ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ทองขึ้นกระบวนไปรับ ดอยแล้วครับงานนี้

แต่ผม ตกขบวน มันจะวกมารับผมไหมอ่ะเนี้ย คืนนี้ :angry:

สวัสดีครับ คุณ IamTeeKub

เด็กขายของไม่ทราบว่า คุณฯ ซื้อขายแบบไหน แต่

1. Gold online ตกรถครับ แต่คนที่มีของในพอร์ต จะยอมขายหรือเปล่าในราคาตอนนี้

คงจะต้องยอมถือลุ้นต่อ เนื่องจาก โทรฯ ไม่ติด

2. ซื้อทองแท่งที่ร้านทองตู้แดง โดยยึดราคาประกาศสมาคมฯ พรุ่งนี้ มีจังหวะครับ เพราะน้องทอง

ยังเหลืออีก 3 ด่านโหดนะครับ นายเบอร์นันเก้ ด่าน 1 นายโอบามา ด่าน 2 เงินเฟ้อจีน ด่าน 3

หินยังเรียกพี่ เดาผิดทาง ก็เหนื่อยนะครับ ไม่ขึ้นแรง ก็ลงแรง ก็งานนี้แหละครับ

แถมว่า เกิดอะไร วันเสาร์อาทิตย์ ทำอะไรไม่ได้เลย ร้านปิด

ราคาทองที่วิ่งขึ้นขณะนี้ เกิดจากฝั่งยุโรป ที่ไม่ได้มีการขึ้นดอกเบี้ย และ จากประเด็นเก่า

คือ เยอรมันสามารถช่วยกรีซได้เต็มที่จากศาลยกฟ้อง และ อัตราว่างงาน US ที่เพิ่มขึ้น

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สหรัฐรักษาความปลอดภัยอย่างเข้มงวดขณะที่ใกล้จะถึงวันครบ 10 ปีของเหตุการณ์วันที่ 11 กันยายนปี 2544

นายเจย์ คาร์นีย์ โฆษกทำเนียบขาวสหรัฐแถลงว่า แม้ทางทำเนียบขาวเชื่อว่าจะไม่มีการก่อการร้ายใด ๆ เนื่องในโอกาสครบรอบ 10 ปี เหตุวินาศกรรม 11 กันยายนปี 2544 แต่ผู้นำสหรัฐก็ไม่ประมาทในเรื่องนี้ โดยประธานาธิบดีบารัค โอบามา ของสหรัฐ ได้เรียกคณะที่ปรึกษาระดับสูงเข้าร่วมหารือ เพื่อให้แน่ใจว่าระหว่างงานครบรอบ 10 ปี เหตุวินาศกรรรม 11 กันยายนปี 2544 กลุ่มก่อการร้ายอัลกออิดะห์ จะไม่สามารถลงมือก่อการร้ายใด ๆ ได้ อย่างไรก็ตาม จนถึงขณะนี้ยังไม่มีความเป็นไปได้ว่าจะมีการก่อการร้ายเกิดขึ้น

สหรัฐกล่าวว่าพันเอกมูอัมมาร์ กัดดาห์ฟียังคงเป็นอันตรายต่อการจัดตั้งรัฐบาลชุดใหม่ของลิเบีย

นายยีน เครตซ์ ทูตสหรัฐประจำลิเบียกล่าววานนี้ว่า พันเอกมูอัมมาร์ กัดดห์ฟีผู้นำที่ถูกโค่นล้มของลิเบียจะยังคงเป็นอันตรายรัฐบาลลิเบียที่จะจัดตั้งขึ้นใหม่เนื่องจากพันเอกกัดดาห์ฟีและครอบครัวยังคงเป็นอิสระที่จะไปไหนมาไหนได้ในหรือนอกลิเบีย นายเครตซ์ กล่าวว่าเป็นเรื่องที่สำคัญยิ่งที่สภาถ่ายโอนอำนาจแห่งชาติหรือเอ็นทีซีจะนำตัวพันเอก กัดดาห์ฟีขึ้นพิจารณาคดีเพราะกองกำลังของเขาส่วนใหญ่พ่ายแพ้ไปแล้วขณะที่การปฏิบัติภารกิจของนาโตจะต้องดำเนินต่อไป.

:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณค่ะ คุณเด็กขายของ ถ้าถามความเห็นของคุณเด็กขายของ คิดว่าที่สิ่งที่โอบามาจะมาพูดจะเป็นผลดีกับตลาดหุ้นมากกว่าหรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ คุณเด็กขายของ ถ้าถามความเห็นของคุณเด็กขายของ คิดว่าที่สิ่งที่โอบามาจะมาพูดจะเป็นผลดีกับตลาดหุ้นมากกว่าหรือเปล่าคะ

สวัสดีครับ คุณ happy go lucky

ในความเห็นของเด็กขายของ ตอนนี้ ใครๆ ก็ทราบดีว่า โอบามาจะมาพูดเรื่อง สร้างงาน ใช้เม็ดเงิน 3 แสนล้านดอลล์

การสร้างงานจะเกิดได้ ก็ต้องหาเรื่องให้มีงานทำก่อน ใช่ไหมครับ แล้วตำแหน่งหน้าที่การงาน อยู่ที่ไหน ก็ต้องอยู่ใน

บริษัทที่อยู่ในตลาดหุ้นไม่มากก็น้อยล่ะ เมื่อเงินลงทุนใส่เข้าไป เพื่อให้เกิดการสร้างงาน ไม่ว่าจะเป็นการซ่อมสร้าง

ระบบคมนาคม ก็ตาม ปัจจัยต่างที่เกี่ยวข้องจะตามมาเป็นลูกโซ่

งานมี เงินก็มาตกถึงผู้ใช้แรงงาน ผู้ใช้แรงงานก็นำไปใช้ซื้อสินค้าต่างๆ ในระบบหมุนเวียนไป แล้วเมื่อซื้อสินค้า

แล้ว บริษัทที่ผลิตสินค้า หรือ พวก Wallmart ก็เป็นบริษัทในตลาดหุ้นฯ การผลิตสินค้า เพื่อตอบสนอง

กับความต้องการของอเมริกันชนที่เริ่มมีกำลังซื้อ ก็จะเพิ่มขึ้น ปริมาณสต็อคสินค้าก็เพิ่มขึ้น

คำพูดที่จะออกจากปาก นายโอบามา เช้าพรุ่งนี้ ต้องเป็นแบบเรียกกระแสประชานิยม และให้อเมริกันชนเห็นตาม

พร้อมกับใช้เกมเดิม คือ ขอให้ประชาชนกดดันผู้แทนฝ่ายตรงข้ามให้เห็นคล้อยตาม ซึ่งมองตามเกมส์แล้ว

น้องทองเหนื่อยครับ แต่หุ้นฝั่งเอเชียจะเริ่มขานรับ อาแปะยังประกาศราคาช้าเพราะคิดมาก

ตอนนี้ คงเหลือแต่ว่า สภาคองเกรสฯ จะยอมรับข้อเรียกร้องนี้ของโอบามา หรือไม่

แสดงว่าวันพรุ่งนี้ ทองคงตกใช่ป่ะครับ คุณเด็กขายของ นายโอบาม่า พูดยังไง ตลาดหุ้นน่าจะทะลุแน่นอน

ขอบคุณครับ คุณเด็กขายของข้อมูลแน่นมากๆครับ พรุ่งนี้ทองลงเพรี้ยงๆๆๆๆ

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับความเห็นค่ะ :) จะรอตอนเช้าดีกว่า

สวัสดีครับ คุณ IamTeeKub

เด็กขายของไม่ทราบว่า คุณฯ ซื้อขายแบบไหน แต่

1. Gold online ตกรถครับ แต่คนที่มีของในพอร์ต จะยอมขายหรือเปล่าในราคาตอนนี้

คงจะต้องยอมถือลุ้นต่อ เนื่องจาก โทรฯ ไม่ติด

2. ซื้อทองแท่งที่ร้านทองตู้แดง โดยยึดราคาประกาศสมาคมฯ พรุ่งนี้ มีจังหวะครับ เพราะน้องทอง

ยังเหลืออีก 3 ด่านโหดนะครับ นายเบอร์นันเก้ ด่าน 1 นายโอบามา ด่าน 2 เงินเฟ้อจีน ด่าน 3

หินยังเรียกพี่ เดาผิดทาง ก็เหนื่อยนะครับ ไม่ขึ้นแรง ก็ลงแรง ก็งานนี้แหละครับ

แถมว่า เกิดอะไร วันเสาร์อาทิตย์ ทำอะไรไม่ได้เลย ร้านปิด

ราคาทองที่วิ่งขึ้นขณะนี้ เกิดจากฝั่งยุโรป ที่ไม่ได้มีการขึ้นดอกเบี้ย และ จากประเด็นเก่า

คือ เยอรมันสามารถช่วยกรีซได้เต็มที่จากศาลยกฟ้อง และ อัตราว่างงาน US ที่เพิ่มขึ้น

ขอบคุณครับ ผมเพิ่งเข้ามาเริ่มเล่นประมาณ 1 อาทิตย์ แบบ GF ครับ

เมื่อวานผมก็ ใจร้อน กระโดดรถไฟลงมาก่อน บาดเจ็บไปเล็กน้อย

ผมชื่อ ตี๋นะครับ คุณเด็กขายของ คงต้องขอคำแนะนำอีกนานเลย

รบกวนด้วยนะครับ

สวัสดีคะทุกๆท่าน ขอให้สมหวังนะคะไม่ว่าทองจะขึ้นหรือลง

ขอให้ลงๆๆๆเถอะนะสงสัยว่าราคาGfตอนนี้ผันผวนทีละหลายร้อยบาท ไม่เหมือนตอนก่อนเปิดเทรดกลางคืน เหวี่ยงมาก เนื่องด้วยสาเหตุจากนักลงทุนตลาดหุ้นเข้ามาเก็งกำไรด้วยไหมราคาถังผันผวนเหมือนตลาดหุ้น

ขอให้ลงๆๆๆเถอะนะสงสัยว่าราคาGfตอนนี้ผันผวนทีละหลายร้อยบาท ไม่เหมือนตอนก่อนเปิดเทรดกลางคืน เหวี่ยงมาก เนื่องด้วยสาเหตุจากนักลงทุนตลาดหุ้นเข้ามาเก็งกำไรด้วยไหมราคาถังผันผวนเหมือนตลาดหุ้น

คุณเด็กขายของไม่แสดงความคิดเห็นหรือ ตอบหน่อยนะอยากรู้ๆๆๆๆๆ

ขอบคุณเฮียเด็กขายของสำหรับข้อมูลข่าวสารต่างๆครับem0009.gif em0009.gif

คืนนี้มองว่าลงกัน มีใคร S ไว้บ้างครับ