ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

อิอิ เมื่อวาน รอบแรก 1671 ขายไป 1680 พอรอบ 2 เข้าที่ 1670 ตื่นมา เด็กขายของ ตาโต ทุนสั้น กูก็เนิน หวังเย็นนี้ กลับมายืน 1680 อีกสักครั้ง แหม ! นักลงทุนทั้งหลายรอคำว่า QE3 เมื่อจำนวนเสียงใน Fed มีจำนวนมากกว่าที่ไม่เห็นด้วยต่อการทำ QE3 พวกมันเทขายทรัพย์สิน หันไปซบเงินดอลล์สหรัฐฯ เดาทางผิด โดนเนินเลยนะครับ

เฮีย112สัญญารู้แล้วล่ะ...ว่าคูณอะไร.........x -450 :dd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮีย112สัญญารู้แล้วล่ะ...ว่าคูณอะไร.........x -450 :dd

ยังจะทำตลกอีกนะ คุณ jumbo A

จะเครียดไปทำไมครับ.....ติดอยู่ที่ 1671 เดี๋ยวก็กลับมาคนอื่นติดสูงกว่าผมเยอะแยะ ใช่เปล่า5555555

1630 ควรยืนให้อยู่ถึง หกโมงนะครับ ถ้าไม่อยู่เราลงไปดูก้นเหวกันครับ ไม่มีของหรือกระสุนเยอะ ซื้อได้แต่ไม่มากเกินไปนะครับ มีโอกาสลงต่อแต่ก็ขึ้นกับขาใหญ่จะลากไหมนะครับ

จะเครียดไปทำไมครับ.....ติดอยู่ที่ 1671 เดี๋ยวก็กลับมาคนอื่นติดสูงกว่าผมเยอะแยะ ใช่เปล่า5555555

112 สัญญา - 450 แล้งยังนิ่ง ไอดอลของผมอีกคนครับ สาธุ

พี่น้อง...เอย

โดนเจ้าหลอก ไปกินตับอีกแล้ว แน่จริง 1600 รอชื้้อ อยู่นะ

1630 ควรยืนให้อยู่ถึง หกโมงนะครับ ถ้าไม่อยู่เราลงไปดูก้นเหวกันครับ ไม่มีของหรือกระสุนเยอะ ซื้อได้แต่ไม่มากเกินไปนะครับ มีโอกาสลงต่อแต่ก็ขึ้นกับขาใหญ่จะลากไหมนะครับ

ขอบคุณครับ กัปตัน

ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ เดาใจขาใหญ่คืนนี้มีลากขึ้น 30 เหรียญ บวก ลบ ครับ อาจถึงหรือเลย 1660 นิดหน่อยครับ แล้งลงมาปอด 1655 ครับ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

จะเครียดทำมาย เนอะ

ถูกแก้ไข โดย Aiya

112 สัญญา - 450 แล้งยังนิ่ง ไอดอลของผมอีกคนครับ สาธุ

แฮะๆๆๆๆ......ทองว่าติดเยอะแล้วนะ(ขอบอกหุ้นวันนี้ติดดอยแบบขายทิ้งไม่ลงซื้อแค่2ตัวยังอุตส๋าห์ติดฉลองสงกรานต์......เย้ :034

ไปเช็งเม้งเพิ่งกลับถึงบ้าน ขอปฎิบัติหน้าที่นะครับว่า

เช้านี้ราคาทองคำร่วงไม่เป็นท่า จากข่าวนี้นี่เองครับ

เศรษฐกิจต่างประเทศ

วันที่ 4 เมษายน 2555 08:25

เฟดไม่ใช้คิวอี3-เตือนศก.สหรัฐเสี่ยงขาลง

โดย : กรุงเทพธุรกิจออนไลน์

เปิดรายงานการประชุมคณะกรรมการเฟดไม่ส่งสัญญาณใช้คิวอี3เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจและเตือนว่าเศรษฐกิจยังเสี่ยงเผชิญภาวะขาลง

ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) เปิดเผยรายงานการประชุมประจำวันที่ 13 มี.ค.เมื่อคืนวานนี้ ระบุว่า คณะกรรมการกำหนนดโยบายการเงินของเฟด (เอฟโอเอ็มซี) ยังไม่มีแนวโน้มที่จะใช้มาตรการผ่อนคลายทางการเงินเพิ่มเติมในการกระตุ้นเศรษฐกิจ

"สมาชิกบางคนของเอฟโอเอ็มซี ส่งสัญญาณว่า การใช้มาตรการผ่อนคลายเพิ่มเติม จะเป็นสิ่งจำเป็น ก็ต่อเมื่อเศรษฐกิจหดตัวลง หรืออัตราเงินเฟ้อยังคงเคลื่อนไหวต่ำกว่าระดับเป้าหมายที่ 25 ในระยะกลาง" รายงานการประชุมของเฟด ระบุ ซึ่งถ้อยแถลงนี้ ถือเป็นการส่งสัญญาณว่า เฟดจะยังไม่ใช้มาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณรอบที่ 3 หรือคิวอี 3 เมื่อพิจารณาจากสภาวะเศรษฐกิจในปัจจุบัน

แถลงการณ์ในการประชุมวันที่ 13 มี.ค.ระบุด้วยว่า คณะกรรมการเอฟโอเอ็มซี มีมติด้วยคะแนนเสียง 9 ต่อ 1 ให้คงอัตราดอกเบี้ยระยะสั้นไว้ที่ระดับ 0 - 0.25% และยังคงดำเนินโครงการขยายกำหนดเวลาการไถ่ถอนหลักทรัพย์ที่เฟดถือครองอยู่ออกไป ตามที่ได้ประกาศไว้ในเดือนก.ย. 2554 และเฟดจะยังคงดำเนินนโยบายในการนำเงินต้น ที่ได้รับจากตราสารหนี้ของหน่วยงานที่ได้รับการสนับสนุนจากรัฐบาลสหรัฐ มาลงทุนใหม่ในหลักทรัพย์ที่ได้รับการค้ำประกันจากสัญญาจำนองของหน่วยงานดังกล่าว

เฟดระบุว่า การใช้จ่ายในภาคครัวเรือนและการลงทุนในภาคธุรกิจ ยังคงมีการขยายตัว แต่ตลาดที่อยู่อาศัยยังอยู่ในภาวะซบเซา ส่วนอัตราเงินเฟ้อปรับตัวลดลงในระดับหนึ่งแล้ว แต่การที่ราคาน้ำมันดิบและน้ำมันเบนซิน ปรับตัวขึ้นในระยะนี้ อาจจะหนุนเงินเฟ้อให้สูงขึ้นชั่วคราว แต่ถึงกระนั้น เฟดก็คาดการณ์ว่า เงินเฟ้อจะเคลื่อนไหวอยู่ที่ระดับหรือต่ำกว่าระดับเป้าหมายของเฟดที่ 2% ในวันข้างหน้า

นอกจากนี้ เฟดประเมินว่า ภาวะตึงเครียดในตลาดการเงินทั่วโลก ได้ผ่อนคลายลงแล้ว แต่ภาวะตึงเครียดที่ยังคงเกิดขึ้นในขณะนี้ ทำให้เศรษฐกิจมีความเสี่ยงที่จะเผชิญกับภาวะขาลงอย่างมีนัยสำคัญ

ระยะสั้นลุ้นให้ดีดทะลุ 1635 และกลับไปยืน 1640 ให้ได้ก่อนแล้วค่อยว่ากัน :21

ถ้าดีดไม่ได้ผมอาจพิจารณาปล่อยของออกไปก่อนและ ไปรอเก็บกลับแถวๆ 162x-161x

พักนี้เฮียนายห้างมาบ่อย ต้องการสื่ออะไรหรือเปล่า หุหุ

PURCHASING MANAGER INDEX SERVICES

Actual: 52.1Cons.: 51.8Previous:  52.8

The Services PMI released by the Markit Economics interviews German executives on the status of sales, employment, and their outlook. Because the performance of the German service sector is extremely consistent over time, services does not impact final GDP figures as much as the more volatile figure on the manufacturing sector. Any reading above 50 signals expansion, while a reading under 50 shows contraction.

FACTORY ORDERS S.A. (MOM)

Actual: 0.3%Cons.: 1.2%Previous:  -1.8%Revised from -1.8%

The Factory orders released by the Deutsche Bundesbank is an indicator that includes shipments, inventories, and new and unfilled orders. An increase in the factory order total may indicate an expansion in the German economy and could be an inflationary factor. It is worth noting that the German Factory barely influences, either positively or negatively, the total Eurozone GDP. A high reading is positive (or bullish) for the EUR, while a low reading is negative.

FACTORY ORDERS N.S.A. (YOY)

Actual: -6.1%Cons.: -5.5%Previous:  -4.9%

The Factory orders released by the Deutsche Bundesbank is an indicator that includes shipments, inventories, and new and unfilled orders. An increase in the factory order total may indicate an expansion in the German economy and could be an inflationary factor. It is worth noting that the German Factory barely influences, either positively or negatively, the total Eurozone GDP. A high reading is positive (or bullish) for the EUR, while a low reading is negative.