ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

R

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง ท่านจิว คุณดอน และเพื่อนๆ ทุกๆ คนนะครับ เอ่ยชื่อไม่หมดแล้ว :rolleyes:

หวังว่าทุกคนคงยังมีกำลังใจดีกันอยู่ทุกๆ คนนะครับ ห้องนี้ไม่ค่อยน่าห่วงเท่าไหร่ รู้สึกว่าจะไม่มีใคร

ไปยุ่งกับพวก Future ทั้งหมดจะเล่นแท่งเหมือนพี่ใหญ่ทุกคน ยกเว้นขาจร เข้ามาแล้วก็หายไป

ใจดีๆ กันไว้ครับ เดี๋ยวมันก็เหมือนเดิม กองทุนเขาก็ยังต้องหารายได้อยู่ เดี๋ยวเขาก็กลับมาซื้ออีก

ใครจะไปรู้เช้าวันเสาร์นี้ อาจมีอะไรดีๆ ก็ได้ครับ

เป็นเพื่อนพี่น้องของห้องนี้จริงๆ ที่รู้ และ เข้าใจว่า เด็กขายของ

ซื้อขาย แต่ทองแท่ง ร้านประจำตู้แดง อยู่เจ้าเดียว เดี๋ยวนี้ ไม่คยนอกใจ เพราะติดใจความเป็นกันเอง

กับ อาเจ๊ก และ คนขายที่ชื่อ สมบัติ

ขอบคุณครับ คุณ GB2514. กำลังเดินทางเข้ากรุงเทพ มุ่งหน้าเยาวราช รับตั๋วดอย 10 บาท ครับ

สมาคมแลกเปลี่ยนทองคำและเงินของจีนเปิดเผยว่า ราคาทองคำที่ตลาดฮ่องกงเปิดตลาดวันนี้ร่วงลง 818 ดอลลาร์ฮ่องกง แตะระดับ 16,350 ดอลลาร์ฮ่องกง/ตำลึง

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า ราคาดังกล่าวเทียบเท่ากับ 1,760.45 ดอลลาร์สหรัฐ/ทรอยออนซ์ ลดลง 88.08 ดอลลาร์สหรัฐ ที่อัตราแลกเปลี่ยน 1 ดอลลาร์สหรัฐ/7.796 ดอลลาร์ฮ่องกงในวันนี้

I

U

ลบซ้ำครับ

ถูกแก้ไข โดย OUTLAW

สวัสดีครับ คุณ Outlaw

ป่านนี้ เด็กจบใหม่ที่ซื้อทองไปก่อนหน้านี้ คงกำลังโทรฯ ให้ที่บ้าน โอนเงินเข้าบัญชีอยู่มั่ง

"แม่ ๆๆๆๆๆ ราคาทองลง ตั้ง 1,000 บาท น่าซื้อมากเลยนะ แม่ช่วยโอนเงินทุนให้ผมเพิ่มด้วยนะ "

แต่ ไม่ยอมบอก แม่ว่า มูลค่าที่มีอยู่ลดลงไปเท่าไหร่ และ พยายามจะซื้อ " ถัว " อาเมน

น่าสงสารและน่าเห็นใจเหมือนกันครับตอนที่ทองราคาอยู่สูง หลายๆคนกู้เงินบ้าง ขายหลักประกันครอบครัวที่เป็นสิ่งที่สำคัญกว่าทุกสิ่งที่ต้องรักษาบ้าง ขายประกันคืนบ้าง

เพื่อสิ่งเดียวที่เชื่อว่ามันจะได้มาอย่างง่ายๆ คือกำไร .....หลายๆท่านที่อยู่ในวงการนี้มานับสิบปี สองวันที่ผ่านมายังบาดเจ็บไม่น้อย แต่สิ่งที่เขาเหล่านั้นเสียไปมันไม่ใช่

ต้นทุนนะครับ เขาเสียแค่กำไร แต่ผู้ที่เข้ามาใหม่ๆนี่สิ เสียอะไร....

อยากจะเตือนแบบตรงๆเหมือนกันครับ แต่น้ำมันเชี่ยวเลยต้องอาศัยกระแสท่านเด็กขายของ (มีค่าราคาแพง ) เพราะคงไม่มีใครเชื่อแน่นอน

...จริงๆเข้ามาอ่านว็บนี่มานานครับตั้งแต่ยังไม่ย้ายมาอยู้บ้านใหม่ แต่ไม่ได้แสดงตัวเพราะไม่ค่อยได้ติดตามต่อเนื่องเท่าไหร่ เลยทำให้ไม่มีใครรู้จัก การพูดอะไร ย่อมไม่มีใครสนใจ แต่ที่ออกมาตอนนี้เพราะเห็น

สิ่งที่ มือใหม่หลายท่านกำลังมองสิ่งที่เป็นแบบผิดๆเข้าใจแบบผิดๆ ไม่อยากเดาว่าวันนี้มือใหม่เหล่านั้นจะบาดเจ็บขนาดไหน.......

....ถึงขณะนี้เองเรายังไม่แน่ใจเลยว่าการโจมตีที่ผ่านมา สองครั้งนั่น มันจะจบลงรึยัง จะมีการโจมตีราคาทองครั้งใหม่จากกองทุนอีกรึเปล่า กองทุนเท่านั่นที่รู้..... :excl:

ทองขึ้นแล้วยังไงมันก็ต้องลง ทองลงแล้วยังไงมันก็ต้องขึ้น ไม่เคยเห็นทองขึ้นแล้วไม่ลง และไม่เคยเห็นทองลงแล้วไม่ขึัน แต่จะขึ้นจะลงแค่ไหนได้แค่เดา...

ถูกแก้ไข โดย OUTLAW

สวัสดีครับทุกท่าน

ด่วน ด่วน ด่วน

เว็บน่ำเชี่ยง ตัววิ่งบอกประมาณว่า

มีข่าวลือ ว่า กลุ่ม PIGS จะขายทอง เอามาใช้หนี้

ฝากเช็คหน่อยครับ ว่า ลือมีผลไปแล้วเมื่อคืนนี้ หรือ เพิ่งมีข่าวลือช่วงเช้านี้ ด่วน

+ 1 ให้คุณ OUTLAW

เด็กขายของ เขียนเรื่อง " ต่างกรรมต่างวาระ " ก็คือ ต้นทุนทองต่ำ ต้นทุนทองสูง หรือ ต้นทุนไม่มี ก็คือ ยังไม่เคยซื้อทองเลย

ก็แล้วแต่ความเชื่อของนักลงทุน แต่สิ่งที่สำคัญ ของ ปัจจัยพื้นฐานการลงทุนในสินทรัพย์เสี่ยง คือ ความไม่ประมาท

มาตั้งสติ หามุมมองจังหวะ กันต่อไปนะครับ เพื่อหากำไรกูคืนมา ( ผมก็อยู่ดอยเหมือนกัน เพราะซื้อ 26,200 บาท หายไป 1,050 )

Y

Technical Analysis: ของ classic gold future

ราคาทองคำมีแนวรับที่ 1,731 แนวต้านที่ 1,787 แนวโน้มราคาระยะสั้นจาก MACD และ CCI คาดว่าราคาจะ rebound ขึ้นเล็กน้อยก่อนปรับตัวลงต่อ

รอให้ปรับลงไม่ไหวแล้วค่ะ ขอเก็บที่ตัวเลขนี้แล้วกันค่ะ เพราะต้องทำงานค่ะ :P

เวลาลงแรง ข่าวร้ายต่าง ๆ ไม่เห็นช่วยอะไรได้เลย เมื่อคืนเครื่องบินโหม่งโลก ไม่ว่าซื้อต่ำแค่ไหน เช้านี้ก็ติดดอยเรียบวุธ !064

วันนี้เว็ปเป็นอะไรเข้าได้ช้ามาก บางทีก็ล่มเฉยเลย

สงสัยช็อคทองเมื่อคืน ดูแต่เฮียแบทแมนของเราสิ

เมื่อเช้าปรับราคายังเป็นสีเขียวลูกศรขึ้นเลย

แซวเล่นนะเฮียอย่าโกรษกัน แก้เครียด

สวัสดีค่ะ น้องถุงทองขอเป็นสมาชิกห้องนี้ด้วยคนนะคะ แอบอ่านมาพักหนึ่งแล้วค่ะ เพิ่งหัดเล่นทองเมื่อเดือนกว่าๆ มานี้เองค่ะ แต่ช่วงเวลาสั้นๆนี้ น้องถุงทองก็ขายหมูติดดอยไปเรียบร้อยแล้วค่ะ เพราะไม่เป็นเรื่อง TA ขอแสดงความเสียใจกับพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนที่ติดดอยด้วยนะคะ น้องถุงเล่นทองแท่งค่ะ ติดดอยสูงๆ ไปเรียบร้อยเมื่อคืนนี้เห็นน้ำตกไนแองการ่าไหลลงมาแรงมากๆ น้ำตาร่วงเลย น้องถุงทองยังมีเงินเก็บไม่มาก ติดดอยนิดหน่อย ก็ใจเสียแล้วค่ะ แต่อ่านความคิดเห็นของพี่ๆ เพื่อนๆ ที่เล่น GF แล้วยิ่งน่าหนักใจกว่าอีก ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนนะคะ

post-4327-020209300 1314248767.jpg