ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน ทุกๆคน ทุกๆหัวใจ

ปวดร้าวลึกมากมายนัก น้องทองตอนนี้ เหมือนเจ้าหญิงที่อยู่บนปราสาทที่ไม่มีบันไดทางขึ้น! ครั้นจะปีนขึ้นไปหา ฤา ก็กลัวว่า " จะไม่มีทางให้ลง " ครั้นยืนชมอยู่เบื้องล่าง ก็แสนเสียดายความงามและคุณค่านั้นเหลือเกิน ที่กำไรเอ้ยความงามหมดไปทุกวันๆ

ทุกคืนวันได้แต่มองฟ้า มองดาวไปเรื่อยๆ สวยงามน่าจับจองเป็นเจ้าของ แต่ทำไม่ได้ ครั้งจะสอยก็สูงกลัวเหน็บหนาว(ติดอยลงมาสัก 100 เหรียญจะหนาวไหม) รอวันดาวตกลงมา ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ เศร้าใจทุกครั้งเมื่อเห็นแสงดาว

สุดท้ายกับความหวังของสหายที่ยังไม่เสื่อมคลายมนต์ขลัง เอาฟร่ะ วันหวยแห่งชาติออก จัดไปสักดอกดีกว่าลุ้นลม !!!

0

สรุปว่าวันนี้จะลุยใช่หรือเปล่าคะ

ยังไม่แน่ครับ ต้องดูว่ามีแรงไปต่อหรือยืนเหนือ 1538 ไหม ถ้าไปต่อรึมีนิวไฮ ก็น่าจะลุ้นครับ แต่ถ้าออกแนวนี้ ข้างและลงไปเรื่อยๆ อย่าเสี่ยงดีกว่าครับผม ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้ามีเป้าเก็บแบบระยะยาวน่าจะใจเย็นๆเพราะขณะนี้เป็นช่วงขาขึ้นของทองที่ทำยอดใหม่มาตลอด

ทองจะมีขาขึ้น ขาลง sideway (ทองจะอยู่ช่วงราคา)ในช่วงปีจะมีการ ปรับฐานย่อยน่าจะอยู่ประมาณอีกปลายปลายพฤษภา-มิถุนา โดยประมาณ

และปรับฐานใหญ่มักจะเกิดเมื่อจบคลื่นที่ 5 ของคลื่นซึ่งเป็นขาขึ้น(จากทฤษฎี Elliot Wave หาอ่านได้จากคัมภีร์ลงทุนทองคำฉบับไทยโกลด์ในเวปนี้ และwww.ASIA PLUS .CO.TH .ดูตรงแหล่งความรู้การศึกษา) เขาลงปรับฐานใหญ่มื่อปีที่แล้วปลายธันวา-ปลายมกราคม

ในขาลงของทอง จะเห็นได้ชัดว่าทองจะลงต่ำจากยอดเดิมมาเรื่อยๆ ถ้าเป็นการลงเพื่อปรับฐานอาจลงมาเป็นระยะ รวมๆ 100 เหรียญหรือมากกว่า

ขอให้หาความรู้จากแหล่งข้อ และจากผู้รู้และเพื่อนๆในเวป :D

ขอบคุณมากเลยครับ งั้นต้องอดใจรอต่อถึงขาลง :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย Topping

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน ทุกๆคน ทุกๆหัวใจ

ปวดร้าวลึกมากมายนัก น้องทองตอนนี้ เหมือนเจ้าหญิงที่อยู่บนปราสาทที่ไม่มีบันไดทางขึ้น! ครั้นจะปีนขึ้นไปหา ฤา ก็กลัวว่า " จะไม่มีทางให้ลง " ครั้นยืนชมอยู่เบื้องล่าง ก็แสนเสียดายความงามและคุณค่านั้นเหลือเกิน ที่กำไรเอ้ยความงามหมดไปทุกวันๆ

ทุกคืนวันได้แต่มองฟ้า มองดาวไปเรื่อยๆ สวยงามน่าจับจองเป็นเจ้าของ แต่ทำไม่ได้ ครั้งจะสอยก็สูงกลัวเหน็บหนาว(ติดอยลงมาสัก 100 เหรียญจะหนาวไหม) รอวันดาวตกลงมา ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ เศร้าใจทุกครั้งเมื่อเห็นแสงดาว

สุดท้ายกับความหวังของสหายที่ยังไม่เสื่อมคลายมนต์ขลัง เอาฟร่ะ วันหวยแห่งชาติออก จัดไปสักดอกดีกว่าลุ้นลม !!!

0

สรุปว่าวันนี้จะลุยใช่หรือเปล่าคะ

สวัสดีเฮีย ที่เคารพ คุณพี่ คุณDon FOR GOLD nuchaba news tary noijaa gold gold GOLDPIG puk88 xp_man1 Arpat Jaiy ji thon jije..NPT..add beam

mumu minda dep99 Leksterมิ้ว ลูกชิ้นจัมโบ้(เห็นชื่อแล้วอยากกินก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นจริงเลย) วิภาดา muchi muchi เม่าน้อยทัมจัง gold cross tree

แฟนคลับของเฮีย+คุณเด็กขายของ และเพื่อนที่รักทุกคน

สวัสดีคุณคิก เจ้แว่น จุ๊บๆ

อ่านสำนวนคุณ modtanoiy แล้วอารมณ์ดีเหมือนได้อ่านนิยาย romantic + action เขียนให้อ่านบ่อยๆได้มั๊ย 555

ถูกแก้ไข โดย ginger

สวัสดีเฮีย ที่เคารพ คุณพี่ คุณDon FOR GOLD nuchaba news tary noijaa gold gold GOLDPIG puk88 xp_man1 Arpat Jaiy ji thon jije..NPT..add beam

mumu minda dep99 Leksterมิ้ว ลูกชิ้นจัมโบ้(เห็นชื่อแล้วอยากกินก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นจริงเลย) วิภาดา muchi muchi เม่าน้อยทัมจัง gold cross tree แฟนคลับของเฮีย+คุณเด็กขายของ และเพื่อนที่รักทุกคน

สวัสดีคุณคbก เจ้แว่น จุ๊บๆ

อ่านสำนวนคุณ modtanoiy แล้วอารมณ์ดีเหมือนได้อ่านนิยาย romantic + action เขียนให้อ่านบ่อยๆได้มั๊ย 555

สวัสดีครับ คุณ ginger

คุณ modtanoiy ก็อปคำพูดผมแล้วมาถามว่าจะเข้าซื้อรึยังครับ ต้นฉบับของกระพ๋มเองขอรับ อิอิ ได้มากจากการนั่งเสพกาแฟหัวเขียว ชมสาวๆ ไปเรื่อยๆ ขอรับ อิอิ

สวัสดีครับคุณเด็กขายของ ขอบคุณสำหรับข่าวสาร ที่หามาให้อ่านแต่เช้าเลย

!thk !thk !thk

สวัสดีเพื่อนๆ ทุกคนด้วยครับ เห็นราคาทองแล้วเจ็บปวดเหลือเกิน

!_02 !_02 !_02

คูณFOR GOLD แบบนี้เค้าเรียกว่ารสชาดของชีวิต เราเคยสดชื่นหัวใจอิ่มเอิบบานฉ่ำด้วยความสุขมาแล้วเวลาทองขึ้น 555

รอหน่อยเถอะใจเย็นๆ เฮีทแบทก็คงให้รอ เดี่ยวสักพัก :lol:

คุณ modtanoiy ก็อปคำพูดผมแล้วมาถามว่าจะเข้าซื้อรึยังครับ ต้นฉบับของกระพ๋มเองขอรับ อิอิ ได้มากจากการนั่งเสพกาแฟหัวเขียว ชมสาวๆ ไปเรื่อยๆ ขอรับ อิอิ

สำนวนคุณDon ใครเขาก็ก็อปกัน555 อย่าจดลิขสิทธินะเดี๋ยวเพื่อนจะเดือดร้อน

จิบกาแฟ ขมสาวๆ ชีวิตมีความสุขจริง :lol: ไม่ทันอ่านให้ดีขอโทษด้วย โหสินะ ขอยกคำชมคืนให้คุณdon555

สำนวนคุณDon ใครเขาก็ก็อปกัน555 อย่าจดลิขสิทธินะเดี๋ยวเพื่อนจะเดือดร้อน

จิบกาแฟ ขมสาวๆ ชีวิตมีความสุขจริง :lol: ไม่ทันอ่านให้ดีขอโทษด้วย โหสินะ ขอยกคำชมคืนให้คุณdon555

ไม่เป็นไรขอรับ ยังไงก็อุดมการณ์เดียวกัน อิอิ จิบกาแฟออกไปทางขม แต่นั่งชมสาวหวานๆ ถ้าได้เห็นน้องทองไปดั่งใจหวัง คงสำราญยิ่งนัก ขอรับ คริคริ

แอบๆๆ มานานหละ ขอตามกระทู้ ด้วยคนนะคะ

น้องใหม่คะ ขอฝึกงานด้วยนะคะ

ยินดี ต้อนรับคุณ minda :D

คุณ DonJuan นี่ไม่ยอมเลยนะ ยังไงเพื่อนๆ ทุกคนในกระทู้นี้ ก็ทราบกันดีอยู่แล้ว ว่าเรื่องสำนวน วลี บาดใจ สาวๆ

ต้องยกให้คุณ DonJuan อยู่แล้ว

ยินดี ต้อนรับคุณ minda :D

เช่นกันครับ ช่วยๆ กันนะครับ

ถ้ามีเป้าเก็บแบบระยะยาวน่าจะใจเย็นๆเพราะขณะนี้เป็นช่วงขาขึ้นของทองที่ทำยอดใหม่มาตลอด

ทองจะมีขาขึ้น ขาลง sideway (ทองจะอยู่ช่วงราคา)ในช่วงปีจะมีการ ปรับฐานย่อยน่าจะอยู่ประมาณอีกปลายปลายพฤษภา-มิถุนา โดยประมาณ

และปรับฐานใหญ่มักจะเกิดเมื่อจบคลื่นที่ 5 ของคลื่นซึ่งเป็นขาขึ้น(จากทฤษฎี Elliot Wave หาอ่านได้จากคัมภีร์ลงทุนทองคำฉบับไทยโกลด์ในเวปนี้ และwww.ASIA PLUS .CO.TH .ดูตรงแหล่งความรู้การศึกษา) เขาลงปรับฐานใหญ่มื่อปีที่แล้วปลายธันวา-ปลายมกราคม

ในขาลงของทอง จะเห็นได้ชัดว่าทองจะลงต่ำจากยอดเดิมมาเรื่อยๆ ถ้าเป็นการลงเพื่อปรับฐานอาจลงมาเป็นระยะ รวมๆ 100 เหรียญหรือมากกว่า

ขอให้หาความรู้จากแหล่งข้อ และจากผู้รู้และเพื่อนๆในเวป :D

สวัสดีครับคุณ ginger เห็นด้วยครับ ยังไงถ้าเล่นยาวใจเย็นหน่อย ยังไงทองมันก็ต้องปรับฐาน อย่างที่คุณเด็กขายของบอกว่า

ในตลาดทองกระดาษ ถ้าขึ้นอย่างเดียว จะเล่นกันอย่างไรละครับ มีแต่คนซื้อขึ้น ไม่มีคนซื้อลง เที่ยวนี้กองทุน ตั้งใจลากกันอยู่แล้ว

ปล่อยเขาไปก่อน เพราะตอนนี้น้ำมัน ค่าเงิน ไม่เป็นใจให้ทุบ (คือทุบแล้วเดี่๋ยวไม่มีเพื่อนช่วยทุบ กลายเป็นตัวเองขายหมู)เมื่อทุก

อย่างเป็นใจ มันทุบแน่ และทุบหนักด้วย เที่ยวนี้ลากมาเยอะ ก็ต้องทุบเยอะ (กำไรเยอะ)ให้หายเหนื่อยครับ

!Announce !Announce !Announce

เช่นกันครับ ช่วยๆ กันนะครับ

สวัสดีครับ คุณ FOR GOLD

ช่วงนี้กระผมต้องพยายามติดต่อ อ้ายกัน อย่างหนักครับ ไม่ยอมรับสายผมเลย ถ้าเพื่อน อ้ายกัน ของผมอ่านอยู่ รู้ไว้เลยว่า ทุบเอาให้หนักเลยนะจ๊ะ น้องทองจะได้ลงซักที อิอิ แล้วหลังจากนั้นจะไป 1620 ก็เชิญ :D

คราวนี้ ถ้ามาเดาเหตุการณ์ที่จะมาตามข่าวต่างๆ : ผลประกอบการบริษัทในตลาดหลักทรัพย์ดี หนุนให้ราคาหุ้นปรับขึ้น

ราคาน้ำมัน Nymex ก็สูงใกล้ US$113 ก็อาจจะมีปรับลง เหมือนเมื่อคืน ตอน US Dollar แข็งค่า ตัวเลขรายงานคืนนี้

รัฐบาลกลางไม่ค่อยใส่ใจมากในระยะสั้น เพราะ ตอนนี้ แค่เอาตัวเองให้อยู่รอด ก็เหนื่อยแล้ว ไหนจะเรื่อง สัญชาติ,

จำนวนเสียงในสภา + ตลาด London ปิด ไปดูงานแต่งงานเจ้าชายวิลเลี่ยมกันหมด ( แต่ Kitco เปิดอยู่นะครับ อาจจะ

เวลารอรถม้าฯ ผ่าน ก็โทรฯ สั่งงานซื้อขายผ่าน Ipad 2 ก็ได้ อย่าประมาท )

เพราะฉะนั้น ถ้าเดาดู ก็ Sideway Down แต่เด็กขายของไม่อยาก Sideway เลยครับ กลับสู่ราคาเดิมทุกเช้า ถ้า Down

เฉยๆ ก็น่าสนที่จะเข้าซื้อวันเสาร์นี้ แต่ต้องดูการตั้งราคาของทางร้านทองฯ ด้วยว่า กั๊กขนาดไหน เดี๋ยวนี้ ราคาวันเสาร์-อาทิตย์

สลับเดี๋ยวสูงเดี๋ยวต่ำ ต้องติดตามต่อไปครับ

อย่าลืมส่งเสียงดังๆ ให้ทราบด้วยนะครับ :D

สวัสดีครับ คุณ FOR GOLD

ช่วงนี้กระผมต้องพยายามติดต่อ อ้ายกัน อย่างหนักครับ ไม่ยอมรับสายผมเลย ถ้าเพื่อน อ้ายกัน ของผมอ่านอยู่ รู้ไว้เลยว่า ทุบเอาให้หนักเลยนะจ๊ะ น้องทองจะได้ลงซักที อิอิ แล้วหลังจากนั้นจะไป 1620 ก็เชิญ :D

สวัสดีค่ะคุณDonJuan

อ้ายกันต้องติดต่อหลัง 2ทุ่มค่ะ ตอนนี้หลับอยู่ เดี๋ยวคืนนี้จะช่วยโทรอีกแรง

สวัสดีครับคุณ ginger เห็นด้วยครับ ยังไงถ้าเล่นยาวใจเย็นหน่อย ยังไงทองมันก็ต้องปรับฐาน อย่างที่คุณเด็กขายของบอกว่า

ในตลาดทองกระดาษ ถ้าขึ้นอย่างเดียว จะเล่นกันอย่างไรละครับ มีแต่คนซื้อขึ้น ไม่มีคนซื้อลง เที่ยวนี้กองทุน ตั้งใจลากกันอยู่แล้ว

ปล่อยเขาไปก่อน เพราะตอนนี้น้ำมัน ค่าเงิน ไม่เป็นใจให้ทุบ (คือทุบแล้วเดี่๋ยวไม่มีเพื่อนช่วยทุบ กลายเป็นตัวเองขายหมู)เมื่อทุก

อย่างเป็นใจ มันทุบแน่ และทุบหนักด้วย เที่ยวนี้ลากมาเยอะ ก็ต้องทุบเยอะ (กำไรเยอะ)ให้หายเหนื่อยครับ

!Announce !Announce !Announce

คุณ FOR GOLD ช่วยออกความกันนี่ดีนะ

ก็เพราะน้องTopping จะเก็บยาวช่วงนี้ New all time high ก็ทุกวัน overbought แล้วoverอีก เรายังรู้ไม่ว่าเขาจะเทขายเมื่อไรมีเสียว(แต่ตอนนี้น่าจะย้ง)

ตอนนี้คงไม่มีทุบหนัก ทุบไปก็เจ็บเอง น่าจะเป็นแบบทีคุณFOR GOLDว่าละ ขาS หนาวเลย

คิดถึงเวลาที่เราไม่รู้ก็เลยต้องช่วยกันนะ :P

เวลาเขาจะทุบจะเทหนักๆ เราก็แผ่นให้ทัน เก็บให้ทันละก็ มีไรบอกกันนะ555