ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba และเพื่อนๆทุกๆท่าน

วันนี้ถ้าลุงป้าน้าอาในสมาคม ไม่ใจร้ายเกินไปนัก + ราคาให้ 100 บาทไทย สหายคนกันเองนี่หว่าของผม จะได้ลงจากดอยสูง(รวมถึงตัวผมและอีกหลายท่าน) เพื่อที่รอราคาระหว่างวันย่อแล้วเข้าใหม่ ซื้อขายจุดไหนราคาเท่าไหร่ บวกลบต้นทุนและความกล้าหาญทนทานต่อแรงเสียดทานทางด้าน ความโลภและความเพียงพอ กันนะครับ

เดาตามอารมณ์ว่าขึ้ันมาหลายแล้ว ลงนิดหน่อยแล้วไปต่อ น่าจะเป็นการยืดอายุเครื่องยนต์น้องทองนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองคำพุ่ง 7.90ดอลล์

25 พฤษภาคม 2554 เวลา 07:47 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดบวก 7.90 ดอลล์ แตะที่ 1,523.30 ดอลลาร์/ออนซ์ เหตุวิตกหนี้ยุโรปหนุนแรงซื้อ

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนมิ.ย.ปิดบวก 7.90 ดอลลาร์ หรือ 0.5% แตะที่ 1,523.30 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,513.20-1,529.00 ดอลลาร์

สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนก.ค.พุ่งขึ้น 1.224 ดอลลาร์ ปิดที่ 36.128 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนก.ค.เพิ่มขึ้น 2.15 เซนต์ ปิดที่ 4.013 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนก.ค.พุ่งขึ้น 6.60 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,762.50 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมิ.ย.ดีดขึ้น 3.45 ดอลลาร์ ปิดที่ 735.25 ดอลลาร์/ออนซ์

ทั้งนี้ โดยอ้างการเปิดเผยของนักวิเคราะห์คนหนึ่งในตลาดทองคำนิวยอร์กว่า ความตื่นตระหนกเกี่ยวกับปัญหาหนี้สาธารณะในยูโรโซนซึ่งสะท้อนถึงความเปราะบางของเสถียรภาพทางเศรษฐกิจในยุโรปนั้น ยังคงเป็นแรงกระตุ้นให้นักลงทุนเข้าซื้อถือครองทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยง

นอกจากนี้ ตลาดทองคำยังได้แรงหนุนจากราคาสินค้าโภคภัณฑ์ประเภทอื่นๆที่ทะยานขึ้นแข็งแกร่ง หลังจากโกลด์แมน แซคส์ ปรับเพิ่มคาดการณ์ราคาน้ำมันดิบและทองคำ โดยคาดว่าราคาทองคำจะพุ่งขึ้นแตะระดับ 1,565 ดอลลาร์/ออนซ์ เนื่องจากอัตราดอกเบี้ยต่ำในสหรัฐจะกระตุ้นให้นักลงทุนเข้าซื้อทองคำอย่างต่อเนื่อง และยังได้ปรับเพิ่มคาดการณ์ราคาน้ำมันดิบเบรนท์ในรอบ 12 เดือนขึ้นสู่ระดับ 130 ดอลลาร์/บาร์เรล จากเดิมที่ระดับ 107 ดอลลาร์/บาร์เรล

ดัชนีดอลลาร์ (Dollar Index) ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์สหรัฐเมื่อเทียบกับ 6 สกุลเงินที่เป็นคู่ค้าหลักของสหรัฐ ร่วงลงเมื่อคืนนี้ ซึ่งเป็นอีกปัจจัยที่ช่วยหนุนสัญญาทองคำพุ่งขึ้นด้วย

แนวโน้มสินค้าแพงยิ่งอาหารแพงส่งผลกับราคาทองแสดงว่าปลายปีอาจกินก๋วยเตี๋ยวชามละ50ข้าวแกงคงจานละ45-50แล้วทองคงจะราคาอยู่ระดับ24000ก็น่าจะได้เห็นบ้างละว่าแต่ถ้ามีแท่งทองถือต้องกอดไว้แน่นฯเอาไปฝังดินให้ถึงเป้าหมายค่อยขุดมาขายดีกว่าฮิฮิ :lol:

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba และเพื่อนๆทุกๆท่าน

วันนี้ถ้าลุงป้าน้าอาในสมาคม ไม่ใจร้ายเกินไปนัก + ราคาให้ 100 บาทไทย สหายคนกันเองนี่หว่าของผม จะได้ลงจากดอยสูง(รวมถึงตัวผมและอีกหลายท่าน) เพื่อที่รอราคาระหว่างวันย่อแล้วเข้าใหม่ ซื้อขายจุดไหนราคาเท่าไหร่ บวกลบต้นทุนและความกล้าหาญทนทานต่อแรงเสียดทานทางด้าน ความโลภและความเพียงพอ กันนะครับ

เดาตามอารมณ์ว่าขึ้ันมาหลายแล้ว ลงนิดหน่อยแล้วไปต่อ น่าจะเป็นการยืดอายุเครื่องยนต์น้องทองนะครับ

สวัสดีค่ะคุณ DonJuan

เมื่อคืนเขวี้ยงน้องหมูออกจากเล้าไป 2ตัว ขึ้นต่อซะงั้น เซ็งเลยค่ะ

แล้วสหายแห่งแม่... ว่าไงจ๊ะ

สวัสดีค่ะคุณ DonJuan

เมื่อคืนเขวี้ยงน้องหมูออกจากเล้าไป 2ตัว ขึ้นต่อซะงั้น เซ็งเลยค่ะ

แล้วสหายแห่งแม่... ว่าไงจ๊ะ

ข้าพเจ้านั้น เมื่อคืนก็ปล่อยไปอีกตัวขอรับสหาย แต่ยังมีอีก 8 ตัวอ้วนๆราคาต่ำ กำลังร่ำร้องจะออกไปแล้วครับ สหาย แต่ใจเย็นๆไว้ก่อน คริคริ

สวัสดี ขอบคุณเฮียแบท :rolleyes:

สวัสดี เพื่อนทุกคน :wub:

เวลาที่มีค่ามากที่สุดคือเวลาที่น้อยที่สุด

อย่าให้เวลามากำหนดชะตาชีวิตของเรา คนที่ถูกกำหนดชะตาชีวิตด้วยเวลาคือคนที่ไม่มีเป้าหมายชีวิตที่ชัดเจน วันเวลาที่มาและผ่านไปเท่านั้นจะเป็นตัวกำหนดเส้นทางเดินของชีวิตคนๆนั้น เหมือนกับที่วันเวลากำหนดอายุขัยของคน เราไม่สามารถห้ามเวลาได้ว่าปีนี้เราจะขอมีอายุ 20 ปี เหมือนปีที่ผ่านมาได้ ทางที่ดีเราควรจะกำหนดเป้าหมายชีวิตให้ชัดเจนว่าในแต่ละช่วงเวลาของชีวิตเราจะทำอะไรบ้าง ต้องใช้เวลาเท่าไหร่ ต้องใช้เวลาอย่างไร เพราะถ้าเรากำหนดได้อย่างนี้ แน่นอนว่าเราคือผู้บริหารเวลา ไม่ใช่เวลาบริหารเรา

อย่ามัวเมาอยู่กับเวลาที่เหลือเฟือ คนบางคนยังหลงผิดคิดว่าเวลาของตัวเองในแต่ละเรื่องนั้นมีมากเพียงพอที่จะใช้มันอย่างสุรุ่ยสุร่ายได้ แต่บางครั้งผลสุดท้ายเวลาที่เราคิดว่าเรามีมากเพียงพอนั้น กลับหดหายไปภายในพริบตา เช่น เราคิดว่าเรายังอยู่ในวัยหนุ่มสาว ยังไม่จำเป็นต้องออกกำลังกายก็ได้ เอาไว้ตอนอายุเยอะๆหน่อยแล้วค่อยออกกำลังกายก็ได้ แต่มาวันหนึ่งเราอาจจะไม่มีโอกาสได้ออกกำลังกายอีกเลยก็ได้ คนทำงานบางคนคิดว่าตัวเองมีเวลาทำงานอีกเยอะไม่ต้องรีบทำหรอก วันดีคืนดีคุณอาจจะไม่มีโอกาสได้ทำงานภายในเวลาเพียงชั่วข้ามคืนก็เป็นไปได้นะครับ

[/อย่าเชื่อเรื่องเวลาที่ผิดๆ ที่มีคนบอกว่าคนโน้นคนนี้เขามีเวลาเยอะกว่าเรา ถ้าเรามีเวลาเหลือแบบเขา เราก็ทำได้ไม่แพ้เขาเหมือนกัน อย่าเอาความเชื่อที่ว่าคนอื่นมีเวลามากกว่าเรามาใช้ เพราะในโลกนี้ไม่มีใครมีเวลามากกว่าใครเลย ทุกคนมีเวลาเท่ากัน ขึ้นอยู่กับว่าใครจะ “บริหารเวล” ได้ดีกว่ากันเท่านั้นเอง ความเชื่อเป็นบ่อเกิดของพฤติกรรม คนที่เชื่อไสยศาสตร์ก็จะมีพฤติกรรมแตกต่างไปจากคนที่ไม่เชื่อ เช่นเดียวกันกับการที่เรามีความเชื่อเรื่องเวลาที่ผิดๆ จะทำให้เรามีพฤติกรรมในการบริหารเวลาที่ผิดไปด้วย

อย่าให้เวลาผ่านเข้ามาและผ่านออกไปโดยไม่สร้างกำไรแก่ชีวิต เมื่อเราทราบแล้วว่าเวลาของเราทุกนาทีมีค่า จงอย่าปล่อยมันให้จางหายไปกับสายลมและแสงแดดนะครับ จึงวางแผนใช้มันให้คุ้มค่า จงสร้างมูลค่าเพิ่มให้มัน ด้วยการกำหนดเป้าหมายชีวิต และการจัดลำดับความสำคัญของกิจกรรมในชีวิตเพื่อให้สามารถใช้เวลาให้เกิดประโยชน์สูงสุดนะครับ

ดังนั้น ถ้าเราคิดว่าเราไม่อยากให้เวลาที่น้อยที่สุดมีมูลค่ามากที่สุดแล้วละก้อ จงพยายามสร้างคุณค่าของเวลาให้เกิดขึ้นกับตัวเราเองตลอดเวลา อย่าให้เวลาทั้งชีวิตของเราเวลามีค่ามากที่สุดเพียงเสี้ยววินาทีหรือเศษของนาทีในบางเหตุการณ์ของชีวิตเท่านั้น แต่จงสร้างเวลาของเราให้มีค่ามากที่สุดตลอดเวลาไม่ว่าจะเป็นวินาที ชั่วโมง วัน สัปดาห์ เดือน หรือปี

ข้าพเจ้านั้น เมื่อคืนก็ปล่อยไปอีกตัวขอรับสหาย แต่ยังมีอีก 8 ตัวอ้วนๆราคาต่ำ กำลังร่ำร้องจะออกไปแล้วครับ สหาย แต่ใจเย็นๆไว้ก่อน คริคริ

สหายคิดว่าสถานการณ์คืนนี้จะเป็นเยี่ยงไร มีโอกาสจะจับลูกหมูตัวน้อยๆกลับเข้าเล้าหรือไม่ ข้าพเจ้าขณะนี้กำลังรับประทานอาหารทะเลอยู่วังมุข หลังจากไปไหว้หลวงพ่อโสธร ขอพรจากท่านเรียบร้อย ก็มาหาของอร่อยรับทานจากกำไรที่ได้มา อิอิ

สวัสดีครับเฮียเน้า-เด็กขายของ-donjuan-nuchaba-ginger-goldgold-moddang และเพื่อนๆทุกคนครับ :lol: :wub:

ยินดีกับสหายหลายท่านที่ขุนลูกหมูได้อ้วนพีนะครับ555 :lol:

ชักจะคิดถึงแบทแมนแพ็ทเทิร์นของเฮียเน้าแล้วล่ะครับ ว่างๆเอามาลงให้น้องๆดูหน่อยนะเฮีย:lol:

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ช่วงนี้ทองแพงขึ้นมากเพราะบาทอ่อนดอลแข็ง แบบเน้นๆเลย :blink:

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และ เพื่อนๆ

เด็กขายของ แวะเข้าที่พัก อาบน้ำ เปลี่ยนเสื้อผ้า เดี๋ยวต้องออกไปต่ออีก เลยแวะเข้ามาคุยมาแซวนิดหน่อยครับ

โอ้โห ! ราคาทองตอนนี้ US$1,528.60

คุณ GODRON ครับ วันก่อนที่คุยกัน กลางสัปดาห์แล้วครับ ทองขึ้นมาใกล้ที่คุณ GODRON ซื้อไว้แล้ว ตกลง ถือสู้ต่อใช่ไหมครับ

ว่าแล้ว ไม่ยอมตัดทิ้ง

คุณ DonJuan เหลือหมูตั้ง 8 ตัวแบบอ้วนๆ เลยเหรอครับ ส่วนเด็กขายของ ใกล้หลุดดอยแล้วครับ ที่ซื้อไว้ 21,890 บาท ขาดอีก 40 บาท

เอง จริงๆ วันนี้ถ้าไปขายทิ้งที่ร้าน ก็ขาดแค่ 20 บาทเองแหละ แต่ก็คงเหมือนคุณ GODRON ถือสู้ต่อครับ

คุณ Nuchaba ทำไม การไปไหนมาไหน ค่อนข้างใกล้เคียงเด็กขายของ เลยครับ ชอบไปวัดโสธรฯ วันธรรมดา ส่วนสถานที่จอดรถ

จอดที่วัดจีนด้านหลังวัดโสธรฯ หรือเปล่าครับ แบบริมแม่น้ำบางประกง แล้วเดินทะลุกุฎิฯ เจ้าอาวาส เดินเข้าด้านหลังได้เลย ไม่ต้อง

แออัดกับคนอื่นๆ เข้ามาก็เข้าองค์โสธรฯ จริง ได้เลยครับ ( เออ ! เขียวเสวย วางขายหรือยังครับ ) แล้วก็ตาม Route เลยว่า ต้อง

แวะไปชายหาดบางแสน อ่างศิลา ทานวังมุข ( เออ ! ไม่ทราบว่า ตอนนี้ ปูม้านึ่ง โลละ เท่าไหร่ครับ ) อย่าบอกนะว่า แวะไปที่ชาย

หาดบางแสน ตรงข้ามโรงแรม The Tide หาซื้อไก่เหลืองย่าง กลับบ้านนะครับ ( ราคาขาย แค่ 20% เมื่อเทียบกับที่ราคา Paragon )

Mr. Li เดี๋ยวนี้ เริ่มเขียนถามแล้วนะครับ เห็นก่อนๆ ขอบคุณครับ อย่างเดียว ฮิ ฮิ

คุณพี่ส้มโอ ช่วงดึกๆ มักมีผีออกมา เลยต้องเข้าไปให้เห็นกับตา ว่า มีจริงหรือเปล่า ประมาณว่า เขาเล่าว่า มาขอส่วนบุญครับ

และเป็นคำเล่าจาก ระดับ พระปลัดฯ เลยปลุกพระฯ ที่คอ เพื่อพิสูจน์ ครับ ( เรื่องจริงนะ ไม่ได้โม้ )

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:rolleyes: สวัสดีค่ะ คุณเด็กขายของ อย่าลืมเล่าเรื่องที่ไปเฝ้าดูอยู่ด้วยนะคะ อยากรู้เหมือนกันว่าจริงหรือไม่