ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ห่างหายไปหลายวันจากการอบรมสัมมนา

ผมก็กลับมาประจำฐานที่มั่นเดิมคอยบัญชาการต่อไปแล้วครับ

ก็อดอยากปากแห้งตามที่คุณ เด็กขายของ บอกไว้จริงๆนะครับ !031

แล้วอบรมที่วิทยาลัยราชพฤกษ์ วิวสวย บรรยากาศดี แต่หาของทานลำบาก

การเดินทางมาก็ต้องรถส่วนตัว แท็กซี่ รถเมล์รู้สึกจะมีสายเดียว !034

หลักๆจะนั่งรถสองแถวเล็กกัน มิน่าคนแถวนั้นมีแต่หุ่นดีๆทั้งนั้นครับ...555 !ee

แต่ดีครับ หลังจากจบการอบรมมาทำให้เข้าใจ

และรู้ว่านอกจากคนทั่วไปที่เข้ามาอ่านเว็บไซท์เราแล้ว

จะมีผู้พิการสายตา ผู้ด้อยโอกาส ผู้ป่วย ผู้สูงอายุ

เราต้องคำนึงถึงผู้คนเหล่านี้ด้วย ถ้าจะใส่ภาพลงไปในเว็บ

ไม่ควรใส่เป็นตัวเลข ต้องใส่ชื่อภาษาไทยลงไป

โปรแกรมถึงจะอ่านให้ผู้พิการสายตาทราบว่าเป็นภาพอะไร

(แต่ภาพกราฟทองที่เขียนใส่ชื่อภาษาไทยแล้วแต่

เวลาเอาไปฝากบนเว็บเขาไม่รับภาษาไทยกลายเป็น

ชื่ออะไรก็ไม่รู้นะครับ ขออภัยผู้พิการสายตาด้วยถ้ามาอ่านเจอ)

และการทำตัวหนังสือต้องให้ผู้สูงอายุอ่านได้

และไม่ควรใช้สีที่อ่านยาก ข้อสำคัญเลยคือ

ไม่ควรใส่ภาพกระพริบถี่มากๆ ผู้ป่วยโรคลมชักอาจจะเสียชีวิตได้นะครับ

ราคาทองหลังจากยึกยักมาหลายวันยังคงไม่ไปไหน

ไม่ได้ตังกันสักคน...คงรอผมอบรมเสร็จก่อนให้มาสั่งการต่อมั้ง

แต่เมื่อคืนราคาทองไหลลงแรงจากแรงขายทำกำไร

ร่วงลงมาต่ำสุดที่บริเวณ $1,239 ติดแนวรับพอดีเป็ะเลย

หลังจากนั้นราคาทองเลยดีดกลับขึ้นมาทันทีสูงสุดที่ $1,250.5

จากนั้นก็ค่อยๆไหลลงมาอยู่ที่ $1,246.5 ในขณะนี้

คาดเดาว่าราคาทองอาจจะมีแรงเทขายต่อเนื่องอยู่

โดยมีแนวรับที่บริเวณ $1,242-1240 ซึ่งน่าจะรับไว้อยู่นะครับ

ก่อนที่จะขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ $1,253

ด่านที่ $1,253 น่าจะหินพอควร แต่ถ้าสามารถฝ่าไปได้

ด่านต่อไป $1,263 ซึ่งเดาคาดว่ายังไม่น่าผ่าน$1,263 ไปได้นะครับ

BatMan Return !v@ !v@

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาทองยังคงยึกยักต่อยังไม่ไปไหน

ยังคงมองเหมือนเดิมครับ

คาดเดาว่ามีความเป็นไปได้ที่

ราคาทองน่าที่จะขึ้นไปทดสอบ

แนวต้านที่ $1,252 ก่อน ถ้าแรงดีก็อาจจะทะลุไปได้ถึง $1,257

โดยคาดว่ายังไม่น่าที่จะผ่าน $1,257 ไปได้

โดยมีแนวรับที่บริเวณ $1,242-1240

น่าจะรับไว้อยู่นะครับ

คาดว่าราคาทองน่าจะ Side Way หาทิศทางมันอยู่ครับ

ขอเดาสั้นๆแค่นี้ก่อนครับ

ราคาทองยังคงยึกยักต่อยังไม่ไปไหน

ยังคงมองเหมือนเดิมครับ

คาดเดาว่ามีความเป็นไปได้ที่

ราคาทองน่าที่จะขึ้นไปทดสอบ

แนวต้านที่ $1,252 ก่อน ถ้าแรงดีก็อาจจะทะลุไปได้ถึง $1,257

โดยคาดว่ายังไม่น่าที่จะผ่าน $1,257 ไปได้

โดยมีแนวรับที่บริเวณ $1,242-1240

น่าจะรับไว้อยู่นะครับ

คาดว่าราคาทองน่าจะ Side Way หาทิศทางมันอยู่ครับ

ขอเดาสั้นๆแค่นี้ก่อนครับ

Thank U ครับ แม่นอีกตามเคย !57 !57 !57

ขอบคุณค่ะ คุณแม่รอซื้อแท่งจนตังค์จะบูดอยู่แล้ว :D

เลยจุดที่คุณแบทบอกไปแค่ $2 เอง ตอนนี้มาอยู่ที่ 1,257 เปะ ตามคาดจริงๆด้วย !57