ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ ท่าน แม่ทัพฺBlack !thk !10 !031 !gd

คุณปุ๊กขา นี่บ้านเฮียนายห้างคร่า...บ้านคุณแบล็คอยู่ถัดไปอีกนิดนุงจ้า !87

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นึกว่าเข้าผิดบ้าน อ่าน เห็นท่านแม่ทัพแว๊ป แว๊ป :P

ขอบคุณค่ะ แล้วมาแนะนำร้านอร่อย อร่อย อีกนะคะ :)

ขอบคุณคะเฮียนายห้างค้างคาว (ออกบ้านกลางคืนบ่อยหรือเปล่าหน้อ ซ้อเตรียมไม้หน้าสามคอยข้างประตูหรือเปล่าหน้อ) ฮิ ฮิ ฮิ !54 !54 !54

วันนี้ ภาระกิจยุ่งทั้งวัน ทำให้ไม่มีเวลามา update มุมมอง คาดเดา ราคาทองของผมให้ทุกท่าน น่ะครับ

บ่ายเข้าประชุม ตกเย็น เลี้ยงส่ง MD ของบริษัท GT ที่ขอลาออกไป

ผมหนีร้านอาหารไม่พ้นอีกแล้วครับท่าน ทำมา หาที่กินกันอีกแล้ว

คราวนี้เป็นร้านอาหารจีนซีฟู้ด ชื่อเกสร อยู่ ถนนเจริญราษฎร์ ใกล้กับถนนสาธร

ที่ตั้ง Office ของ GT เองน่ะครับ ผมไปทานมาหลายครั้งแล้ว

อาหารโต๊ะจีนราคาไม่แพงนัก ขนาดกำชับกัปตันว่าผมขาประจำนะ

และพรรคพวกก็มาทานร้านนี้บ่อย จะได้ไม่ลดคุณภาพ

ผลปรากฎว่า อาหารไม่ประทับใจเท่าไหร่นัก

มากด้วยปริมาณ (จานใหญ่มาก อาหารก็เยอะ)

แต่ทำไมฝีมือตก ก็ไม่รู้ กัปตันเดินมาถามว่าอร่อยไหม

คงมาหวังทิปจากผม โดนผมจวกว่า ปูก็ไม่สด เนื้อยุ่ยๆ

กุ้งผัดกระเทียมก็ หัวโตแต่ตัวเล็กมากเท่านิ้วก้อยเอง

ได้ผลครับ กัปตันเดินจากไปทันที ไม่หวังทิปจากผมเลย...555 ก็ผมพูดเรื่องจริงนี่นา

มีแต่เป็ดกีตาร์ อร่อยครับ ทุกคนชมเปาะว่าอร่อย

เป็ดกีตาร์คือเป็ดแต่ทำเหมือนหมูหันฮ่องกง

คือหมูหันที่เราไม่กินแต่หนัง ร้านอาหารจะเอาเนื้อติดหนังไปทำด้วยอร่อยมากๆ

เป็ดกีตาร์ของเขาก็อร่อยมาก ถือเป็นเมนูเด็ดของร้านนี้เลย

ผมบอกแล้วไงผมชำนาญเรื่องกินพอควร

แต่เรื่องทองพอมั่วๆจากประสบการณ์แล้วออกมาใกล้เคียงเท่านั้นเองครับ

มีโอกาสพลาดได้เสมอ เพียงแต่ช่วงนี้เขาเล่นตามเส้น

แล้วผมจับเส้นเขาถูกเลยจับจังหวะหัวใจของราคาทองได้

หากผีเข้าเมื่อไหร่ ตัวใครตัวมันนะครับ บอกไว้ก่อน...5555

แล้วเลขที่ผมแทงไว้ก็ออกมาตรงเผงว่า $1,247 เป็นแนวต้าน

ทะลุไปแค่ $1,247.4 เลยไปนิดเดียวเอง แล้วถอยลงมา

ยังไม่กล้าฝ่าด่านนี้ขึ้นไป สงสัยมารอผมเดาราคาทองก่อนมั้ง

ถึงค่อยทำตามที่ผมบอก ( ละเมอหรือเปล่านี่....)

คาดเดาว่าราคาทองจะ Side Way ในช่วง $1,236-$1,248

โดยมีแนวรับที่ $1,236 สังเกตุว่าลงไปมีคนมารับทันที

บริการดีมากๆเลย ช่วงนี้ ทำเหมือน Taxi Meter แย่งกันรับผู้โดยสาร

และมีแนวต้านที่ $1.246- $1,248

และอาจไปได้ถึง $1,264 ครับ ตรงนั้นคงเหนียวและ

ศักด์สิทธ์ แท่งทอง พอ...555

.(วันนี้วันปิดงวดไตรมาส2 กันทั้งโลก ขอเลขสวยๆปิดท้ายนะครับ)

www.namchiang.com

www.gtwm.co.th

Broker Gold Futures

สวัสดีครับเฮียแบทแมน ขอบคุณครับ :lol: :lol:

สวัสดีครับเฮียแบทแมน ขอบคุณครับ :lol: :lol:

ขอบคุณเรื่อง เล่าเรื่องร้านอาหาร หรือครับ

โปรดติดตาม ร้านแนะนำได้ที่ BLOG นะครับ

มีเขียนไว้ 2 ร้านแล้ว ท่านใดมีร้านอาหารแนะนำ

เขียนต่อท้ายได้เลยนะครับ

เดาราคาวันนี้เหมือนเมื่อวานครับ รอเบรคขึ้นข้างบน แล้วหนีให้ทัน

ตอนนี้คิดแบบนี้ นะครับ

!01

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ขอบคุณเรื่อง เล่าเรื่องร้านอาหาร หรือครับ

โปรดติดตาม ร้านแนะนำได้ที่ BLOG นะครับ

มีเขียนไว้ 2 ร้านแล้ว ท่านใดมีร้านอาหารแนะนำ

เขียนต่อท้ายได้เลยนะครับ

เดาราคาวันนี้เหมือนเมื่อวานครับ รอเบรคขึ้นข้างบน แล้วหนีให้ทัน

ตอนนี้คิดแบบนี้ นะครับ

!01

ฮ่าฮ่า :lol: :lol: ขอบคุณที่เฮียแบทแมนมาช่วยเดาราคาให้ทุกวันอ่ะครับ :lol: :lol: เมื่อวานได้เข้าไปดูบล๊อกเฮียแล้ว เห็นแนะนำร้านเรืองฤทธิ์ที่บรมราชชนนี แสดงว่าตอนนี้กุ๊กใหญ่เค้าย้ายไปอยู่ที่นั่นแน่นอน เพราะร้านเก่าเค้าอยู่ที่ถ.บางขุนเทียนชายทะเลข้างบ้านผม ไปกินประจำ แต่หลังๆพอเค้าไปเปิดที่โน่น ผมไปที่ร้านเก่าปรากฏว่าไม่ได้เรื่องเลย ไปสามครั้งแย่ทั้งสามครั้ง เดี๋ยวนี้ผมไม่ไปแล้วที่ร้านเก่านี่ เรากินประจำจะรู้เลยว่าเปลี่ยนกุ๊ก ครัวแสวงก็เหมือนกันเดี๋ยวนี้ไม่ได้เรื่อง ไปเปิดที่ใหม่ย้ายกุ๊กเก่งไปแล้ว... :lol: :lol:

ฮ่าฮ่า :lol: :lol: ขอบคุณที่เฮียแบทแมนมาช่วยเดาราคาให้ทุกวันอ่ะครับ :lol: :lol: เมื่อวานได้เข้าไปดูบล๊อกเฮียแล้ว เห็นแนะนำร้านเรืองฤทธิ์ที่บรมราชชนนี แสดงว่าตอนนี้กุ๊กใหญ่เค้าย้ายไปอยู่ที่นั่นแน่นอน เพราะร้านเก่าเค้าอยู่ที่ถ.บางขุนเทียนชายทะเลข้างบ้านผม ไปกินประจำ แต่หลังๆพอเค้าไปเปิดที่โน่น ผมไปที่ร้านเก่าปรากฏว่าไม่ได้เรื่องเลย ไปสามครั้งแย่ทั้งสามครั้ง เดี๋ยวนี้ผมไม่ไปแล้วที่ร้านเก่านี่ เรากินประจำจะรู้เลยว่าเปลี่ยนกุ๊ก ครัวแสวงก็เหมือนกันเดี๋ยวนี้ไม่ได้เรื่อง ไปเปิดที่ใหม่ย้ายกุ๊กเก่งไปแล้ว... :lol: :lol:

ขอบคุณครับ เฮียแบทแมน และ ขอบคุณ ข้อมูล Mr.Li ด้วยนะครับ กำลังคิดจะไป ครัวแสวงอยู่เหมือนกัน ได้ข่าวนี้ ต้องเปลี่ยนไป เรืองฤทธิ์ แล้ว วันเสาร์นี้จะไปทางนั้นด้วย :ph34r: :lol:

จะไปถึงแนวรับ 1200 มั๊ยเนี่ย

ตอนนี้ 1207 และ !_10 !_10