ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

บรรดานักวิเคราะห์ก็มองด้วยว่า มาตรการตัดลดรายจ่ายต่างๆ ภายใต้กฎหมายฉบับใหม่ซึ่งมุ่งลดการขาดดุลงบประมาณและขยายเพดานหนี้นั้น ไม่น่าที่จะส่งผลกระทบกว้างขวางในลักษณะที่เห็นผลทันตาได้ รวมถึงไม่น่าจะช่วยลดปัญหาขาดดุลงบประมาณได้มากในระยะอันใกล้นี้ด้วย ทั้งนี้ตามแผนการดังกล่าวแม้กำหนดให้ลดรายจ่ายกว่า 900,000 ล้านดอลลาร์ ภายใน 10 ปีข้างหน้าในทันที ตลอดจนให้รัฐสภาตกลงตัดลดอีก 1.5 ล้านล้านดอลลาร์ ภายในสิ้นปีนี้ ทว่าให้ทยอยตัดน้อยๆ ก่อนในปีแรกๆ ดังนั้น ในความเป็นจริงแล้วเมื่อถึงปีงบประมาณ 2012 ซึ่งจะเริ่มต้นในเดือนตุลาคมนั้น รัฐจะมีการตัดลดรายจ่ายไปเพียงแค่ 210,000 ล้านดอลลาร์ จากงบประมาณการคลังทั้งสิ้นที่คาดว่าน่าจะสูงถึง 3.7 ล้านล้านดอลลาร์ และในปีงบประมาณถัดไปก็จะตัดลดค่าใช้จ่ายได้เพียง 410,000 ล้านดอลลาร์เท่านั้น

จอห์น ไรดิง แห่งอาร์ดีคิว อีโคโนมิกส์ ก็ลงความเห็นเชิงฟันธงว่า “ด้วยขนาดเศรษฐกิจของสหรัฐฯ ที่ใหญ่ถึง 15 ล้านล้านดอลลาร์นี้ ผลกระทบที่ได้จากกฎหมายดังกล่าว....ขี้ประติ๋ว”

ขอบคุณครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นอนแล้วครับทุกท่าน ขายไปอีกที่ 23,030 ฝากไว้ที่ อ้ายกัน นะ ทุบหลังเที่ยงคืน จัดให้หนักๆเลย อิอิ

สวัสดีค่ะ กัปตัน อเมริกา (ชื่อหนัง) เออ..กัปตัน DonJuan ขาาา เที่ยวบิน ณ เวลานี้ ปรับเพดานบินจากระดับความสูง 1655 ลงเล็กน้อยมาที่ 1650

และยังคงรักษาระดับอยู่ถึงเช้า ท่านผู้โดยสารท่านใดที่มีของ โปรดรัดเข็มขัดติดตัวให้แน่นเพราะนี้คงเพิ่งเริ่มไต่ระดับเท่านั้น

ขอบคุณที่ใช้บริการค่ะ สายการบินทองแอร์ หวังเป็นอย่างยิ่งว่า ทุกท่านคงได้รับความพอใจสูงสุด ... :lol:

ปล.หากท่านกัปตัน เห็นพายุ หรือฟ้าปิดเมื่อใด กรุณาแจ้งให้ผู้ที่ลืมตีตั๋วทราบด้วยนะค่ะ !thk !thk

พระพุทธเจ้า.....

มีคนกล่าวติดตลกว่า "เซียนต้องหักคีร์บอร์ดทิ้งกันเป็นแถว" :blink:

ถูกแก้ไข โดย GB2514

สวัสดีคุณเด็กขายของ คุณดอนฮวน และทุกท่าน. ถูกหวยแต่เช้าหวังว่าแปะจะใจดีปรับราคาตามจรวด อิอิ

มันเกิดอะไรขึ้นกับทองเนี่ย มีแต่ข่าวดีๆ แต่ทำไมทุ่มพุ่งแรงขนาดนี้ :unsure:

จะไม่มีย่อ ไม่มีปรับฐานเลยเหรอ ขึ้นมายาวเป็น 100เหรียญ++แล้วนะเนี่ย:ph34r:

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ ปุยเมฆ คุณ NongRee คุณ GB2514 คุณ raty คุณ Aiya คุณ foo คุณ Mr.Li คุณ sunjiyoung คุณ แสงแดด คุณ พลอยสีสวย คุณ modtanoiy และทุกๆท่านครับ

ทองคำขึ้นมาแรงอย่างไม่คิดมากก่อน ท่านใดมีของแสดงความยินดีด้วยนะครับ(ส่วนตัวเหลือ 35 เปอร์เซ็นต์ครับ) ไม่รู้ว่าจะย่อบ้างไหม ตกใจจริงๆครับ

ตุ้ง... ผมกัปตัน อ้ายกัน พาผู้โดยสารขึ้นมาสูงมาก โปรดดูนอกหน้าต่างจะเห็บ เส้นขอบฟ้า สวยงามจริงๆครับ ส่วนกัปตัน ดอนฮวน สลบไปแล้วเพราะตกใจกับความสูงระดับนี้ เดี๋ยวลดเพดานบินลงหน่อย แกคงฟื้น คริคริ ตุ้ง....

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ช่วงนี้ ไม่มีอะไร อินเท่ารูปนี้ขอรับ จัดหนักของจริง :upstrong:

ว่าแต่ใครจะสวมหัวใจสิงห์ ทาน(อยากใช้คำพูดอื่นๆจัง) ดีหมี หลับหูหลับตา ไปซื้อทองกันเต็มปอดไหมครับ ...... หุหุ

คุณลุงคุณป้าคุณน้าคุณอา ครับ +100 จิ อิอิ จะไปจุ๊บๆถึงร้านเลย อิอิ

อรุณสวัสค่ะท่านเทพบุตรเด็กขายของ คุณดวนจันและทุกท่าน ตื่นมาเห็นราคาทองแล้ว โอ้แม่เจ้าอะไรก็เป็นไปได้ แล้วเมื่อไรจะได้ตีตั๋วกับเขาบ้างรู้สึกว่าเที่ยวบินรอบนี้สูงมากจริงๆ รอเสียงเรียกจากท่านกัปตันค่ะ

สวัสดีทุกท่านคะ คุณดอนฮวน ยังเหลืออีกเหรอคะ ใจแ็งจริงๆเราหมดตั้งแต่1630แล้ว แล้วจะซื้อเท่าไหร่ดีคะกับตันดอน ฮวนและคุณเด็กขายของ

Moody ออกมายืนยันแล้วว่า US ไม่โดน downgrade ยังคง AAA เพิ่งมีข่าวเมื่อเช้านี้ครับ

คืนนี้พี่กันมีตัวเลขคนว่างงา​นออก นักวิเคราะห์คาดว่าราคาทองจะลดลง ซึ่งจะคลายความกังวลลงได้บ้าง

อาจจะมีย่อน๊ะ... :rolleyes:

ขอบคุณมากนะค๋ณGb2514 พอมีโอกาสแต่จพซื้อสัก1615จะเห็นไหมน้อ

ประธานาธิบดีบารัก โอบามา ของสหรัฐ ลงนามรับรองเพื่อบังคับใช้กฎหมายขยายเพดานหนี้แล้ว หลังวุฒิสภาลงมติสนับสนุนด้วยคะแนนเสียง 74 ต่อ 26 ช่วยให้รัฐบาลวอชิงตันรอดพ้นจากการผิดนัดชำระหนี้ก่อนถึงกำหนดเส้นตายช่วง 11.00 น.ของวันนี้ตามเวลาไทย โดยภายใต้กฎหมายใหม่ รัฐบาลสหรัฐจะต้องประหยัดงบประมาณให้ได้อย่างน้อย 2.1 ล้านล้านดอลลาร์ในระยะเวลา 10 ปี เพื่อแลกกับการขยายเพดานการกู้หนี้อีก 2.4 ล้านล้านดอลลาร์ จากระดับปัจจุบันที่ 14.3 ล้านล้านดอลลาร์ อย่างไรก็ดี ประธานาธิบดีโอบามา ชี้ว่าการผ่านกฎหมายฉบับนี้ยังถือเป็นเพียงก้าวแรกเท่านั้น เพราะงานหนักต่อไปของสภาคองเกรสไม่ได้มีแค่เพียงการพยายามรัดเข็มขัด แต่หากคือการเดินหน้ากระตุ้นเศรษฐกิจผ่านมาตรการสร้างงานและเพิ่มความมั่นใจผู้บริโภค ขณะเดียวกันนางคริสติน ลาการ์ด กรรมการผู้จัดการกองทุนการเงินระหว่างประเทศ หรือ ไอเอ็มเอฟ ออกมากล่าวแสดงความยินดีกับสหรัฐ พร้อมชี้ว่าการเพิ่มเพดานหนี้ครั้งนี้ไม่เพียงส่งผลดีต่อเศรษฐกิจสหรัฐเท่านั้นหากแต่ส่งผลด้านบวกต่อเศรษฐกิจโลกโดยรวม

ตื่นมาเห็นราคาทองต๊กใจหมดเลย. ขอใช้คำฮิต. รู้งี้......