ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ต้องโพสต์แต่เช้าครับ เพราะ

ช่วงนี้แม่ผมยังไม่ออกจาก รพ.ธนบุรี คงจะออกในวันสองวันนี้แล้วครับ

ที่ต้องโพสต์เช้าช่วงนี้เพราะต้องเผื่อเวลาเดินทางไปที่ร้านด้วย

ถ้าตื่นสายก็จะวิเดาไม่ทันแบบเมื่อวานน่ะครับ

ผมก็เห็น 1383 เป็นแนวต้านอีกจุดเหมือนกันครับ

ขอให้คุณแม่หายไวๆคะขอบคุณคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มูบารัค ลาออกแล้ว น้องทองตกใจ ร่วงลงมาที่ 1353 คิดว่า 1350 น่าจะรับอยู๋นะค่ะ อย่าเพิ่งท้อนะค่ะเพื่อนๆ ชาวดอยB) B) :wub: :wub:

ทองคำปิดร่วง $2.10 หลังมูบารัคลาออกจากปธน.อียิปต์

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- เสาร์ที่ 12 กุมภาพันธ์ 2554 07:51:50 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดร่วงลงเมื่อคืนนี้ (11 ก.พ.) จากข่าวการลาออกของประธานาธิบดีฮอสนี มูบารัค แห่งอียิปต์ ซึ่งส่งผลให้นักลงทุนปลีกตัวออกนอกตลาดทองคำที่เป็นแหล่งลงทุนปลอดความเสี่ยง และหันไปลงทุนในสินทรัพย์ที่มีความเสี่ยงสูงกว่าแทน

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนเม.ย.ร่วงลง 2.10 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,360.40 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,354.30 - 1,369.70 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนมี.ค.ลดลง 9.9 เซนต์ ปิดที่ 29.995ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนมี.ค.ลดลง 0.75 เซนต์ ปิดที่ 4.536 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนเม.ย.ร่วงลง 17.30 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,813.50 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมี.ค.ลดลง 6.20 ดอลลาร์ ปิดที่ 814.70 ดอลลาร์/ออนซ์

นายโอมาร์ สุไลมาน รองประธานาธิบดีอียิปต์ประกาศเมื่อบ่ายวันศุกร์ที่ผ่านมาว่า ประธานาธิบดีฮอสนี มูบารัค แห่งอียิปต์ตัดสินใจลาออกจากตำแหน่ง พร้อมส่งมอบอำนาจให้ทางกองทัพทำหน้าที่บริหารประเทศแทน

นักลงทุนกล่าวว่า บทสรุปของปัญหาความขัดแย้งในอียิปต์ได้ลดทอนความน่าดึงดูดใจของตลาดทองคำในฐานะที่เป็นแหล่งลงทุนปลอดความเสี่ยง

นอกจากนี้ การแข็งค่าของเงินดอลลาร์เป็นอีกหนึ่งปัจจัยลบที่ส่งผลกระทบต่อสัญญาซื้อขายในตลาดทองคำ โดยดัชนีเงินดอลลาร์ ซึ่งชี้วัดมูลค่าเงินดอลลาร์กับ ตะกร้าสกุลเงิน 6 สกุลพุ่งขึ้นที่มาอยู่ที่ระดับ 78.49 จุด จากระดับ 78.221 จุดของวันพฤหัสบดี

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย อรษา สงค์พูล โทร.02-2535000 อีเมล์: orasa@infoquest.co.th--

ขอบคุณคะเฮียแบ้ท ติดตามต่อปาย.

ถูกแก้ไข โดย raty

!01 !01 !01

ขอบคุณครับ ! ! ! วันนี้ไม่เห็นน้องแพนเค็ก

ขอบคุณค่า เฮีย BAT มาติดตามอยู่ทุกวันเลยค่ะ :wub: :wub:

คุณแม่หายหรือยังค่ะ ขอให้หาย ออกจากร.พ.ได้เร็วๆนะคะ

!thk !thk !thk

:D :D :D :D

สวัสดีทุกๆๆท่าน เช้าวันเสาว์

ที่สดใส อากาศค่อนข้างจะอบอ้าว แต่เป็นวันหยุดที่แสนสบาย

ไม่ต้องตื่นเช้าๆๆๆๆๆๆ

ขอให้ทุกๆๆท่าน โชคดีและร่ำรวยเงินทอง...........

ราคาทองอยู่ที่ $1356 รอดูราคาวันจันทร์เช้าอีกที จ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณ

เมื่อเช้ายุ่งๆเลยไม่มีวิเดานะครับ

เอาข่าวมาโพสต์แล้วรีบมาทำงาน

สรุปว่า ราคาทองเมื่อวานทำท่าจะออกวิ่งแล้ว

แต่เจอสกัดดาวรุ่งจากข่าว มูบารัค ลาออก

ทองเลยร่วงลงมาแต่ดูแล้วยังพอรับอยู่นะครับที่ 1350

ถ้าว่างจะมาวิเดาให้นะครับ

ขอความร่วมมือในการตอบแบบสอบถามด้วยนะคะ เป็นนักศึกษาป.โทคะ กำลังศึกษาวิชาการค้นคว้าอิสระอยู่ มีความจำเป็นต้องใช้ข้อมูลจากแบบสอบถาม เพื่อการวิจัยเท่านั้นคะ จึงอยากจะขอความร่วมมือด้วยนะคะ ตามลิงค์เลยคะ

https://spreadsheets.google.com/viewform?hl=en&pli=1&formkey=dHBNY2NMbFcwTlduOUJweG5HaU5MVGc6MQ#gid=0

ขอบคุณมากนะคะ

โชคดีจังไม่ติดอ่างขางเกือบจะไล่ซื้อแล้วไม่แน่ใจนั่งรอดูทิศทางก่อนดีปลอดภัยอะไรก็พลิกผันแปรเปลี่ยนตลอดกำไรน้อยดีกว่าขาดทุนมาก :lol: