้นรวดเร็วที่สุดในรอบกว่า 2 ปี

ขณะที่กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยว่า จำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานในรอบสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 23 เม.ย. พุ่งขึ้น 25,000 ราย แตะระดับ 429,000 ราย จากสัปดาห์ก่อนหน้านั้นที่ระดับ 404,000 ราย ซึ่งสวนทางกับที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าจะลดลงมาอยู่ที่ระดับ 392,000 ราย

--ค่าเงินดอลลาร์สหรัฐยังคงอ่อนตัวลงเมื่อเทียบกับสกุลเงินหลักๆ ในการซื้อขายที่ตลาดปริวรรตเงินตรานิวยอร์กเมื่อคืนนี้ (28 เม.ย.) หลังจากทางการสหรัฐเปิดเผยข้อมูลเศรษฐกิจที่ย่ำแย่ รวมถึงผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ที่ขยายตัวน้อยลงในไตรมาสแรก นอกจากนี้ ดอลลาร์ยังคงถูกกดดันอย่างหนักจากการที่ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ตัดสินใจเดินหน้าใช้มาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณรอบสอง (QE2) ไปจนถึงเดือนมิ.ย.

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า ผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ไตรมาสแรกปีนี้ ขยายตัวเพียง 1.8% ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าจะขยายตัว 2.0% และต่ำกว่าไตรมาสสี่ปีที่แล้วที่สามารถขยายตัวได้ดีถึง 3.1% เนื่องจากราคาอาหารและพลังงานที่สูงขึ้นส่งผลให้ผู้บริโภคลดการใช้จ่าย และยังทำให้อัตราเงินเฟ้อพุ่งขึ้นรวดเร็วที่สุดในรอบกว่า 2 ปี แถลงการณ์ของกระทรวงพาณิชย์สหรัฐระบุว่า การชะลอตัวลงอย่างมากของจีดีพีที่แท้จริงในไตรมาสแรกเป็นผลมาจากการพุ่งขึ้นของยอดการนำเข้าสินค้า รวมทั้งการอุปโภคบริโภคส่วนบุคคล (PCE) และตัวเลขการใช้จ่ายของรัฐบาลกลางที่ปรับตัวลดลงอย่างมาก

สำนักข่าวซินหัวรายงาน การเปิดเผยจีดีพีไตรมาสแรกมีขึ้นหลังจากเบน เบอร์นันเก้ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ได้ปรับลดคาดการณ์การขยายตัวของเศรษฐกิจสหรัฐลงสู่ระดับ 3.1-3.3% ในปีนี้ จากที่คาดการณ์ไว้ก่อนหน้านี้ที่ 3.9% โดยเบอร์นันเก้ประเมินว่า อัตราการขยายตัวของเศรษฐกิจจะค่อนข้างอ่อนแอในช่วงไตรมาสแรก เนื่องจากราคาสินค้าโภคภัณฑ์ที่ปรับตัวสูงขึ้น

ที่มา : สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (วันที่ 29 เมษายน 2554)

รายงานสหรัฐ คืนนี้ วันศุกร์

--กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยรายได้ส่วนบุคคลเดือนมี.ค.

--กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยดัชนีต้นทุนการจ้างงานประจำไตรมาส 1/2011

--สมาคมผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อแห่งชาติ (NAPM) เปิดเผยดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI)

เขตชิคาโกเดือนเม.ย.

--รอยเตอร์/มหาวิทยาลัยมิชิแกนเปิดเผยดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภคช่วงครึ่งหลังเดือนเม.ย.