ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

+1 ไปเลย ท่านพี่

ดูวิเคราะห์ตั้งแต่บ่ายของท่าน รวยเลยตรู ผ่อนคลายปอดไปจิ๊ดนึง

ขอบคุณนะคะ

5fc0f220.gif cd08785a.gif 6e45ec9e.gif 6f428754.gif :upstrong: :upstrong:

ยินดีด้วยครับ คุณ Nuchaba

พี่เด็กขายของ ไม่ได้วิเคราะห์นะครับ เด็กขายของบ่นและโม้ ให้อ่าน แบบว่า " นึกว่า กูเป็นเจ้ามือ "

ส่วนเด็กขายของ ยังไม่ได้ผ่อนคลายปอดเลย ต้องรอเช้าวันจันทร์ แต่ดูๆ แล้ว ไม่น่าห่วง เรื่อง ราคาเมืองนอก

หนักใจ อาแปะ สมาคมฯ มากกว่า หุหุ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอบคุณ Kai 5976 และ คุณ Sarapao

ไม่ทราบครับ

อยากลุ้นขึ้นอีกต่อไหมครับ อยากลุ้น ก็ลุ้นสิครับ

เด็กขายของ ยังลุ้นต่อเลยครับ เพราะ ไม่ได้เล่นออนไลน์ ต้องรอวันจันทร์ตอนเช้านู้นเลย

อยู่เป็นเพื่อนกันไหมล่ะครับ ฮ่า ฮ่า

อยู่ซิคะ คุณเด็กขายของ ก็อยู่เป็นเพื่อนคุณเด็กขายของแทบทุกครั้งเลยนะ

แต่ซาลาเปา พื้นฐาน กังวลง่าย ตกใจ เผลอกด บ่อยๆ เลยมีทั้งขายหมู ติดดอย ผสมกัน

หลังๆ ได้ เบรค ชั้นดี ยี่ห้อคุณเด็กขายของนี่แหละ ช่วยไว้ค่า

Futures for the Dow Jones Industrial Average -1.32% fell 158 points to 11,308.00.

Futures for the Standard & Poor’s 500 Index -1.56% declined 18.10 points to 1,183.20.

Futures for the Nasdaq 100-1.47% fell 27 points to 2,190.25.

On top of that, a weak August jobs report added to the pressure on the sector.

In preopen trading,

shares of

Bank of America Corp. -3.18% shares fell 7%, trading at $7.34.

Citigroup Inc. -3.38% lost 5.3%

J.P. Morgan Chase -3.35% shares shed 3%

Wells Fargo & Co. -3.33% dropped 3.2%.

จากแรงกดดันด้านตัวเลขการจ้างงานที่อ่อนแอในเดือนสิงหาคม ทำให้

ภาวะระหว่างกำลังเปิดตลาด

หุ้นของ ธนาคารใหญ่ๆ ในสหรัฐ ร่วงมากกว่า 3% นะครับ ( มากกว่า 3% ก็เรื่องใหญ่แล้วนะครับ เพราะมูลค่าเงิน

หายไปอย่างมหาศาล ไม่ใช่ว่า ไม่ขายก็ไม่ขาดทุน คิดไม่ถูกนะครับ เรื่องแบบนี้ )

ขนาดหุ้น Apple ยังเก็บอาการไม่อยู่เลยนะครับ ในสถานการณ์แบบนี้

Apple shares fall 1.4% in pre-open trade

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ตลาดหุ้นฮ่องกงปิดร่วงลงในวันนี้ หลังจากดีดตัวขึ้น 4 วันติดต่อกัน ขณะที่ดัชนีฮั่งเส็งดิ่งลงอีกต่ำกว่าระดับ 21,000 ขณะที่นักลงทุนระมัดระวังก่อนการประกาศข้อมูลการจ้างงานของสหรัฐ ทั้งนี้ ดัชนีฮั่งเส็งปิดดิ่งลง 372.42 จุด หรือ 1.81% สู่ระดับ20,212.91 ขณะที่ในสัปดาห์นี้ ดัชนีปรับตัวขึ้นรวม 3.21%

อย่างไรก็ตามคาดว่า ตลาดจะผันผวนมากขึ้นในสัปดาห์หน้าโดยแรงบวกของดัชนีฮั่งเส็งจะถูกสกัดกั้นที่ระดับ 21,000 ขณะที่นักลงทุนรอดูสัญญาณเพิ่มเติมจากข้อมูลเศรษฐกิจของจีน อาทิ ข้อมูลเงินเฟ้อเดือนส.ค.ในวันที่ 9 ก.ย. และการกล่าวสุนทรพจน์ของประธานาธิบดีบารัคโอบามาในวันที่ 8 ก.ย.

ด้านนักวิเคราะห์กล่าวว่า ตลาดอาจจะต้องการความเคลื่อนไหวด้านนโยบายที่จะกระตุ้นเศรษฐกิจสหรัฐ, ยุโรป หรือจีนเพื่อทำให้ดัชนีดีดตัวขึ้นจากระดับต่ำสุดของเดือนส.ค.เพื่อให้ทะลุระดับ 21,000

ปล. วันจันทร์เช้า ก็ไม่น่าห่วงเท่าไหร่ ดังนั้น ขอแค่วันนี้ ให้ราคาเสถียรในระดับสูงพอควรดีที่สุดครับ

ปล. วันจันทร์เช้า ก็ไม่น่าห่วงเท่าไหร่ ดังนั้น ขอแค่วันนี้ ให้ราคาเสถียรในระดับสูงพอควรดีที่สุดครับ...

.

..แบบนี้ วันจันทร์ เวลาเข็นรถไปตู้แดง หันหลังมองเสาไฟฟ้าด้วยนะครับ เห็นแว็บๆ มันถือไม้มาด้วยนะนั่นน่ะ ท่าทางอยากได้ตังเมโบราณ...ฮุๆๆๆ

ถูกแก้ไข โดย OUTLAW

:rolleyes: :rolleyes: ขอบคุณค่ะ คุณเด็กขายของ ข้อมูลสาระเพียบตลอด

0โยชิฮิโกะ โนดะ วัย 54 ปีรมว.คลังญี่ปุ่นได้รับคะแนนเสียงข้างมากจากสมาชิกพรรคพรรคประชาธิไตยญี่ปุ่นให้เป็นหัวหน้าพรรคคนใหม่

เอาชนะ บันริ ไคเอดะ รมว.การค้าด้วยคะแนน 215-177 เขาจะได้รับตำแหน่งนายกรัฐมนตรีคนใหม่ต่อจากนาโอโตะ คัง ที่ลาออกจากตำแหน่ง

สิ่งที่เขาจะทำคือ 1.เร่งฟื้นฟูประเทศจากเหตุสึนามิและหาข้อยุติวิกฤตนิวเคลียร์ 2.จัดการปัญหาค่าเงินเยนที่แข็งค่ามากเกินไป และ 3.แก้ปัญหาเศรษฐกิจของประเทศที่ฝืดเคืองอยู่ใน

ขอบคุณ คุณเด็กขายของ ทุกข้อมูลข่าวค่ะ คุณเยี่ยมมากกกกกกกกกกกก +10 เลยค่ะ

..แบบนี้ วันจันทร์ เวลาเข็นรถไปตู้แดง หันหลังมองเสาไฟฟ้าด้วยนะครับ เห็นแว็บๆ มันถือไม้มาด้วยนะนั่นน่ะ ท่าทางอยากได้ตังเมโบราณ...ฮุๆๆๆ

:mellow:งั้น วันจันทร์ ไปแบบนี้ดีกว่า รถเข็นขายของ จอดที่วัดฯ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆและรวดเร็วเหมือน bloombergอีกแล้วครับท่าน :rolleyes:

ขอบคุณ คุณเด็กขายของ คุณ naja มากนะค่ะ

ที่ช่วยให้คำชี้แนะ แต่พอดีเพชรใสไม่ค่อยได้มาดูบ่อย

(เพิ่งหัดเล่น มือถือยังไม่ได้ติดเน็ต ไม่ทันข่าวเลย)

ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย เพราะว่าเพชรใสแบ่งขายไปบางส่วนแล้ว 26300/26200

แต่ดีนะค่ะที่ยังเหลืออยู่ เอาไว้ลุ้นพร้อมคุณเด็กขายของและพี่ๆคนอื่น

ว่าแล้ววันเสาร์-อาทิตย์ ต้องไปหาเน็ตมาต่อมือถือบ้างแล้ว จะได้ทันทุกสถานการณ์

ขอบคุณมากมาย อบอุ่นมากเลยค่ะที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวนี้