ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์เฮียแบท ขอบคุณเฮียแบทครับ :lol: :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีกร๊าบบ เฮียแบทแมน ตอนเช้าหากระทู้เฮียไม่เจอ เลยไม่ได้เข้ามานั้งรอ แต่มาตอนนี้ก็ยังไม่สายเนอะ เพราะมา+1พลังให้เฮียแบทแมนกร๊าบบบบบบบบบ

ขอบคุณค่ะ ท่านแม่ท้พ BLACK :wub: :wub: :wub:

อิอิ หน2แล้ว สงสัยกินเข้าไปหลายขวดlaugh.gif

อิอิ หน2แล้ว สงสัยกินเข้าไปหลายขวดlaugh.gif

มาแอบฮา คุงหมอแซวคุงปุ๊กอ่ะค่ะ ขี้เล่นจังนิ คุงปุ๊กขอบคุณเฮียนายห้าง แต่เรียกชื่อเป็นคุงยาม ทุกรอบเลย 555 Black or Batman..? :P

ขอบคุณมากครับ เฮีย Batman ผมจะไปทะเลาะกับเขาทำไมล่ะครับ ( ถึงแม้ว่าจะเป็นคู่อริกันในภาพยนตร์ Batman สมัยที่พวกเราดูกัน พูดแบบนี้ คนรู้อายุหมด หมดกัน

หลอกเด็กไม่ได้แล้ว ) เขาทะเลาะกับใครก็ไม่รู้ แต่มีพาดพิงชื่ออ้างอิงของผม และช่วงนั้น ผม Online Sign in ที่นี่ เท่านั้นครับ คงตรวจได้ว่า

อีเมล์ต้องไม่เหมือนกันจาก Server นี่ผมยังไม่ได้ยกมือประท้วง ขอใช้สิทธิ์พาดพิง เลยนะครับ ท่านประธาน Batman

ส่วนเรื่องเงินทุนไหลเข้ามีโอกาสที่จะเข้ามาอีก ไม่ต่ำกว่า US$1,700 ล้าน คาดว่าสิ้นเดือนนี้ หรือต้นเดือนหน้า หัวทองรอ ประกาศ จีดีพี วันจันทร์ที่ 23 แล้ว รอ กนง.

ขึ้นดอกเบี้ยนโยบายอีกนิดหนึ่ง อาจจะสลึงหนึ่ง เพื่อมาเป็นข้ออ้างในการโอนถ่ายเงินเข้ามา เล่นหุ้น ถือพันธบัตร ไม่เกี่ยวกับพวกพันธบัตรให้คนชราถือนะ แต่เป็นพวกที่

ธนาคารใหญ่ซื้อลดจากคนถือแล้วไม่ชอบ เอามาเล่นทอง ซึ่ง ธนาคารฯ มีพอสมควร และธนาคารฯ อยากปล่อย เพื่อจะได้ เงินสด แถมได้ค่า คอมฯ อีก ใครมั่งไม่ชอบล่ะ

ธนาคารฯ ถึงมีกำไรแต่ละ Quarter จำนวนมาก

ในความอยากของผมนั้น ช่วงนี้ ผมอยากให้ทองตลาดโลก ดิ่งลงมากๆ เข้าไว้ เพื่อที่ให้คนที่อยู่บนดอยสูงๆ 19,100 บาท ได้เข้าเก็บเพื่อเฉลี่ย แล้ว เมื่อถึงเวลาทุกอย่าง

ดีขึ้นมา ก็ไม่ต้องรอนาน นาน และก็นาน คือ อยากให้รอแบบมีความหวัง

และเมื่อมีคนอยากขึ้นรถ ร้านทองก็จะได้ครึกครื้น Happy กันทุกๆ ฝ่าย เขียนมากไป เดี๋ยว พี่ ป๋อง พี่ แป๋ง ว่าเอา ขอบคุณมากครับ

ใครเป็นใครผมก็งง เหมือนกันแล้วครับ ไม่เป็นไรครับ อย่าทะเลาะกันเป็นพอ

เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนมุมมองกันก็ดีแล้วครับผม

ขอบคุณข้อมูลที่บอกว่าเงินดอลเน่าๆยังรอเข้ามาอีกเพียบ

อยากให้เช็คอีกครั้งว่าจริงแท้แน่นอนหรือเปล่า

ผมจะได้ปรับเปลี่ยนแผนการลงทุนทองน่ะครับ

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้พุ่งขึ้นแรงทะลุแนวต้านที่ให้ไว้ $1,233

ไปได้ไกลถึง $1,237 แต่พอไปถึงเจอเบรค ABS หยุดกึกทันทีทันใด

แล้วกลับหัวลงมุ่งใต้ลงมาต่ำสุดที่ประมาณ $1,228 แรงซื้อจึงกลับมา

ดันให้ราคาดีดกลับขึ้นมาทดสอบแนวต้านด้านบนที่ $1,233เส้นเดิมอยู่ในขณะนี้

โดยเคลื่อนไหวอยู่ที่ $1,232 ในขณะนี้

คาดเดาว่าราคาทองคำยังไม่น่าขึ้นไปผ่าน $1,237 สูงสุดเมื่อคืนนี้

เพราะยังคงมีสัญญานรายวันบอกว่าลงอยู่

แต่รายชั่วโมงและ4ชั่วโมงยังปรับขึ้นได้ก็ปรับขึ้นมาเเล้วเมื่อคืน

อยากอธิบายความหมายของสัญญานรายชั่วโมง ราย4ชั่วโมง

เปรียบไปก็เหมือนเมฆหมอกมองขึ้นไปบนฟ้าสว่างสดใส

เวลาจะออกจากบ้านก็ไม่ต้องพกร่ม แต่พอมองไกลออกไป

ตรงเส้นขอบฟ้า จะเห็นกลุ่มเมฆดำจับกลุ่มอยู่

ก็คาดเดาได้ว่าอีก สองสามชั่วโมงเปียกแน่ๆ

สรุปก็ต้องพกร่มไปด้วย ความหมายก็เป็นตามที่อธิบายนี้น่ะครับ

คาดเดาต่อครับว่าราคาทองจะSide Wayอีก ในช่วงสามเหลี่ยมชายธง

คือประมาณ $1,237-$1,225 โดยยังไม่น่าที่จะขึ้นไปก่อน

คือผมยังมองเหมือนเดิมว่าน่าที่จะลงมาให้ซื้ออีกรอบก่อนนะครับ

โดยที่ระดับ $1,225 ลงมาน่าสนใจทะยอยซื้อครับ

!gd !gd !gd แม่นจริงๆครับคุณแบทแมน